ผู้เขียน หัวข้อ: /////รายงานข้อมูล Ford Ecosport สดจากงานเปิดตัว !!!!/////  (อ่าน 20979 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
จาก fanpage headlightmag.com ของเรานั่นเอง

NEW Ford Ecosport เปิดตัวแล้วคร้าบ แต่เอาตัวส่งออก พวงมาลัยซ้าย มาโชว์กันก่อน
ยังไม่ขายนะครับ ขายจริงเดือนตุลาคมนี้ครับ

ขอประกาศตรงนี้เพราะมีคนเข้าใจผิดพอสมควรนะครับ
"Ford Ecosport ไ ม่ ใ ช่ อี โ ค ค า ร์" นะครับ แค่ชื่อมีคำว่าอีโคเฉยๆ ครับผม

เครื่องยนต์ที่จะใช้ใน Ford Ecosport เวอร์ชันไทย คอนเฟิร์มนะครับ
มีให้เลือกบล็อกเดียวคือ เครื่องยนต์เบนซิน 1.5 ลิตร 109 แรงม้า บล็อกเดียวกับเฟียสต้า
แต่อย่าเพิ่งหมดหวังกันครับ เพราะเครื่องยนต์ Ecoboost 1.0 ลิตร 125 แรงม้า จะตามมาเป็นก็อกสอง

มือเปิดฝากระโปรงท้ายของ Ford Ecosport มีดีเทลที่น่าสนใจครับ เพราะซ่อนเป็นชิ้นเดียวกับโคมไฟท้าย
ส่วนเนื้อที่สัมภาระก็กว้างสมตัว ตัวฝากระโปรงท้ายเปิดออกด้านข้าง และสามารถพับเบาะหลังได้แบบ 60/40 ครับ

ภายในของ Ford Ecosport ครับ สังเกตคันเกียร์นะครับ
เปลี่ยนมาใช้คล้ายกับโฟกัสใหม่แล้ว มีปุ่ม +/- ที่คันเกียร์ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 15:28:41 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ vsx555

• Jr. Member
  • **
Re: /////รายงานข้อมูล Ford Ecosport สดจากงานเปิดตัว !!!!/////
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:35:31 »
 :D

ออฟไลน์ xman2029

Re: /////รายงานข้อมูล Ford Ecosport สดจากงานเปิดตัว !!!!/////
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:35:55 »
ขนาดรถเท่า focus หรือ fiesta  ครับ ;D

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:38:21 »
รอได้ค่ะ เอาเครื่อง Ecoboost หวังว่าคงจะไม่อืดกว่า 1.5 นะคะ

ส่วนตอนนี้ขับกระบะซิ่งๆ ไปก่อน อิอิ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:39:15 »
ดีอย่างน้อยก็มีเครื่อง Ecoboost มาให้ ถึงมาช้าก็ยังดีกว่าไม่มา

ปล.รูปตอนถ่ายภายใน มีท่านเจ้าของเว้บอยู่ด้วย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ eastbayboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:40:26 »
ขนาดรถเท่า focus หรือ fiesta  ครับ ;D

ขนาดเท่า เฟียสต้าครับ
รอลุ้นราคาว่าจะเท่าไหร่คงไม่หนีเฟียสต้าเยอะนะ

ออฟไลน์ เจ้าหนูจำไม...?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:41:20 »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:53:56 »
ตัว 1.0 Ecoboost ขับสี่ ถ้าราคาไม่เกิน 1.2 ล้าน จัดแน่ค่ะ

ขอถามหน่อยค่ะว่า ตกลงมันขับหน้าหรอคะ เห็นเครื่องวางขวางแบบนั้น แล้วจะมีตัวขับสี่มาให้เลือกไหม แล้ว ยางอะไหล่ด้านหลังจะมีฝาครอบมาให้หรือป่าวคะ หรือเป็นอุปกรณ์เสริม
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:59:40 »

ขนาดเท่า เฟียสต้าครับ
รอลุ้นราคาว่าจะเท่าไหร่คงไม่หนีเฟียสต้าเยอะนะ

หา เท่า fiesta งั้นขอบาย ครับ พอดีที่บ้านมีแต่คนไซใหญ่ ให้นั่งหลังคงไม่สบายเท่าไร ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:02:48 »
ดูแล้วเบาะหลังน่าจะกว้างกว่าเดิม เพราะดูเหมือนที่เก็บของท้ายจะลึกน้อยลงเพราะเบาะถอยเข้ามาเยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:16:47 »
ตัว 1.0 Ecoboost ขับสี่ ถ้าราคาไม่เกิน 1.2 ล้าน จัดแน่ค่ะ

ขอถามหน่อยค่ะว่า ตกลงมันขับหน้าหรอคะ เห็นเครื่องวางขวางแบบนั้น แล้วจะมีตัวขับสี่มาให้เลือกไหม แล้ว ยางอะไหล่ด้านหลังจะมีฝาครอบมาให้หรือป่าวคะ หรือเป็นอุปกรณ์เสริม

ให้เดานะครับ มีแค่ขับหน้าแบบเฟียสต้า  ที่ครอบยางอะไหล่คงมีขายเป็นของแท้ศูนย์  ส่วนราคาให้เดา 7.5-9 ไม่เกินนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chanvitjeab

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:17:42 »
ตกลงยางอะหลั่ยโชว์ไว้ข้างนอกใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:19:30 »
รอ Ecoboost เท่านั้น ถ้าจะซื้อฟอร์ด(สำหรับผม)

แต่ตัวรถก็สวยดี ใช้ได้เลย ติดที่ยางอะไหล่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 12:27:44 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ top3245

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:29:43 »
ตัวที่มาโชว์พวงมาลัยซ้าย

ปล. เหมื่อนว่าในรูปจะเห็นหน้าคุณจิมมี่ด้วย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:33:01 »
ตัวที่มาโชว์พวงมาลัยซ้าย

ปล. เหมื่อนว่าในรูปจะเห็นหน้าคุณจิมมี่ด้วย

เห็นเหมือนผมเลย อิอิ
น่าจะเปิดตัวทีเดียวพร้อมกับ Ecoboost ไปเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 13:05:18 »
จะถอดยางอะไหล่ออก มันจะเป็นรอยวงกลมบุ๋มลงไป ถ้าไม่ชอบยางตรงยางอะไหล่จริงๆ ต้องเข้าร้านเคาะพ่นสีละ ถอดยางออกแล้ว เคาะให้เรียบ โมดิฟายใหม่เลย แล้วทำสีใหม่ ดีเหมือนกัน จะได้ไม่เหมือนอีโค่สปอร์ตคันอื่น

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 13:26:09 »
ดูจากรูปแล้วเหมือนตัวใหญ่ประมาณ pajero เลย

แสดงว่ามันหลอกตาสินะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 13:53:15 »
 จากเฟียสต้า ตันสอง น้ำหนักตัวอาจเพิ่มราว500โล +อีกคงตัน7-ตัน8
เครื่อง 1.5 มันอืดไปมั่งงงง

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 13:58:36 »
จากเฟียสต้า ตันสอง น้ำหนักตัวอาจเพิ่มราว500โล +อีกคงตัน7-ตัน8
เครื่อง 1.5 มันอืดไปมั่งงงง

อย่าลืมว่า รถมันมีเกียร์ด้วยนะครับที่จะเป็นตัวแปรเรื่องการขับเคลื่อน ใช่ว่าจะต่อตรงจากข้อเหวี่ยงลงเพลานะครับ

ถ้าคาดหวังเรื่องความใหญ่โต ก็ไม่น่าจะหวังในตัวนี้ มันเป็นแค่ B suv นะครับ
แต่ถ้าคิดว่ามันจะเล็ก....ก็ลองคิดดูว่า รถตัวนี้ทำตลาดได้ในยุโรป อินเดีย ที่ซึ่งค่าเฉลี่ยไซส์ใหญ่กว่ามาตรฐานชายไทยอีกนะครับ

รอราคา....

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 14:10:30 »
เป็นรถที่น่าใช้มากในความเห็นผมนะครับ เพราะได้รถสูง ไม่ต้องกลัวน้ำเบย แล้วยังราคาสามารถเอื้อมถึง

แต่! สนับสนุนให้ทุกท่าน อย่าเพิ่งซื้อครับ

รอเครื่อง EcoBoost กันเถอะ!!!

น่าเกลียดกันเกินไป ทำไมไม่ทำออกมาขายได้แล้ว -*-

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 14:51:33 »
แหมมาทั้งทีไม่ใหม่หมด เครื่องเก่าเฟียสตาซะงั้น

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 15:12:35 »
+ - ที่คันเกียร์  :'(

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 15:42:17 »
สวยดี ติดอย่างเดียวไม่ชอบประตูหลังที่เปิดด้านข้าง
เวลาจอดรถในห้างที่ซองแคบๆ เปิดได้ไม่สุด

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 15:58:27 »
เป็นรถที่น่าใช้มากในความเห็นผมนะครับ เพราะได้รถสูง ไม่ต้องกลัวน้ำเบย แล้วยังราคาสามารถเอื้อมถึง

แต่! สนับสนุนให้ทุกท่าน อย่าเพิ่งซื้อครับ

รอเครื่อง EcoBoost กันเถอะ!!!

น่าเกลียดกันเกินไป ทำไมไม่ทำออกมาขายได้แล้ว -*-

แล้วกรณี Vios ล่ะครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DF-SLB

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 16:14:32 »
น่าเสียดายๆ เหมือนที่ว่า เฟียสต้า ยกสูงจริงๆครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 17:58:34 »
ถ้าจะเอาใหญ่ แนะนำให้รอ All New Everest ดีกว่าค่ะ ได้ข่าวว่าจะมาพร้อมเครื่องเบนซิน 2.0 Ecoboost ด้วย กับดีเซล 3.2 ลิตร 5 สูบ แรงระดับ 200 กว่าม้า

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 18:02:51 »
ใครจะติดแก๊ส,,, จัดตัวนี้ไปก่อนได้เลยคับ  ;)

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:45:03 »
ใครจะติดแก๊ส,,, จัดตัวนี้ไปก่อนได้เลยคับ  ;)

55 ติดก่อน ประหยัดก่อน

ออฟไลน์ le_TB

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:00:08 »
ถ้ามีรุ่นเกียร์ธรรมดา มาขายก็น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 22:34:40 »
บอกเลยนะครับ..

ผมไปนั่งมาแล้ว

ผมว่า เบาะคนขับ ปรับสูง - ต่ำ ได้หนะโอเค
แต่ถ้าเบาะนั่งด้านข้างผมว่า สูงไป

ขนาดห้องโดยสาร เล็กตามคาด และไม่ได้ถึงกับนั่งสบายมากนัก
ถือว่าพอนั่งได้อยู่

เครื่องเวอร์ชันไทย จะเป็น 1.5 ลิตร ครับ ในช่วงแรก

ผลิตขาย ปลายปีนี้ครับ