ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับเพื่อนๆสีภายนอกกับภายใน อันไหนสำคัญกว่ากันครับ  (อ่าน 6452 ครั้ง)

พอดีผมไปจอง accord 2013 ที่ศูนย์ใกล้บ้านไว้ครับ จองไว้สีขาว 
ถ้าเปิดตัวแล้ว ฮอนด้าสามารถส่งมอบรถได้เลย ผมก็จะได้คิวแรกๆที่จะได้รถ

แต่บังเอิญล่าสุด ได้ข้อมูลมาว่า ถ้าภายนอกสีขาว จะได้ภายในสีดำ 

และผมไม่ชอบภายในดำมากๆ ผมชอบภายในสีครีม

ตอนนี้ผมเซ็งเลยครับ ถ้าผมจะเอาภายในสีครีม ผมต้องเอาสีภายนอกไม่สีดำ ก็สีเทา

คิดไม่ตกเลยครับ

สีดำ กับ เทา ผมก็ใช้ได้ แต่ผมไม่ได้ชอบมันมากเท่าสีขาว
แต่ถ้าผมเอาสีขาว ผมก็ต้องทรมานกับเบาะสีดำ  ผมรู้สึกว่าเบาะสีครีมมันนั่งแล้วให้ความรู้สึกผ่อนคลายกว่า

อยากถามเพื่อนๆว่าถ้าเป็นเพื่อนๆจะตัดสินใจยังไงครับ
จะเอาสีภายนอกที่อยากได้มากที่สุด แล้วทำใจกับสีภายใน หรือ จะเอาสีภายนอกที่เฉยๆไม่ได้ชอบมาก แต่ได้สีภายในที่อยากได้

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
สีภายในเปลี่ยนง่ายกว่าภายนอกนะครับ ลองหาร้านทำเบาะดีๆ เปลี่ยนหนังใหม่เป็นสีครีมดูน่าจะพอได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมให้ความสำคัญกับสีภายนอกมากกว่าครับ
ผมซิตี้รถสีขาว เบาะสีเบจครับ แต่ใจจริงอยากได้สีดำมากกว่า  ;D

ถ้าไม่รีบผมว่ารอ MC น่าจะมีอะไรให้เลือกเยอะว่านี้ครับ (เหมือนซีวิค)
เสียเงินตั้งเป็นล้าน ให้ได้รถที่ถูกใจจริงๆดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kris-lack

สีภายในเปลี่ยนง่ายกว่าภายนอกนะครับ ลองหาร้านทำเบาะดีๆ เปลี่ยนหนังใหม่เป็นสีครีมดูน่าจะพอได้อยู่นะครับ
สีภายในเปลี่ยนง่าย แต่เปลี่ยนแล้วจะไม่สวยเลยค่ะ
คือมันจะไม่เข้ากันเลยค่ะ กับโทนสีที่เขาทำมา ถึงแม้ว่าท่านจะใส่หนังคุณภาพ ร้านทำเนียนขนาดไหนก็ไม่สวยค่ะ รับรอง

ตัวอย่างที่เห็นคือ ตอนจะเอารถนาวาร่า ว่าจะไปเปลี่ยนภายในเป็นสีดำ ไปเห็นตัวอย่างแล้ว เลิกคิดทำเลยค่ะ
มันไม่เข้ากันเลย แต่ถ้าโทนสีใกล้ๆกันก็ว่าไปอย่างค่ะ (คหสต)

ออฟไลน์ Parinceo

ภายนอกครับ เคยเป็นปัญหามาแล้วกับ F30 อยากได้เบาะดำ สุดท้ายเอาเบาะแดงไปครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
ตอบว่าพอๆกันได้มั้ย?

ข้างนอกก็สำคัญ เราเห็นมันทุกวัน ถ้าเราไม่ชอบมันจะคาใจไปตลอด
ภายในก็สำคัญ (สำหรับผม) ถ้าเป็นสีดำ อะไรๆก็ดีไปหมด เลอะยาก ไม่สะท้อนแสง ดูเข้ากับห้องโดยสารหลายๆแบบ แต่สีสว่างจะไม่ใช่

------

จะเอาสีภายนอกที่อยากได้มากที่สุด แล้วทำใจกับสีภายใน หรือ จะเอาสีภายนอกที่เฉยๆไม่ได้ชอบมาก แต่ได้สีภายในที่อยากได้
ตอบ - เอาสีภายนอกก่อน

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
สำคัญพอๆกันครับ

แต่ถ้าให้เลือกขอภายนอก

เพราะมันบ่งบอกบุคลิกของเจ้าของได้ดีกว่าภายในครับ

ภายนอกครับ เคยเป็นปัญหามาแล้วกับ F30 อยากได้เบาะดำ สุดท้ายเอาเบาะแดงไปครับ

เหมือนกันเลยครับ 5555+ สีไหนก็สวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:50:08 โดย Chobits »
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ adis

สำหรับกระผม ภายในครับ เพราะถ้าภายในสีดำ ผมจะไม่ค่อยมีความสุขกับการขับรถเท่าไหร่
ยิ่งภรรยาผมล่ะก็ เค้าไม่เอาภายในสีดำเลยครับ เพราะเป็นโรคกลัวที่แคบ เค้าอยู่ในที่ ๆมีสีดำไม่ได้

ภายในที่ผมชอบที่สุดคือสีเบจ รองไปก็เทาอ่อน อาจจะมีสีดำแซมได้ เช่นคอนโซลดำไม่มีปัญหาครับ
แต่เบาะหรือแผงประตูข้างต้องไม่ดำ

ส่วนภายนอก ส่วนตัวแล้วชอบหลายสี ยกเว้นสีดำเช่นกัน
เลยไม่ค่อยมีปัญหากับสีภายนอกเท่าไหร่ ที่ชอบที่สุดคือบรอนซ์เงิน รองลงไปก็ขาว แต่ถ้าขาวโอโม่ไปก็ไม่ชอบ
ชอบขาวครีม ขาวเทา  แล้วก็บรอนซ์ทอง แล้วก็บรอนซ์เทาครับ

ที่จริงเบาะกับแผงข้างประตู ก็สามารถให้ร้านเค้าทำได้เหมือนกันนะ แต่กลัวงานไม่เนียนเท่าที่ควร

ออฟไลน์ jojow

ถ้าชอบสีขาวเป็นสีภายนอก ก็เลือกสีขาว ดีแล้วครับ

แต่สีภายใน ได้สีดำ ส่วนตัวนะครับ ผมชอบมากกกกก

แต่ถ้าชอบข้างในมากกว่า ก็เลือกสีแบบสีคุณต้องการ พอได้รถแล้ว ก็ไปหุ้มสีใหม่ ก็ได้ครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ promay

• Jr. Member
  • **
สมมุติว่าคุณเดินๆไปเจอผู้อยู่สองแบบ แบบแรกเป็นผู้หญิงที่ไม่สวยไม่ใช่สเป็กคุณแต่นิสัยดี กับอีกคนหน้าตาสวยเวอร์ตรงใจสเป็กคุณ
แต่นิสัยดูเอาแต่ใจเจ้าอารมณ์ ถามว่าแรกเห็นคุณจะมองคนไหนก่อนและถ้าคุณได้เจอเธอสองคนบ่อยๆคุณจะอยากเจอใครมากกว่ากัน...?
นั่นแหล่ะครับคำตอบ คุณจะรู้ดีมากกว่าใคร ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สีภายนอกมาก่อนครับ
รถตลาดส่วนมาก สีภายในมันมีสีเดียวอยู่แล้ว
คิดซะว่ามันมีแต่สีดำแล้วกัน

ถ้าผมจะซื้อ Almera แต่เกลียดภายในสีดำ ต้องไปซื้อ Amaze มาใช้แทน
คงไม่ใช่มั้ง :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 13:48:59 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Buffy

ผมเอาภายในครับ อยู่กับมันตลอด ภายนอก เห็นตอนจอดรถ

แต่ผมชอบภายในสีดำน่ะครับ พวกสีสียิ่งชอบ พวก ครีม เบจ เทา ผมเฉยๆ เพราะใช้มาเยอะ

np72

• บุคคลทั่วไป
ภายนอกครับ

แต่ถ้ารถแนวสปอร์ตหน่อยนี่ผมต้องขอภายใน

ดำ ปนแดงก็ดี ไม่งั้นไม่เอาเลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เป็นเรื่องที่น่าปวดหัวเรื่องนึงสำหรับฮอนด้าเลยแหละครับ

รถสีดำ ได้ภายในสีครีม
รถสีขาว ได้ภายในสีดำ

เอากับเค้าิสิ

เป็นผมเลือกสีภายในที่ถูกใจก่อนครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เน้นสีภายในครับส่วนภายนอกติดสติ๊กเกอร์เอาว่ารถคันนี้สีขาวเพราะยังไม่เห็นใครติดว่ารถคันนี้ภายในสีครีมเลยซักคันเดียว  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ keamglad

สำคัญพอๆกันครับ

สีภายนอกก็ขอสีที่ชอบ

ส่วนสีภายในบอกตรงๆ ผมชอบสีดำเท่านั้น คอนโซลเบาะ เป้นสีอ่อนๆ สีเบจไรแบบนี้ จะไม่ชอบครับ สว่างไปดูมีอายุ
ก่อนหน้านี้ hond civc fb ออกมาตัว s ภายในสีเบจเท่านั้น  ผมจึงสรุปว่ารถรุ่นนี้ให้ตายก็ไม่ซื้อเพราะภายนอกหน้าตาไม่ชอบแล้ว ข้างในยังสีเบจอีก

promt

• บุคคลทั่วไป
เอาสีภายนอกให้ถูกใจก่อน

ส่วนสีเบาะภายในค่อยเปลี่ยนเอา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ภายนอกสิครับ

ภายในสีอะไรก็ได้ แต่ภายนอกต้องสีตามใจเราครับ

และภายในมันสามารถทำได้ง่ายกว่า จบกว่า ถูกกว่าภายนอกนะครับ(ในกรณีทำสีใหม่เลย)

ภายในดำผมชอบนะ มันไม่เลอะเทอะดี ดูสปอร์ต วัยรุ่น แต่ไม่ดูหรูหรา และ ยุงชอบเข้าและไม่ชอบออก

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
ถ้าผมเป้นคุณนะ
"จะเลือกจากสีภายในก่อน"
เพราะดูว่าคุณให้ความสำคัญกับสีภายในมากกว่า...
นั่นย่อมทำให้ส่งผลต่อสุขภาพจิตที่ดีในการใช้รถได้ดีกว่า  อีกทั้งยังไม่ต้องเสียเงินทำเพิ่ม

แต่ถ้าผม เป็นผมนะ
ชอบภายในสีดำ  เพราะดูแลง่าย
ชอบภายนอกสีสว่าง เพราะ ดูเลอะเทอะยากกว่าสีเข้มๆ

ออฟไลน์ kvlegendstar

เอาภายในก่อนดีกว่าครับ เพราะเราต้องนั่งอยู่ในรถมากกว่าดูรถจากข้องนอกแน่ๆ แม้ว่าโดยส่วนตัวผมจะชอบสำดำหรือเทามากกว่า เพราะกันดูและง่ายกว่าเยอะเลยก็ตาม

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• **
ผมเป็นคล้ายๆ จขกทครับ ชอบภายในสีครีมเท่านั้น ภายนอกอะไรก็ได้ยกเว้นดำ เพราะดูแลยาก
ในกรณีคงเลือกภายนอกสีเทาครับ พอรับได้

ออฟไลน์ MystogaN

ภายนอกสำหรับผมสีไรก้อได้ครับสองสี ขาวกับดำ

ส่วนภายในผมว่าสำคัญกว่าต้องดูว่าสีไหนสวยกว่าก้อมักจะเลือกสีนั้น

ออฟไลน์ Sappe!

สีภายนอกครับ

บ้านผมชอบรถสีดำมาก แต่ส่วนใหญ่จะให้สีเบจเป็นสีภายใน

เลยจำเป็นต้องซื้อรุ่นท๊อปเพราะเอาภายในดำด้วย

แต่ถ้าไม่ได้จิงๆก็เอาสีภายนอกดำไว้ก่อนแม้สีภายในไม่ชอบก็ตาม  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ kengmania

เน้นสีภายในครับส่วนภายนอกติดสติ๊กเกอร์เอาว่ารถคันนี้สีขาวเพราะยังไม่เห็นใครติดว่ารถคันนี้ภายในสีครีมเลยซักคันเดียว  ;D ;D ;D
อันนี้ฮา

ส่วนผมภายในชอบดำ แต่เบจก็ทนได้
แต่ภายนอกทนไม่ได้ถ้าไม่ใช่ที่ชอบ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ biancocelesti

• **

ผมให้ความสำคัญกับสีภายในมากกว่าครับ ผมไม่ชอบเบาะสีครีม สีเบจ ไม่เอาเลยครับ

ผมเป็นคนไม่ค่อยระมัดระวังเท่าไหร่ กลัวเบาะเลอะหน่ะครับ

แล้วอีกอย่างถ้าเป็นรถเรา เราเป็นคนขับ ส่วนใหญ่เราจะนั่งอยู่ในรถมากกว่าหน่ะครับ

ส่วนสีภายนอก บางรุ่นขาวสวย บางรุ่นดำเท่กว่า บางรุ่นเทาดูมีคลาสกว่า แล้วแต่รุ่นครับ

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่าภายในครับ เปลี่ยนยาก พวกคอนโซลรถอะครับ ภายนอก 2 หมื่นกว่าก็เปลี่ยนสีได้ละครับ หุ้มเอาก็ได้ ภายนอกแค่สี แต่ภายในเป็นชิ้นส่วนเลยนะครับ แล้วพอรื้อแล้วมันไม่เหมือนเดิม อาจมีเสียงก๊อกแก๊ก น่ารำคาญอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:47:32 โดย balliblue »