ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับภาพ Nissan March Modelchange คันจริงครับ  (อ่าน 12604 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordfauntleroy

• Newbie
  • *
คิดยังไงกับภาพ Nissan March Modelchange คันจริงครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 16:12:17 »
เครดิตคุณ HOMY DEMIO ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=810:-nissan-march-modelchange-&catid=48:spyshot&Itemid=55

ผมเอาแต่รูปมาให้ดูนะครับ เนื้อหาไปอ่านเอาเองครับ

• Newbie
  • *
Re: คิดยังไงกับภาพ Nissan March Modelchange คันจริงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 16:17:34 »
ส่วนตัวแล้ว รู้สึกว่าสีไม่ค่อยสวยเลยครับ
และทำไมมันดูโล้นๆโล่งๆจังครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
Re: คิดยังไงกับภาพ Nissan March Modelchange คันจริงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 16:37:10 »
หน้าถือว่าโอเค ดูแล้วนึกถึงAston Martin

แต่ท้ายนี่สิครับ อย่างกับรถจีนก็อปยาริส

ออฟไลน์ benley

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 16:43:47 »
ถ้าท้ายเป็นแบบนี้จริง
งั้นก็คงเป็นคันเดียวกันกับเมื่อวันพุธที่แล้วตอนประมาณ5ทุ่มแถวสะพานแขวน
ผมเห็นมันอยู่บนรถเทรนเลอร์รวมกันกับรุ่นอื่นๆๆ คันนั้นสีประมาณบรอนซ์
เพราะเวลานั้นถนนค่อนข้างมืด

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 16:49:05 »
งั้นก็คงเป็นคันเดียวกันกับเมื่อวันพุธที่แล้วตอนประมาณ5ทุ่มแถวสะพานแขวน
ผมเห็นมันอยู่บนรถเทรนเลอร์รวมกันกับรุ่นอื่นๆๆ คันนั้นสีประมาณบรอนซ์

อ้า ชักน่าสนใจแล้วสิครับ
แล้วเห็นอะไรมากกว่านั้นไหมครับ?

ออฟไลน์ benley

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 17:02:44 »

อ้า ชักน่าสนใจแล้วสิครับ
แล้วเห็นอะไรมากกว่านั้นไหมครับ?

คือด้านหน้าผมไม่เห็นนะ รถมันอยู่ด้านบนและเป็นคันหลังสุด
พูดตรงๆนะ ท้ายเป็นแบบนั้นเลยละ (แต่ไม่ได้ถ่ายรูป เพราะขับคนเดียว กลัว ;D)
ส่วนจังหวะที่ผมเห็นก็คือ กำลังขึ้นสะพานแขวนเพื่อไปทางดาวคะนอง
และรถเทรนเลอร์มาจากทางด่วนเฉลิมพระเกียรติ(ขั้นที่1) ผมมาจากขั้นที่2

ปล.เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูกัน

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 17:11:43 »
บอกตามตรง

จากรูปที่เห็น 5 รูปชุดนี้  เอ่อ...ดูมันกระป๋องกระแป๋ง มากเลยครับ

ตอนรูปสีส้ม (รูป CG แต่ปรับเหมือนถ่ายรูปจากคันจริง) ดูมันแกร่ง แข็งแรงกว่านี้น่ะ

หน้าถือว่าโอเค ดูแล้วนึกถึงAston Martin

แต่ท้ายนี่สิครับ อย่างกับรถจีนก็อปยาริส

ประโยคหลังนี่ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2009, 17:13:24 โดย P_Wut »

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 17:21:23 »
น่ารักดีครับ เหมือน model รถเด็กเล่นคันเล็กๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 17:22:31 »
รูปสปายช็อต มักไม่สวยเท่าตัวจริง หรือรูปโปรโมท แน่นอนครับ

แต่งานนี้ เว็บจีน กล้ามาก หลุดมาได้อย่างสนุกสนานเลยจริงๆ

ราวกับจงใจปล่อย

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 18:35:53 »
บอกตามตรง

จากรูปที่เห็น 5 รูปชุดนี้  เอ่อ...ดูมันกระป๋องกระแป๋ง มากเลยครับ

ตอนรูปสีส้ม (รูป CG แต่ปรับเหมือนถ่ายรูปจากคันจริง) ดูมันแกร่ง แข็งแรงกว่านี้น่ะ

ประโยคหลังนี่ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย

เห็นด้วยคับๆ ค้ลายยาริสเลยง่ะ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 18:39:16 »
ผมว่ามันก็ดูโอเคนะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 18:49:35 »
คิดว่าน่าจะสวยกว่านี้ครับ

ต้องรอดูคันจริงครับถึงรู้

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 18:59:21 »
ผมกว่ามันกลมไปหน่อย
阿蘇山

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 19:04:27 »
ดูแล้วมันแปลกๆยังไงก็ไม่รู้อะ

โดยเฉพาะด้ายท้าย

ผมว่ามันดู low cost ไปนิดอะ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 19:46:14 »
คิดยังไงไม่รู้

แต่คิดว่ามันคงมาจอดอยู่บ้านผมให้น้องสาวขับไปเรียน มหาลัย นิดๆหน่อยแน่ๆ เลย

ยิ่งถ้าราคาเปิดตัวแบบดึงดูดใจ มันต้องได้มาจอดในบ้านผมแหงมๆ

ออฟไลน์ pong7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 20:03:39 »
ชักจะ 50 ๆ แล้วสิ รอตัวจริงกับรายละเอียดดูอีกที่ละกัน

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 20:33:43 »
น่ารัก!!!!! ดีว่ะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 20:37:17 »
รอให้ Honda ออกมาด้วยพร้อมกันก่อน

ค่อยตัดสินใจ ไว้ให้แม่ซื้อเอาไว้เป็นรถซื้อกับข้าว
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 20:40:11 »
ข้างหน้า = Mini + Peugeot
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 20:50:09 »
เมื่อวันจันทร์ยังเห็นขับผ่านปากซอยบ้านเลย สีเนื่อออกส้ม รูปร่างอารมณ์เดียวกับ มินิ ขนาดพอกันเลย  วันที่เห็นก็ว่ามันใช้ปะวะคุ้นๆ  พอเห็นรูปวันนี้ละใช้เลย ตัวจริงก็ไม่ต่างจากรูปเท่าไรเลย มนๆโค้งๆอย่างในรูปนั้นละ  ไม่ประทับใจเท่าไรแต่ก็ OK แบบว่าสมกันทั้งขนาดละรูปร่าง 

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 21:11:14 »
ผมว่าแสงนีออน ที่มันสะท้อน สร้างความหม่นหมอง กับตัวรถไปเยอะเลยครับ

ต้องรอดูตัวจริง....หวังว่าคงจะดูปราดเปรียวแบบรูปคันสีส้ม CG ที่ปรับเหมือนจริง

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 22:07:56 »
ต้องดูที่ราคาก่อนครับ ว่ายังไง ถ้าไม่แพงก็ได้แล้วแหละ แต่ถ้าแพงก็ไม่สวยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 22:14:15 »
คันสีส้ม ที่คุณแชมป์เห็น หนะ ไม่ใช่คันนี้ที่เห็นในกระทู้นี้หรอกครับ มันเป็นรถรุ่นเก่า ที่มีคนนำเข้ามาหนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:21:12 »
เปลี่ยนไฟท้ายได้มั๊ยครับ Nissan

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:55:43 »
ผมว่ารูปร่างสวยสมส่วนดีที่สุดจากที่เคยเห็นรูปวาด รูปคอมต่างๆ ก่อนหน้านี้ครับ
เรื่องสวยแล้วแต่มุมมองส่วนบุคคล (เช่นบางคนชอบไฟเล็ก บางคนชอบไฟโตๆ เหลี่ยมๆ )
แต่เรื่องความสมส่วนเป็นเรื่องสากลอยู่แล้ว อย่างอัลติสผมก็ยังมองว่ามันมีสัดส่วนที่ดีมากๆ ในคลาส
ช่วงหน้าได้สัดส่วนของ mini ไปจริงๆ มองเผินๆ คล้ายยาริส แต่ไม่ใช่เลยคนละเรื่อง
ส่วนด้านท้ายเหมือนเดิมยังคงคิดว่าละม้าย Vitz หรือ Yaris รุ่นที่ 1

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:11:27 »
ไม่สวย(เด่น)แต่ไม่น่าเกลียด

ดูได้นานๆ

ออฟไลน์ Vick

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:48:50 »
The next generation of the Nissan Micra was seen by Chinese journalists, it was surprised in a factory in Thailand. The new Nissan Micra was caught in a facility in Thailand. The model presents a similar design shown by the first design sketches officially disclosed.

The form of this small class model is more attractive, optical blocks and taillights have a special design, which is already present in ranges of rival manufacturers. Chinese from AutoQQ presented their first images of this model according to their captured in a factory in Thailand. จากเว็บ automotorblog.com เขียนมาอย่างนั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 12:59:29 »
The next generation of the Nissan Micra was seen by Chinese journalists, it was surprised in a factory in Thailand. The new Nissan Micra was caught in a facility in Thailand. The model presents a similar design shown by the first design sketches officially disclosed.

The form of this small class model is more attractive, optical blocks and taillights have a special design, which is already present in ranges of rival manufacturers. Chinese from AutoQQ presented their first images of this model according to their captured in a factory in Thailand. จากเว็บ automotorblog.com เขียนมาอย่างนั้น

ภาพนี้ถ่ายในโรงงานนิสสันในไทยหรือครับ? (ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ)

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 13:24:32 »
ภาพสเก็ทช์ในเว็บนี้สวยกว่าครับ คันในภาพถ่ายตูดหักมากเลย

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 13:42:25 »
นั่นสิครับ  ทำไมมันดูไม่ค่อยสวย

รอดูคันจริงกับตาก่อนครับ

หวังว่าภายในคงไม่เป็นแบบกระป๋อง Low grade มากครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี