ผู้เขียน หัวข้อ: // ความเปลี่ยนแปลงในคอลัมน์ Spyshot ที่ต้องขอความร่วมมือจากทุกท่าน //  (อ่าน 17794 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
ถือว่าเสริมทัพติดปีกให้เว็บขึ้นไปอีก

ผม...อ่าน-ดูฟรี.....
แต่ยินดีสนับสนุนทุนรอนเล็กๆน้อยๆหากมีโอกาสนะครับ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ settavut

• First
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ bigboom

• Newbie
  • *

ป.ล. อยากรู้จริง ๆ ครับว่า เว็บ HLM ได้รายได้มาจากไหน
และผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ที่จะทำให้เว็บนี้มีรายได้เยอะ ๆ

ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ

เว็ปจะมีรายได้จากค่าโฆษณาครับ และเอเยนซี่จะพิจารณาจากยอดวิวต่อวันต่อเดือนของเว็ปนั้น ๆ
ถ้ายอดวิวสูง โฆษณาก็ไหลเข้าเยอะ ( ยิ่งยอดวิวสูงมาก ๆยิ่งตั้งราคาเรียกเก็บค่าโฆษณาได้สูงตามไปด้วยครับ )

สำหรับผมในฐานะที่เข้ามาอ่านเอาสาระประโยชน์ที่ชื่นชอบจากที่นี่ทุกวัน ขอขอบคุณคุณจิมมี่และทีมงานมาก ๆครับ

ออฟไลน์ LApU

• Newbie
  • *
พี่ครับ มีหลายคนแจ้งความประสงค์ที่จะช่วยเว็ปแล้วครับพี่ Jimmy
รับไว้เถอะครับ!!!!
ผมเคยจ่ายค่านิตยสารหลายร้อยต่อเดือน....หลังจากผมเจอเว็ปนี้ก็เกือบจะไม่ต้องจ่ายอะไรเลย
ผมอยากช่วยลดภาระของเว็ปครับ!!!!!
บอกเบอร์บัญชีเลยครับ   ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พี่ครับ มีหลายคนแจ้งความประสงค์ที่จะช่วยเว็ปแล้วครับพี่ Jimmy
ผมเคยจ่ายค่านิตยสารหลายร้อยต่อเดือน....หลังจากผมเจอเว็ปนี้ก็เกือบจะไม่ต้องจ่ายอะไรเลย
ผมอยากช่วยลดภาระของเว็ปครับ!!!!!

ตอนนี้ยังไม่ต้องครับ
ไว้เดือดร้อน ไม่เหลือโฆษณาบนหน้าเว็บกันก่อน แล้วจะตั้งกระทู้ขอรบกวนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ponggu52

ป.ล. อยากรู้จริง ๆ ครับว่า เว็บ HLM ได้รายได้มาจากไหน
และผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ที่จะทำให้เว็บนี้มีรายได้เยอะ ๆ

ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ

เว็ปจะมีรายได้จากค่าโฆษณาครับ และเอเยนซี่จะพิจารณาจากยอดวิวต่อวันต่อเดือนของเว็ปนั้น ๆ
ถ้ายอดวิวสูง โฆษณาก็ไหลเข้าเยอะ ( ยิ่งยอดวิวสูงมาก ๆยิ่งตั้งราคาเรียกเก็บค่าโฆษณาได้สูงตามไปด้วยครับ )

สำหรับผมในฐานะที่เข้ามาอ่านเอาสาระประโยชน์ที่ชื่นชอบจากที่นี่ทุกวัน ขอขอบคุณคุณจิมมี่และทีมงานมาก ๆครับ

ขอบคุณมากครับ
จะเข้ามาดูบ่อยขึ้นกว่าเดิมอีกเท่าตัว
เว็บจะมีรายได้เพิ่มขึ้น อิอิ

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member

+1ครับ ยินดีมากๆที่จะช่วยยเวปครับๆๆ ;D ;D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณ มากครับที่นำสิ่งดีมาให้เราได้อ่านครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ ;D

ผมก็เป็นอีกคนที่ยินดีสนับสนุนเว็บ HLM เช่นกันครับ ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Zahnarzt

ขอบคุณครับพี่ๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากๆครับ สุดอดมากครับพี่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ kaiparotra

• **
จริงๆแล้วไม่ค่อยชอบเสนอหน้าตอบ ชเลีย ซักเท่าไหร่ทั้งที่่ดูตลอด
แต่ครั้งนี้อดไม่ได้  เพราะมันมีผลกับหน้า new arrival หน้าหลักที่ชอบดู
และเข้าบ่อยวันละหลายๆครั้ง ยอมรับในความขยันของทีมงาน
โดยเฉพาะ hommyฯ  จอมอัพเดด  ดูจนไม่มีอะไรดูจึงมาหน้าเวบบอร์ด
ที่เดี๋ยวนี้ สมาชิกบางคนก็ขยันซะจน กระทู้อยู่ไม่ทันจะถึงวันตกหน้าซะแล้ว
บางคนยังไม่ทันดูหน้าหลัก  ก็ทะลึ่งโพสบอร์ดซ้อนหน้าหลักซะงั้น

ขอเป็นกำลังใจให้ จิมฯผู้การฯและทีมงาน  ในการทำสิ่งที่ถูกต้อง
ส่วนผมก็ขออ่านที่นี่เป็นที่หลักต่อไป  ถ้ามีอะไรก็แจ้งกันมานะครับ

ออฟไลน์ decptt

ให้พวกผมช่วยกันแบบตามรูปได้ไหมครับ
ด้วยความยินดี
และขอบคุณสำหรับเวป HLM ที่ทีมงานได้สร้างและรังสรรค์มาเป็นอย่างดี
ปล. ผมตัดตัวนี้มาจากเวปที่ผมใช้บริการบ่อยๆครับ ^_^

ออฟไลน์ osprey

• **
 ;D ขอบคุณคุณ J!MMY และทีมงานครับ

พร้อมสนับสนุน เว็บ HLM เสมอครับ  :)

ออฟไลน์ ROBoCon RT

• Newbie
  • *
รับทราบครับ ::) ::)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รับทราบครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
รับทราบครับผม
2010 VIOS

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
ขอบคุณครับ ที่มีอะไรดีๆมาให้กับผู้อ่านอยู่เสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 08:00:38 โดย Nonthacha »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ไม่อยากให้ต้องบริจากอะครับ เดียวจะกลายเป็นแบ่งกลุ่มกัน

แต่ผมอยากได้ของ rare item มากกว่า เช่น ทำ model ติดรถ ไม่ใช่ sticker club นะครับ
ทำจำนวนจำกัด อะไรมาณนี้ สำหรับผม มัน Ok เลย หรือทำเสื้่อออกมาจำกัด ผมรับได้ จะจองเลยแหละครับถ้าทำมา (ขอ size ใหญ่หน่อย เป็นใช้ได้)
+ค่าจัดทำ เอามาบริหารเว็ปต่อไปอนาคตจะได้มีอะไรดีขึ้นกว่านี้อีก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nikle_pk

ที่นี่ไม่ใช่ WEB เพื่อธุรกิจ

ผมรัก HLM มากๆครับ

มุ่งมั่นและยึดแนวทางนี้ตลอดไปนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ขอขอบคุณทีมงาน hlm ที่มอบสิ่งดีๆให้ผู้อ่านเสมอมาครับ
 :)

ออฟไลน์ Nuzz

ขอบคุณจากใจจริงครับ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอบคุณมากครับและนับถือมากด้วยที่ไม่ทิ้งอุดมการณ์มาตั้งแต่ก่อร่างสร้างเว็ปมาใหม่ๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

ป.ล. เมื่อไหร่จะมีกิจกรรมครับ ถ้ามาเยี่ยมชมโรงงานซูซุกิขอไปด้วยนะครับจะนั่งรอหน้าโรงงานเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tuxedo

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ไม่เคยคิดเลยว่าจะมีเว็บดี ๆ แบบนี้เกิดขึ้นในประเทศไทย จะติดตามตลอดไปครับ

ออฟไลน์ a_mad45

• **
ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ทีมงาน HLM มีผลงานดีๆและถูกต้องต่อไปครับ  ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ขอบคุณคุณจิมมี่ และ ทีมงานทุกท่าน สำหรับเนื้อหาดีๆ ที่หาอ่านได้ที่นี่ด้วยคนครับ

ผมสงสัยอยู่หน่อยว่า ภาพ spyshot เหล่านี้ ก็สร้างประโยชน์ให้บรษัทรถยนต์เหล่านั้นมากมายอยู่แล้ว

การมีคนตามถ่ายให้หลุดมา จะโดยบริษัทรถรู้เห็นเป็นใจหรือไม่

ประโยชน์ก็ตกแก่ค่ายรถยนต์ทั้งนั้น ที่มีคนมาตาม follow อยู่ตลอด เพราะมองในมุมกลับกัน ถ้าผู้บริโภคไม่สนใจรถมันจะขายได้ดีหรือเปล่า เหมือนดาราแหละ ดังได้เพราะคนตาม แต่มาเก็บเงิน หาเงินกับตรงนี้ มันใช่แล้วหรือ

ระบบของเค้า ก็ยังสามารถเอามาหากินกับเว๊ป ซึ่งก็ทำงานแบบที่เรียกว่า วงการเดียวกัน เกื้อหนุนกันทั้งทางตรง และ ทางอ้อมอยู่แล้ว คิดเเล้วเจ็บใจแทนครับ

ด้านนึงก็เข้าใจอยู่เรื่องลิขสิทธิ์ หรือ ละเมิดอะไรต่างๆ แต่มันก็ข้องใจอยูดี ถ้าท่านใดมีข้อมูลแนะนำให้ผมตาสว่างขึ้นก็รบกวนด้วยครับ

นอกเรื่องอีกแล้วผมขออภัยด้วย

ออฟไลน์ Monn

ขอบคุณครับผม
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ KIM NNC

ขอบคุณทีมงาน HLM ทุกคนจากใจครับ ที่ทำเพื่อผู้อ่านอย่างพวกเราโดยที่ไม่คิดเรียกร้องสิ่งใดเลย

ใจพวกพี่หล่อมาก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณคุณจิมมี่ และ ทีมงานทุกท่าน สำหรับเนื้อหาดีๆ ที่หาอ่านได้ที่นี่ด้วยคนครับ

ผมสงสัยอยู่หน่อยว่า ภาพ spyshot เหล่านี้ ก็สร้างประโยชน์ให้บรษัทรถยนต์เหล่านั้นมากมายอยู่แล้ว

การมีคนตามถ่ายให้หลุดมา จะโดยบริษัทรถรู้เห็นเป็นใจหรือไม่

ประโยชน์ก็ตกแก่ค่ายรถยนต์ทั้งนั้น ที่มีคนมาตาม follow อยู่ตลอด เพราะมองในมุมกลับกัน ถ้าผู้บริโภคไม่สนใจรถมันจะขายได้ดีหรือเปล่า เหมือนดาราแหละ ดังได้เพราะคนตาม แต่มาเก็บเงิน หาเงินกับตรงนี้ มันใช่แล้วหรือ

ระบบของเค้า ก็ยังสามารถเอามาหากินกับเว๊ป ซึ่งก็ทำงานแบบที่เรียกว่า วงการเดียวกัน เกื้อหนุนกันทั้งทางตรง และ ทางอ้อมอยู่แล้ว คิดเเล้วเจ็บใจแทนครับ

ด้านนึงก็เข้าใจอยู่เรื่องลิขสิทธิ์ หรือ ละเมิดอะไรต่างๆ แต่มันก็ข้องใจอยูดี ถ้าท่านใดมีข้อมูลแนะนำให้ผมตาสว่างขึ้นก็รบกวนด้วยครับ

นอกเรื่องอีกแล้วผมขออภัยด้วย

Spyshot จะสร้างประโยชน์ให้กับบริษัทรถ ก็ต่อเมื่อ ในช่วงเวลาไล่เลี่ยกันนั้น
ไม่มีบริษัทรถค่ายไหน จะเปิดตัวรถยนต์ รุ่นใกล้เคียงกัน ออกมาชนกันครับ

ผู้ผลิตบางราย อาจสามารถวางแผน เอา Spyshot มาใช้ในการโปรโมทรถรุ่นใหม่ได้
มีบางค่ายเท่านั้นที่ผู้บริหารรู้เห็นเป็นใจ

แต่ตามปกติแล้ว ไม่ใช่ทุกค่ายที่ทำแบบนั้นได้ และส่วนใหญ่ ไม่มีใครอยากปล่อยให้หลุดรั่ว
ก่อนเวลาอันสมควร

การเผยแพร่ Spyshot นั้น ว่ากันตามตรงคือ เป็นการไปขุดเอาความลับบริษัทมาเผยแพร่
ความลับบางรายการ เขาอยากเผย แต่บางรายการ ถ้าเผยไปเร็วจนเกินไป คู่แข่ง ก็เอาไปใช้
ตัดหน้า หรือออกแคมเปญการตลาดดักคอ ซึ่งก็เคยมีมาแล้ว ทั้งในบ้านเรา และเมืองนอก

อีกทั้ง ถ้าเผยแพร่เร็วไป ความเกี่ยวพันกับผลกำไร การระบายสต็อกรถรุ่นเก่า
รวมทั้ง ราคาหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ ในเมืองนอก ก็จะได้รับผลกระทบครับ
ผู้ถือหุ้น อาจจะด่าได้ CEO จนถึงพนักงานระดับล่างผู้เกี่ยวข้อง อาจโดนปลดได้
แม้ในความจริง ไม่มีใครกล้าปลด CEO ด้วยเรืองแค่นี้กันก็ตาม

ผลกระทบที่ตามมา เยอะจนคาดไม่ถึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 09:07:29 โดย J!MMY »