ผู้เขียน หัวข้อ: รถใช้10,000 โล. เบรคแล้วดังวิ้งๆ แก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 1580 ครั้ง)

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
มันดังวิ้งๆ ตอนเบรคนะครับ  ผมคิดว่ามีทรายเข้าไปในผ้าเบรค. ผมต้องแก้ไขอย่างไรมั้งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
Re: รถใช้10,000 โล. เบรคแล้วดังวิ้งๆ แก้ไขอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 19:55:23 »
ถ้าลองง่ายๆ ถอดออกมาแล้วหาอะไรขัด ล้างๆ หรือเป่าดูอ่ะครับ ดูว่าพื้นผ้าเบรกมันเรียบสัมผัสดิสเต็มทั้งผ้าหรือป่าว

ถ้าเกิดมีอะไรไปติดข้างในผ้าเบรก อันนี้น่าจะเอาออกยากนะครับ (ดูแล้วเป็นไปได้ยาก)

หรือไม่ก็ให้ร้านขัดจานเบรกดูอ่ะครับ
(เดาๆประมาณนึงครับ)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: รถใช้10,000 โล. เบรคแล้วดังวิ้งๆ แก้ไขอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:36:07 »
ถ้ารถอยู่ในระยะประกันลองให้ศูนย์บริการแก้ไขดู   เคยเจอเคสนี้เหมือนกัน  แก้แล้วจบ