ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจครับระหว่าง Civic 2.0 กับ Accord 2.0 EL คันไหนน่าเล่นครับ  (อ่าน 13886 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
จาก review พี่จิม บอกว่าด้านหลัง civic มีอาการดีดๆหน่อย

ต้องลองพาคุณพ่อคุณแม่ไปนั่งดูครับ ถ้ารับ Civic ได้.....

ผมว่า Accord คุ้มกว่าด้วยประการทั้งปวง 555

ออฟไลน์ Adisakpw

• Newbie
  • *
ผมเลือก accord สถานเดียวครับ อย่าว่าแต่เทียบกับ civic เลย camry กับ teana ผมก็เลือก accord ครับ

ออฟไลน์ boycatbay

Accord อีกเสียงครับ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Accord แน่นอนครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
ประเด็นหลักที่ผมว่าพี่.จขกท ให้ความสำคัญที่สุด คือให้คุณพ่อ คุณแม่ ท่านนั่งสบายๆในการเดินทาง Accord ตามโจทย์ดีที่สุดครับ ยิ่งความเร็วสูงยิ่งนิ่งกว่าด้วยครับ ส่วนความสนุกต่างกันแน่นอนกับรถขนาดใหญ่2.0กับเล็กกว่าแต่2.0เหมือนกัน แต่คงต่างกันไม่มากครับ อัตราสิ้นเปลืิองน้ำมัน ยกตัวอย่างรถที่บ้านผมแล้วกัน Altis1.8 ในเมืองขับได้ 8 โลลิตร Camry2.4 ขับได้ 6 โลลิตร ในเมือง กทม ครับ ผมว่าเลือก Accord อีกเสียงครับ แล้วนำมาติดแก๊สก็เป็นทางเลือกที่ประหยัดอีกทางครับ :)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
ถ้าสองตัวนี้ เลือก accord ครับ แต่ถ้าเอา civic ขอเอาแค่ 1.8 e at พอครับ

ออฟไลน์ elite

ออฟไลน์ 6162002

สเปคแอคคอร์ดตอนนี้ ทำให้ C-Seg รุ่นท๊อป ยิ่งตกที่นั่งลำบากครับผมว่า

ขนาดผมเคยอยากได้ Focus 2.0 เจอออพชั่นแอคคอร์ดเข้าไป ชะงักเลย

ออฟไลน์ YenChar

Civic ไม่ใช่ว่านั่งไม่สบายนะครับ
นั่งสบายเหมือนกัน

ถ้าซีวิค เอา 1.8 ก็พอครับ
ซีวิค 1.8 แรงพอๆกับแอคคอด 2.0 เลย
ถ้าคุณมีแอคคอด 2.0 อยู่ในใจ และไม่ติดเรื่องอัตราเร่ง
รับซีวิค 1.8 ไว้พิจารณาเถอะครับ
ถูกตังกว่า 4 แสน

ส่วนตัวผมเลือกซีวิค
เพราะอายุ 20 ปลายๆ กำลังเก็บเงิน กำลังสร้างตัว
ยังไ่ม่มีครอบครัว ยังไม่มีเจ้าตัวน้อย

แต่ถ้าเมเจอร์หลักๆอยู่ที่ผู้โดยสาร เลือก Accord สบายกว่าครับ

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
accrord นั่งสบายกว่าเยอะ  พ่อ แม่สบายกว้างขวาง
และช่วงล่างเดิมๆดีกว่า ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เลือกตามกำลังทรัพย์ครับ
ดีทั้งคู่