ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!  (อ่าน 15243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
Re: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:15:13 »
ตอบเป็นแนวทางขำๆนะครับ
ไฟสูง + โปรเจคเตอ bi xenon 4300k + ไฟตัดหมอก xenon ยิงตรงเข้าเป้า รับรองทนได้ไม่นาน ^^

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
Re: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:31:30 »
กลัวว่าจะทนได้ไม่นาน แล้วควักปืนออกมายิงนะสิ

เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะ

คิดถึงคนข้างหลังเราเยอะๆครับ

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:11:45 »
กลัวว่าจะทนได้ไม่นาน แล้วควักปืนออกมายิงนะสิ

เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะ

คิดถึงคนข้างหลังเราเยอะๆครับ

เห็นด้วยครับทน ดีกว่า ขับแบบนั้นเด่วสักวันจะเจอผลกรรมเอง ^^

maxvn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:16:04 »
ขับรถใจเย็นๆคับ เรื่องแบบนี้เข้าใจคับปกติของคนเวลาโกรธ ก็มีอารมณ์แบบนี้และบ้างทีโกรธจนหน้านี้ร้อนเลย
แต่พอผ่านไปสักเดี่ยวมาคิดอีกทีก็ไม่เลย คิดแล้วก็ตลกไม่รู้จะโกรธเพื่ออะไรเดี่ยวเกิดไรขึ้นจะมานั่งเสียใจทีหลัง
ก็สายแล้ว ขับรถร้อยพ่อพันแม่ครับบนถนนใครมาขับก็ได้

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:14:44 »
ตอนนั้นได้รถมาใหม่ๆ ครับแถมถนนมันโล่งมากๆๆ จริงๆ ครับ เลยกดเล่นสนุกๆ ไม่คิดว่าจะหวิดตายขนาดนั้น ก็อย่างที่บอกครับ ผิดทั้งคู่ครับ :P

แต่แบบ คุณเทอก็เล่นออกไม่ดูตาม้าตาเรือเลย นึกจะออกก็ออก ... :-\

ปล.เดี๋ยวนี้ขับ Eco 110 ละครับน้ำมันแพง(มาก) นั่งดูแต่ KM/L อย่างเดียวเลย ;D

ปล2.ผมแค่เล่าประสบการณ์ของผมที่คล้ายๆ กันให้ฟังหนะครับ อย่าดราม่ากันเลยเน้อ

ดีที่ท่านยังรู้ว่าท่านประมาทนะครับ ผมว่าคุณเทออาจจะเป็นคนแก่หรือยังขับรถมือใหม่ การมองกระจกหลังของคนทั่วไปเค้ามองกันแปปเดียว และการกะความเร็วของรถที่ตามหลังมามันอาจจะยากสำหรับคนบางคน

ยิ่งขับมา200ถ้าห่างกัน100เมตร แปปเดียวก็ถึงแล้วอะครับ เหมือนกับตอนเราขับรถออกจากซอย แล้วดูซ้ายทีขวาทีดูซ้ายอีกรอบ รถซ้ายที่เราเห็นอยู่ไกลๆแต่ถ้าขับมา200 มันก็จะมาจะเอ๋กันพอดีกลางถนน ถ้าเราไม่มองซ้ายอีกรอบ

ทางที่ดีเผื่อไว้ดีกว่าครับ ถนนเป็นทางสาธารณะ คนใช้ก็หลากหลาย

ออฟไลน์ friend2929

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:08:02 »
ของอย่างนี้ต้องให้อภัยกันครับ จะได้ขับสนุก สบายๆ เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร คุนคิดแบบนี้ชีวิตมีความสุขอีกมากโขเลย :) :) :)

ออฟไลน์ yoyomadz

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:42:54 »
เคยทำแบบนี้เมื่อสมัยยังห่ามๆอยู่ ไม่ค่อยได้ผลเลยครับ คนสมัยนี้ไม่รู้กลัวเสียฟอร์มหรือยังไง ยิ่งเหมือนเราไปทำแบบนั้นก็ยิ่งจะไม่ยอม เดี๋ยวนี้เลยเปลี่ยนใหม่
- รถหน้าช้าแช่ขวา กระพริบไฟใส่เบาๆ 2 ครั้ง ดูทีท่าว่าจะทำไงต่อ
- ทิ้งระยะซัก 5 วินาที ถ้ายังนิ่งกระพริบไฟใส่อีก 2 ครั้ง ดูทีท่าอีกครั้งว่าจะมีสำนึกบ้างหรือยัง
- ทิ้งระยะซัก 5 วินาทีเหมือนเดิม ถ้ายังนิ่งอยู่ ตบไฟเลี้ยวซ้ายหาช่องแซงไปอย่างเร็ว
- เมื่อรถตีคู่เคาะแตรสั้นๆ 2 ทีเหมือนเตือนให้รู้ตัว ไม่ต้องมองหน้า หาช่องออกขวาแล้วแซงไปเลย
ปล่อยให้คนพวกนี้ไปโดนคนอื่นจัดการดีกว่า คนขับรถเฮงซวยมีอยู่เยอะแยะไปหมดเดี๋ยวมันคงเจอเข้าซักวัน ทางใครทางมันมีความสุขกว่ากันเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ pongrsu

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:51:31 »
เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบเจ้าของกระทู้ครับ
เพราะเป็นคนขับรถเร็วเหมือนกัน
บนทางด่วนนี่ประจำ แต่พอขับรถมาซักพัก แค่2 ปี
เริ่้มคิดเป็น ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปทำแบบนั้นเสียเวลา เปิดไฟออกซ้าย รถว่างเราแซงเขาก็จบแล้ว
ถึงแม้จะบอกว่า ไอ้รถพวกนั้นควรชิดซ้ายก็เถอะ แต่สำหรับบางคน 110 ก็เร็วสำหรับเขาแล้วนะครับ
/////ใจเย็นๆ ค่อยคิดๆ ครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:54:23 »
เป็นผม ผมจะรอสักหน่อยครับ เผื่อเค้าจะแซงกันพ้น
เราก็ไปได้สบายๆ

บางครั้งเราจ้องจับผิดการขับคนอื่นว่าไม่ดีมากไปก็ไม่ดีนะครับ

และอีกอย่าง ผมเชื่อว่าคนที่ขับกีดขวางคนอื่นมากๆ จะมีคนอื่นด่าบุพการีตลอดทาง  ทำอะไรก็ไม่เจริญหรอกครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:54:49 »
ไม่ต้องไปทำตามที่คุณจิมมี่บอกหรอกครับ  ยังไงก็ไม่ได้ผล   เชื่อสิ
- เค้าเชื่อว่าถนนมีกี่เลน  เค้าจะขับเลนไหนก็ได้   ไม่เคยมีตำรวจจับ
- เค้าเชื่อว่าถนนเลนขวามันวิ่งสบายกว่า
- เค้าเชื่อว่าพวกที่กระพริบไฟใส่เค้าเป็นพวกก่อกวนสร้างความรำคาญ และนิสัยแย่สุดๆ

ผมเคยลองเทสอยู่ 7-8 ครั้ง  (ไม่ใช่ไปกระพริบไฟใส่นะครับ  ผมกลัวลูกปืน  แม้ผมจะมีปืนในรถไว้ป้องกันตัวเหมือนกัน แต่ไม่ขอเสี่ยง)  

การเทสที่ว่าก็คือ เมื่อเจอรถขับช้า (ซัก 80Km/Hr) แช่ขวา
ผมก็จะไปวิ่งซ้ายขนานกันแบบเยื้องๆคือนำหน้าเค้านิดหน่อย แต่ไม่มีที่ให้รถอื่นแทรกผ่านไปได้ ที่ความเร็วเท่าๆกัน (ถนนวิ่งทางเดียวมี 2 เลนคู่)

พอมีรถคันหลังจี้ท้ายเค้า  ทั้งบีบแตร และกระพริบไฟ  เค้าก็เฉยๆครับ  
ก็วิ่งช้าๆเอื่อยๆแช่ขวาแบบนั้นไปตลอด   จนถ้ายแถวยาวเป็นหางว่าวโน่นก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
โดยเฉพาะรถบัส ขสมก. ครับ  ไม่มีทางเปลี่ยนเลนให้แน่นอน

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:06:42 »
ของผมถ้าไปไม่ได้ก็เบรคครับ  ถ้าไปทางซ้ายได้ แซงไป แล้วปาดกลับครับ ทิ้งยาวๆไปเลย ถ้าซ้ายโล่งก็เข้าซ้าย ร้อยละ 70 มันไม่มาไล่แซงอีกแน่นอน  เพราะเราเข้าซ้าย แต่ไปเร็วกว่า  ถ้ามองกระจกหลังใหม่ ส่วนมากจะละอายแล้วเข้าซ้ายกัน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:09:01 »
5555 ผมเพิ่งเจอมาฮับ ลูกเพ่ วีโก้  XY4990 ปาดเข้าข้างหน้า เข้าที่บริเวณทางแยกไม่ทัน ลงทุนเร่งมุดมาปาดผมคืน

ตีคู่แล้วบีบแตรยาว ผมขับแบบใจเย็นแบบท่านไปเถอะ  สงบจิต และปล่อยวางครับพี่น้อง ท่านทั้งหลายหลบได้หลบ

เสียสติคร้าบผม ::)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:41:18 »
ยังดีนะครับ ที่ไม่เป็นไร อย่าโดนแบบผมแล้วกัน

โดนซาเล้งสามล้อปาดซ้ายสุดมาขวาสุด รถสามเลนพี่แกเล่นหมดทุกเลน ผมอยู่ขวาสุดละเสียวสันหลังเลย
ไม่ต้องคิดถึงยางเลย ควันกลบกันระนาวพอแซงได้เปิดกระจกจะไปด่าเค้า เห็นขวดเหล้า ไปดีกว่า เมาชัวร์
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:13:45 »
เย็นไว้โยมมมม พวกช้าชิดขวานี่อย่าไปไปใส่อารมณ์จี้ท้ายหรือว่าส่งไฟสูงใส่เลย คนพวกนี้ไม่เข้าใจหรอกว่านั่นคือการขับขี่ที่ผิดวิธี เค้าจะคิดว่าเค้าถูกต้องและไม่ยมหลบไปไหนทั้งนั้น ในกรณีนี้หาช่องว่างที่แซงได้แล้วผ่านไปตามทางใครทางมันดีกว่า  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ teezuza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:15:21 »
เป็นผมไฟสูงไม่หลบทีเดียว ผมก็จะออกซ้ายแล้วปาดหน้าแล้วเร่งหนีไปเลย ;D

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:01:50 »
ว่างๆ ว่าจะตั้งกระทู้เรื่องนี้พอดี หลังจากอ่านจาก คราวที่แล้วว่า เปิดไฟเลี้ยวขวาสุภาพกว่า
ผมยืนยัน 1 เสียงเลยครับ ว่าผมทำแล้วได้ผล ครับ จริงๆ นะ แต่ไม่ใช่กับทุกคันหรอก

จะมีรถกลุ่มหนึ่งที่เค้ามีมารยาทอยู่แล้ว แต่เค้าแซงออกขวา หรือ อาจจะขับเพลินๆ พอเค้าเห็นไฟเราข้างหลัง เค้าจะหลบให้ทันทีเลยครับ
แต่ก็จะมีคนอีกพวก ซึ่งจะว่าไปก็ไม่เยอะนะครับ เป็นพวกขับแช่ ไม่มีมารยาท อยู่แล้ว พวกนี้ ไม่ว่า จะทำยังไง เค้าก็ไม่หลบครับ
ส่วนใหญ่จะเป็นพวกที่มาอ้างว่า มีป้ายให้ขับ 80 บนทางด่วน นั่นหล่ะครับ .. ก็คงต้องทำใจครับ  ;D

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:23:48 »
ไม่อยากจะแซงซ้ายเลยจริงๆ

แต่พวกขับช้าแช่ขวามันเยอะเกิน บางทีตามมันที่ขับช้าๆอยู่เลนขวา อันตรายกว่าแซงซ้ายอีก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:27:34 »
แซงให้ได้แล้ววางเบรคมิดไปเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:43:31 »
ซ้ายบ้านผมมีแต่10ล้อ  เทรลเลอร์ เพียบเลยครับ ทำให้แซงซ้ายยากมากเลยครับ   ส่วนวันนี้  เจอแบบ ไม่หลบไม่อะไรครับผมรอแซงซ้ายที่2 แต่เห็นเขาเปิดไฟเลี้ยวขวาแบบถี่ๆ ซึ่ง งงว่า เปิดเพื่อจะบอกอะไร

หรอจะบอกผมว่า กูจะวิ่งขวาของกูมึงแซงซ้ายไปหรือ งงครับ :-\

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:51:35 »
เป็นผม ผมเอาคืนครับ แซงแล้วเบรคใส่เลย

ไม่อยากให้เอาเป็นเยี่ยงอย่างและผมก็ไม่ได้ภูมิใจที่เป็นแบบนี้ แต่มักจะอดไม่ได้กับการถูกกระทำก่อน (ทั้งๆ ที่รู้ว่าอาจจะทำให้เรื่องบานปลาย  >:()

ปล. ผมแยกแยะระหว่างพวกไม่รู้ คือ แช่ไปเรื่อยๆ ไม่ได้ดู กับ พวกที่กวน คือ แซงไม่ให้ / บีบแตรหรือยิงไฟใส่ / เบรคใส่ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:53:46 โดย Niti »
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:34:30 »
กระพริบไฟใส่เพื่อให้คนอื่นหลบให้ ผมว่าทำไปมีแต่เกิดเรื่องครับ ไม่ทำำจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:50:00 »
แซงซ้ายดีกว่า เลี่ยงการประทะทางอารมณ์ ไม่รู้ว่าคันข้างหน้ารมณ์ไหน ไม่หลบก็แซงช่องอื่น ปลอดภัยไว้ก่อนครับ ต่างจังหวัดเจอบ่อยขับช้าแช่ขวา และจะกลับรถพวกเล่นชิดขวารอเป็นกิโล  >:( 

ออฟไลน์ purimpro

• Newbie
  • *
  • Manger Production Powder Coating
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:25:43 »
บางทีเราก็รีบ แต่ผมว่าคนไทยด้วยกันใจดีครับพี่น้อง อิอิ
รูปภาพก็แค่กด "ถูกใจ" จะมาสู้อะไร กับ"หัวใจ" ผูกอยู่ที่ใจคน

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:38:39 »
นี่แหละที่ผมว่าแปลก

จริงอยู่มารยาทในการขับรถคนเราไม่เหมือนกัน

คนหนึ่งขับบนกฏจราจรทุกอย่าง แต่มาโดนคนที่ขับตามความพอใจด่าเอาว่าเสียมารยาท

ถ้าท่านที่ขับเร็วโมโหที่คันหน้าทำไม่ถูกใจ แต่เค้าถูกกฏ เราแหกกฏเองแล้วไปโกรธเค้ามันถูกต้องแล้วหรือ

จริงอยู่น้ำใจบนถนนหายาก แต่เราเป็นฝ่ายขอ คนถูกขอเค้าไม่ให้ เราไปโกรธได้อย่างไร
เหมือนขอตัดรถเข้า U-turn แบบกระชั้น ทางตรงเค้าไม่ยอม ไปด่าเค้าซะงั้น
ทางเลือกก็มี ไปกลับไกลหน่อย แต่เอาเข้าจริง

ทุกคนบนถนนเข้าข้างตัวเองกันหมด มันก็ยุ่งซิครับ

เดี๋ยวนี้ผมก็ทำใจไว้ตลอดว่า ถ้าเราเป็นผู้ขอทาง ถ้าไม่ได้เราต้องยอม

นอกจากถ้าคอขาดบาดตาย ถึงเวลานั้นก็ตัวใครตัวมันแน่นอน แต่ถ้าเป็นปรกติ ทำใจเถิดครับ

ใครได้เจอกับตัวเเล้วจะรู้ครับว่า บาปที่ติดในใจไปตลอด ทรมานขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 16:42:43 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ mavin36

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:43:49 »
แซงซ้ายดีกว่า ใจเย็นๆครับ เพราะมีคนขับแบบนี้เยอะ และไม่รู้ตัวว่านี่คือการขอทางอีกเยอะมาก
ผมว่าเขาคงไม่มองหลังนะครับ ใช้เสียงยาวครับผมลองแล้วได้ผล

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 16:00:21 »
คนเดี๋ยวนี้แปลกๆ ครับ เคยเจอขับ แช่ขวา ผมก็ไม่อะไร ออกซ้ายแล้วจะเร่งแซงเค้าเพื่อตบออกขวาไปข้างหน้าเค้า

ปรากฎว่าระหว่างขนาบข้าง คันนี้ก็จะเร่งเครื่องขึ้นมาเหมือนไม่ให้แซงอ่ะครับ ไม่รู้ว่า จะเลี้ยงผมไว้ดูเล่นข้างๆทำไม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 16:10:40 »
อย่าดราม่ากันได้ไหมครับ? ถ้าอากาศร้อนกันมาก เดี๋ยวจะเอาน้ำเย็นสาดให้
ขอโทษที่จะใช้คำพูดแบบนี้ แต่ไม่เช่นนั้น ก็ไม่หยุดกันสักที

ผมว่าผมเคยเขียนบอกไปแล้วว่า วิธีที่ผมทำ มันจะได้ผลกับคนส่วนใหญ่ที่ยังพอมีมารยาทหลงเหลืออยู่
แต่วพวกไร้มารยาท คุณต้องแก้ปัญหากันเอาเอง

เพียงแต่ โดยส่วนตัว จากที่ผม ลองทำในวิธีของผม แค่เปิดไฟเลี้ยวขวา คนที่ขับรถมีประสบการณ์ส่วนใหญ่
จะรู้สึกว่า มีอะไรมาอยู่ที่บั้นท้ายเรา

แต่คนที่ขับรถอ่อนด้อยประสบการณ์ มักไม่สนใจ และไม่รู้สึกตัว ว่ามีรถมาอยู่ท้ายเรา
เขาเลยไม่รู้ว่าคุณโกรธเขาอยู่ เลยต้องตอบโต้คุณกลับไปแบบนั้น

หลบได้หลบ เลี่ยงได้เลี่ยง

แต่อย่าถึงขั้นวางมิดเลยครับ

ผมเคยวางมิดรถคนอื่นให้เกิดอุบัติเหตุต่อหน้าต่อตาผมมาแล้ว 2 ครั้ง ในชีวิตนี้ ห่างกันหลายปี
มันสะใจนะ ที่ได้ทำในสิ่งที่ เาคิดในเวลานั้นว่า ถูกต้อง และกำจัดพวกขับรถสันดานทรามๆ
ออกไปจากท้องถนน

แต่สุดท้าย คุณจะรู้สึกผิดไปตลอดชีวิตอยู่ดี ที่ไปทำแบบนั้น ถ้าคุณยังมีสามัญสำนึกของการเป็นมนุษย์อยู่

-----------------------------------

คุณ Lancelot ครับ หลายครั้งที่ผ่านๆมา การเขียน หรือการโพสต์ของน้อง แอบก่อดราม่า เล็กๆ บ้างเหมือนกัน
การขับรถด้วยความเร็ว 200 กิโลเมตร/ชั่วโมง บนทางสาธารณ ในช่วงกลางวัน หรือกลางคืน จริงๆแล้ว
เป็นเรื่องที่ไม่สมควรทำอย่างยิ่งครับ

ผมทำความเร็วสูงสุด ให้คุณได้รู้ เพื่อที่คุณจะได้ไม่ต้องไปลองทำเอง ให้เสี่ยงชีวิตโดยไม่จำเป็น
และถ้าผมจะโดนตำรวจจับ เพราะผิดกฎหมายจราจร หรือจะเกิดอันตรายกับผมเอง มันคือเรื่องของผม
คุณ Lancelot ได้โปรดอย่ามาทำในสิ่งที่ผมจำเป็นต้องทำด้วยเหตุผลที่ว่า มันคืองานของผม อย่างนี้เลย
ไม่คุ้มกันหรอกกับการที่เอาชีวิตไปเสี่่ยงแบบนั้น

ครั้งหนึ่ง ผมทำท็อปสปีดของ Volvo XC60 เสร็จ ถอนเท้าจากคันเร่บง
มีแมวหนึ่งตัว วิ่งตัดหน้า ทั้งที่ผมวิ่งอยู่บนทางด่วน ในเวลา ตี 1 กว่าๆ
เวลาที่ไม่น่ามีตัวอะไรไปโผล่บนนั้นในความสูงระดับนั้น แต่ก็มี

ดังนั้น ปลอดภัยไว้ก่อนเสมอเถอะครับ อย่าขับรถแบบ "คงจะ" แต่จงขับรถแบบ "อาจจะ"

--------------------------------

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:05:37 »
ขออภัยด้วยครับ บางทีผมอาจจะพูดไปจี้จุดใครสักคนเข้า ตอนได้มาใหม่ๆ บางทีมันก็เอ่อ ... ถนนโล่ง อยากลองแหะ ตอนนี้เลิกแล้วครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:06:14 »
เฮ้อ....... เรื่องบนถนนเป็นความรับผิดชอบ ของแต่ละคน

เราก็หลีกเลี่ยง เพื่อไม่ให้เกิดอุบัติเหตุก็พอ ส่วนวิธีการ... คิดเอา มันไม่มีวิธีไหน ได้ผล 100% หรอก

ขอแค่เราปลอดภัย และไม่ไปรบกวนคนอื่นก็พอแล้ว

เห็นด้วยกับคุณเนยครับ

เริ่มครบรอบอีกแล้ว ก็จะมีกระทู้ วนเวียนมาตามช่วงเวลาครับ อันนี้ก็ึคงเลี่ยงไม่ได้เหมือนกัน ;D ;D ;D

ขออภัยด้วยครับ บางทีผมอาจจะพูดไปจี้จุดใครสักคนเข้า ตอนได้มาใหม่ๆ บางทีมันก็เอ่อ ... ถนนโล่ง อยากลองแหะ ตอนนี้เลิกแล้วครับ

ประเด็น ไม่ได้อยู่ที่ขับ 200

มันอยู่ที่ คุณขับรถดีๆ อย่าง BMW แล้วเอามาพูดต่างหาก มันอ่านแล้วชวนให้คิดได้หลายแง่ครับ คนไม่คิดอะไรก็มี คนคิดมากก็มีครับ เรียนรู้ไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:16:22 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:21:09 »
ระวังเจอพวกเลือดร้อนนะครับ มันไม่คุ้ม
เห็นข่าวชักปืนขู่มั่ง ยิืงมั่ง บ่อยอยู่นะครับ

ถ้ามีคนขวาสุดขับที่ 120  แล้วผมมาเกินกว่านั้น
ผมไม่กล้ายิงไฟใส่ เพราะถือว่าเขาก็เร็วพอสม
ควรแล้ว   

ที่ทำประจำคือสอดส่ายสายตาหาว่ามีช่องไปหรือไม่
แล้วค่อยแซงไป แบบนี้มันปลอดภัยกว่าเยอะ