ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด  (อ่าน 26074 ครั้ง)

morphling14

• บุคคลทั่วไป
Re: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:46:47 »
เมื่อก่อนเคยขับรถเร็วแล้วโดนแฟนดุ จากนั้นมา ขับเรียบร้อยตลอด -*-

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:57:31 »
คลิปนี้ยังเด็กๆ ผมเคยเจอ Audi A8 (ไม่ใช่คันในเว็บนี้นะครับ ;D) มุดได้ น่ายิงทิ้งมากครับซ้ายสุดไปขวาสุดแบบ เหลืออีกแค่นิดเดียวจริงๆซัก15เซ็นได้ แล้วก็เนียนๆซ้ายขวาๆ ไปเรื่อยเห็นจากกระจกหลังแล้วเลยพอเตรียมตัวไว้บ้าง ใจจริงอยากแกล้งไม่ให้มุดผ่าน แต่คิดแล้วเสียเวลาป่าวๆปล่อยๆมันไปเถอะ :)

เรื่อง FD ผมก็เป็น1ในคนที่ใช้FD อยู่เหมือนกันนะ ถึงจะมีบทขับมุดบ้างแต่ไม่มุดน่ากลัวเหมือนในคลิป มุดแค่พอสนุกๆแก้ง่วง แต่ไม่เคยอยากไปหาเรื่องใส่รถคันอื่น

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 18:03:18 »
ผมว่ามันก็ไม่เร็วนะ แล้วรถก็ไม่ได้ติดแบบมากมาย เท่าที่ดู ก็ไม่ได้มุด เรียกว่าแซงเฉยๆ ความเร็ว ดูแล้วไม่น่าเกินร้อย

ขอโทษนะครับ ผมว่าหลายคนที่นี่ก็คงขับประมาณนี้ แล้วก็อาจจะเร็วกว่านี้ด้วย ไม่เห็นต้องว่ากันเลย อ่านหลายความเห็นแล้วก็ไม่เข้าใจ ผมยอมรับ คนนึงหละ ที่ก็มีขับแบบนี้บ้าง แล้วก็บนทางด่วน คงไม่มีมอเตอร์ไซค์ ให้ต้องระวัง แค่ดูจังหวะให้ถูกต้องหละครับ บางที ขับอยู่ดีๆ โดนปาดเข้ามา ผมยังเคยเสยตูดไปทีเลย ขับตามเลนที่แหละ บางทีขับดีๆ ตามเลน ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ชนนะครับ 

ผมดูแล้วเฉยๆ อะ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 18:32:45 »
คลิปนี้ยังเด็กๆ ผมเคยเจอ Audi A8 (ไม่ใช่คันในเว็บนี้นะครับ ;D) มุดได้ น่ายิงทิ้งมากครับซ้ายสุดไปขวาสุดแบบ เหลืออีกแค่นิดเดียวจริงๆซัก15เซ็นได้ แล้วก็เนียนๆซ้ายขวาๆ ไปเรื่อยเห็นจากกระจกหลังแล้วเลยพอเตรียมตัวไว้บ้าง ใจจริงอยากแกล้งไม่ให้มุดผ่าน แต่คิดแล้วเสียเวลาป่าวๆปล่อยๆมันไปเถอะ :)

เรื่อง FD ผมก็เป็น1ในคนที่ใช้FD อยู่เหมือนกันนะ ถึงจะมีบทขับมุดบ้างแต่ไม่มุดน่ากลัวเหมือนในคลิป มุดแค่พอสนุกๆแก้ง่วง แต่ไม่เคยอยากไปหาเรื่องใส่รถคันอื่น
ผมเคยเจอแถวๆ เอกมัยครับ Audi A8 มันจี้มุดจี้น่ารำคาญมากกกกก สวดแผ่เมตตาให้มันไปไกลๆ แต่มันก็ยังมาติดไฟแดงข้างๆ ผมอีก

ไม่รุ้ว่าคันเดียวกันไหมที่ผมเจอเป็นสีดำ ไม่ก็น้ำเงินเข้มนี่แหละ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 18:49:34 »
จังไร ถ้าไม่ปาดชาวบ้าน อี คาเย่น คงตายตาไม่หลับสินะ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 18:51:11 »
จำข่าว ไฮโซ เด็ก ที่ขับ Lamborghini ลงข้างทาง แล้วไฟไหม้ ได้มั้ยครับ แต่ตัวเองหนีออกมาได้ทัน บอกว่า ถนนเป็น ทราย เลยลื่นไถล
จริงๆ แล้ว แข่งกันมา กับอีกคันครับ รุ่นน้องของเพื่อน นั่งรถตู้ เห็นเหตุการณ์ คนทั้งรถตู้ก็เห็น
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 19:24:28 »
ตามท่าน 2k บอก ลงไหล่ทางแบบนี้เขาไม่เรียกมุดครับ -*-
ผมก็เคย(ตอนนี้แก่แล้ว)ขับแข่งตามประสาวัยรุ่น
แต่ต่อให้แข่งก็ไม่เคยคิดลงไหล่ทาง (ไม่ใช่ป็อด แต่ไปเลนส์ที่ไม่มีรถวิ่งนี่ เขาเรียกเก่งหรือ)
ไหล่ทางนอกจากอันตรายแล้ว ยังอาจเดือดร้อนคนอื่นด้วย

บางทีเจอคนจะแข่งด้วย ก็ลอง
แต่ถ้ารายไหนลงข้างถนนแบบนี้ ...ผมยก และเลิกเลย เสียเวลา

แล้วนี่อีกอย่าง ไปไม่ได้ ต้องไปเบียดเลนส์คนอื่น (อย่างไอ้คลิป BMW )
ผมไม่ถือว่าขับเก่ง
ขับเก่งมันต้องเห็นส่วนที่ไปได้ และไปไม่ได้
รู้จังหวะของเรา และของรถ
พวกเบียดเลนส์คนอื่น นอกจากกระจอกแล้ว ซักวันยังจะพาคนอื่นเดือดร้อนด้วย

ป.ล.สรุปนี่จะด่าเขา หรือมาเกรียนซะเองนี่ - -*
แต่ถ้าจะให้ชม คลิป BMW ถึงจะเรียกว่ามุดมากกว่า FD เยอะ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 19:55:34 »
จากที่สังเกตรถบนถนนมา แต่ละคันที่ขับกันแบบนี้ไม่ได้พิจารณาประสิทธิภาพรถตัวเองเลยว่ามันไปได้แค่ไหน

รถคันอื่นบนถนนที่รถเขามีประสิทธิภาพดีกว่านี้ยังขับแบบปกติกันเลย บางทีแซงพวกขับแบบนี้ไปแบบชิวๆด้วยซ้ำ

แต่เท่าที่เคยชับ Civic FD ของเพื่อนมา พฤติกรรมคันเร่งกับพวงมาลัยมันทำให้ขับแบบนี้ง่ายจริงๆ ควบคุมง่ายมาก ถ้าช่องพอ Accord G8 ก็ขับแบบนี้ได้ คงเป็นการเซ็ทพวงมาลัยแบบฮอนด้า (แต่ช่วงล่างเอาอยู่ไม่อยู่ก็อีกเรื่อง)

gunz13096

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 20:03:17 »
ขอให้ไปยมโลกไวๆ แล้วจะส่งพวกหรีดไปให้ มาแถวมหาชัยมีหวังโดนGTRเล่นงาน เง้อ!!! :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 20:15:39 »
ผมเคยทำนะ มุดๆ ปาดๆ พวกช้าแช่ขวาแต่ทำแค่คัน2คันที่มันบังหน้าอยู่ แต่ในคลิปรถเยอะมากอันตรายครับ
ถ้าชนมาสักทีพวกนี้คงเข็ด

ละก็ผมไม่รู้เป็นอะไรและไม่ได้เหมานะ พวกขับ Civicแต่ง "ส่วนนึง" ชอบขับแบบนี้กันจัง
เห็นตั้งแต่ EG, EK, ES, FD แม้กระทั่ง FB ก็เจอมาแล้ว มุดๆปาดๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 20:30:56 »
แบบนั้นตุ๊กๆในกรุงเทพขับได้หมดครับ

มุดมันต้องแบบนี้....

ขับแบบนั้น ซักวันนึงก็จะเจอเส้นชัยแบบนี้ครับ  ;)
Test ..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 20:57:07 »
มันน่าสนุกตรงไหนครับ การขับมุดไปมุดมา
ทำไมไม่คิดสักนิดว่า ถ้าชนมา คว่ำมา นอกจากตนเองแล้ว ไหนจะบุพการี คนร่วมทาง คนอื่นอีก ที่จะต้องเดือดร้อน
จากใจวัยรุ่นคนหนึ่ง ผมว่ามันเป็ฯการกระทำที่โคตรควายเลยครับ
ไม่ได้ สำเหนียกตัวเองเลยว่า แค่ FD อ่ะ E-coupe เค้าไม่ลดตัวลงมาเล่นด้วยหรอกครับ ทุเรศ
เหมือนด่าโดยรวมเลยครับพี่ ผมก็ขับ fd เหมือนกัน ทั้งๆที่ผมมีเงินเก็บที่สามารถชื้อรถแแพงกว่า fd ได้ อย่างงี้คนที่ขับรุ่นถูกกว่าผม ถ้าเค้าแซงผมผม ก็ต้องบอกว่า ไม่ได้สำเนียกตัวเ้องเลยว่าขับไรอยู่

ผมว่าพี่พูดแรงไปนะครับ
+1ครับ ไม่เห็นต้องพิมพ์แรงๆขนาดนั้นเลยหนิครับ ย้ำหน่อยก็ได้ครับว่าเฉพาะFDคันที่อยู่ในคลิป เน้นเนื้อหาสิครับ ไม่เอาดราม่า เหมือนคุณจะพูดแบบเหมารวมสำหรับคนที่ขับFDนะครับ ก่อนที่ผมจะซื้อF30 ผมก็ขับFDเหมือนกันครับ ถ้าแบบนี้รถคันไหนที่ขับแซงผมไปแล้วราคาต่ำกว่า 3ล้าน ผมก็ต้องบอกว่าไม่ได้สำเนียกตัวเองเลยหรอ ที่ขับรถราคาต่ำกว่า3ล้าน อย่างงั้นหรอ
เห้อ ...
+1 ผมว่าแรงไปนะครับ ไอคำว่าสำเนียกตัวเองอะ

แล้วแค่ FD E coupe เค้าไม่เล่นด้วยหรอก ผมว่ามันก็เกินไปนะครับ
E เค้าไม่ได้จะเล่นด้วยอยู่แล้ว แต่คนขับ FD แกคงเข้าใจผิดไปเองแหละ
แต่พูดเหมือนดูถูกกันเลย

popdemonic

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:02:08 »
เดี๋ยวนี้มุดไม่ไหวครับ รถมันเยอะมากจริงๆ จะออกซ้ายก็ติด ออกขวาก็ติด ไหล่ทางก็ติด ไม่รู้จะมุดไปรูไหนจริงๆ เพราะมันติดทุกเลน

ออฟไลน์ murcielago

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:04:17 »
มุดไปเลย มุดไปเจอรถถังฝั่งธน เดี๋ยวรู้เลย !

popdemonic

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:04:57 »
เออลืมไป บางคอมเม้นท์เบาๆหน่อยก็ได้ครับ เล่นสาปส่งกันเกินงามไปหน่อยมั้ย

ด่าไปก็มีแต่คนในบอร์ดมานั่งอ่าน ตัวคนขับในคลิป เขาก็ไม่ได้มาอ่าน ผมเองก็รู้ว่า

ในคลิปนั้นใครเป็นคนขับ และหลายๆคนผมว่าก็รู้ แหะแหะ ;D

ออฟไลน์ prokhall

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:37:08 »
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
"ปั่นจักรยาน ริอาจสู้มอเตอร์ไซ"

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:01:28 »
E-coupe อาจจะรีบเหมือนกันแต่ด้วยวุฒิภาวะแล้วทำให้รู้จักยั้งคิดว่าช่องแค่ไหนไปพอ แค่ไหนปลอดภัย ถ้าจะปาดแบบ 3 เลนก็ดูอันตรายจนเกินไป e-coupe ก็เลยไม่ทำ แต่ FD กลับทำซึ่งหมายความว่าทำให่คนอื่นและตัวเองตกอยู่ในความอันตราย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:08:38 »
มันน่าสนุกตรงไหนครับ การขับมุดไปมุดมา
ทำไมไม่คิดสักนิดว่า ถ้าชนมา คว่ำมา นอกจากตนเองแล้ว ไหนจะบุพการี คนร่วมทาง คนอื่นอีก ที่จะต้องเดือดร้อน
จากใจวัยรุ่นคนหนึ่ง ผมว่ามันเป็ฯการกระทำที่โคตรควายเลยครับ
ไม่ได้ สำเหนียกตัวเองเลยว่า แค่ FD อ่ะ E-coupe เค้าไม่ลดตัวลงมาเล่นด้วยหรอกครับ ทุเรศ
เหมือนด่าโดยรวมเลยครับพี่ ผมก็ขับ fd เหมือนกัน ทั้งๆที่ผมมีเงินเก็บที่สามารถชื้อรถแแพงกว่า fd ได้ อย่างงี้คนที่ขับรุ่นถูกกว่าผม ถ้าเค้าแซงผมผม ก็ต้องบอกว่า ไม่ได้สำเนียกตัวเ้องเลยว่าขับไรอยู่

+1ครับ ไม่เห็นต้องพิมพ์แรงๆขนาดนั้นเลยหนิครับ ย้ำหน่อยก็ได้ครับว่าเฉพาะFDคันที่อยู่ในคลิป เน้นเนื้อหาสิครับ ไม่เอาดราม่า เหมือนคุณจะพูดแบบเหมารวมสำหรับคนที่ขับFDนะครับ ก่อนที่ผมจะซื้อF30 ผมก็ขับFDเหมือนกันครับ ถ้าแบบนี้รถคันไหนที่ขับแซงผมไปแล้วราคาต่ำกว่า 3ล้าน ผมก็ต้องบอกว่าไม่ได้สำเนียกตัวเองเลยหรอ ที่ขับรถราคาต่ำกว่า3ล้าน อย่างงั้นหรอ
เห้อ ...
+1 ผมว่าแรงไปนะครับ ไอคำว่าสำเนียกตัวเองอะ

แล้วแค่ FD E coupe เค้าไม่เล่นด้วยหรอก ผมว่ามันก็เกินไปนะครับ
E เค้าไม่ได้จะเล่นด้วยอยู่แล้ว แต่คนขับ FD แกคงเข้าใจผิดไปเองแหละ

งั้นทอเร็ตโต้กับโอคอนเนอร์ก็ไม่สำเหนียกตัวเองสิครับ
ตอนเอา Toyota ไปท้าซัดกับ Ferrari เมื่อราว10ปีที่แล้ว

ปล. มาตัดบทขำๆครับ  ใจเย็นๆกันเน้อ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:33:02 »

ผมเคยเจอแถวๆ เอกมัยครับ Audi A8 มันจี้มุดจี้น่ารำคาญมากกกกก สวดแผ่เมตตาให้มันไปไกลๆ แต่มันก็ยังมาติดไฟแดงข้างๆ ผมอีก

ไม่รุ้ว่าคันเดียวกันไหมที่ผมเจอเป็นสีดำ ไม่ก็น้ำเงินเข้มนี่แหละ
อาจจะเป็นคันเดียวกันครับ ที่ผมเจอสีดำเหมือนกัน แต่ยอมรับว่าช่วงล่างพี่แกนิ่งมาก เบี่ยงไปเบี่ยงมารถยังดูนิ่งโคตรๆ ผมเจอช่วงมุ่งหน้าไปธรรมศาสตร์รังสิต เจอตอนดึก ก็อยากมุดกดตามไปดูแต่ใจไม่เอาด้วยกลัวไม่กล้า(ด้าน)พอ  ::)

ปล.เรื่องคลิป ผมไม่รู้นะว่าเจ้าของช่องนี้เป็นใคร แต่ผมว่าคลิปนี้น่าด่ามากกว่าคลิปแรกซะอีก (มีสอนด้วย)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:59:12 »
ผมว่ามันก็ไม่เร็วนะ แล้วรถก็ไม่ได้ติดแบบมากมาย เท่าที่ดู ก็ไม่ได้มุด เรียกว่าแซงเฉยๆ ความเร็ว ดูแล้วไม่น่าเกินร้อย

ขอโทษนะครับ ผมว่าหลายคนที่นี่ก็คงขับประมาณนี้ แล้วก็อาจจะเร็วกว่านี้ด้วย ไม่เห็นต้องว่ากันเลย อ่านหลายความเห็นแล้วก็ไม่เข้าใจ ผมยอมรับ คนนึงหละ ที่ก็มีขับแบบนี้บ้าง แล้วก็บนทางด่วน คงไม่มีมอเตอร์ไซค์ ให้ต้องระวัง แค่ดูจังหวะให้ถูกต้องหละครับ บางที ขับอยู่ดีๆ โดนปาดเข้ามา ผมยังเคยเสยตูดไปทีเลย ขับตามเลนที่แหละ บางทีขับดีๆ ตามเลน ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ชนนะครับ 

ผมดูแล้วเฉยๆ อะ
เข้าใจที่จะสื่อนะครับ แต่ผมว่ามันก้ำกึ่งนะครับ ในคลิปผมว่ามันถี่เกินกว่าจะเรียกว่าแซงได้

ผมว่าเอาจากความรู้สึกคนโดนก็ได้ครับ ถ้าเป็นการแซงธรรมดา ผมว่ารถที่โดนแซงเขาคงไม่รู้สึกอะไรเหรอครับ
แต่ถ้ามุดๆแบบในคลิปนี่ ถ้ามาปาดผ่านผม ผมเคืองครับ ผมว่ามันไม่ได้เรียกว่าแซงแล้ว..

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:11:24 »
E coupe คงพูดว่า "เหย FD ขับแว้นหว่ะ อี๋!!กูเผ่นก่อน"
พอ FD แซงแล้ว
E coupe " บรึ่ยยยยยๆๆ มันไปแล้ว ดีจัง" กรูละปวดประสาท!

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:39:08 »
น่าจะอยู่เชียงใหม่นะ ดูจากหลายๆคลิปแล้ว
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:48:52 »

เห้อ ...

งั้นทอเร็ตโต้กับโอคอนเนอร์ก็ไม่สำเหนียกตัวเองสิครับ
ตอนเอา Toyota ไปท้าซัดกับ Ferrari เมื่อราว10ปีที่แล้ว

ปล. มาตัดบทขำๆครับ  ใจเย็นๆกันเน้อ ;D
โอยอันนั้นก็โหดเกินครับ supraปัจจุบัน ซุปเปอคาร์หลายรุ่นไม่สู้แล้ว ผมเคยไล่ดูในยูทูบ มันเร็วกว่าซุปเปอคาร์สุดๆจริงๆครับ กดหายเลยก็มีแถมบนถนนทางยาวๆด้วยนะครับ ไม่รู้ทำไมแรงขนาดนั้น แต่คงไม่ทนเท่าซุปเปอคาร์แน่นอน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 00:30:31 »
ถ้า FD
ขับแบบนี้ไม่เรียกเร็วครับ เรียก " เลว "
เปลี่ยนเลนไม่ดูอะไรเลย (ได้ไง)

ถ้า M5
เสียวแทนคนเดินเท้า ผู้เฒ่า ผู้แก่ เด็กเล็กๆ
ไร้สำนึกมากครับ เข้าขั้น " จังเลย "

อันตรายมากครับ
ชนคนบาดเจ็บสาหัส พิการหรือตาย
สนุก ตื่นเต้นกลายเป็นความเศร้า
ติดคุก ชีวิตเปลี่ยน ไม่คุ้มเลย

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 00:44:21 »
M5 ขับได้...มากครับ แต่ยอมรับว่ารถแรง และฝีมือดี สงสารเพื่อนร่วมทาง

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 03:17:16 »
ขออภัยหลายท่านในกระทู้นี้ครับ ที่เกิดความเข้าใจผิดครับ
พอดีตอนพิมพ์ตอบไป อารมณ์กำลังได้ เลยพลั้งมือเร็วไปหน่อย

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:40:15 »
คือมันต้องแยกรึเปล่าครับ ว่าเรื่องที่ Civic ในคลิปทำมันถูกหรือไม่ กรณีนี้ ผมว่าไม่เหมาะสม
เพราะเปลี่ยนเลนปาดไปมา ระยะกระชั้นชิด จะเร็วไม่เร็วนั่นอีกเรื่องนึง แต่รถเยอะต่อให้วิ่งกันแค่ 20 กม./ชม.
แล้วมีคันนึงเปรี้ยวมาปาดไปปาดมา มันก็เกิดอุบัติเหตุได้ทั้งนั้น

ส่วนเรื่องท่านทั้งหลายที่เข้ามาบ่น จะทำหรือไม่ก็อีกเรื่องนึง อย่างน้อยน้อยถ้าทุกคนตระหนักว่า
มันไม่ใช่เรื่องที่ควรทำ ก็น่าดีใจมากแล้ว

ออฟไลน์ NaNaNa

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:22:34 »
1.11 Vios ทำตัวไม่ถูกเลย โดนล้อมวง

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:57:10 »
ขอวิจารณ์คลิปนะครับ
กรณีecoupeตอนแรกก่ะจะเล่นครับ แต่ไม่อยากลงเลนฉุกเฉินก็เลยไม่ตามต่อ
กรณีfdผมอาจเจอแบบนี้จนชินเลยเฉยๆ แต่จริงๆไม่ควรทำอย่างยิ่ง แต่ถ้าecoupeจะเล่นคงได้เห็นคลิปยาวกว่านี้

ออฟไลน์ Spada_Valess