ผู้เขียน หัวข้อ: // พนักงาน Honda ที่เอาเศษเหรียญลูกค้าในรถ โดนไล่ออกแล้วจ้ะ //  (อ่าน 18484 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
จากกระทู้ข้างล่าง ที่คุณ Nioka เอาคลิป พนักงาน อู่ซ่อมสี
ของ Honda Summit สี่แยกอุดมสุข ขโมยเศษเหรียญลูกค้า
มาเผยแพร่

จากการประสานงานกับทาง Honda Automobile Thailand
ฝ่ายประชาสัมพันธ์ ได้รับทราบเรื่องและติดตามให้จนทราบว่า

เหตุเกิดเมื่อ 15 มีนาคม่ี่ผ่านมา
วันที่ 16 มีนาคม  พนังานคนดังกล่าวถูกไล่ออกแล้ว
และทาง Honda ได้ดำเนินการขอโทษลูกค้้ารายนี้แล้ว

ดังนั้น เรื่องนี้ถือว่าจบแล้ว
ขออนุญาตนำกระทู้ออกจากระบบหน้าเว็บนะครับ

และถือเป็นคดีตัวอย่างที่เตือนใจลูกค้า
ว่าอย่าทิ้งของมีึค่่าใดๆไว้ในรถ  แม้แต่เศษเหรียญ

ส่วนพนักงานในทุกศูนย์บริการของทุกค่าย
อย่าคิดไม่ซื่อเด็ดขาด  เพราะถ้าโดนจับได้
หมดอนาคตทันทีแน่นอน

ปิดคดี

อ้อ  ฝากกระจายข่าวไปที่  civicckubthailand ด้วยนะครับ
ลูกค้าที่เว็บนี้  คือผู้ประสบเหตุ
ทาง Honda Summit นัดมาขอโทษแล้ว  และลูกค้า  รับทราบแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 19:01:23 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
นับว่าได้ใจสามารถแก้ภาพลักษณ์ได้ แต่สำหรับผมอาจรุนแรงไปหน่อยน่าเป็นการพักงานหรือหักเงินอะไรมากกว่า หวังว่าพนักงานคนนั้นจะคิดได้ไม่ทำอะไรอย่างนี้อีกต่อไป
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

np72

• บุคคลทั่วไป
สมควรโดน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แอบสะใจเล็กน้อยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เยี่ยมครับ พวกนี้เล็กๆน้อยๆยังขโมย เฮ้อ  :-\

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
 ;D ;D ;D ;D ;D  ซื่อกินไม่หมด  ( คต )กินไม่นาน  ;D ;D ;D ;D
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ NIKE

สมควรโดนไล่ออกแล้วครับ  >:(เรื่องจบๆไปซะที  ;D ;D

ออฟไลน์ boycatbay

สมควรได้รับโทษจะได้เป็นตัวอย่างให้คนคิดอย่างนี้
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับเคสนี้  สมควรโดนแล้วครับ  ต้องออกสถานเดียว  เอาให้หมดอนาคต จนกว่าจะกลับตัวได้

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ท่าทาง ตั้งใจรื้อค้นและขโมยมาก สมควรโดนให้ออกครับ

ออฟไลน์ slate

ประวัติเสียไปเลย ที่ไหนจะกล้ารับหล่ะทีนี้ ถือว่าข้าวแกงจานนี้ราคาแพงมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เยี่ยมครับผม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ McBoyz

• Newbie
  • *
ผมว่าไม่รุนแรงไปหรอกครับ สมควรแล้ว เสียภาพลักษณ์บริษัทใหญ่ เสียชื่อเสีย
เพราะการเห็นอกเห็นใจ การให้อภัยนี่แหละ เลยทำให้คนพวกนี้มีอีกเยอะในสังคม
เล็กๆน้อยๆมันยังขโมย หากมีของมีค่ากว่านี้ไม่ว่าในรถหรือของในศูนย์บริการ หากสบโอกาสก็คงไม่เหลือ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สมควรโดนครับ..

เพราะเก็บเงินไว้ในถุงผ้า เจตนาล้วนๆ แถมยังค้นรถเขาอีก.. >:( >:(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mewzabahl

เยี่ยมครับพี่จิมมี่  :)
จริงๆ น่าจะติดเเบล็คลิส ไปเลย ;)

GreenG

โหดมากไปครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
โหดมากไปครับ
ผมว่าสมควรแล้วครับพี่เต้ นี่ค้นหมดเลย แล้วยังหยิบถุงเงินออกมาแบบนั้น แล้วเอาเหรีญใหญ่ไป แล้วเอาเหรียญอื่นใส่ถุงกลับคืน แล้วก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SP

ผมว่าสมควรแล้วครับ ถึงจะดูเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่มัันส่งผลต่อภาพลักษณ์ของแบรนด์

และความไว้เนื่อเชื่อใจของเจ้านายที่มีต่อลูกน้องด้วยครับ ถึงปากบอกว่าจะกลับตัวกลับใจ

แต่ใครจะรู้ว่าเค้าทำได้จริงมั้ย แบบนี้ต้องตัดเนื้อร้ายทิ้งครับ คุณพ่อผมก็เคยเจอเคสประมาณนี้ครับ

คือลูกน้องแอบไปรับงานของลูกค้าพ่อผมแล้วไม่บอก แถมยังคิดค่าบริการเกินราคาด้วย แล้วลูกค้าเลยโทรมาถาม

ว่าทำไมคิดเงินค่าบริการแพงจัง พ่อผมก็งงว่าค่าอะไร ไม่ได้สั่งให้ใครไปทำอะไรนี่ คุยไปคุยมาเลยรู้ครับว่าลูกน้องแอบไปรับงาน

วันต่อมาโผล่หน้ามาทำงาน พ่อผมเรียกมาถามแล้วก็สั่งพักงานเลยครับ (พักงานของพ่อผมคือไล่ออกครับ)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
โกงครั้งเดียวคนจำไปตลอดชีวิต   

ออฟไลน์ f1rstgot

สมควรแล้วครับที่โดนไล่ออก มันเกินไปจริงๆ เหมือนกับเลี้ยงโจรไว้ในบริษัทด้วยครับ คนชั่วต้องโดนอย่างงี้ครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวผมจะส่งข่าวให้ทาง Civic club Thailand ให้เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 20:15:40 โดย Emission-Tester »
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ WRD79

ผมว่าเหมาะสมแล้วครับ ถ้าหักเงินหรือพักงาน ไม่มีเงิน ก็หาโอกาสทำอีก
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ผมว่ายังถือว่าน้อยไปด้วยซ้ำกับความเสียหายที่บริษัทได้รับ

อยากให้มีเคสแบบนี้เยอะ ๆ ไว้เตือนใจคนที่มักง่ายลักเล็กขโมยน้อยแบบนี้

บ้านนี้เมืองนี้จะได้น่าอยู่ขึ้น

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
กรรมติดจรวดครับ สมัยนี้
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เคสตัวอย่าง ทำผิดก็ต้องได้รับโทษ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Guy y

ต้องมีความชื่อสัตย์ มีจรรยาบรรณ
2010 VIOS

keanetona

ปิดไปอีกหนึ่งคดี ถือว่าฮอนด้าไวมากครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: // พนักงาน Honda ที่เอาเศษเหรียญลูกค้าในรถ โด&#
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 20:35:42 »
ขอเล่านิดนึงครับ

ช่างที่0บริการ เก็บเศษน้ำมันเครื่องก้นขวดไม่กี่หยดจากที่ใส่ให้ลูกค้ารวมๆกันนานเข้า ได้เป็นขวดใหญ่เอาไปใช้เอง ทางหัวหน้ายังให้ออกเลยครับ ไม่ได้เอาผิดแต่ให้คนอื่นดูเป็นเยี่ยงอย่าง แต่เคสนั้นเสนอทางเลือกให้เค้าเซ็นใบลาออกเอง เพราะถ้าไล่ออกจะไปทำลายอนาคตเขาไปที่ไหนก็จะเป็นประวัติด่างติดตัวอีก

วิธีที่ฮอนด้าทำไม่แรงไปหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 21:23:30 โดย PJ" »

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

นี่ถ้ารถทุกคันมีกล้องเก็บหลักฐานไว้แบบนี้ละก็
คาดว่า...จะมีคนตกงานอีกเพียบเลยละ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สมควรแล้ว

ทำแบบนี้ได้ไง แค่เศษเงินนะ แต่หลายๆคันก็หลายบาท

เวลาผมเข้า 0 เศษผมก็เอาออก ไม่ได้งกนะครับ แต่กลัวเหตุการณ์แบบนี้แหละ

ใครก็ไม่รู้มาทำรถเรา ไว้ใจได้ที่ไหน ฝีมือการดูแลซ่อม อาจจะเจ๋ง

แต่นิสัยแบบนี้มันไม่ได้ดูออกทุกคน