ผู้เขียน หัวข้อ: เหล็กทะลุเบาะนั่ง อยากทราบร้านรับซ่อมครับ  (อ่าน 1845 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
รถน้องสาว M2 รุ่นแรก บริเวณเบาะหลังครับ ไม่ทราบว่ามันทะลุขึ้นมาได้อย่างไร (คุณพ่อกะน้องชายโดนข่วนไปแล้ว) ตอนนี้ก็พยายามหลีกเลี่ยงไม่ให้นั่งด้านหลังคนขับ

อยากขอความคิดเห็นเพื่อน ๆ ว่า ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ หรือใครมีร้านแนะนำไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
Re: เหล็กทะลุเบาะนั่ง อยากทราบร้านรับซ่อมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:00:14 »
ร้านซ่อมเบาะ ทั่วไปครับ ผมเคยเอากระบะไปซ่อมครั้งนึง

ออฟไลน์ nobeta04

• **
Re: เหล็กทะลุเบาะนั่ง อยากทราบร้านรับซ่อมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:00:58 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Real_Time

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:23:17 »
ผมไม่เคยกรณีแบบนี้น่ะครับ เคยแต่เอาเบาะไปเปลี่ยน ทั้งเบาะหน้าเบาะหลัง เปลี่ยนแต่ตัวหุ้มเบาะเฉยๆครับ เดิมเป็นเบาะผ้าไปเปลี่ยนเป็นเบาะหนังใหม่กิ๊กไฉไลกว่าเดิม ผมเคยเอาไปทำใช้เวลาวันเดียวครับจิดทิ้งไว้ให้เค้าทำ แถวย่านดินแดงครับถูกมากๆ งานดีด้วย ปลื้มมากครับ ลองหาร้านทำดูครับมีเยอะแยะขืนนั่งต่อไปแบบนี้ มีหวัง........... ตูดทะลุแหงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:57:41 »
โผล่มาได้ยังไงหว่า

ไปให้ร้านเบาะทำครับ

ไม่ก็เปลี่ยนใหม่เลย เอานุ่มๆ นิ่มๆ