ผู้เขียน หัวข้อ: เฟียสต้า ใหม่-หัวใจอีโคบูสต์ 1.0 ลิตรมาปลายปีนี้  (อ่าน 12731 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
อ้าว คุณจิมมี่แบนผิดคนป่าว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Volta

รบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงครับ แบบนี้ต่อไปฟอร์ดจะไม่ทำตลาดตัว 1.6 แล้วหรือเปล่าครับ คือเปลี่ยนมาเป็น 1.0 ในรุ่นท็อปแทน พอดีผมใช้ 1.6 อยู่กังวลกับอะไหล่เครื่องยนต์อยู่พอสมควรครับ  :-\

น่าจะตามนี้ครับ ผมก็ใช้เฟียสต้า 1.6 อยู่ อย่าไปกลัว

ผมก็ fiesta 1.6s เหมือนกันครับ เดี๋ยวเราเอาไปติดเทอร์โบ ก็กลายเป็น ecoboots ได้ครับ  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เจ้าของกระทู๊มี Linken Sphere รอดพ้นจากการโดนแบน (ขออภัยนอกเรื่อง)

อ่ะ...ถ้าตาม Spec เมืองนอก   เครื่องนี้ใช้ตั้งแต่ B-Segment ไปยัน D-Segment เลยนะ   

เค้าอาจจะกด BKB ทันก้ได้ครับ 555555

5555 อัลติเค้า กัน สกิล อ่ะเปล่าครับ 555 แต่เห็นเงียบไปแล้ว สงสัย โดน ใบ้ 555  ;D

โดนหอกตำ ติดสตั๊นไป 5 วิ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
ของเค้าน่าจะดีจริงนะครับ ว่าแต่ใครจะซ่อม ;D
ถ้าเค้าปรับเรื่องช่างในศูนย์อีกนิดนึงนะครับ ยอดขายคงกระจาย ^^

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
นี่ จขกท.ครับ ทำไมไม่ใช้ตัว Search ค้นหากระทู้ก่อนครับ นี่คุณตั้งกระทู้ ecoboost มาหลายกระทู้แล้วครับ มันเปลือง Server จะตายครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2013, 09:10:08 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

นี่ จขกท.ครับ ทำไมไม่ใช้ตัว Search ค้นหากระทู้ก่อนครับ นี่คุณตั้งกระทู้ ecoboost มาหลายกระทู้แล้วครับ มันเปลือง Server จะตายครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

เอ่อ นี่กระทู้แรกที่พูดถึงคันนี้รุ่นนี้  โปรดอ่านก่อน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

เอ่อ นี่กระทู้แรกที่พูดถึงคันนี้รุ่นนี้  โปรดอ่านก่อน

ขอโทษครับ มันเปลือง Server ครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เจ๊ เขาแบรนด์ เพราะกระทู้นี้ต่างหากหละ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29580.0.html

ขอโทษครับ มันเปลือง Server ครับ

ถ้าเจ้าของเว็บหรือคนในทีม ไม่ว่าก็ไม่มีสิทธิมาพูดแทนครับ อย่าทำตัวเป็นเจ้าของเว็บเลยครับ หลายคนอยู่มานานกว่าเค้ายังไม่มาทำอะไรไร้สาระแบบนี้เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เหมือนดราม่าแลนด์ กำลังจะอุบัติขึ้นอีกครา  ::) ::) ::) ::) ::)

เหมือนดราม่าแลนด์ กำลังจะอุบัติขึ้นอีกครา  ::) ::) ::) ::) ::)

5555 ผมไม่ต่อละ ไว้แค่นี้แหละ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 2k

อะไรว๊าาาาา โฟกัสมีecoboostมาก่อนแต่เนิ่นนานแต่ไหงรุ่นที่มีเครื่องนี้ขายในไทยรุ่นแรกดันเป็นเฟียสต้า ? เอ็งเอาเครื่อง 1600 แรงม้า 180 ไปประเคนให้วอลโว่จนขาดแคลนหมดใช่ไหมฟอร์ด ?  :P ขาแรงคงชอบใจกันจูน ecu เรียกแรงม้ากันไม่หวาดไม่ไหวแน่ๆเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ถึงผมจะไม่มีสิทธิพูดอะไรก็ตามเถอะ ผมก็ยอมรับ ไม่ว่ากัน ผมคงต้องเล่นเว็บอื่น และยกเลิกสมาชิกละครับ

ออฟไลน์ chean

ถึงผมจะไม่มีสิทธิพูดอะไรก็ตามเถอะ ผมก็ยอมรับ ไม่ว่ากัน ผมคงต้องเล่นเว็บอื่น และยกเลิกสมาชิกละครับ

นายขับซี่รีย์ 5 สีขาวหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

นายขับซี่รีย์ 5 สีขาวหรือป่าวครับ

คนละคนกันครับ ขับซี่รีย์ 5 สีขาว นั่น LanCeLot ครับ