ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เข้าไปดู Cruze Diesel มานึกว่าโชว์รูมร้าง  (อ่าน 12984 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ขอแก้กระทู้ใหม่ เอาแบบเจาะจงไปเลยดีกว่า

มะวานหลังจากน้ำมันขึ้นผมก็เลยคุยกับแม่ว่า เปลี่ยน Accord เป็นรถดีเซลดีไหม น้ำมันถูกดี

ประกอบกับเปิดไปดูคลิปเทส Cruze 2.0 Diesel ตัวทอปของพี่จิมมี่มาเมื่อวาน ก็เอ้อ ... น่าสนใจดีนะ

อัตราเร่งพอใช้ แถมประหยัดดีอีกตะหาก ราคาก็ไม่แพง

วันนี้ก็เลยพาคุณแม่ไปดูครับ ที่โชว์รูมตรงวิภาวดี แต่พอดีผมขับเลยทางเข้าไปครับ

ก็เลยไปจอดรถที่ศูนย์ Honda ข้างๆ แทน ก็เนียนๆ เข้าไปดู Honda ก่อน แหะๆ

ได้โบชัวซีวิค ไฮบริดมา แต่รถจริงยังไม่มาโชว์ครับ เซลบริการโอเคมีมาตรฐาน แนะนำเป็นอย่างดีเลย

พอเสรจเดินไปศูนย์ Chev ข้างๆ เข้าประตูไปคิดว่าร้าง พอเดินเข้าไปก็เห็นเซลนั่งคุยกันอยู่ 3-4 คน

ไม่สนใจเรา ก็เดินวนๆ ดูครูซรุ้สึกจะไม่มีแค่ตัวดีเซลที่เราจะดู แต่ดูตัวอื่นก็ได้เพราะข้างในเหมือนกัน

5 นาทีก็แล้ว วนไปวนมาเลยไปดู Captiva ด้วย เซลก็ยังนั่งคุยกันต่อไปอีก ทีนี้มีผู้ชายกับผู้หญิงคู่นึงเดินเข้ามา

ใส่เชิ๊ตดูดีทีเดียว กับ ผู้หญิงใส่ชุดเดรสสั้น เดินไปต้อนรับเป็นอย่างดีเลย :o

ก็เลยอัญเชิญตัวเองกับแม่ออกไปที่อื่นดีกว่า

ปล.พอดีผมใส่ชุดอยู่บ้านไปด้วยหละมั้งครับ แต่ BMW,MB ในระแวกใกล้กันต้อนรับผมอย่างดีทีเดียว ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 20:58:23 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: วันนี้เข้าไปดู Cruze Diesel มานึกว่าโชว์รูมร้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:01:25 »
ตอนผมซื้อผมก็ไม่สนใจพนักงานนะครับ เพราะข้อมูลแน่นกว่าอยู่แล้วถามไรก็งงๆ ผมเลยเข้าไปอยู่ในคลับมา1ปีเต็ม แล้วไปดูรถ ได้รถเสร็จจองเลยครับ555

Re: วันนี้เข้าไปดู Cruze Diesel มานึกว่าโชว์รูมร้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:03:01 »
ตอนผมซื้อผมก็ไม่สนใจพนักงานนะครับ เพราะข้อมูลแน่นกว่าอยู่แล้วถามไรก็งงๆ ผมเลยเข้าไปอยู่ในคลับมา1ปีเต็ม
ตอนแรก คือจะขอเทสด้วยหนะครับ ถ้าถูกใจก็คือซื้อเลย :P

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:08:44 »
เจอมาเหมือนกัน ออกสื่อไปเลย ศูนย์เชฟ เพชรบุรี (ตั้งใจไปดูโซนิค)

ไปถึงก็เห็นป้าย รับสมัครพนักงาน จำนวนมาก ก็นึกในใจ เอ๊ะ !  มันยังไงกันนี่ ? จอดรถหน้าโชว์รูมแล้วเดินเข้าไป (ไปคนเดียว)     เข้าไปถึงก็เห็นพนักงานคนนึง อยู่ชั้นล่าง รถที่โชว์อยู่ชั้นบน เดินขึ้นบันไดไป เห็นพนักงานอีกคน กำลังอธิบายให้ลูกค้าคู่หนึ่ง กำลังสนใจแคปหมู ก็ไม่มีใครมาต้อนรับผมทั้งสิ้น ก็เลยเดินไปดูรถ เปิดโน่นดูนี่ พนักงานคนที่กำลังคุยกับลูกค้าก็เห็นผม แต่เฉยๆ เหมือนไม่มีผมอยู่ในโชว์รูม ทุเรศสุดๆ อันนี้เป็นครั้งแรกเลย ศูนย์ฮอนด้าที่ใครว่าแย่ ศูนย์ฟอร์ดที่ใครว่าแย่ บริการดีมาก                 หลังจากนั้นไม่กี่วันก็ไปดูศูนย์หัวหิน ได้ลองนั่ง ลองขับ

ฝากเตือนใครที่จะไปศูนย์เพชรนะครับ ศูนย์เค้ากำลังจะปิดอยู่ ไม่รู้ว่าตอนพิมพ์อยู่นี่ มันจะปิดไปยัง เพราะไม่ได้ไปนานแล้วนับจากวันนั้น คุณอาจเจอเหตุการเดียวกับผม จำฝังใจเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Moddum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:12:52 »
ถ้า Benz หรือ BMW ต้อนรับดีกว่าก็น่าจะออก กับเค้าอีกคันนะครับ ตัว Diesel ทั้งสองยี่ห้อก็มีนิครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:19:15 »
ถ้า Benz หรือ BMW ต้อนรับดีกว่าก็น่าจะออก กับเค้าอีกคันนะครับ ตัว Diesel ทั้งสองยี่ห้อก็มีนิครับ
แน่นอนครับผม ออกแน่ๆ ไม่หนีไปไหนแล้วครับ ตอนนี้คงรอดู BMW 420d Coupe ครับ

ไม่ก็อาจจะเป็น Benz CLA250 CDI ครับถ้า MBTH เอาเข้ามา ทั้งนี้คงต้องรอดูออพชั่น และ ความคุ้มค่าของราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:24:37 »
ไม่ลองดู prius ไม่ก็ ct200h ดูล่ะ หรือว่าเกลียด Toyota

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:27:55 »
ไม่ลองดู prius ไม่ก็ ct200h ดูล่ะ หรือว่าเกลียด Toyota
ไม่ได้เกลียดครับผม แค่อยากได้ดีเซลครับ ;D

ถ้า Vigo ก็ขับไม่ไหวเหมือนกันครับ ฮ่าๆๆ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:28:12 »
แนะนำให้ครับ เช็คข้อมูลในนี้ให้พร้อม เมื่อพร้อมแล้วก็เดินไปโชว์รูม เรียกพนักงานบอกว่า"น้องพี่จะเอาคันนี้!" รับรองแห่กันมาต้อนรับคุณพี่แน่ๆ :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:30:33 »
แนะนำให้ครับ เช็คข้อมูลในนี้ให้พร้อม เมื่อพร้อมแล้วก็เดินไปโชว์รูม เรียกพนักงานบอกว่า"น้องพี่จะเอาคันนี้!" รับรองแห่กันมาต้อนรับคุณพี่แน่ๆ :D
อยากเทส + ฟังเสียงเครื่องว่าดังไหมแค่นั้นเองครับ แต่เค้าไม่อยากขายก็เลยไม่อยากไปเซ้าซี้ ::)

ขนาดตอนยังไม่ซื้อยังไม่ง้อขนาดนี้ ซื้อไปแล้วคงไม่เหลือ ...

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:46:39 »
ดีเซลของ BMW ฉลาดสุดๆแล้ว รอ 4Series ไปเลยคับ
อ่าว หรือว่าจะเอาสี่ประตู งั้น F10 ไปเลยคับ 525d ประหยัดสุดๆ ตอบโจทย์
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:52:11 »
ดีเซลของ BMW ฉลาดสุดๆแล้ว รอ 4Series ไปเลยคับ
อ่าว หรือว่าจะเอาสี่ประตู งั้น F10 ไปเลยคับ 525d ประหยัดสุดๆ ตอบโจทย์
F10 ซื้ออีกคันไม่ดีมั้งครับ เพราะมี 528i ของผมอีกคันแล้วครับ

CLA นี่สนใจเพราะเป็น 4-Doors Coupe หนะครับ ถ้ามีดีเซลก็อาจจะซื้อครับ

แต่จริงๆ อยากได้ 2-Doors Coupe Diesel ครับ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:53:37 »
เท่าที่ผมเคยลองขับยาวๆมาชอบ Cruze มากกว่าทุกอย่างยกเว้น ไม่มีเบาะปรับไฟฟ้า(option นี้ ถ้าเปลี่ยนคนขับบ่อยๆคงหงุดหงิดไม่น้อย)

ส่วนเรื่องเสียงเครื่องดัง กับเบาะแข็ง อันนี้ต้องไปลองเองจริงๆครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ส่วนตัวผมว่า ok เลย

ความคิดเห็นส่วนตัวผมกับรถรุ่นนี้คือขอเบาะปรับไฟฟ้า + ราคาที่ถูกกว่านี้เล็กน้อยจะ perfect มากๆ

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:00:04 »
โฟกัสดีเซล สนป่าว รอดูก่อนว่า มันจะเจ๋งขนาดไหนอย่ารีบร้อน ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:03:07 »
CLA เครื่องดีเซล น่าสนมากๆ ชอบดีไซน์มัน ดูยังไงก็วัยรุ่นอยู่ตลอดเวลา แนวดี

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:05:34 »
เค้าไม่อยากขาย เราก็ไม่ซื้อครับ ที่จริงศูนย์ BMW ที่นึง เข้าไปแล้วเซลล์มาถามติดต่อใครไว้รึยัง เราก็บอกชื่อเซลล์ไป เค้าก็ไม่มาสนใจเราเลยครับ(เซลล์ไม่มา) ต่างจากอีกที่ แค่เอารถเข้าไปซ่อม ระหว่างรอเรื่องเอกสาร ไปเดินดูรถเล่นๆ ก็มีเซลล์ที่ว่างอยู่ๆเดินมาคุย+ตอบคำถาม บริการตลอด บางทีอยู่ที่ศูนย์แหละครับ ไม่ใช่ยี่ห้อ ถ้าอยากได้ อยากลองจริงๆลองดูศูนย์อื่นเลยครับซีรีย์3 คูเป้รุ่นที่แล้วมีดีเซลด้วยหรอครับ เหมือนไม่เคยเห็น

ปล.ไม่ทราบว่า BMW เค้าไม่เอาดีเซลมาลงคูเป้รุ่นเล็ก หรือคนไม่ค่อยนิยมกันครับเนี่ย ถ้าตัว 4 series ใหม่มีดีเซลนี่เยี่ยมเลยครับ
MB ก็เหมือนกัน รู้สึกว่าตัว2ประตูไม่เห็น CDI เลย - -"

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:12:00 »
เค้าไม่อยากขาย เราก็ไม่ซื้อครับ ที่จริงศูนย์ BMW ที่นึง เข้าไปแล้วเซลล์มาถามติดต่อใครไว้รึยัง เราก็บอกชื่อเซลล์ไป เค้าก็ไม่มาสนใจเราเลยครับ(เซลล์ไม่มา) ต่างจากอีกที่ แค่เอารถเข้าไปซ่อม ระหว่างรอเรื่องเอกสาร ไปเดินดูรถเล่นๆ ก็มีเซลล์ที่ว่างอยู่ๆเดินมาคุย+ตอบคำถาม บริการตลอด บางทีอยู่ที่ศูนย์แหละครับ ไม่ใช่ยี่ห้อ ถ้าอยากได้ อยากลองจริงๆลองดูศูนย์อื่นเลยครับซีรีย์3 คูเป้รุ่นที่แล้วมีดีเซลด้วยหรอครับ เหมือนไม่เคยเห็น

ปล.ไม่ทราบว่า BMW เค้าไม่เอาดีเซลมาลงคูเป้รุ่นเล็ก หรือคนไม่ค่อยนิยมกันครับเนี่ย ถ้าตัว 4 series ใหม่มีดีเซลนี่เยี่ยมเลยครับ
MB ก็เหมือนกัน รู้สึกว่าตัว2ประตูไม่เห็น CDI เลย - -"
มีครับ ตอน E92/93 มาตอนแรกๆ ขายอยู่ 4.299 ครับ 320d Coupe ส่วน 320i Coupe 3.99 ครับ

วันนี้แอบไปถามมาครับว่าเคยเอาเข้ามาขายไหม แต่สมัยนั้น Diesel ยังไม่เป็นที่นิยมครับไม่มีคนซื้อจึงยกเลิกรุ่นนี้ไปครับ

แต่ถ้า 4-Series มาผมว่ายังไงก็น่าจะเอาตัว Diesel มานะครับเพราะช่วงนี้ตัว Diesel เค้าขายดีจริงๆ

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:15:24 »
ต่างกับของผมแฮะ ของผมได้ศูนย์ค่อนข้างดี แต่เซลล์ดีมากครับ ทุกวันนี้เวลารถมีปัญหาผมยังติดต่อผ่านเซลล์อยู่เลยครับ ดูแล take care ดีมาตลอด

แต่เรื่องเบาะแข็งนี่ยอมลยครับ อยากจะเปลี่ยนเบาะก็กลัวจะมีปัญหากระจุ๊กกระจิ๊กตามมาให้รำคาญใจ อย่างว่าล่ะครับ เบาะนำเข้าก็ต้องทำใจ ผมลองจับๆดูแล้วเบาะแบบนี้จะใช้วัตถุดิบที่ต่างจากบ้านเราเล็กน้อยครับ แบบ เน้นแข็งแรง ทนทาน ไม่เน้นนั่งสบายเหมือนค่ายอื่นๆ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:15:43 »
สำหรับครูซดีเซล เท่าที่ได้ขับตัว 163 ม้า เครื่องใหม่มา
ถ้ากังวลเรื่องเสียงเครื่องเข้าในห้องโดยสาร ผมว่าตัดได้เลยครับ ยังได้ยินชัดอยู่ครับ ห้องโดยสารไม่ได้เงียบกริบเหมือน Focus TDCI รุ่นก่อนครับ
ส่วนเรื่องพละกำลัง สำหรับผมเองแล้ว เครื่องตัวนี้จัดว่าดีมากครับ ไหลลื่น เหยียบปรู๊ดเลย แต่ยังรู้สึกว่าคันเร่งมันยัง Lag อยู่บ้าง
กับเกียร์ที่เวลาคิกดาวน์แล้วรู้สึกว่าจังหวะเปลี่ยนเกียร์ต่ำลงมันแปลกๆ  ช่วงล่างเนี่ย โอเคครับ หนักแน่นมาก

ส่วนเรื่องกินน้ำมัน เท่าที่ได้สอบถามเจ้าของรถมา บอกว่าทางไกลอยู่ที่ 13-15 โลลิตร ในเมืองก็ราว 8-11 โลลิตร (แต่ดูจากพฤติกรรมการขับของเจ้าของรถเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว และเหยียบ ปล่อยคันเร่งถี่)
ถ้าความคิดเห็นของผม ผมว่ายังไม่ดีมากนักถ้าเทียบกับ Focus TDCI แต่ก็โอเคแล้วครับ

โดยรวมรถทั้งคันแล้วดีครับ ถ้าได้ลองขับจริงๆ อาจจะลืมเรื่องเสียงเครื่องไปได้ชั่วขณะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:19:54 โดย osment »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:17:42 »
อยากเทส + ฟังเสียงเครื่องว่าดังไหมแค่นั้นเองครับ แต่เค้าไม่อยากขายก็เลยไม่อยากไปเซ้าซี้ ::)

ขนาดตอนยังไม่ซื้อยังไม่ง้อขนาดนี้ ซื้อไปแล้วคงไม่เหลือ ...
ถ้าอยากฟังเสียงเครื่องด้วยผมว่าไม่ได้ซื้อครูซแน่ๆครับยังต่างกับเบนกับบีเอมเยอะ แต่ถ้ารุ่นเก่าๆไม่ใช่ตัวปัจจุบันสู้ได้นะครับ แต่พวกเบนบีเอมปัจจุบันสู้ไม่ได้จริงๆครูซดังกว่าเบาะก็แข็งจริงครับ  คันเร่งจะช้าด้วยครับแก้ต้องซื้อกล่องคันเร่งของเกาหลี กดปั้บพุ่งแรงจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:20:59 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:34:22 »
จะซื้อรถค่ายนี้ อย่าไปตั้งความหวังกับเซลล์ครับ  ศึกษารถด้วยตัวเองให้ดีก่อน แล้วโทรเข้าไปจองคิวเทสรถเลยครับ  และห้ามพูดว่าเสียงเครื่องดีเซลดังต่อหน้าเซลล์นะครับ เพราะเขาจะสวนมาว่า Benz,BMW ก็ดังแบบนี้ทั้งนั้นแหละ (ผมโดนมาแล้ว) อยากจะจิกหัวลากไปโชว์รูมBMW จริงๆ  :-*
Test ..

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 23:21:27 »
สรุปที่คุณนำเสนอคือเซลตัดสินคนจากการแต่งกาย

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็เป็นปัญหาคลาสสิคครับ

ใจเขาใจเรานะครับ คนไม่รู้จักกัน แล้วจะให้วัดหรือประเมินจากอะไรครับ?

ประธานบริษัทเขาไม่ใส่กางเกงขาสั้นไปติดต่องานฉันใด เราก็ควรจะให้เกียรติสถานที่เขาฉันนั้นครับ

อย่าไปคิดว่าเป็นลูกค้าอยากทำอะไรก็ได้ ให้เกียรติผู้อื่นแม้เราทำก่อนก็รู้สึกดีได้เสมอครับ

ถ้าคุณไปเรียกเซลบอกความประสงค์แล้วเขาไม่ตอบสนอง นั่นสมควรตำหนิครับผม

ออฟไลน์ Moddum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:15:33 »
แน่นอนครับผม ออกแน่ๆ ไม่หนีไปไหนแล้วครับ ตอนนี้คงรอดู BMW 420d Coupe ครับ

ไม่ก็อาจจะเป็น Benz CLA250 CDI ครับถ้า MBTH เอาเข้ามา ทั้งนี้คงต้องรอดูออพชั่น และ ความคุ้มค่าของราคาด้วยครับ

อ่ะครับ หวังว่าจะได้อ่านรีวิว 420d นะครับ คิกๆ  :P

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:25:10 »
Chev ส่วนใหญ่เป็นเหมือนกันหมดแหละครับ

เหมือนเค้าอบรมพนักงานมาแบบนี้ คือไม่ต้องต้อนรับลูกค้า ฮาาา

ชี้เป็า ศูนย์พระราม 2 ก็เป็น

เข้าไปเซลนั่งกัน 4-5 คน นั่งก้มหน้าก้มตาจิ้มโทรศัพท์กับใหญ่

เค้าจ้างมาขายรถหรือมานั่งเล่นโทรศัพท์ฟระ

ต้องตะโกน "0 นี้จะขายรถเปล่าครับ ถ้าไม่ขายจะได้กลับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:28:08 โดย Nyquist »

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:45:07 »
สรุปที่คุณนำเสนอคือเซลตัดสินคนจากการแต่งกาย

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็เป็นปัญหาคลาสสิคครับ

ใจเขาใจเรานะครับ คนไม่รู้จักกัน แล้วจะให้วัดหรือประเมินจากอะไรครับ?

ประธานบริษัทเขาไม่ใส่กางเกงขาสั้นไปติดต่องานฉันใด เราก็ควรจะให้เกียรติสถานที่เขาฉันนั้นครับ

อย่าไปคิดว่าเป็นลูกค้าอยากทำอะไรก็ได้ ให้เกียรติผู้อื่นแม้เราทำก่อนก็รู้สึกดีได้เสมอครับ

ถ้าคุณไปเรียกเซลบอกความประสงค์แล้วเขาไม่ตอบสนอง นั่นสมควรตำหนิครับผม

เห็นด้วยครับ แต่กับ ยี่ห้อ อีซุ มันตรงข้ามครับ คงเป็นเพราะกลุ่มลูกค้าเขาส่วนใหญ่
ต่างจังหวัด แต่ตัวดี ๆ เข้าไป ไม่ต้อนรับ แต่กับเกษตรกร มาในชุดทำงาน กลับต้อนรับ
อย่างดี เจอกับตัวเลยครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:59:29 »
ผมเคยเจอเซลล์เชฟคนหนึ่ง ดูแลดีมากๆไม่อวยรถตัวเองเกินไป ตรงไปตรงมาดี ประทับใจดีแต่เสียดายน่าจะหาเบอร์พี่แกไม่เจอแล้ว เป็นผู้ชายมีอายุหน่อยๆ มาออกบูธในห้าง เกือบจะไปเทสรถซะแล้วแต่ศูนย์เขาอยู่ไกลเลยได้แต่ความประทับใจมา ::)

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 01:03:00 »
ผมไม่ได้ว่าว่ายี่ห้อนี้ไม่ดีนะครับแค่จะบอกว่าที่นี่สาขานี้

เค้ามีวิธีเลือกลูกค้าแบบนี้เท่านั้นเองหละครับ

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 02:36:41 »
เรื่องปกติครับ สำหรับค่ายนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 03:07:05 »
โฟกัสดีเซล สนป่าว รอดูก่อนว่า มันจะเจ๋งขนาดไหนอย่ารีบร้อน ;)

ยังไม่มาครับ และทำท่าว่าจะอีกนานครับ

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 08:54:33 »
ถ้าเอาเงินไปให้ ไปเป็นลูกค้าเค้า ให้เค้าได้ค่าคอมแล้วต้องแต่งตัวให้เกียรติกันแบบสุดๆ ใส่เชิ๊ตแขนยาว ใส่สแล๊ค รองเท้าหนัง ผูกไทด์ ถ้าจะให้ดีใส่สูท
แล้วถึงจะได้รับการสนใจจากเซล

ผมว่าเซลควรจะคิดใหม่นะครับ ว่าใครกันแน่ควรให้เกียรติใคร  เค้าจ้างคุณมาต้อนรับลูกค้า  เค้าไม่ได้จ้างคุณมาประเมินการแต่งตัวลูกค้าก่อนเค้าไปเซอรวิส

ถ้าอยากประเมินการแต่งตัวลูกค้าว่าแต่งตัวสมฐานะกับแบรนตัวเองมั๊ย เชิญไปเป็นเจ้าของแบรนเสื้อผ้าเถอะ อย่ามาเป็นลูกน้อง เรอรับเงินเดือน คอยแบมือรับค่าคอมจากลุกค้าเลย

ปล  ส่วนตัวคิดว่า แค่ไปดูรถ ไปซื้อรถ แค่ใส่ขาสั้นสามส่วน เสื้อโปโล แบบสุกภาพๆหน่อย หรือเชิ้ตแขนสั้นสบายๆก็พอแล้ว หรือจะกางเกงยีนส์อะไรก็ได้
ไม่ได้จำเป็นต้องประดิดประดอยแต่งองคทรงเครื่องเพิ่อไปซื้อรถครับ  เอาเงินไปให้เค้าครับ ไม่ได้ไปขอเค้าขับเล่นฟรีๆ หรือไปขอสมัครงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 08:58:34 โดย keamglad »