ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ cr-v ปี2000 กินน้ำมันไหมครับ ถ้าติดแก๊สLPG จะดีไหม ขอคำตอบด้วยครับ  (อ่าน 22819 ครั้ง)

ออฟไลน์ lotte777

• Newbie
  • *
รถยนต์ cr-v ปี2000 กินน้ำมันไหมครับ ถ้าติดแก๊สLPG จะดีไหม ขอคำตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

รถ 13 ปี  มันพร้อมจะเสียทุกอย่าง   

ถ้ารับได้ก็ซื้อ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CR-V ผมว่ากินทุกโมเดลนะครับ

จับติด LPG เลยครับ ประหยัดดี สบายกระเป๋า

ออฟไลน์ YenChar

ส่วนอื่นๆมันสบายดีมั้ยครับ??

ถ้าไม่สบาย ถ้าต้องซ่อม
ติดแก๊สกี่ปีถึงคุ้ม คุณจะเปลี่ยนรถใหม่ก่อนหรือเปล่า

ถ้าสบายดี ดูแลดี
จับมันไปบูรณะ ตรวจสอบสภาพ อะไรเสียเปลี่ยน เช็คดีๆ
ติดแก๊ส ใช้ยาว

ออฟไลน์ No Trespassing

Gen 2 ใช่ไหมครับ

ส่วนนึงที่รถกินน้ำมันมาก เพราะคันเร่ฮอนด้างค่อนข้างไว เวลาแซงกดคันเร่งแค่นิดเดียว โปรแกรมก็จัดลงมาให้สองเกียร์ อัตราเร่งดี แต่ก็ซดเอาเรื่อง

แต่ส่วนตัวผมว่ากินไม่เท่าไรนะ ถ้ารู้จักเนียนคันเร่ง ไม่เปลื่ยนเกียร์เกิน 2,500 รอบ และไม่คิกดาวน์บ่อย วิ่งทางไกลระดับ 14 กม/ลิตร มีให้เห็นแน่ๆ

อย่างวี่งไป - กลับเมืองจันท์ - ศรีราชา - เมืองจันท์  น้ำมัน 1 ถังก็อยู่ครับ แต่ต้องขับไม่เกิน 100 นะ

แต่ถ้าติดแก๊สได้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ผมใช้G1 ปี 2001 อยู่  กินน้ำมันครับ  แต่อัตราเร่งดีกว่าG2 2.0 แบบชัดๆเลย  ติดแก๊สLPGอยู่ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร ตั้งวาล์วทุกๆ 40000โล   ตั้งแต่ผมได้รถต่อจากญาติมาซ่อมไปเกือบแสนแล้ว  รถอายุขนาดนี้ก็ทำใจไว้แล้วว่าใช้ไปซ่อมไปแน่ๆ  แต่จะทิ้งไปเอาคันใหม่ก็เสียดายที่ซ่อมไปเยอะแล้วขอใช้ซักพักก่อนให้หายเสียดายตังแล้วค่อยขาย ;D   

ถ้าให้แนะนำไปซื้อEco car  หรือเครื่อง 1500 มาขับสบายใจกว่าครับ 

แต่ถ้าอยากได้จริงๆแนะนำให้เตรียมเงินไว้ซ่อมต่างหากแสนนึง  อ้อ ถ้าซื้อเงินผ่อนซื้อรถใหม่ดีกว่านะครับ  เดี๋ยวเจอดอกเบี้ยมหาโหดแล้วจะมานั่งเสียดายทีหลัง   ;D

ออฟไลน์ grev

• Full Member
กินเอาเรื่องครับที่บ้านมีอยู่คันนึง
แต่ผมว่าที่น่าห่วงไม่ใช่เรื่องกินน้ำมันนะครับ
รถอายุขนาดนี้ คันที่บ้านผมซ่อมแล้วซ่อมอีกครับ
อาการล่าสุด2ปีหลัง
เปลี่ยน shock up
น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์รั่ว
ไดสตาร์ทเสีย เปลี่ยนใหม่
ซีลยางนู่นนี่นั่น
คอมแอร์ เจ๊งเปลี่ยนใหม่
รวมๆแล้ว3-4หมื่นครับ

ออฟไลน์ wannachat

เพื่อนใช้อยู่(ติดLPG)  เพราะ กินน้ำมัน

ออฟไลน์ ^Yimm@^

กินยังน้อยไปครับ ต้องแบบว่าเขมือบอ่ะบอกตรงๆทั้งซดทั้งอืด
เรื่องติดlpgนั้นเห็นในคลับเขามีคุยเรื่องนี้กันเยอะเพราะมันซดนี่แหละ
ลองเข้าไปหาข้อมูลในนั้นจะได้ข้อมูลและการบำรุงรักษาครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
CRV G1 ไม่นิยมติดแก๊สกันครับ

1. มันเก่า
2. มีปัญหาจุกจิกเรื่องหัวฉีดครับ

ออฟไลน์ WRD79

ผมใช้ G1 อยู่ครับ ติดแก๊สวิ่งมาเกินแสนกิโลแล้ว แต่ช่วงหลังๆมีปัญหาเรือ่งความร้อน แต่ก็แก้ได้ไม่มีปัญหาครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปีนั้นเป็นรุ่นที่สองแล้วหรือเปล่าครับ ยึดตามผลทดสอบ 2.4 นี่ประหยัดสุดใน CR-V ละ