ผู้เขียน หัวข้อ: // กรณีพนักงาน Honda Summit ยังไม่จบ !! //  (อ่าน 29949 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// กรณีพนักงาน Honda Summit ยังไม่จบ !! //
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 00:25:44 »
ล่าสุด หลังจากเช็คข้อความใน Civicclubthailand.com แล้ว

ผมพบว่า มีเรื่องราวเกิดขึ้น ไม่สอดคล้องกัน....

ในขณะที่ ผมได้รับแจ้งจากทางฝ่ายประชาสัมพัน์ของ Honda Automobile Thailand ว่า
ทาง Honda Summit แจ้งมาว่า
ได้ไล่พนักงานคนนี้ออกเมื่อวันที่ 16 ที่ผ่านมา และได้ทำเรื่องแจ้งลูกค้าในวันที่ 20 มีนาคม
และเตรียมจะขอโทษ

หากแต่ ตอนนี้ ผมกลับพบข้อความหลังไมค์ จากการช่วยประสานของ สมาชิกในเว็บดังกล่าว
คือ คุณ Emission-Tester ระบุว่า เจ้าของคลิป เป็นสมาชิกของ CivicclubThailand.com
เหตุเกิดเมื่อวันที่ 15 มีนาคม เจ้าของคลิป โพสต์ เมื่อวันที่ 18 มีนาคม ครั้งแรกในเว็บดังกล่าว
และเพิ่งจะได้รับแจ้งจากทาง Honda Summit ว่า "ขอเวลา 2 วัน เพื่อเร่งเคลียร์ปัญหาที่เกิดขึ้น ให้ครับ"

สรุปว่า สถานภาพของ ผู้เสียหาย ก็คือ  = ยังไม่ได้รับเอกสารแจ้ง และรอการนัดหมายจากศูนย์ H ที่เกิดเหตุอีกครั้ง อยู่ครับ

ดังนั้น ผมจะยังถือว่า เรื่องนี้ยังไม่จบนะครับ

และผมจะรอฟังรายละเอียดจากผู้เสียหาย
รวมทั้งรอการชี้แจง รวมทั้งหนังสือขอโทษอย่างเป็นลายลักษณ์อักษร เป็นทางการ
จาก Honda Summit ดีลเลอร์ ต้นเรื่อง เพื่อให้เรื่องนี้จบลงโดยเร็วที่สุด

ถ้าเมื่อไหร่ที่ผมได้รับการชี้แจง คลิปก็จะถูกเอาลงจากหน้าเว็บบอร์ดของเรา

ดังนั้น ตอนนี้ มันจึงยังต้องถูกนำกลับมาเผยแพร่ต่ออีกครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2013, 00:34:54 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Re: // กรณีพนักงาน Honda Summit ยังไม่จบ !! //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 00:31:46 »
งานนี้ถ้า Honda Summit ทำงานช้า ชื่อเสียงของศูนย์นี่เสียไปเลยนะครับเนี่ย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Re: // กรณีพนักงาน Honda Summit ยังไม่จบ !! //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:01:08 »
ถ้าทำแบบนี้แล้วยังเก็บคนแบบนี้ใว้ ศูนย์นี้เองมีแต่เสียกับเสีย สงสัยเรื่องต้องลงบอร์ดเขียวแหะจะได้ไปไว  ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:08:12 »
คุณ KAKASHI ครับ

ผมไม่แน่ใจว่า เวลานี้ พนักงานคนดังกล่าว ออกไปหรือยัง?

จะออกหรือไม่ ก็เป็นสิทธิ์ ที่เขาจะจัดการกันภายในนะครับ อย่าลืมข้อนี้นะ

บอร์ดเขียว ที่ตอนนี้ สีเปลี่ยนไปแล้ว ก็ได้ยินว่ามีคนเอาไปลงแล้ว
ดังนั้น ใครจะดราม่า ก็ดราม่ากันไป แต่ผมตั้งกระทู้ไว้ เพื่อแจ้งให้ทราบถึงความคืบหน้า

อย่าก่อดราม่าในกระทู้นี้นะครับ

ไม่เช่นนั้น  จะหามาตรการรับมือดราม่า ให้เข้มข้นกว่านี้ แล้วจะมาหาว่าใจร้าย เข้มงวดกันไม่ได้นา

เพราะแค่มานั่งเคลียร์ ดราม่าแต่ละเรื่องนี้ ก็หมดเวลาทำงานผมไปแล้ว
รีวิวที่จะเอาขึ้น บางวัน ไม่ได้แตะเลย ก็เพราะมานั่งแก้ดราม่าลักษณะนี้อยู่เนี่ยแหละครับ!

แก้ให้ ไม่ใช่อยากดัง เพราะจริงๆแล้ว ไม่อยากดัง ไม่ชอบความดังเท่าไหร่
แต่แก้ให้ เพราอยากให้ทุกฝ่ายเข้าในจกันด้วยดี จบกันด้วยดี จากกันด้วยดี
ไม่ใช่ทะเลาะเบาะแว้งกัน สุดท้ายจบไม่สวย อันนี้ ไม่ชอบ ไม่อยากเห็น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:02:05 »
อ้อ นึกขึ้นได้ คุณ Nioka

โทษฐาน ทำผมปวดหัววกับเคสนี้

จบเคสเมื่อไหร่ ซื้อยาแก้ปวดให้ผมด้วยเน่อ กล่องนึง ขอ 500 mg นะครับ

ฮ่าๆ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:32:49 »

จบเคสเมื่อไหร่ ซื้อยาแก้ปวดให้ผมด้วยเน่อ กล่องนึง ขอ 500 mg นะครับ

ฮ่าๆ
ถ้าหมายถึงพารา ต้อง 500 mg X 2 ครับพี่ ;D

ไปล่ะ......................ฟิ้วววว

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:40:17 »
เอาใจช่วยครับ

ปล พี่จิมมี่สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:49:44 »
ดีแล้วครับพี่จิม เรื่องราวที่แท้จริงจะได้กระจ่าง ว่าเป็นอย่างไร

รอฟังผลครับ ยังไม่อยากพิมพ์อะไร เพราะใส่ไปพอสมควรสำหรับกระทู้เก่า

;D ;D ;D

maxvn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 05:04:54 »
เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ครับ ;) :D ;D ปล.ขอพลังจงอยู่แก่ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2013, 05:06:25 โดย maxvn »

ออฟไลน์ chaivat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 06:26:25 »
อ่านแล้วไม่อยากกลับไปอ่านกระทู้เรื่องนี้ก่อนหน้าเลย
ประชาสัมพันธ์ ให้ข่าวคุณ Jimmy แบบสรุปจบเรื่องได้อย่างไร
จะเป็นเรื่องมากกว่าขโมยเหรียญซะอีก

เรื่องขโมยจบคือจบ
(ถ้าคนขโมยแค้นมากๆ โดนไล่ออกแก้แค้นขโมยรถซะเลย) ก็ไม่จบ

แต่การสื่อสารในสายอาชีพกับประชาสัมพันธ์ยังมีต่อเนื่อง
แล้วจะเชื่อได้อย่างไรว่าข่าวที่ประชาสัมพันธ์ให้มา เรื่องไหนจริงเรื่องไหนไม่จริง

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 07:29:23 »
ดีแล้วครับพี่จิม เรื่องราวที่แท้จริงจะได้กระจ่าง ว่าเป็นอย่างไร

รอฟังผลครับ ยังไม่อยากพิมพ์อะไร เพราะใส่ไปพอสมควรสำหรับกระทู้เก่า

;D ;D ;D
โอ้ยฮาลายเซ็น

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 07:40:39 »
สู้ๆครับ คุณจิมมี่ รักษาสุขภาพด้วยเน้อ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:15:13 »
ซัมมิต หึหึ  :P

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:16:53 »
เรื่องยังไม่จบ แล้วรถผมที่อยุ่ที่ศูนย์นี้จาเปนยังไงบ้าง T-T
เมื่อคืนว่าสบายใจละเรื่องจบ16มีค รถเข้า18มีค

ฝากคำถามไว้หน่อยคับ
 เวลาไปรับรถหลังซ่อม (ศุนย์บอกว่าจาเปลี่ยนกันชนให้ให้ )
ต้องตรวจดูอะไรเปนพิเศษนอกจากจุดที่ซ่อมบ้างคับ
หมายถึงอะไรที่มันจะหายถูกถอดออกไปหรือถูกสลับเปลี่ยนได้ง่ายนะคับ

jaesz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:41:41 »
เรื่องขโมยของ

ศูนย์บริการไหนมีพนักงานเยอะ ๆ

ควบคุมยากครับ

ร้อยพ่อ ร้อยแม่

บริหารงานคนเยอะ ๆ บอกไม่ได้หรอกครับว่าใครจะเป็นขโมย

อย่าโทษศูนย์เลยครับ อะไรที่เราหวง ก็อย่าทิ้งไว้ในรถครับ แค่ทิ้งรถไ้ว้อย่างเดียวก็มากพอแล้ว

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:32:36 »
ถ้าจำไม่ผิด
เหมือนมีคลิปเหตการณ์คล้ายๆกัน ที่รื้อของนี่แหละครับ
 แต่นานมาแล้วเป็นฮอนด้าซีวิค
ที่เคยมีคนเอามาโพสที่นี่เหมือนกัน
แต่ไม่ได้ขโมยอะไรเพียงแต่เอาไปขับซิ่ง

ไม่แน่ใจครับ

keanetona

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:33:57 »

ฮ่าๆ

ผมว่า ibuprofen ดีกว่านะ อิอิ แต่กัดกระเพาะนะ

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:35:30 »
เศษเหรียณ ผมไม่ค่อยเสียดาย ไม่ได้เคลียออกด้วย เพราะไม่เกิน 100
ที่กลัวคือ กลัวพระหาย แปะเทป 3m องค์ท่าน ไว้หน้ารถ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:59:16 »
คุณ Jimmy ผมได้ทำ link แจ้งความคืบหน้าไปที่เวป civicfbthailand ให้แล้วครับ

http://civicfbthailand.com/forum/viewtopic.php?f=19&t=11116

ปล. ถ้ามีข้อความใดที่ไม่เหมาะสมในกระทู้ที่ผมตั้ง แจ้งผมด้วยครับจะได้เข้าไปแก้หรือลบทิ้งครับ

ทำไปทำไม งง ต้นเหตุมาจากอีกเวป ไม่ใช่เวปนี้

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:51:57 »
เศษเหรียณ ผมไม่ค่อยเสียดาย ไม่ได้เคลียออกด้วย เพราะไม่เกิน 100
ที่กลัวคือ กลัวพระหาย แปะเทป 3m องค์ท่าน ไว้หน้ารถ

เหมือนกันครับ ห้อยใว้ตรงกระจกมองหลัง

บางทีรีบเอามาล้างๆ แล้วก็ไปทำงานต่อ ไม่ได้ดู ไม่รุว่ากลับมาโดนเปลี่ยนเป็นพระเก๊หรือเปล่าก็ไม่รุ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 13:11:04 »
ตอนพระเลี่ยมกรอบเงิน ผมหายที่ Honda Summit ที่หัวหมาก ไม่เห็นเขาพยามจะช่วยอะไรเลย พนักงานตอบมาโดดๆว่า"เราเตือนแล้วว่าอย่าทิ้งของมีค่าไว้ในรถ" แล้วก็เดินไปเลย จริงๆถ้าผมเอาออกได้ผมก็อยากเอาออก แต่ผมติดกับเทปไว้จะให้เอาออกทุกครั้งที่เข้าเซอวิสก็กะไรอยู่ ผมยังมีเรื่องราวฝังใจกับความไม่เอาใหนของพนักงานคนนี้ แต่เรื่องมันนานแล้ว ทุกวันนี้ผมไม่ให้เธอคนนี้รับรถผมเลย!

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 18:01:59 »

ฮ่าๆ
5555
ส่งมุขตบท้าย ได้อารมณ์ขันกลับบ้าน
รู้สึกดีจริงๆ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ wittymazdaFC

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 18:09:05 »
 ;D ;D  Be caught red-handed = จับได้คาหนังคาเขา   ;D ;D

What can't be cured must be endured. =เมื่อสิ่งใดหมดทางที่จะแก้ไขได้แล้ว ก็ต้องยอมรับและทนในสิ่งนั้น  ( ไล่ออกเถอะ ) :-\ :-\
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ boycatbay

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 20:16:54 »
ตอนพระเลี่ยมกรอบเงิน ผมหายที่ Honda Summit ที่หัวหมาก ไม่เห็นเขาพยามจะช่วยอะไรเลย พนักงานตอบมาโดดๆว่า"เราเตือนแล้วว่าอย่าทิ้งของมีค่าไว้ในรถ" แล้วก็เดินไปเลย จริงๆถ้าผมเอาออกได้ผมก็อยากเอาออก แต่ผมติดกับเทปไว้จะให้เอาออกทุกครั้งที่เข้าเซอวิสก็กะไรอยู่ ผมยังมีเรื่องราวฝังใจกับความไม่เอาใหนของพนักงานคนนี้ แต่เรื่องมันนานแล้ว ทุกวันนี้ผมไม่ให้เธอคนนี้รับรถผมเลย!
มันเลวนัก มาบอกว่า เราเตือนท่านแล้ว ตกลงเอารถเข้าสูนย์ให้เขาดูแลหรือต้องดูแลเองนี่  :-\
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:45:15 »
เห็นคลิปนี้ในเวปๆนึง ไม่รู้ว่าจะใช่เคสเดียวกันรึเปล่าคับ (หาดผิดกฏลบได้เลยนะคับ) พอดีไปเจอมา

http://world.kapook.com/pin/514a8fab38217a031900002b

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:59:33 »

ฮ่าๆ

555ขอส่งหอยนางรมไปให้กินแทนได้ป่าวครับ

แต่ถ้ามาบางแสนบอกนะครับเดี๋ยวพาไปเลี้ยงอาหารทะเลแทนอิอิ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 00:19:02 »
เหมือนว่าลงเว็ปดังเข้าแล้วนะครับ ดีว่าไม่มีให้ตอบกระทู้ มิฉะนั้นแรงตามแบบของเขาหละ

ขอ LINK มานะครับ

http://world.kapook.com/pin/514a8fab38217a031900002b

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 01:36:49 »

ฮ่าๆ

555ขอส่งหอยนางรมไปให้กินแทนได้ป่าวครับ

แต่ถ้ามาบางแสนบอกนะครับเดี๋ยวพาไปเลี้ยงอาหารทะเลแทนอิอิ

บางแสนใช่ไหมครับ  เสร็จแน่! เตรียมตัว หุหุหุ

ส่วนหอยนางรม อย่าส่งมาที่ผมเลยครับ กินแล้วเดี๋ยวคึก ตะกายฝาบ้านกลางดึก ไม่งามๆ อิอิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:03:25 »

ฮ่าๆ

บางแสนใช่ไหมครับ  เสร็จแน่! เตรียมตัว หุหุหุ
ส่วนหอยนางรม อย่าส่งมาที่ผมเลยครับ กินแล้วเดี๋ยวคึก ตะกายฝาบ้านกลางดึก ไม่งามๆ อิอิ

ถ้าไม่ชอบอาหารทะเล งั้นเดี๋ยวพาไปกินไส้กรอกเยอรมันแทนละกัน โอป่ะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:50:10 »
โคตรชอบ web นี่เลย ( จริงๆ )
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0