ผู้เขียน หัวข้อ: แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....  (อ่าน 13829 ครั้ง)

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:32:20 »

สังคมไทย เห้อออออ พวกมียศทำตัวใหญ่ ไม่พอยังจะทำผู้หญิงอีก...

ขอแก้ มาเพิ่มเนื้อข่าวครับ เข้าไปอ่านได้
http://www.thairath.co.th/content/region/328373

เป็นครูสอนนิติศาสตร์ครับ ไม่ใช่ตำรวจอย่างที่ว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:56:18 โดย domo24 »
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ valensena

Re: แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:39:35 »
โดนต่อยเบาๆ1ที จิตวิญญาณRyuแห่งStreet Fighterเข้าสิงเลยหรือไงฟะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
Re: แค่เพราะ ไม่ยอมถอยรถให้....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:40:39 »
แย่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไม่รู้ว่าจะใจร้อนไปไหนครับเนี่ย  หดหู่จริงแท้

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:41:38 »
ถ้าบ้านที่ตอนท้ายคลิปถ่าย ก็เห็นชื่อชัดเจน

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:51:58 »
โอ้ว เห็นหน้าชัดเจน ไม่กลัวโดนดักเอาแป๊บเหล็กฟาดเหรอนี่ ใจกล้ามากๆ คุณผู้ชาย

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:53:57 »
ดูหุ่นเค้าสิ  และการกระทำ  คือถ้าผมเป็นผู้ชาย  ผมก็แค่ถอยให้รถผู้หญิงออกก่อนก็ได้  เพราะไม่ได้สาหัส อะไร

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:54:57 »
ทำไมคนผมสั้นเหมือนเปนทอม 555

ออฟไลน์ Godzilla2005

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:56:36 »
ขอบคุณท่านที่ถ่ายด้วยนะคับ

คคหของผม ก็น่าจะเหมือนกับทุกๆท่าน  

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:01:19 »
ยิ่งดูยิ่งหดหู่ใจ

อะไรทำให้เป็นไปได้ขนาดนี้เนี่ย???
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:06:44 »
ดูจากหุ่นและก้น ผมว่า ตุ๊ด แน่นอน 55555555
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:08:43 »
คำเดียว เหี้..... >:(
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:10:25 »
พวกถ่อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:10:35 »
ถ้า - ถนนเส้นนี้เป็น one way น้องทอมผิด
ถ้าไม่ใช้ - ที่เหลือ ไอ้ล่ำผิด

ที่แน่ ๆ ไอ้ล่ำเกินกว่าเหตุไปเยอะเลย

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:13:19 »
แค่ถอยออกมาไม่ถึง 5 เมตร เรื่องก็จบแล้ว
แค่ปล่อยวางศักดิ์ศรีมันยากมากหรือไงนะ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:17:46 »
ผมว่าผิดทั้งคู่ ทอมกับดี้ ไปจอดรถขวางทางเค้าก่อน แถมพูดจากวนด้วย แต่ผู้ชายคนนี้ก็เกินไป แค่ถอยออกมาให้เค้าออกก็จบไปแล้ว

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:19:53 »
ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ
คนๆนี้ไม่ใช่ตำรวจครับ คนที่อัพคลิปเค้าชี้แจ้งไว้

"ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ผู้ชายคนนี้ไม่ใช่ตำรวจนะครับ ชี้แจ้งก่อน
เพราะพื้นที่ที่เกิดเหตุอยู่ในสน.บุคคโล เจ้าหน้าที่ตำรวจน่ารักมาก
รับเรื่องแล้วช่วยเหลือพี่ผมดีมากๆ พี่ผมฝากขอบคุณมา ณ ที่นี้นะครับ" โดย RUCKYNISM SIRISAO ผู้อัพคลิป

สรุปว่าป้ายชื่อที่ถ่ายไว้ช่วงท้ายน่าจะเกิดจากความเข้าใจผิดของคนถ่ายคลิปครับ
ดังนั้น ตำรวจสองคนจากชื่อประตูบ้านที่โดนพาดพิง ไม่เกี่ยวข้องกับคลิปนี้นะครับ
เพราะในเว็บต้องห้าม กับในเฟสอีกส่วนหนึ่ง ด่าตำรวจสองคนนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับผม
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ KIM NNC

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:23:10 »
ถอยคนละก้าวมั้ยพี่ 9เม็ก 890บาท

แอบล้อโฆษณาอ่ะครับ

คนไทยใจเย็นๆนะครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:25:24 »
ผมคิดถึงความจริงสังคมไทยในปัจจุบันนี้นะครับ  ผู้หญิงตัดสินใจช้ามากครับ ตั้งแต่โดนเริ่มใช้กำลังควรจะตั้งสติหนีได้แล้ว ไม่ใช่ยังจะด่า ยังจะชักช้า มันอันตรายมากครับ กับคนหน้ามืดขาดสติแบบนั้น ไม่รู้ว่าเค้าจะทำไรได้บ้าง อันตรายจริงๆครับสังคมไทยสมัยนี้่ ไม่คุ้มที่จะเอาชีวิตเข้าไปเสี่ยง
ถอยคนละก้าวมั้ยพี่ 9เม็ก 890บาท

แอบล้อโฆษณาอ่ะครับ

คนไทยใจเย็นๆนะครับ

55อาตี๋

ออฟไลน์ Mike:D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:29:33 »
โอ๊ย...เจ็บใจแทนผู้ญ2คน แทนที่ผู้ชายจะถอยให้ ถอยแค่นิดเดียว ความเป็นสุภาพบุรุษไม่มีเลย ทั้งเตะทั้งต่อยผู้หญิงตัวเล็กๆ ผู้ญพูดแบบสุภาพน่ะ พี่ หนู แต่ไอ่ผู้ชายนี่สิ ไม่ไหวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:33:25 โดย Mike:D »

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:29:56 »
เมื่อไหร่มันจะออกข่าววะ อยากให้ลงโทษแม่งจิงๆ คนเลวๆแบบนี้ แม่งเลวได้ใจจิงๆ เหนแล้วแม่ม >:( >:( >:(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:30:42 »
มีคลิปจีนด้วยครับ ยิ่งกว่านี้อีกมั้ง
คันนึงเป็น Latio สีเงิน
ลองไปหาดูครับ เละเทะเหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:36:25 »
จากหุ่น ไม่ตุุ๊ด  ก็เกย์555+ ;D  อารมณ์ประมานว่า ไม่ยอมชะนี ประมานนี้5555+ ;D

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:43:14 »
มีข้อความนึงใน  Soccersuck ผมชอบตรรกะ นี้แฮะ

อ้างถึง
ผมว่าเหตุการณ์นี้มันจะไม่เกิดถ้ามีคนถอยสักหนึ่งคน

แต่เผอิญว่าไม่มีคนยอมถอยไง มันเลยเกิด

เวลามองเรื่องอะไรอย่าไปดูที่ฐานะหรือปูมหลัง ให้ดูที่ขณะมีเหตุการณ์ ก็ประชาชนสองคนมีเรื่องทะเลาะกัน

อันนี้ผมแยกแยะให้ดูนะครับ ตามความคิดผม

ผู้ชายคิดว่า กุถูก กุขับตามวันเวย์ เมิงผิดเพราะเมิงขับสวนออกมา เลยไม่ถอย ทำไมต้องถอยให้คนที่ทำผิดกฏจราจร

ทอมคิดว่า อีกนิดก็ออกซอยแล้วทำไมไม่ถอย มีน้ำใจรึเปล่า กุไม่ถอยอะ เมิงนั่นแหละต้องถอย

คือถ้าไม่มีการลงไม้ลงมือกัน ทอมผิด เพราะขับสวนเลนวันเวย์ ตกลงกันไม่ได้ก็เรียกตำรวจจราจรมาเคลียร์มาเขียนใบสั่ง กีดขวางทางจราจรจบ

ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

มีจุดสังเกตุ คือทอม กับผู้ชายคนนั้นลงมาตกลงกัน แต่ทอมไม่ขอโทษเพราะคิดว่าตัวเองไม่ผิด ทั้งเถียงและต่อว่าผู้ชายคนนั้น ทั้งๆที่ตัวเองผิดเพราะขับสวนเลนออกมา โดยจะเห็นได้ว่าซอยเล็กมาก ถึงไม่ต้องมีเรื่องกะคนนี้ถ้ามีคนขับตามเลนมาก็มีเรื่องกับอีกคนแน่ๆ

แล้วเมื่อบทพูดคุยรุนแรงขึ้นและทอมต้องไปถอยรถ แต่ไม่รู้มันจะทำอะไรไม่รีบไปถอยรถ แต่พยายามจะเดินไปด้านขวา ไอผู้ชายไม่พอใจก็เลยผลักให้ไปด้านซ้ายเพื่อไปถอยรถ แต่ทอมไม่ยอม ทำให้เกิดการกระทบกระทั่ง โดนทอมโดนผลักแรงๆก็มีน้ำโห ต่อยเข้าที่หน้าของผู้ชายไปหนึ่งที แล้วหนีออกมา

จังหวะนั้นมีผู้หญิงที่ร่วมทางมาด้วยมาขวางแต่ผู้ชายไม่สนใจเตะทอมไปหนึ่งดอกและต่อยอีกหมัดแต่หมัดเหมือนโดนไม่เต็ม ผู้หญิงพยายามเอาตัวกันไปและจ้องหน้า ผู้ชายมันก็เลิกต่อยแต่บอกให้ไปถอยรถ ทอมเห็นว่าสู้ไม่ได้เลยหันไปถามยามว่า พี่ไม่ช่วยอะไรเลยเหรอ แล้วผู้ชายก็บอกให้ไปถอยรถพร้อมทั้งผลักให้ไปที่รถของทั้งคู่ แล้วก็แยกย้ายกันขึ้นรถ

คือที่กล่าวมาทั้งหมดผมอยากให้มองที่เป็นกลางบนพื้นฐานของอารมณ์ความรู้สึกของมนุษย์ปุถุชน

มันก็ผิดทั้งคู่นั่นแหละ ถ้านับความผิดของกฏหมายแล้วทอมผิดมากกว่าด้วยเพราะขับรถผิดวันัยจราจร

ส่วนเตะต่อย ก็โดนปรับทั้งคู่เรื่องทะเลาะวิวาท เพราะอย่าลืมทอมมันไปต่อยไปหมัดนึงเค้าเลยสวน ก่อนหน้ามีแค่ผลักกันไปมาเฉยๆ

มองเป็นกลางจริงๆ ผมว่าช่วงแรกทอมควรไปขอโทษเค้าที่ขับสวนเลนมามากกว่าแล้วรีบไปถอยรถ แต่ตอนมาตกลงดันไปเถียงเค้าอีกแถมว่าเค้าด้วย เหมือนว่าตัวเองทำถูก

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:49:59 »
มีข้อความนึงใน  Soccersuck ผมชอบตรรกะ นี้แฮะ

อ้างถึง
ผมว่าเหตุการณ์นี้มันจะไม่เกิดถ้ามีคนถอยสักหนึ่งคน

แต่เผอิญว่าไม่มีคนยอมถอยไง มันเลยเกิด

เวลามองเรื่องอะไรอย่าไปดูที่ฐานะหรือปูมหลัง ให้ดูที่ขณะมีเหตุการณ์ ก็ประชาชนสองคนมีเรื่องทะเลาะกัน

อันนี้ผมแยกแยะให้ดูนะครับ ตามความคิดผม

ผู้ชายคิดว่า กุถูก กุขับตามวันเวย์ เมิงผิดเพราะเมิงขับสวนออกมา เลยไม่ถอย ทำไมต้องถอยให้คนที่ทำผิดกฏจราจร

ทอมคิดว่า อีกนิดก็ออกซอยแล้วทำไมไม่ถอย มีน้ำใจรึเปล่า กุไม่ถอยอะ เมิงนั่นแหละต้องถอย

คือถ้าไม่มีการลงไม้ลงมือกัน ทอมผิด เพราะขับสวนเลนวันเวย์ ตกลงกันไม่ได้ก็เรียกตำรวจจราจรมาเคลียร์มาเขียนใบสั่ง กีดขวางทางจราจรจบ

มีจุดสังเกตุ คือทอม กับผู้ชายคนนั้นลงมาตกลงกัน แต่ทอมไม่ขอโทษเพราะคิดว่าตัวเองไม่ผิด ทั้งเถียงและต่อว่าผู้ชายคนนั้น ทั้งๆที่ตัวเองผิดเพราะขับสวนเลนออกมา โดยจะเห็นได้ว่าซอยเล็กมาก ถึงไม่ต้องมีเรื่องกะคนนี้ถ้ามีคนขับตามเลนมาก็มีเรื่องกับอีกคนแน่ๆ

แล้วเมื่อบทพูดคุยรุนแรงขึ้นและทอมต้องไปถอยรถ แต่ไม่รู้มันจะทำอะไรไม่รีบไปถอยรถ แต่พยายามจะเดินไปด้านขวา ไอผู้ชายไม่พอใจก็เลยผลักให้ไปด้านซ้ายเพื่อไปถอยรถ แต่ทอมไม่ยอม ทำให้เกิดการกระทบกระทั่ง โดนทอมโดนผลักแรงๆก็มีน้ำโห ต่อยเข้าที่หน้าของผู้ชายไปหนึ่งที แล้วหนีออกมา

จังหวะนั้นมีผู้หญิงที่ร่วมทางมาด้วยมาขวางแต่ผู้ชายไม่สนใจเตะทอมไปหนึ่งดอกและต่อยอีกหมัดแต่หมัดเหมือนโดนไม่เต็ม ผู้หญิงพยายามเอาตัวกันไปและจ้องหน้า ผู้ชายมันก็เลิกต่อยแต่บอกให้ไปถอยรถ ทอมเห็นว่าสู้ไม่ได้เลยหันไปถามยามว่า พี่ไม่ช่วยอะไรเลยเหรอ แล้วผู้ชายก็บอกให้ไปถอยรถพร้อมทั้งผลักให้ไปที่รถของทั้งคู่ แล้วก็แยกย้ายกันขึ้นรถ

คือที่กล่าวมาทั้งหมดผมอยากให้มองที่เป็นกลางบนพื้นฐานของอารมณ์ความรู้สึกของมนุษย์ปุถุชน

มันก็ผิดทั้งคู่นั่นแหละ ถ้านับความผิดของกฏหมายแล้วทอมผิดมากกว่าด้วยเพราะขับรถผิดวันัยจราจร

ส่วนเตะต่อย ก็โดนปรับทั้งคู่เรื่องทะเลาะวิวาท เพราะอย่าลืมทอมมันไปต่อยไปหมัดนึงเค้าเลยสวน ก่อนหน้ามีแค่ผลักกันไปมาเฉยๆ

มองเป็นกลางจริงๆ ผมว่าช่วงแรกทอมควรไปขอโทษเค้าที่ขับสวนเลนมามากกว่าแล้วรีบไปถอยรถ แต่ตอนมาตกลงดันไปเถียงเค้าอีกแถมว่าเค้าด้วย เหมือนว่าตัวเองทำถูก
ถูกต้องเลยคับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:59:12 »
แต่ถ้าเป็นผมโดย ผลักแรงๆ แบบนั้น จนแทบจะล้ม ผมก็ต่อยก่อนนะ  เพราะถ้าดูดีๆ เหมือน ไอ้ผู้ชาย ก็ก็จะต่อยเค้าเหมือนกัน
ปล.สหสต นะครับ

ออฟไลน์ chean

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:00:51 »
ใครผิดนั้นเราไม่รู้  เพราะเราไม่ได้เห็นตั้งแต่เกิดเหตุ

แต่สิ่งหนึ่งที่สัมผัสได้

Man  ม๊าก มากกกกก..........

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:09:23 »
ปกติไม่ชอบทอมอยู่แล้ว เลยเข้าข้างพี่ล่ำ    ::)

ออฟไลน์ jinkatana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:24:01 »

อ้างถึง

ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้นะถ้ายอมสักคนคงไม่เกิดเรื่องแล้ว

ออฟไลน์ domo24

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:25:59 »
เราไม่รู้จริงๆว่าตรงนั้นจะเป็นวันเวย์หรือเข้าออกได้ทั้งสอง

แต่สิ่งๆหนึ่งที่ได้รู้คือ น้ำใจและความใจเย็น เดี่ยวนี้ผู้คนไม่ค่อยจะมีกันมากเท่าไหร่ มันหายไปไหนกันหมด มีแต่อารมณ์ล้วนๆ ความเอื้อเฟื้ออารีหายไปไหนนะ เฮ้ออออ.....
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:41:06 »
สำหรับผมที่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ คือขับเข้าซอยขวาจากถนนใหญ่ แล้วบังเอิญว่าเป็นซอยเล็ก รถจอดด้านขวาหมด แล้วก็มีรถป้าคนหนึ่งขับสวนเข้ามาที่เลนผม ป้าแกกะให้ผมถอยรถออกไปยังถนนใหญ่ (เอ่อ...ป้าครับ ไม่ใช่ง่ายๆ เลยนะครับ ป้าขับเข้ามาที่เลนผมด้วย) แกให้เหตผลว่าแกขับ (สวน) มาก่อน แกจะให้ผมถอยออกถนนใหญ่ ผมก็เลยแก้ง่ายๆ ด้วยการดับเครื่องเปิดไฟฉุกเฉินอยู่ตรงนั้นแหล่ะ แกก็เล่นด้วยซะงั้น แต่ท้ายสุดแกคงรีบ เลยถอยไปออกอีกซอยนึง

บางคนคิดว่าผมถอยให้ป้าเขาก็จบแล้ว แต่ลองคิดเหตผลและความถูกต้องตามนี้นะครับ
1. ป้าแกขับสวนเข้ามาเลนผม
2. ป้าจะให้ผมถอยออกถนนใหญ่ที่รถวิ่งกันฉิวๆ
3. เหตการณ์ ณ ตอนนั้น ป้าแกถอยกลับไปด้านหลังโล่ง ได้สบายๆ เพื่อออกไปซอยข้างๆ ได้ง่ายและใกล้นิดเดียวได้ (เป็นผมก็ทำแบบนั้น เพราะไปสวนเลนเขาอะ)
4. ผมลงไปถามแล้วป้าแกพูดว่าแกจะไปอย่างเดียว ทำหน้ายักษ์ใส่อีก --"

เหตการณ์ ณ ตอนนั้น ถ้าป้าลงมาตบตีผมเพราะแกไม่พอใจ ผมก็คงต่อยกลับเหมือนกันล่ะครับ --a
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก