ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่า Accord2013 ทรงแบบนี้เหมาะกับสีอะไรที่สุดครับ  (อ่าน 11536 ครั้ง)

อยากถามความเห็นเพื่อนๆครับ เพื่อนๆคิดว่า Accord2013 ดีไซน์เส้นสายแบบนี้ เหมาะกับสีอะไรที่สุด

เผื่อใคร งง คำถาม อธิบายเพิ่มเติมนิดนึงว่าไม่ได้ถามถึงสีที่เพื่อนๆชอบ แต่ถามบนแนวคิดที่ว่ารถแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่น มันมีดีไซน์เส้นสายที่แตกต่างกันทำให้บางรุ่นสีนี้สวย อีกรุ่นต้องสีนี้ถึงจะสวย ^^

เช่น BMW series5 ผมคิดว่าต้องสีเทาเท่านั้นถึงรถจะดูสวยที่สุด เพราะทำให้เห็นเส้นสายตัวรถชัดเจน
แคมรี่ avc40 กับ เทียน่าตัวปัจจุบัน มีส่วนโค้งมนที่ลงตัว เลยทำให้สีขาวดูสวยที่สุด

แล้ว Accord ใหม่ ในสายตาเพื่อนๆคิดว่าสีไหนสวยที่สุดครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
สีดำครับ เวลาตัดกับโครเมี่ยมจะดูหรูหราที่สุดครับ :P

ดูขรึมเข้ม โมเดลนี้มันมาแนวหรูๆ เข้มๆ อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2013, 23:51:46 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ BOBOz

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยกะความคิดที่ว่า สีดำตัดกะโครเมี่ยมทำให้ดูเด่นชัดยิ่งขึ้น แต่แอคคอดยังไม่เคยเห็นตัวจริงครับ เลยยังไม่ออกความเห็น

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
รถใหญ่ๆ ไฟสวยๆต้องสีดำครับ มันจะมีหลายมิติ แต่งดุได้ง่าย

ออฟไลน์ AkE

สีขาวววคับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Dejavu กับกระทู้ 320i ข้างล่าง
รอออกมาวิ่งบนถนนให้ครบสีดีกว่าครับ
บางสีสวยในรูป
บางสีคันจริงสวย
บางสีลงชุดแต่งถึงสวย
บางสีมองนานๆถึงสวย

แต่ยังไม่เปิดตัวในไทยนี่สิ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
silver สำหรับ Accord ไม่ว่าจะเป็น gen ไหน ก็ถูกใจและสวยมากในสายตาของผมเสมอ   8)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ยอมรับว่าสีดำสวยครับ สำหรับอะครอร์ดตัวใหม่ แต่ก็แอบเหล่สีขาว เพราะเห็นในคลิ๊ปของอเมริกา  เอ๊ะ ! ยังไงกันแน่  :D :D

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ขาวครับจะเอามาใส่ล้อซิ่ง ;D
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
สีดำเช่นกันครับ  :)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ตอน G8 ผมก็ว่าสีดำสวยที่สุด พอเป็น G9 ก็เลยคิดว่าเป็นสีดำเหมือนเดิมครับ ต้องรอดูคันจริงอีกที

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
อีกสักรูป ;D
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Sappe!

สีดำครับ

แต่ถ้าแต่ง สวยหน่อยก็ขาวครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ KIAT

สวยนะ คล้ายEคลาส บวกกะBMW  ;)

ออฟไลน์ tomtiam

• **
ปกติขับรถสีขาว ถามว่าสวยไหม สวยครับ แต่ดูแลยาก
สีดำสวยเหมือนกัน ตอนล้างใหม่ๆสวยมาก แต่ถ้าเจอฝุ่น ไม่สวยไปเลย
เชียร์สีบรอนซ์เงินครับ แตกต่างดี ;D

ออฟไลน์ panerai

สีดำครับ แต่ถ้าใช้จริงๆนี่ถึงกะมึน ขนแมว คราปน้ำฝน ขี้นก ขี้ตุ้กแก เห็นชัดสุดๆครับ สีบรอนด์นี่กลางๆแต่ดูแลง่ายมาก

promt

• บุคคลทั่วไป
สีขาว

สีดำ

สวยทั้ง 2 สี แต่ต้องเป็นคนขยันล้างรถ ขัดเคลือบบ่อยๆ

ออฟไลน์ Guy y

สีดำครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดำ
ขาว
เงิน

สีเงินผมว่าดูหรูหราได้ใจเลยจริงๆสำหรับ G9

ออฟไลน์ NaNaNa

ผมขอ สีขาวละกัน เอามาแต่งซะหน่อย

ลงล้อใหม่สีดำไปเลย

ออฟไลน์ GMUGEN

• **
ดำ
ขาว
เงิน

สีเงินผมว่าดูหรูหราได้ใจเลยจริงๆสำหรับ G9

ใช่ครับ ผมก็ว่าสีเงินครับ ที่เกาหลีใช้สีนี้เปิดตัว หรูมากโดยเฉพาะรุ่น TEC อารมณ์เหมือนรถยุโรปราคาแพงเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 11:32:25 โดย GMUGEN »
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ ponggu52

แต่งหรู สีดำ
แต่งซิ่ง สีขาว แม็กซ์ดำ

มอง accord ทางด้านข้างแอบเหมือน BMW นะผมว่า