ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอคนขับรถมารยาทเถื่อนมาก  (อ่าน 8436 ครั้ง)

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
วันนี้เจอคนขับรถมารยาทเถื่อนมาก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:29:58 »
ขับรถจะไปซอยร่วมฤดี เจอBMW E46 330i แต่งเต็ม แต่ไฟหน้าไม่เปิด เปิดแต่สปอร์ตไล้ท์ใส่Xenon แยงตาๆหน่อย
ไฟหรี่สีม่วง ผมเห็นเขาไล่จี้ตูดชาวบ้าน แบบจี้ติดตูดประมาณว่าต้องหลบเดี๋ยวนั้นเลย จังหวะรถโล่งไอ้เราก็แอบ
นิสัยกวนประสาทหน่อย ไหนลองไปอยู่ท้ายรถดูหน่อยซิเท่านั้นหละ ของขึ้นทันที คราวนี้ซัดใหญ่เลย ไอ้เราหละขำๆช่วง
ทางด่วนหน้าเซ็นทรัลพระราม3 ไม่มีรถเลยลองให้ดูขำๆ เอาให้ชัดๆซักดอกนึง เอาให้ทิ้งยาวๆเลยแล้วก็เลิก ไม่อยากไปมุดไปมุดมา
เกรงใจคนบนถนน พอมีรถผมก็ผ่อนลงมาขับปกติ  แกตามพอผมเปิดไฟเลี้ยวจะเปลี่ยนเลนเพราะเลนซ้ายมันช้า
คราวนี้พี่แกมาข้างหลัง แล้วก็รีบเร่งแล้วแกล้งหักพวงมาลัย
มาเบียดเรา เราก็รู้อยู่แล้วว่า มาแนวนี้ บอลแพ้คนไม่แพ้แล้วนิหว่า แบบนี้ไม่ยุ่งด้วยแล้ว คราวนี้ออกลายนักเลง คราวนี้ไม่มุดแต่ปาด
หน้าชาวบ้านเขาแบบกระชั้นชิดจนชาวบ้านเค้าบีบไฟสูงใส่ กันทั้งถนน ผมหละงง ในใจยังนึกโมโหอยู่ว่า ของแค่นี้มันเจ็บแค้นถึงขนาดต้อง
โชว์สเต็ปห้าวบนถนนขนาดนี้เลยหรอเปลี่ยนเลนแบบขวาสุดไปซ้ายสุด เอาเลยครับ หนำซ้ำยังพยายามจะวางมิดอีก ขับรถมา
ผมว่าเจออีตาเนี่ยแหละ เพี้ยนสุดแล้ว มันอะไรจะขนาดนั้น คนเรามันจะแพ้กันไม่เป็นเลยหรือไง ไอ้เราก็ผิดตรงที่ดันไปแหย่หนวดเสือเข้า
อีก แต่มันก็นึกไม่ถึงว่าจะซีเรียสขนาดนี้ มารยาทแย่มากจริงๆ   

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: วันนี้เจอคนขับรถมารยาทเถื่อนมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:33:37 »
ก็แค่พวกจั๊ดง่าว 1 ตัว บนถนน ครับ

แหม  รู้งี้ น่าจะมาเจอ น้องหนูเผือก หรือไม่ก็ หนูหริ่ง เมื่อสัปดาห์ก่อน แล้วก็หนูทมิฬ ในตอนนี้จัง...

พ่อจะทิ้งหนี ให้ดู แล้วอยากจะรู้ว่า มันจะกล้าพอที่จะไล่ตามไหม?......

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: วันนี้เจอคนขับรถมารยาทเถื่อนมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:35:17 »
ผมขำ 55555555+  ;D ;D

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:37:10 »
รถแรงประจำชาติไทยคับ E46 FD Vigo Fortuner D max ต้องให้เค้าไปหน่อย 5555

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:37:51 »
ก็แค่พวกจั๊ดง่าว 1 ตัว บนถนน ครับ

แหม  รู้งี้ น่าจะมาเจอ น้องหนูเผือก หรือไม่ก็ หนูหริ่ง เมื่อสัปดาห์ก่อน แล้วก็หนูทมิฬ ในตอนนี้จัง...

พ่อจะทิ้งหนี ให้ดู แล้วอยากจะรู้ว่า มันจะกล้าพอที่จะไล่ตามไหม?......

หนูๆทั้งหลายนี่surprise หรือเปล่าครับเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:44:56 »
รถแรงประจำชาติไทยคับ E46 FD Vigo Fortuner D max ต้องให้เค้าไปหน่อย 5555
เข้ามาฮา อย่าลืมแท๊กซี่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:47:24 »
ทีมนี้ใช่เลยนะครับผมว่า ยิ่งถ้าเหนไฟแต่งมาด้วยนี่ 60 เปอเซนเตรียมพร้อมตั้งรับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:52:22 »
เข้ามาฮา อย่าลืมแท๊กซี่ด้วยนะครับ

อย่าลืมคิวรถตู้ตีนผีผมด้วยนะ อันนี้แรงจริงๆครับ ไม่เชื่อไปถามคนนั่ง แต่อย่ามองที่หน้าปัด (เพราะแค่ 160) 55555+

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:55:20 »
เจอบ่อยครับ ขับแบบนี้ รถทุกประเภท ทุกยี่ห้อ เจอมาหมด โดนสวนเข้าไปหน่อย เอาคืนยังกะจะเป็นจะตาย

แต่เจอนักเลงรถของจริง ไม่มีวางมิด ช่องไม่พอเค้าเบรกให้กัน เล่นรถเหมือนกัน แต่งรถเหมือนกัน ซัดกันบนถนนกันพอหอมปากหอมคอ ไม่เยอะเกิน เสร็จแล้วทักทาย โบกมือให้กัน สบายๆก็มีให้เห็นเยอะบนท้องถนนอยู่นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:56:46 »

อย่าลืมคิวรถตู้ตีนผีผมด้วยนะ อันนี้แรงจริงๆครับ ไม่เชื่อไปถามคนนั่ง แต่อย่ามองที่หน้าปัด (เพราะแค่ 160) 55555+

ก่อนนอนหอ ไปกลับรถตู้ครับ ออกจากบ้านแต่เช้า กะว่าหลับในรถตู้แต่....หลับไม่ลงครับ กลัวว่าหลับแล้วจะไม่ได้ตื่น  ;)

popdemonic

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:09:20 »
เจอบ่อยครับ ขับแบบนี้ รถทุกประเภท ทุกยี่ห้อ เจอมาหมด โดนสวนเข้าไปหน่อย เอาคืนยังกะจะเป็นจะตาย

แต่เจอนักเลงรถของจริง ไม่มีวางมิด ช่องไม่พอเค้าเบรกให้กัน เล่นรถเหมือนกัน แต่งรถเหมือนกัน ซัดกันบนถนนกันพอหอมปากหอมคอ ไม่เยอะเกิน เสร็จแล้วทักทาย โบกมือให้กัน สบายๆก็มีให้เห็นเยอะบนท้องถนนอยู่นะครับ  ;D

ผมเพิ่งเคยเจออีตาบ้านี่แหละ ปกติเขาก็เอาแค่พอหอมปากหอมคอ แค่พอเป็นกระษัยหละครับท่านmadboyจ๋า

รถเยอะๆก็เลิกกันหมดแล้ว ชนมาที อยู่สน.ถึงเช้า สมัยอยู่ปี1 นี่จะเข้าคุกมาแล้วทีนึง โดนคดีอาญาไปเต็มดอก

ปล.ตั้งใจว่าจะทำuser's voice ไว้เป็นportfolio ของตัวเองเหมือนกัน พิมพ์ไว้หน่อยในword ค้างไว้หลายเดือนแระ

ไม่เสร็จซักทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:12:48 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:33:32 »
ผมชักอยากรู้แล้ว หนูที่ว่าคือรถอะไรน้อ...สงสัยจะแรง
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 03:22:36 »
e46 330 สีไรคับ

ถ้าสีน้ำตาลนี่ผมเจอแทบจะประจำเวลาขึ้นทางด่วน สีน้ำตาลทะเบียนตรงรุ่น แต่งบ้าง

ขับแบบที่พี่เจอเลยคับ .. ผมเคยขับ 330 น้าา แต่ไม่เกรียนขนาดน้้น
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 07:47:39 »
ประเภทนี้ต้องฉีกเป็นกิโล
จะได้หายเกรียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:00:11 โดย redsun »

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 08:33:05 »

ผมเคยเจอรถตู้ที่วิ่่ง กทม-หัวหิน แถวๆช่วง สมุทรสงคราม ผมวิ่งอยุ่ปะมาน 150 เห็นอาไรสูงๆมาจากข้างหลัง 5555 ล้อเดิมด้วย มา 170 แน่โคดแรง

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 08:48:08 »
ใครที่มีครอบครัวแล้ว จะไม่คิดเเบบนี้ผมเชื่อย่างนั้่นนะ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:07:23 »

ผมเคยเจอรถตู้ที่วิ่่ง กทม-หัวหิน แถวๆช่วง สมุทรสงคราม ผมวิ่งอยุ่ปะมาน 150 เห็นอาไรสูงๆมาจากข้างหลัง 5555 ล้อเดิมด้วย มา 170 แน่โคดแรง

ขออนุญาตเพิ่ม ไตรตั้น ด้วยครับ ของเค้าแรงจริงจรี้งง

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:10:58 »
 อ้าวใช้ E46 7 ปีกว่าๆ เพิ่งรู้ว่ารถเราเป็นแว้นประจำชาติไปซะล่ะ :'(

ออฟไลน์ pinominol

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:34:21 »

แบบนี้เค้าเรียกคนในวงการตัวจริงแบบเกรียนแพ้ไม่เป็นเค้าเรียกหัดเดินไม่รู้มารยาท

popdemonic

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:38:11 »
e46 330 สีไรคับ

ถ้าสีน้ำตาลนี่ผมเจอแทบจะประจำเวลาขึ้นทางด่วน สีน้ำตาลทะเบียนตรงรุ่น แต่งบ้าง

ขับแบบที่พี่เจอเลยคับ .. ผมเคยขับ 330 น้าา แต่ไม่เกรียนขนาดน้้น

สีดำ ล้อHamann PG2ขอบ19 ทะเบียนเป็นหมวดใหม่ น่าจะซื้อมือสองมา ทะเบียนผมจำได้แม่น 

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:44:43 »
น้องหนูเผือก หรือไม่ก็ หนูหริ่ง

คือรถอะไรเหรอครับ พี่จิมมี่
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:07:31 »

อย่าลืม วีออส แจ๊ส และอีโค้คาร์ทั้งหลายด้วยครับ

วัยรุ่น วัยแรง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:20:43 »
ในใจผมมีแต่หนูนา   :D :D :D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

promt

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:53:39 »
ที่เจอคือ D-Max ติดไฟซีนอน มักซิ่งครับ

และ ViGo เปลี่ยนยางใหญ่ ก็ชอบซิ่ง

np72

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:23:30 »

ฮ่าๆ พูดได้ดี

ออฟไลน์ wanarat7777

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:25:14 »
เคยเจอมาสด้าสามแต่งซิ่ง ขับหวาดเสียวบนทางด่วนจี้ชาวบ้านไปทั่ว ผมก็เลยไปกวนประสาท แล้วก็แซงหายไปไกล ซักพักไม่เห็นเค้า ผมเลยชะลอ พอผมจะลงทางด่วนเจอเค้าตามมาแต่จะตรงไป เค้าก็เปิดกระจกแล้วก็ให้นิ้วกลางทันที แบบก็งง งง คุณขับรถกวนประสาทชาวบ้านทั้งถนน แข่งก็แพ้ แล้วก็ยังทำนิสัยห่วยๆ

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 14:00:13 »
โดนหางเลขเหมารวมไปซะงั้น 5 5 5 
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 14:32:54 »

อย่าลืม วีออส แจ๊ส และอีโค้คาร์ทั้งหลายด้วยครับ

วัยรุ่น วัยแรง

อืม สรุปแม่งตีนผีทุกคันอะ อยู่ที่คนขับ 555+

ผมว่าเรื่องแค่นี้ไม่น่าจะโกรธแค้นอะไรเลย มันเวอร์ไปป่าว คนเราก็บ้า

แต่ผมว่าเค้าคงทำใจไม่ได้หรือเปล่าเพราะตัวเองเป็นถึง BMW E46 330i

แต่โดน พี่ จขกท. ทิ้งห่าง แล้วพี่ ขับรถอะไรครับ

ปล.ผมโดนบ่อยมาก e36 e46 e39 เนี่ยประจำชอบจี้ตูด ไม่ได้เป็นทุกคันนะ แต่ส่วนใหญ่ผมเจอมากกว่ากระบะ อีก

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 14:34:34 »
เคยเจอมาสด้าสามแต่งซิ่ง ขับหวาดเสียวบนทางด่วนจี้ชาวบ้านไปทั่ว ผมก็เลยไปกวนประสาท แล้วก็แซงหายไปไกล ซักพักไม่เห็นเค้า ผมเลยชะลอ พอผมจะลงทางด่วนเจอเค้าตามมาแต่จะตรงไป เค้าก็เปิดกระจกแล้วก็ให้นิ้วกลางทันที แบบก็งง งง คุณขับรถกวนประสาทชาวบ้านทั้งถนน แข่งก็แพ้ แล้วก็ยังทำนิสัยห่วยๆ
ไหนๆจากกันแล้วน่าะปารองเท้าใส่รถมัน ทำตัวแบบนั้น

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:47:32 »
ขับรถจะไปซอยร่วมฤดี เจอBMW E46 330i แต่งเต็ม แต่ไฟหน้าไม่เปิด เปิดแต่สปอร์ตไล้ท์ใส่Xenon แยงตาๆหน่อย
ไฟหรี่สีม่วง ผมเห็นเขาไล่จี้ตูดชาวบ้าน แบบจี้ติดตูดประมาณว่าต้องหลบเดี๋ยวนั้นเลย จังหวะรถโล่งไอ้เราก็แอบ
นิสัยกวนประสาทหน่อย ไหนลองไปอยู่ท้ายรถดูหน่อยซิเท่านั้นหละ ของขึ้นทันที คราวนี้ซัดใหญ่เลย ไอ้เราหละขำๆช่วง
ทางด่วนหน้าเซ็นทรัลพระราม3 ไม่มีรถเลยลองให้ดูขำๆ เอาให้ชัดๆซักดอกนึง เอาให้ทิ้งยาวๆเลยแล้วก็เลิก ไม่อยากไปมุดไปมุดมา
เกรงใจคนบนถนน พอมีรถผมก็ผ่อนลงมาขับปกติ  แกตามพอผมเปิดไฟเลี้ยวจะเปลี่ยนเลนเพราะเลนซ้ายมันช้า
คราวนี้พี่แกมาข้างหลัง แล้วก็รีบเร่งแล้วแกล้งหักพวงมาลัย
มาเบียดเรา เราก็รู้อยู่แล้วว่า มาแนวนี้ บอลแพ้คนไม่แพ้แล้วนิหว่า แบบนี้ไม่ยุ่งด้วยแล้ว คราวนี้ออกลายนักเลง คราวนี้ไม่มุดแต่ปาด
หน้าชาวบ้านเขาแบบกระชั้นชิดจนชาวบ้านเค้าบีบไฟสูงใส่ กันทั้งถนน ผมหละงง ในใจยังนึกโมโหอยู่ว่า ของแค่นี้มันเจ็บแค้นถึงขนาดต้อง
โชว์สเต็ปห้าวบนถนนขนาดนี้เลยหรอเปลี่ยนเลนแบบขวาสุดไปซ้ายสุด เอาเลยครับ หนำซ้ำยังพยายามจะวางมิดอีก ขับรถมา
ผมว่าเจออีตาเนี่ยแหละ เพี้ยนสุดแล้ว มันอะไรจะขนาดนั้น คนเรามันจะแพ้กันไม่เป็นเลยหรือไง ไอ้เราก็ผิดตรงที่ดันไปแหย่หนวดเสือเข้า
อีก แต่มันก็นึกไม่ถึงว่าจะซีเรียสขนาดนี้ มารยาทแย่มากจริงๆ   

เหมือนที่ผมโดนวีโก้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลย  ดีแล้วล่ะครับคุณป็อปฯที่ไม่เปนไร บางครั้งคนพรรณนี้ลืมตัวว่าแพ้ไม่เป็น ไม่คุ้มๆจริงๆ
The love of automobile will be never cease