ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสนใจจะซื้อ honda freed ไปลงชื่อรวมเพื่อขอเงื่อนไขพิเศษได้  (อ่าน 5724 ครั้ง)

ออฟไลน์ ThaiBank

• Newbie
  • *
กำลังสำรวจจำนวนกันอยู่ 

http://thaifreed.com/index.php?topic=259.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
1. อย่าหวังว่า Honda จะสามารถลดราคาเงินสดให้คุณ ได้เกินกว่า 2 หมื่นบาท ในช่วงแรกที่รถเปิดตัวเลยครับ
ผมค่อนข้างจะเชื่อว่า ยากที่จะเป็นไปได้ เขาจะรักษาราคา ให้ได้มาตรฐานเดียวกันทุกศูนย์เป็นหลักหนะครับ

2. งานนี้ ถ้าจะคุย ให้คุยกับ ตัวเจ้าของดีลเลอร์โดยตรงไปเลยน่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่าคุยกับพนักงานขาย หนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อาจจะมีโอกาสได้ส่วนลดบ้าง แต่อาจจะต้องแลกกับการที่ไม่ได้ของแถมอะไรติดรถเลย

ส่วนมากเท่าที่เห็นเวลาฮอนด้าเอารุ่นใหม่ๆมา ก็ไม่ค่อยแถมอะไรอยู่แล้ว สมัยก่อนยังมีแถมประกัน
แถมเบาะหนัง สมัยนี้นี่ไม่แถมแบบเมื่อ 5-6 ปีก่อนแล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

จะว่าไป ของแถมมันก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะแพน

คือ ของแถมสำหรับการซื้อรถที่เรามองว่าจำเป็นหนะนะ
อย่างมากก็ กรอบป้ายทะเบียน พรมปูพื้้น (ควรเป็น พรม ไม่ใช่ผ้ายาง)
ฟิล์ม บอกตรงๆว่า ไปหาติดเอาร้านข้างนอกเองจะดีกว่า แม้ส่วนใหญ่จะแถมของที่ใช้ได้
เช่น 3M Lamina V-Kool มาให้ แต่ส่วนใหญ่ฝีมือติดตั้ง ไม่ได้เรื่อง รถข้าพเจ้านี่ก็หนึ่งคันละ
เพราะให้เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ นั่นแหละ ติดกันเอง

ส่วนเคลือบกันสนิม เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแถมแล้ว
พวก เคลือบสีรถเนี่ย ไม่ค่อยแถม แต่ต้องดูยี่ห้อให้ดีๆ
ถ้าเป็น โชว์รูม ฮอนด้า หลายๆแห่ง มักจะแถม บัตรกำนัลบริการเคลือบสีของยี่ห้อนึงมาให้
ซึ่ง มีชื่อเสียงมากเรื่องความห่วยแตก ก็ไม่ต้องไปใช้บริการ

ส่วนของแถมที่เรียกว่าประเสริฐ คือ ประกันภัยชั้น 1 ทุนเต็ม ซึ่งคงไม่มีใครแถมให้หรอก
ส่วนใหญ่ มีแต่ ประกันชั้น 1 ทุนประกัน 80% ของราคารถกันทั้งนั้น

แต่ถ้าเป็นรถยุโรปเนี่ย ของแถมจะต่างออกไป
เช่นถ้าเป็น BMW ขั้นต่ำคุณต้องมี BSI โปรแกรมการบำรุงรักษารถ 5 ปี
ปกติ เขาเอาไว้ขาย แต่ส่วนใหญ่ เซลส์มักจะจับแถมให้ลูกค้า
ซึ่งก็ถือเป็นเรื่องดีของลูกค้า เพราะเวลามีปัญหา ก็จับเคลมมันลูกเดียวเลย
ที่เหลือ ก็ แล้วแต่ว่าจะตกลงอะไรกัน

อย่างไรก็ตาม ขอส่วนลดเงินสดให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้ และเท่าที่ เซลส์ เขาพอจะมีคอมมิชชัน เหลือเอาไว้
ให้เขาสัก 5,000 - 10,000 บาท ต่อการขายรถให้คุณ 1 คัน ดีกว่าครับ

ถ้าอยากจะได้ของแถมเยอะๆ อย่าทำตัวเรื่องมาก อย่าถึงกับขอนั่นขอนี่มากไป
ดูหน้าเซลส์ อ่านโหงวเฮ้งให้ดีๆ พยายามอย่าคุยกับคนที่ มีแววตาชนิดที่รู้เลยว่า ข้าเกิดมาเพื่อฟัน
หรือมีชื่อจีนว่า "หวังฟันเจ้า"

ถ้ามาแบบไม่รู้เรื่องอะไร บอกไปตรงๆว่า "น้อง คือ ตรงๆนะครับ พี่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยจริงๆ
ยังไงน้องช่วยดูให้พี่หน่อยได้ไหม รถคันนี้รถคันแรกในชีวิตพี่่ พี่ทำงานเก็บเงินมาอย่างหนัก
ยังไง พี่ฝากน้องรบกวนดูให้พี่นิดนึงได้ไหมครับ" ประมาณนี้

ถ้าเจอเซส์ที่ดี เขามักจะช่วยเหลือคุณเต็มที่ ชนิดเอาให้คุณประทับใจไม่มีวันลืมไปเลยทีเดียว
และถ้าเจอเซลส์ประเภทนี้ โชคดีอย่างที่สุดของคุณแล้วละครับ!

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
ผมก็ประทับใจแบบไม่มีวันลืมเลยจริงๆครับพี่จิม

ดีลเลอร์ หรือผู้จัดการศูนย์ ไม่คิดอะไรมากไปกว่า ว่า ขอให้ของที่เราขายอยู่ มันขายดีขึ้น
และรายได้กลับมาหาเขา ซะที แค่นั้นครับ เขาไม่คิดหวังจะช่วยโปรโมทรถอะไรกันนักหรอกครับผม

ส่วนเรื่องของน้องภัทฯ ประสานให้แล้วนะครับ ตามที่คุยกันทางโทรศัพท์

ออฟไลน์ ???????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ::??????...??????::
แวะเข้ามาอ่านครับ

และขำ

"หวังฟันเจ้า" นี่แหล่ะ

555
...??????????????????????????????...???????????????????? ????????????????????...

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
ชอบคำพุดพี่จิม

เอาเปนว่า ประกันชั้น 1 อ่ะพอแล้วสำหรับผมอ่ะ

อย่างอื่น 0 ทำห่วยๆ มาัท้งนั้น
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่จะไปทำอย่างนั้น  เพราะว่าเป็นรถใหม่ อย่างดีมีให้เล่นก็แถมประกัน ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ประกันหรอคับ ผมว่าเลิกคุยเรื่องแถมประกันกับยี่ห้อนี้กับรถรุ่นที่เปิดตัวใหม่ได้เลยคับ :-\
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอ Accord 3.5V6 เป็นของแถมครับ