ผู้เขียน หัวข้อ: แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....  (อ่าน 13816 ครั้ง)

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
Re: แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:17:31 »
ถ้าหลายๆคนยืนยันว่า one way ผมจะถือ ว่า ยัยทอมผิด 2 เด้ง คือ 1 ย้อนศร 2 ชวนตี

สำหรับผมถ้าเป็น ผช คนนั้น คงไม่ยอมถอยเพราะทำถูกกฎทำไมต้องถอย แต่ผมคงไม่ไปวิวาทด้วย เพราะไม่คุ้มเสีย ก็จะบีบแตรไล่จนกว่ามันจะถอยแหละ ให้เค้ารู้กันไปเลยว่ายัยคนนี้ ดเาน ทำผิดกฎแล้วไม่ยอมถอย 

และเห็นด้วยกับความเห็นทึ่ บอกว่า ยอมๆคนผิดให้เรื่องจบ ผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน  คนผิดพวกนี้ต้องโดนบ้าง

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
Re: แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:49:15 »
ทำไมหลายคนมั่นใจเหลือเกินว่าเป็น one way

ดูคลิปนี้ของคมชัดลึกหน่อยครับ เขาไปลงพื้นที่จริงมาให้
!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 22:04:10 »
เคยไปซอยแถวนั้นเมื่อไม่นานมานี้เอง รู้ว่าซอยมันแคบจริงๆ ครับ

และไม่มีป้าย one way อะไรเลย ครับ ;)

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 22:38:20 »
ถ้าไม่ one way ก็ชัดเจนครับ
ไอ้ล่ำ ปลวกมาก กร่าง ตัวเองถอยแค่ 2 เมตร ก็จบ ดันให้เค้าถอยซะยาววววววว

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 23:12:22 »
ส่วนตัวผมว่า เบนซ์ผิดครับ จากคำให้การของคนรอบข้างยืนยันเป็นเสียงเดียว

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:22:14 »
เฮ้อ แย่ แต่ก็ยังดีกว่า เอาปืนลงมายิงกันตายไปข้างเนอะ  :)

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:26:40 »
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ..  ;D

ผมก็ไม่ได้ชอบทอมอ่ะนะ แต่ผมว่า ยังไง เราก็ไม่ควรทำร้ายคนอื่นก่อน เลยขอเชียร์ฝ่ายผู้หญิงล่ะกัน

ดูดีๆ ชัดๆ ผู้ชาย ไปพลักหัวเขาก่อนมากกว่านะครับ มือทอมเลยชกส่วน เชิงป้องกันตัว  :)

ผู้ชาย พูด "กรู มรึง" ตลอด.. ฝ่ายทอม พูด "พี่ หนู" ตลอด..

สรุป ทอม กับ ผู้ชาย จะต่อยกัน จะผิดแค่ไหนก็ตาม

แต่หลายคน ลืมไปว่า ผู้ชายไปผลักหัว "ผู้หญิง" อีกคนนะครับ มันไม่สมควรสักนิด

ดูกี่คลิป กี่ข้อมูล หลายๆ แหล่ง ผมแทบไม่สนเรื่องวันเวย์ เลยครับ ของแบบนี้ มันต้องหยวนๆ กัน ขับรถบนถนนจริง มันไม่ได้ตามกฎเสมอไปทุกที่หรอกครับ

ถ้าอ้างว่า ต้องทำตามกฎหมาย..

แต่ทำไม พอเราๆ อยู่บนทางด่วนทีไร ขับเกิน 140 ตลอด.. หรือเปลี่ยนเลน ไม่เปิดไฟเลี้ยว ฯลฯ ซึ่ง มันก็ไม่ต่างกับอีหรอบนี้นะครับ  :D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:20:33 »
ผมสงสัยอย่างเดียว

ทำไมหลายๆคนถึงบอกว่ามันวันเวย์  แล้วไปบอกว่าทอมผิดแทน ??

ต่อให้วันเวย์จริงๆ ยังไงผู้ชายก็ทำเกินไปอยู่ดี  ยังไงคุณก็ไม่มีสิทธิ์ไปทำร้ายร่างกายคนอื่น

กลายเป็นว่า หลายคนมองว่า ย้อนศรผิด แต่ทำร้ายร่างกายไม่เกี่ยวซะงั้น -*-

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:17:33 »
ผมว่ายังไม่มีใครรู้รายละเอียดที่แท้จริงเลย คลิปก็ไม่ได้เริ่มตั้งแต่ต้น
ซอย วันเวย์หรือเปล่าก็ไม่รู้
ทอมมันอาจจะทำอะไร ยั่วโมโหเค้าก่อนหน้าคลิป หรือเปล่าก็ไม่รู้ เช่น
ผู้ชายอาจจะขับเข้าซอยปกติ เจอรถวิ่งผิดเลนมาแต่ไกล ก็กระพริบไฟสูงเตือน. แต่ทอมก็ไม่สนยังขับมาเรื่อยๆ
จนมาจอดตรงนั้น ต่างคนก็ไม่ยอมถอย แล้วทอมก็เลยจอดรถ ลงจากรถเพื่อมาติดต่อบ้านทางขวาของคลิป
ผู้ชายก็เลยโมโห เลือดขึ้นหนัา ลงมาคุยกับทอม ตามที่คลิปเริ่มเหตุการณ์ ถ้าสมมุติว่าเป็นแบบนี้ผมก็คงผลักให้ทอมมันไปถอยรถเหมือนกัน
แต่ไม่ทำร้ายผู้หญิงนะค้าบบบ.  แต่ แต่ เป็นทอมนี้ก็.  อิอิ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 13:27:00 »
ยังไงก็ใจเย็นๆกันนะครับ กระบวนการยุติธรรมก็จัดการไปเรื่อยๆอยู่แล้ว หลักฐาน พยานครบ อย่าใส่ใจและอินกันมากเลยนะครับ แสดงความคิดเห็นของตัวเราเองก็พออย่าพาดพิงกันนะครับ กฎหมายจะเรียกร้องความเป็นธรรมให้เอง
ดูจากเหตูการณ์แล้ว ผมเคยมีประสบการณ์ ขอแชร์หน่อยครับ อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้นะครับ

ตอนเอเชียทีค เปิดใหม่ๆ ยังจัดระบบจอดรถได้ไม่ดี  วันนั้นผมขับรถสำรองเก่าๆของที่บ้านไปกับแฟน

ผมเห็นล็อคฝั่งซ้ายว่างอยู่ 1 คันลิบๆฝั่งซ้าย กำลังจะเลี้ยวซ้ายเข้าไปจอด  ปรากฎว่าเลนฝั่งอีกฝั่งนึง มี E coupe ตัวใหม่แต่งเต็ม กำลังจะเลี้ยวเข้ามาจอดเช่นกัน

E coupe คงจอดรออยู่ก่อนสักพัก ซึ่งผมไม่รู้  ผมก็หยุดรอดูพัก นึง

ซักพัก ทอมอายุสัก20 ต้นๆ ลงจาก E coupe กับแฟนแต่งตัว โป๊ๆหน่อย ลงมาชี้หน้ารถ ชี้มาที่ผม แล้วพูดไล่ว่าจะจอดตรงนี้ ไปจอดที่อื่น พร้อมชี้นิ้วไปทางอื่น

อารมณ์ตอนนั้นคิดดูนะครับ  เจอเด็กอ่อนกว่าสิบกว่าปี ตะโกนชี้ไล่อย่างกับหมูกับหมา

ผมนับในใจ 1 ถึง 100 แล้วค่อยขับ ออกไป แฟนผมยังของขึ้น ผมบอกใจเย็นๆ แล้วขับไปหาที่จอดที่อื่น(จริงๆโกรธจนตัวสั่น แต่มากินข้าวไม่อยากมีปัญหาภายหลัง)

ทอมดีๆมีเยอะนะครับ ลูกพี่ลูกน้องผมก็เป็นทอม เพื่อนก็เป็นทอมก็ปรกติ แต่ทอมที่เป็นโรคจิตชอบโชว์แมนต่อหน้าสาวนี่มีเยอะกว่า ทำเสียงดัง ทำห้าว ไม่กลัวใคร

ผมว่าอาจจะทำให้ ผู้ชายหลายคน bias ไม่ชอบทอมทั้งหมด หลายคนอยากสั่งสอน

แต่ถึงยังไง ผมก็ประณามผู้ชายคนนี้อยู่ดี  อายุขนาดนี้แล้ว ควรมีการยับยั้งชั่งใจบ้าง อย่างน้อยก็ควรคิดถึงลูกเมีย และวงศ์ตระกูลครับ

นับถือพี่มากๆครับ ผมทำไม่ได้อย่างพี่แน่นอนครับ ยกเว้นมีลูกอยู่