ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด  (อ่าน 26080 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:25:47 »
แค่นี้เองหรอ ขอตอบอย่างไม่โลกสวยว่าผมก็ทำ ไม่จะไม่มุดไหล่ทาง รำคาญรถแช่ขวา แมร่งแช่อยู่นั่นแหละเรียงหน้ากระดาน

ไม่อยากโลกสวยด่าคนอื่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
Re: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:39:59 »
ประจานสันดานตัวเอง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:49:41 »
555 ฮาตรง ช่วงล่างมันดีมากเลย เซ็ตช่วงล่างมันต้องเซตมาแบบนี้ (แล้วถ้าวันนึงมรึงขับรถยุโรปช่วงล่างเทพๆ มรึงไม่บินขึ้นฟ้าเลยหรอวะ) แล้วตอนหลัง เบนซ์มันไม่เอาแระ โถๆ ยังไม่สำนึกอีกว่าเค้าสมเพชเมิงขนาดไหน เค้าเลยไม่มาเล่นด้วย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:49:43 »
อันตรายมาก สมัยผมยังซิ่งๆผมยังไม่เคยมุดขนาดนี้ ตอนนี้ผมเลิกซิ่งไปแล้ว หลังประกันเอารถผมไป

คลิปนี้ถือเป็นคลิปเตือนสติว่าการขับรถแบบนี้ไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:51:39 »
เกรียนและไร้ความรับผิดชอบ ถ้าไปชนรถคนอื่นที่วิ่งดีๆหละ แล้วในรถคันนั้นมีเด็ก รถชนกันสองคันไม่เท่าไร รถที่ตามมาอาจจะมาซ้ำอีก ปกติไอ้พวกมุดๆ จี้ๆ เจอผมบนทางด่วนนี่เจอผมเบรกหัวทิ่มหมดอะ ไม่ต้องมาใกล้ๆนะ ไปไกลๆเลย อยู่ห่างๆเราไว้นะะะะ

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:51:47 »
ไม่ได้แอ๊บอยากโลกสวยนะ แต่ไอ้ที่มันเกิดอุบัตเหตุกันนะ มันก็มีแค่นี้หล่ะ รถอย่างแน่น ถ้าโล่งๆก็ว่าไปอย่าง รถพอชนกันซ่อมให้ตายก็ไม่เหมือนเดิม แถมช้ำกว่าเดิมอีก   :'(

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:07:18 »
แค่นี้เองหรอ ขอตอบอย่างไม่โลกสวยว่าผมก็ทำ ไม่จะไม่มุดไหล่ทาง รำคาญรถแช่ขวา แมร่งแช่อยู่นั่นแหละเรียงหน้ากระดาน

คิดง่ายเกินไปรึเปล่าครับ จิงอยู่พวกช้าแช่ขวาเยอะ เลยต้องไปปาดคันกลางคันซ้ายสุด แล้วความซวยจะตกที่ใครถ้าไม่ใช่คนขับซ้ายสุดกะเลนกลาง เพราะพวกขับกลางกะซ้ายสุดส่วนใหญ่จะขับไปเรื่อยๆช้าๆ ซะส่วนใหญ่ แล้วถ้าเกิดชนขึ้นมาไม่ใช่รถที่เลนขวาขับแช่ยาวๆนะครับที่โดนชน ไอ่พวกรถเลนกลางกะซ้ายสุดที่ขับมาดีๆนั่นละ โดนชน โดนเพราะพวกที่ปาดมาจากเลนขวามาแซงนั่นละ แล้วแบบนี้ ใครจะอยากขับเลนกลางกะซ้าย ในเมื่อขับซ้ายก็โดนปาด กลางก็โดนปาด สู้ขับขวาๆยาวๆแล้วโดนด่าไม่ดีกว่ารึจิงมั้ย (นั่นแหละที่คนส่วนใหญ่คิดกัน ต้องยอมทำใจ) มันไม่ใช่เรื่องโลกสวยหรือไม่สวย ไม่ได้เกี่ยวกันเลย แต่มันเกี่ยวตรงที่ว่า ใครทำใจยอมรับได้บ้างว่า สังคมปัจจุบันมันเป็นแบบนี้ ต้องทำใจยอมรับเพราะยังไงคนเรามันต้องอยู่รวมกันในสังคม แต่แบบในคลิปนี่ก็ไม่รู้ว่ามันโง่หรือบ้าที่เอาเรื่องนิสัยไม่ดีของตัวเองมาโพสให้โดนด่าเล่นๆ

ปล.คนเราส่วนใหญ่มักไม่ค่อยโทษตัวเองครับโทษคนอื่นตลอด ล้างรถมาใหม่ๆ ฝนตก ก็โทษฝน ทั้งๆที่ฝนมันก็ตกมาแบบนี้ตั้งแต่ก่อนเราเกิดอีก หน้าร้อน ร้อนจัดๆก็โทษแดด ทั้งๆที่มันก็ร้อนมาตั้งนานอยู่แล้ว มีน้อยมากที่จะโทษตัวเอง เจอคนอื่นขับรถเลวมาแล้วถ้าคุณเลวตอบ โดยการขับแบบเค้าแถมยังด่าเค้าอีก แบบนี้มันก็ไม่ต่างกะถ่มน้ำลายรดหน้าตัวเองเลยนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:11:26 »
สงสัย คลิปต่อไปมันจะโชว์ดริฟหน้าผับเอกมัยมั้ยครับ 5555 ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:22:45 »
เยอะไปไหม รีบก็แค่แซงไปในจังหวะที่ได้
คนที่เขาช้ากว่าไม่ได้แปลว่าเขาไม่รีบ ก็แค่จังหวะมันไม่อำนวย หรือเขามัคนต้องห่วง และเขาก็ไม่มุดซ้ายขวา เพราะชีวิตเขามีค่า และไม่อยากสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น (ยกเว้นพวกขับ 40 แช่ขวานะ เกลียดพวกนี้เช่นกัน ถ้าขับไม่คล่องมึงอย่าออกมาสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น)

ส่วนพวกรีบๆ มุดไปมุดมา ปาดซ้ายปาดขวา ถ้าตายแค่ตัวเองคนเดียว และไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นก็ทำไป แต่ใหญ่มักจะสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นไปด้วย
อยากอัดแรงๆ ไม่ต้องรอคันหน้าก็ไปเช่าสนามขับ หรือขอเงินบุพการีไปทำถนนส่วนตัว จากนั้นพวกมึงจะทำมะกรูดอะไรก็เชิญ เสื่อมาก กาก ไร้ความรับผิดชอบ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:25:12 »
มันเท่ห์ตรงไหนขับแบบนี้

มีแต่คนสรรเสริญบุพการี
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:30:21 »
FD เลยเหรอครับ   แบบนั้นก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ  ต่อให้ E coupe ก็ตามไม่ทันหรอก

อ้าว  คนละ FDละ   :P :P ;D

นึกถึงคลิปนี้เลยแฮะ   

แต่อันนี้  พากษ์ได้ฮา  ผมให้ผ่าน  555+ 
ไปพากษ์รถแข่งจริงๆได้เลยนะเนี่ย   ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:47:12 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:52:23 »
แบบนี้ต่างหากขับมุด  ;D

รถอย่างแรงเลย กดไปหลังติดเบาะไป  :o   

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:54:23 »
เคยคิดนะครับ ว่าการขับรถมุดๆ แล้วไม่ชน คือ ผู้ร่วมทางต้องให้ความร่วมมือด้วย

ถ้าผู้ร่วมทางจะบังมิด ทำง่ายมากๆ เลยครับ แต่ไม่มีใครอยากไปสีรถชาวบ้านหรอก

พวกที่ขับมุดๆ เลยยังมีชีวิตรอดอยู่ได้ ไปวันๆ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:56:33 »
เมื่อเดือนที่แล้วเพิ่งส่ง FD เกรียนๆสีขาวอัดตูดรถบรรทุกไป

ขอเล่าหน่อยคับ .... ซ่าส์นักมรึง มาปาดหน้าผมระยะกระชั้นชิดตอนกลางคืน แล้วเร่งเต็มทีแล้วหักหลบรถบรรทุกแล้วปิดไฟ กะจะให้ผมอัดท้ายรถบรรทุก แต่ผมเห็นทันเลยไล่ตามต่อ สุดท้ายผมใช้ลูกเล่นเดียวกันดัดแปลงนิดหน่อยทำคืนมัน แต่สุดท้ายไม่รอดอัด10ล้อไปเต็มๆ เกลียดนักพวกจะเกรียนแล้วฝีมือไม่ถึงเนี่ย  >:( บนถนนพระราม2ช่วงที่เพิ่งเลี้ยวจากเพชรบุรี มืดมากกก!

ปล...หวังว่าคงไม่ใช่ จขกท  ::)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:03:14 »
FD เลยเหรอครับ   แบบนั้นก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ  ต่อให้ E coupe ก็ตามไม่ทันหรอก

อ้าว  คนละ FDละ   :P :P ;D

นึกถึงคลิปนี้เลยแฮะ   

แต่อันนี้  พากษ์ได้ฮา  ผมให้ผ่าน  555+ 
ไปพากษ์รถแข่งจริงๆได้เลยนะเนี่ย   ;D

ถ้าตัดเรื่องการขับมุดออกไป พากได้ฮามากครับ ท้องแข็งตอนชนแ่..งเลยเนี่ยแหละ   แหมแต่บอกชนเลย ทำไมเหยียบเบรคซะล่ะ อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:09:25 »

คิดง่ายเกินไปรึเปล่าครับ จิงอยู่พวกช้าแช่ขวาเยอะ เลยต้องไปปาดคันกลางคันซ้ายสุด แล้วความซวยจะตกที่ใครถ้าไม่ใช่คนขับซ้ายสุดกะเลนกลาง เพราะพวกขับกลางกะซ้ายสุดส่วนใหญ่จะขับไปเรื่อยๆช้าๆ ซะส่วนใหญ่ แล้วถ้าเกิดชนขึ้นมาไม่ใช่รถที่เลนขวาขับแช่ยาวๆนะครับที่โดนชน ไอ่พวกรถเลนกลางกะซ้ายสุดที่ขับมาดีๆนั่นละ โดนชน โดนเพราะพวกที่ปาดมาจากเลนขวามาแซงนั่นละ แล้วแบบนี้ ใครจะอยากขับเลนกลางกะซ้าย ในเมื่อขับซ้ายก็โดนปาด กลางก็โดนปาด สู้ขับขวาๆยาวๆแล้วโดนด่าไม่ดีกว่ารึจิงมั้ย (นั่นแหละที่คนส่วนใหญ่คิดกัน ต้องยอมทำใจ) มันไม่ใช่เรื่องโลกสวยหรือไม่สวย ไม่ได้เกี่ยวกันเลย แต่มันเกี่ยวตรงที่ว่า ใครทำใจยอมรับได้บ้างว่า สังคมปัจจุบันมันเป็นแบบนี้ ต้องทำใจยอมรับเพราะยังไงคนเรามันต้องอยู่รวมกันในสังคม แต่แบบในคลิปนี่ก็ไม่รู้ว่ามันโง่หรือบ้าที่เอาเรื่องนิสัยไม่ดีของตัวเองมาโพสให้โดนด่าเล่นๆ

ปล.คนเราส่วนใหญ่มักไม่ค่อยโทษตัวเองครับโทษคนอื่นตลอด ล้างรถมาใหม่ๆ ฝนตก ก็โทษฝน ทั้งๆที่ฝนมันก็ตกมาแบบนี้ตั้งแต่ก่อนเราเกิดอีก หน้าร้อน ร้อนจัดๆก็โทษแดด ทั้งๆที่มันก็ร้อนมาตั้งนานอยู่แล้ว มีน้อยมากที่จะโทษตัวเอง เจอคนอื่นขับรถเลวมาแล้วถ้าคุณเลวตอบ โดยการขับแบบเค้าแถมยังด่าเค้าอีก แบบนี้มันก็ไม่ต่างกะถ่มน้ำลายรดหน้าตัวเองเลยนะครับ

ปกติขับรถไม่ใช่คนที่ใจร้อนอะไรขับปกติสบายๆ แต่ทุกวันมักจะเจอกับเหตุการณ์ที่ทำให้รำคาญออกมา ทุกคนมีด้านมืดเพียงแต่มันจะแสดงออกมาอย่างไร ถ้าจะมุดจริงๆไม่บ้าขนาดนี้หรอก แค่พูดให้เห็นภาพเฉยๆ ขับแบบที่ไม่เจอช่องยังมุดนี่บ้าเกินไป แต่ถ้าช่องมีไม่ไปปาดคนอื่นนี่ไม่เห็นเป็นอะไร  แต่ถ้ามุดแล้วต้องไปปาดคนอื่นด้วยนี่เข้าขั้นเลว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:34:22 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ N.BeTa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:21:07 »
มันน่าสนุกตรงไหนครับ การขับมุดไปมุดมา
ทำไมไม่คิดสักนิดว่า ถ้าชนมา คว่ำมา นอกจากตนเองแล้ว ไหนจะบุพการี คนร่วมทาง คนอื่นอีก ที่จะต้องเดือดร้อน
จากใจวัยรุ่นคนหนึ่ง ผมว่ามันเป็ฯการกระทำที่โคตรควายเลยครับ
ไม่ได้ สำเหนียกตัวเองเลยว่า แค่ FD อ่ะ E-coupe เค้าไม่ลดตัวลงมาเล่นด้วยหรอกครับ ทุเรศ
เหมือนด่าโดยรวมเลยครับพี่ ผมก็ขับ fd เหมือนกัน ทั้งๆที่ผมมีเงินเก็บที่สามารถชื้อรถแแพงกว่า fd ได้ อย่างงี้คนที่ขับรุ่นถูกกว่าผม ถ้าเค้าแซงผมผม ก็ต้องบอกว่า ไม่ได้สำเนียกตัวเ้องเลยว่าขับไรอยู่

ผมว่าพี่พูดแรงไปนะครับ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ theephan

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:53:05 »
ตลกดีนะอัดมาลงประจานตัวเองเปล่าๆ แค่บนท้องถนนที่เค้าเห็นก็สรรเสริญพออยู่แล้ว

ยังมีหน้าเอามาลงให้เค้าสรรเสริญทั่วโลกไซเบอร์อีก  ::)

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:55:14 »
มันน่าสนุกตรงไหนครับ การขับมุดไปมุดมา
ทำไมไม่คิดสักนิดว่า ถ้าชนมา คว่ำมา นอกจากตนเองแล้ว ไหนจะบุพการี คนร่วมทาง คนอื่นอีก ที่จะต้องเดือดร้อน
จากใจวัยรุ่นคนหนึ่ง ผมว่ามันเป็ฯการกระทำที่โคตรควายเลยครับ
ไม่ได้ สำเหนียกตัวเองเลยว่า แค่ FD อ่ะ E-coupe เค้าไม่ลดตัวลงมาเล่นด้วยหรอกครับ ทุเรศ
เหมือนด่าโดยรวมเลยครับพี่ ผมก็ขับ fd เหมือนกัน ทั้งๆที่ผมมีเงินเก็บที่สามารถชื้อรถแแพงกว่า fd ได้ อย่างงี้คนที่ขับรุ่นถูกกว่าผม ถ้าเค้าแซงผมผม ก็ต้องบอกว่า ไม่ได้สำเนียกตัวเ้องเลยว่าขับไรอยู่

+1ครับ ไม่เห็นต้องพิมพ์แรงๆขนาดนั้นเลยหนิครับ ย้ำหน่อยก็ได้ครับว่าเฉพาะFDคันที่อยู่ในคลิป เน้นเนื้อหาสิครับ ไม่เอาดราม่า เหมือนคุณจะพูดแบบเหมารวมสำหรับคนที่ขับFDนะครับ ก่อนที่ผมจะซื้อF30 ผมก็ขับFDเหมือนกันครับ ถ้าแบบนี้รถคันไหนที่ขับแซงผมไปแล้วราคาต่ำกว่า 3ล้าน ผมก็ต้องบอกว่าไม่ได้สำเนียกตัวเองเลยหรอ ที่ขับรถราคาต่ำกว่า3ล้าน อย่างงั้นหรอ
เห้อ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:57:04 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ promay

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:59:36 »
ทุกวันนี้บางครั้งมันก็ทำให้เราต้องขับแบบแซงซ้ายแซงขวาบ้าง เพราะไอ้คนที่ขับโดยไม่รู้กฏจราจรหรือพวกขับแบบไม่มีน้ำใจมันมีเยอะเหลือเกิน
แต่ก็ไม่ขนาดเท่าในคลิปหรอก ขับแบบนั้นให้เขาด่าให้เขาสาปแช่งเปล่าๆ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:05:13 »

ผมว่าเค้าไม่ได้มีเจตนาว่าที่ตัวรถ FD หรอกครับ แต่ภาษาเขียนมัน ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนได้ เจตนาที่จะว่าที่เอา FD มุด แล้วสำคัญตัวเองว่าเค้าแข่งด้วยมากกว่า ดูที่เจตนาก็เข้าใจได้นะครับ เพราะคงจะไม่มีใครล่อเป้าว่าเหมารวมรถทุกคัน ปล. จากคนชอบ FD เหมือนกัน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:29:23 »
เคยคิดนะครับ ว่าการขับรถมุดๆ แล้วไม่ชน คือ ผู้ร่วมทางต้องให้ความร่วมมือด้วย

ถ้าผู้ร่วมทางจะบังมิด ทำง่ายมากๆ เลยครับ แต่ไม่มีใครอยากไปสีรถชาวบ้านหรอก

พวกที่ขับมุดๆ เลยยังมีชีวิตรอดอยู่ได้ ไปวันๆ

จริงครับ ที่รอดพ้นมาก่อกวนชาวบ้านได้ทุกันนี้เพราะมไม่มีใครอยากยุ่ง แต่ถ้าวันไหนเค้ามีอารมณ์ขึ้นมาแล้วหากว่าไม่ได้มีประสาทสัมผัสของนักแข่งอาชีพ/คาดการณ์ล่วงหน้าไม่เป้นก็ตายได้ง่ายๆเลย เหมือนที่ผมเคยเล่าเมื่อนานมาแล้วว่าFD(อีกแล้ว)นี่แหละไปหาเรื่องจี้ท้ายท้าแข่งBMWคันนึงเข้าแล้วเค้าเอาคืนด้วยลูกตะกั่วฝากไว้หลังรถ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:30:14 »
ตอนเป็นคนมุด มันก็สนุกดี สะใจ ภูมิใจในฝีมือตัวเองดีอ่ะนะ

สักวันเป็นคนโดนชน โดยที่ขับมาดีๆ ดูบ้าง

โดนหางเลขต้องมาเสียเวลาทั้งที่ขับถูกกฏจราจรทุกอย่างบ้าง ทั้งที่ก็มีธุระด่วนต้องไปเหมือนกัน

ต้องนั่งรถเมล์ไปทำงานเพราะที่บ้านมีรถคันเดียวดูบ้าง

แล้วจะเข้าใจ

แล้วที่ผมว่าแย่กว่าคือ คนขับรถ.....เค้าไม่ลดตัวลงมา...........

ใช่นะ คนเราเดี๋ยวนี้วัดกันที่ภายนอก สังคมมันถึงเป็นอย่างนี้ไง

ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราล้วนๆ ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:33:19 »
เมื่อเดือนที่แล้วเพิ่งส่ง FD เกรียนๆสีขาวอัดตูดรถบรรทุกไป

ขอเล่าหน่อยคับ .... ซ่าส์นักมรึง มาปาดหน้าผมระยะกระชั้นชิดตอนกลางคืน แล้วเร่งเต็มทีแล้วหักหลบรถบรรทุกแล้วปิดไฟ กะจะให้ผมอัดท้ายรถบรรทุก แต่ผมเห็นทันเลยไล่ตามต่อ สุดท้ายผมใช้ลูกเล่นเดียวกันดัดแปลงนิดหน่อยทำคืนมัน แต่สุดท้ายไม่รอดอัด10ล้อไปเต็มๆ เกลียดนักพวกจะเกรียนแล้วฝีมือไม่ถึงเนี่ย  >:( บนถนนพระราม2ช่วงที่เพิ่งเลี้ยวจากเพชรบุรี มืดมากกก!

ปล...หวังว่าคงไม่ใช่ จขกท  ::)

มีคนทำแล้วซะด้วยแฮะ  :-X การหลอกล่อให้รถี่เง่าคันนึงวางมิดมันรุนแรงและก่อให้เกิดบุคคลที่3ต้องมาเดือดร้อนไปด้วย แต่มันก็ถือว่าผิดด้วยกันทั้งสองฝ่ายล่ะนะ ถ้าคันที่ขับประมาทพลาดท่าไปชนท้ายใครเข้า(อย่างซีวิค9ศพ)ความเสียหายอาจจะประมาณมิได้เลย ยังไงถ้าจะทำอีกขอร้องว่าทำให้เค้าลงข้างทางหรืออัดท้ายรถบรรทุกที่จะไม่มีใครพลอยบาดเจ็บนะฮะ ถ้าเป็นรถเก๋งก็ปราณีกันเถิดดด  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:36:53 »

ผมว่าเค้าไม่ได้มีเจตนาว่าที่ตัวรถ FD หรอกครับ แต่ภาษาเขียนมัน ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนได้ เจตนาที่จะว่าที่เอา FD มุด แล้วสำคัญตัวเองว่าเค้าแข่งด้วยมากกว่า ดูที่เจตนาก็เข้าใจได้นะครับ เพราะคงจะไม่มีใครล่อเป้าว่าเหมารวมรถทุกคัน ปล. จากคนชอบ FD เหมือนกัน
ผมเข้าใจที่เขาว่า แต่มันน่าพิมออกมาอย่างงี้ป่ะละครับ ความหมายก็ดูถูกรถราคาถูกแล้วละครับ แล้วคำว่าลดตัว + ทุเรศละ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 16:39:24 »
เอ้า! เข้ามาเป็นกรรมการตัดสินให้

เจ้าของกระทู้ ไม่ใช่เจ้าของคลิป คุณผู้อ่านอย่าเพิ่งเข้าใจผิด

แต่ มุดแบบนี้ ผมเรียกว่า มุดโง่ๆครับ
เป็นการขับรถแบบปราศจากซึ่งสามัญสำนึกของการเป็นคน คะนอง และประมาทล้วนๆ

---------------------------

พี่ Yacoolza ครับ

ข้อนี้ พี่แรงไปหน่อยนะครับ คนอ่านคนอื่นจะเข้าใจว่าพี่เหมารวมเน่อ

----------------------------

คุณ Fly to Dream

อย่าทำแบบที่ โพสต์มาแบบนั้นอีกเลยครับ ฉีกแซงออกซ้าย แต่ไม่ต้องไปปาดหรอก
คนพวกนี้ไม่รู้ตัว แล้วเดี๋ยวสักวันหนึ่งเขาจะรู้ตัวด้วยเหตุการณ์ที่เกิดกับเขาเอง
เราอย่าไปทำแบบนั้นครับ

ถ้าเจ้าของกระทู้รู้แล้ว อย่าทำตามแบบเขา มีเพื่อนบอกเพื่อน มีคนรู้จักบอกคนรู้จัก ว่าอย่าทำ
ไม่มีใครเขาชม มีแต่คนเขาจะด่า จะสาบแช่ง แล้วสุดท้าย ก็จะเกิดอุบัติเหตุอยู่ดี

อย่าทำครับ อย่าทำ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 16:46:08 »
ผมว่า E-class  เค้าหลบนั้นแหละครับ  ประมาณ ว่ารำคาญมา  กว่า  มึงจะขับจี้กูทำไม อะไรประมานนี้ อ่ะเป็นผมไม่กล้าขับแบบนี้อ่ะกลัว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:11:20 »

โหขับเก่งมากๆเลยคับ ผมไม่เคยกล้าทำแบบนั้นเลย ผมแค่ขับหนีๆให้พ้นแล้วหลบให้มันหาไม่เจอ

ใจเย็นๆนะครับทุกคนกลับไปคุยแค่เรื่องในคลิปก็พอนะคร้าบ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:13:14 »
เวลาขับรถนี่ผมพยายามคิดในใจว่า "ถ้าใครมาทำไม่ดีกับเรา เราก็ไม่ควรทำไม่ดีตอบโต้เค้า ไม่ใช่เพราะเค้าเป็นคนไม่ดี แต่เพราะเราเป็นคนดีครับ"

ไม่ได้พูดให้โลกสวยนะครับ แต่คิดแบบนี้สบายใจขึ้นเยอะเลยเวลาเจอคนทำอะไรแย่ๆ ใส่เราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:15:10 โดย LanCeLoT »

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:37:37 »
เอ้า! เข้ามาเป็นกรรมการตัดสินให้

เจ้าของกระทู้ ไม่ใช่เจ้าของคลิป คุณผู้อ่านอย่าเพิ่งเข้าใจผิด

แต่ มุดแบบนี้ ผมเรียกว่า มุดโง่ๆครับ
เป็นการขับรถแบบปราศจากซึ่งสามัญสำนึกของการเป็นคน คะนอง และประมาทล้วนๆ

พี่ Yacoolza ครับ

ข้อนี้ พี่แรงไปหน่อยนะครับ คนอ่านคนอื่นจะเข้าใจว่าพี่เหมารวมเน่อ

----------------------------

คุณ Fly to Dream

อย่าทำแบบที่ โพสต์มาแบบนั้นอีกเลยครับ ฉีกแซงออกซ้าย แต่ไม่ต้องไปปาดหรอก
คนพวกนี้ไม่รู้ตัว แล้วเดี๋ยวสักวันหนึ่งเขาจะรู้ตัวด้วยเหตุการณ์ที่เกิดกับเขาเอง
เราอย่าไปทำแบบนั้นครับ

ถ้าเจ้าของกระทู้รู้แล้ว อย่าทำตามแบบเขา มีเพื่อนบอกเพื่อน มีคนรู้จักบอกคนรู้จัก ว่าอย่าทำ
ไม่มีใครเขาชม มีแต่คนเขาจะด่า จะสาบแช่ง แล้วสุดท้าย ก็จะเกิดอุบัติเหตุอยู่ดี

อย่าทำครับ อย่าทำ

ครับพี่ ผมคงไม่ทำอยู่แล้ว ผมคงขับสไตล์กินลม ชมนกชมไม้ ไม่เกิน 100 ถ้าไม่ต้องแซง (อยู่ ตจว) แต่ไม่กินลมแช่ขวานะครับ ^^