ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไมถูกอ่ะ กิเลสบังตา ระหว่าง Alpine kenwood Pioneer  (อ่าน 8399 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Zaint

• Newbie
  • *
คือตอนแรก จะเอา Alpine Z928 จอใหญ่สะใจ แต่ราคาก็แรง เอาเรื่อง งบมี5x,xxx ลงตัวนี้ไม่หลือเปลี่ยนลำโพง
เลยต้องลดกิเลสมาเล่นลองลงมาแต่เลือกไมถูกครับระหว่าง
Alpine x8
Kenwood 7310bt
Pioneer X5550bt
รบกวนผู้รู้ผู้ใช้จริง แนะนำาข้อดีข้อด้อยหน่อยนะ ทีสำคัญ
ผบ บอกว่าต้องเอาละครย้อนหลังในไอโฟนขึ้นจอได้ แบบไม่เจลด้วยอ่ะ ios 6 นะขอรับ

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
Re: เลือกไมถูกอ่ะ กิเลสบังตา ระหว่าง Alpine kenwood Pioneer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 14:37:00 »
jvc70bt เพิ่มได้อีก1ตัวเลือกครับ ราคาไม่แรง เหลือเงินเปลี่ยงลำโพงได้เลยครับ ผมไปติดมาราคา 13500 บาทครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: เลือกไมถูกอ่ะ กิเลสบังตา ระหว่าง Alpine kenwood Pioneer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 15:15:41 »
เน้นฟังเพลงมากกว่าดูหนัง รวมถึงเพลงที่ฟังเป็นแนว audiophile เลือกAlpine X8
ถ้าฟังเพลงแนวมันๆ ดูหนังด้วย งบไม่บานปลาย function เยอะ เลือก pioneer ครับ

ส่วนยี้ห้ออื่นๆ ผมว่าดูคุ้ม แต่ ไม่ค่อยเด่นเรื่องเสียงหรือภาพ รวมถึงศูนย์บริการหลังการขาย
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 16:25:00 »
วิจารณ์ยี่ห้อเฉยๆ
Kenwood ขอตัดทิ้งครับ
Alpine ดีที่สุด แต่ก็แพงที่สุด
Pioneer ถูกกว่า Alpine แต่คุณภาพเสียงดีกว่าพวกราคาพอกัน
Kenwood ใช้มา 2รุ่น เสียงสู้ Pioneer ไม่ได้เลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 16:45:13 »
ผมเพิ่งไปติด jvc av70 bt มาพร้อมกับลำโพงและสายสัญณาญใหม่ คุ้มค่าชะมัดทำอะไรได้มากกว่าเดิมเยอะแล้วก็เสียงดีกว่าของเดิมมากๆๆ  :) น่าจะเก็บเงินเพิ่มแล้วรอติดทีเดียวดีกว่าครับ เอาที่ชอบที่สุดไปเลย แต่อย่าลืมว่าฟร้อนจะ ทำงานได้สูงสุดต้องมีปลายทางที่ดีอย่างลำโพงและตัวนำที่เหมาะอย่างสายสัญญาณด้วย ไม่ตัองเอาแพงที่สุดเอาระดับกลางๆก็น่าจเพอกับการใช้งานบนรถแล้ว  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 18:27:42 »
ทั้งสามตัวนี้ผมเลือกAlpineครับ :D

ออฟไลน์ The Zaint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 19:20:20 »
ขอบคุณครับ คงเอาแบบพอดีๆ ครบ อ่ะครับ คือPioneer ครับ เด๋วลอง JVC
ตามแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 23:18:40 »
Alpine ดีที่สุด แต่ก็แพงที่สุด
Pioneer ถูกกว่า Alpine แต่คุณภาพเสียงดีกว่าพวกราคาพอกัน
Kenwood ใช้มา 2รุ่น เสียงสู้ Pioneer ไม่ได้เลยครับ

ประมาณนี้เลยครับ

ส่วนตัวใช้ Pioneer แต่แนะนำไม่ Pioneer ก็ JVC ครับ แล้วแต่ชอบเลย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 07:31:50 »

เห็นด้วยครับ
1.ตัด Kenwood ออกก่อนเลย
2.ดูแนวเสียงครับ เท่าที่ผมฟัง Pioneer