ผู้เขียน หัวข้อ: civic โดนมอไซชน ช่วยแนะนำศูนย์ซ่อมตัวถังและสี ของ Honda หน่อยคับ  (อ่าน 10755 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
เมื่อวันศุกที่แล้ว พี่วิคโดนมอไซพุ่งมาชนใส่ที่ซุ้มล้อหน้า ยุบไปอย่างเยอะ เศร้าคับ กำลังจะเปลี่ยนป้ายขาวก้โดนซะแล้ว

ขอรบกวนพี่ๆน้องๆช่วยแนะนำ ศูนย์ซ่อมตัวถังและสี ของhonda งานเนียนในกทม หน่อยคับ
ตอนนี้เล็งศูนย์ตรงถนนนราธิวาสไว้คับ ไม่รู้ว่าจาดีรึป่าว

หรือซ่อมอู่ดีกว่าคับ??  ขอคำแนะนำด้วยคับ

ขออภัยคับ ไม่มีรูปประกอบ เหนแล้วมันช้ำใจ T-T

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
เท่าที่เคยซ่อมมา ผมว่างาน ศูนย์พระราม 4 ถูกใจสุดครับ

อีกที่ ตรงกาญจนา แต่ไกลไปหน่อย

ที่ไม่ชอบเลยคือ พระราม 2 และก็สาทร ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ slate

• Full Member
ศูนย์พระราม3 บางคอแหลม ก็น่าจะดีนะคับ ส่วนที่สาธรนี่ หลีกให้ไกลๆเลยคับ

• **
ขอบคุนสำหรับทุกคำแนะนำคับ

ยังเปิดรับทุกคำแนะนำนะคับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ผมไปเคลมสีกันชนท้าย Jazz มาที่ศูนย์เอกอินทรา...สีเพี้ยนครับ 555 เศร้า :'(
แต่ที่ทำงาน City ขาวมุข โดนชนเหนือซุ้มล้อหลังมา ทิ้งไว้จนสนิมกิน  ไปเคลมที่ศูนย์รัชดา
งานดีกว่าผมมากมาย ขนาดทั้งเคาะทั้งโป้วสีนะ ขาวมุขด้วยนะ...ลองดูเป็นข้อมูลละกันนะครับ
บางทีแล้วแต่อารมณ์ช่างด้วย 555

ออฟไลน์ pongisra

ถ้าเยอะแนะนำบางนาครับ BTS อุดมสุข

แต่ก็ไม่รู้เดี๋ยวนี้เป็นยังไง ครั้งล่าสุดที่ใช้บริการมาก็หลายปีมากแล้ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
รถสีอะไรครับ? ถ้าขาวก็ทำใจเรื่องเพี้ยนแน่นอน

และเรื่องการทำสีที่ศูนย์ ผมไม่แนะนำสักศูนย์ครับ

ห่วยทุกศูนย์ ผมลองมาหลายศูนย์ หลายยี่ห้อแล้ว

ผลงานแย่ ประกอบกลับก็ไม่เคยได้รูป ทั้งที่เปลี่ยนชิ้นใหม่

ออฟไลน์ adis

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้กลับมาเหมือนเดิมเร็ว ๆ ก็แล้วกัน
ไม่ต้องคิดมากครับ เรื่องธรรมดาเลย ผมก็โดนมาเยอะครับ
แต่ผมไม่เคยเอาเข้าศูนย์นะ เข้าอู่ในเครื่อประกัน ลองเช็คดูว่าอู่ไหนนะครับ
อู่นอกทำดีกว่าเร็วกว่า

ออฟไลน์ ^Yimm@^

บางนา อุดมสุข โอครับแต่รถเยอะมากมาย
พระราม3บางคอแหลมก็โอนะ แต่จขกทอยู่แถวไหนครับ
รถใหม่ซ่อมไม่เพี้ยนหลอกครับ สียังใหม่ทั้งคันไม่เหลืองไม่ซีด

• **
ขอบคุนพี่ๆทุกคนกับทุกๆคำตอบคับ

รถผมสีขาวคับ ทำเสดสีเพี้ยนแน่นอน ทำใจคับ+.+
ผมอยู่แถวบางซื่อคับ
 แต่ถ้าศูนย์พระราม 3 พระราม 4  อุดมสุข ผมก้สะดวกนะคับใกล้บ้านแฟน ไม่ลำบากเท่าไร

เข้าซ่อมอู่ดีกว่ารึป่าวคับ มีอู่ไหนแนะนำบ้างคับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ที่อุมดมสุขรู้สึกว่าจะเป็นศูนย์ใหญ่ ฝีมือน่าจะโอเคอยู่ ข้างหลังใหญ่มาก แต่ไม่เคยทำ

ที่พระราม 4 เคยทำมา ฝีมือรับว่าอยู่ในขั้นพอใจ แต่ระบบไฟต้องเข้าไปแก้1ครั้งไม่ซีเรียส

แต่ปัญหาจริงๆคือ cd ในเครื่องทั้ง6แผ่นหายยกเซตเลย แผ่นแท้ด้วย ยังถ้าเข้าศูนย์นี้ก็ระวังเรื่องทรัพสินด้วย

• **
ขอบคุนมากคับ

CD หายไม่กลัว ผมกลัวจาถอดอย่างอื่นไปด้วยมากกว่า

ออฟไลน์ Sappe!

ผมรถสีดำ เคลมที่ศูนย์ฮอนด้าชลบุรีครับ โดนชนที่ประตูเค้าเลยถอดแต่ประตูไป

สีลื่นปกติดีครับ แต่สีรถเก่าไปหน่อย แต่ถ้าไม่ตั้งใจดูแทบเลยครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมมีอู่นึงที่ผมไว้ใจได้ อยู่แถวดอนเมืองอ่ะครับ ถ้าสนใจ PM หาผมครับ

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะ แต่งานเค้า ผมประทับใจจริงๆ

ปล.อู่แกไม่รับประกันนะครับ รู้สึกว่าต้องสำรองจ่ายก่อน