ผู้เขียน หัวข้อ: เฟียสต้า ใหม่-หัวใจอีโคบูสต์ 1.0 ลิตรมาปลายปีนี้  (อ่าน 12713 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
  วานนี้ (26 มี.ค.) ในรอบสื่อมวลชนงานบางกอกฯมอเตอร์โชว์ 2013 ชาเลนเจอร์ฮอลล์ เมืองทองธานี ค่าย “ฟอร์ด” นำ “เฟียสต้า ไมเนอร์เชนจ์” มาอวดโฉม พร้อมประกาศชัดเจนว่า รถยนต์ซับคอมแพกต์รุ่นนี้จะวางเครื่องยนต์อีโคบูสต์ ขนาด 1.0 ลิตร และเตรียมทำตลาดในไทยปลายปีนี้แน่นอน

อ่านต่อที่ http://manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9560000037102

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวจะถอดเครื่องเก่าแล้วเอาเครื่องใหม่มาใส่ ไม่รู้จะใส่กันได้ไหม

แต่คงต้องรอเครื่องเก่าไปก่อนน่ะครับ 555 เครื่องตัวปัจจุบันมันก็ทน

เสียเหลือเกิน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ราคาเท่าไหรครับ  ถูกลงหรือแพงขึ้น

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
ดีๆๆๆๆๆ
ชอบๆๆๆ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

ชอบตรงที่เสียงเครื่องเพราะนี่แหละ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Thor.1

ผมเองเป็นคนนึงที่ชอบรถฟอร์ด(แทบทุกรุ่น)มากกกกก.........แต่ยังไม่คิดจะซื้อใช้เลยซักรุ่น

เห็นฟอร์ดออกอะไรๆดีๆมาแบบนี้ก็ดีใจครับ........จะได้เป็นบรรทัดฐานกระตุ้นเจ้าอื่นให้ต้องใส่ของดีๆมาแข่งกัน
... ;D

ออฟไลน์ Do!phinz

• **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ
เทคโนโลยีใหม่ๆของประเทศเราที่จะได้ใช้ ถูกต้องนะครับ FORD THAILAND

ออฟไลน์ aun

รบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงครับ แบบนี้ต่อไปฟอร์ดจะไม่ทำตลาดตัว 1.6 แล้วหรือเปล่าครับ คือเปลี่ยนมาเป็น 1.0 ในรุ่นท็อปแทน พอดีผมใช้ 1.6 อยู่กังวลกับอะไหล่เครื่องยนต์อยู่พอสมควรครับ  :-\

ออฟไลน์ Air_graphic

อย่าให้มาแบบ งงๆมึนๆ เหมือนเอิร์ธดรีมของฮอนด้าล่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฮ้ยยยยย ผมแบนเจ้าขจองกระทู้ไป 3 วัน แล้วมาโพสต์ได้ไงเนี่ย!!!

ออฟไลน์ hutzero

เจ้าของกระทู๊มี Linken Sphere รอดพ้นจากการโดนแบน (ขออภัยนอกเรื่อง)

อ่ะ...ถ้าตาม Spec เมืองนอก   เครื่องนี้ใช้ตั้งแต่ B-Segment ไปยัน D-Segment เลยนะ  

ออฟไลน์ Fly to dream

รบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงครับ แบบนี้ต่อไปฟอร์ดจะไม่ทำตลาดตัว 1.6 แล้วหรือเปล่าครับ คือเปลี่ยนมาเป็น 1.0 ในรุ่นท็อปแทน พอดีผมใช้ 1.6 อยู่กังวลกับอะไหล่เครื่องยนต์อยู่พอสมควรครับ  :-\

น่าจะตามนี้ครับ ผมก็ใช้เฟียสต้า 1.6 อยู่ อย่าไปกลัว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออนไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ตัวโชว์เมื่อวานนี้ มี rain sensor air auto ปุ่มสตาร์ทด้วยครับ ออปชั่นมาเยอะเลย รอดูว่าตัวจริงขายจริงก็เป็นไง ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

JONNY

เครื่องยนต์ตัวนี้ 1.0 ที่ติดตั้งไปกับโฟกัสไปแล้ว มิน่ายอดขายโฟกัสถึงแซง โคโรล่า ไปเป็นอันดับหนึงเมื่อปี2012
แสดงว่าเครื่องยนต์ตัวนี้ ที่ไม่ธรรมดาจริงๆ รอชมครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ราคาอย่าเกิน 7 แสนด้วยเทอญญญญญญญญญญญญญญญ

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
เฮ้ยยยยย ผมแบนเจ้าขจองกระทู้ไป 3 วัน แล้วมาโพสต์ได้ไงเนี่ย!!!

อ้าวซะงั้นพี่

ออฟไลน์ Jump

อ้าวซะงั้นพี่

แบน อะไร ครับ อิอิ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดูว่าจะประหยัดสักแค่ไหน

อยากได้รถเล็กไว้ขับในเมืองมากๆตอนนี้

ขอบคุณฟอร์ดที่ทำให้คนไทยไม่ล้าหลัง

ออฟไลน์ applebees

ถ้า EcoBoost มาแล้ว

น่าลุย EcoBoost 1.6 และ 2.0 ด้วยเลยนะครับ!!!!!

ทำเลยเหอะๆ

ไม่อยากให้ SkyActiv ของ Mazda แซงน้า  เพราะเค้ามาแน่ทั้ง เบนซิน และดีเซล ท้ายปีกับ CX5 นี่ครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อยากจะยกขันหมากไปสู่ขอจริงๆเลย ฮ่าๆ
ศูนย์ฟอร์ดเปิดใหม่หน้าบ้านครับ ใหญ่มากกกกกกก !!

JONNY

ปลายปีสงครามรถเล็กดุเดือดแน่ๆ
ซิตตี้ใหม่
เฟียสต้า MC
วีออสคงรีบยัดE85
พวก อีโคคาร์ คงไม่นั่งอยู่เฉยๆ แน่

โฮะๆ ใครยังไม่รีบใช้รถรอปลายปี โอกาสทองของผู้ซื้อแล้ว

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
"""""""" จขกท ไม่ใช่คน ดูจากการตอบก็รู้ว่าเป็น ..""""

เออ ผมงงว่าผมคุยกับอะไรอยู่ครับนี่ไม่ใช่คนเหรอ กำ

แต่ FIESTA สวยอ่ะ  ถ้าอุปกรณ์มีครบ+ประหยัด ละก้อ หุหุหุ

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
" เครื่องยนต์อีโคบูสต์ 1.0 ลิตร 3 สูบ มีความกว้าง x สูง เท่ากระดาษขนาด A4 "  ข้อความใต้รูปเครื่อง

เครื่องมันเล็กไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ archian

วิ่งไปเลย F O R D !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Mike

ชอบรถยนต์ฟอร์ด มาก ถึงมากที่สุด ไม่ได้บ้าแบรนด์ หรือเกลียดเจ้าตลาดน่ะครับ แต่ ดีไซน์เจ้าตลาดมันไม่เข้าตาเลยจริงๆ

ผมถึงได้ มี Ranger 2 คัน ติดกัน 2 Gen โดยที่ไม่เคยสนว่า ศูนย์จะแย่แค่ไหน ค่อยไป ปะ ฉะ ดะ เอาทีหลัง

ส่วนเฟียสต้า ก็ชอบมว๊ากกกก เล็งมาตั้งแต่ Prototype จน Mazda 2 เปิดตัว เลยใจชื่นมาแน่วุ้ย!!

ชอบตรง สมรรถนะ เหนือกว่า คู่แข่งใน segment ทุกราย

แต่สุดท้ายก็ต้องซื้อ City MC ยอมแลกกับรถที่ตัวเองชอบ เพราะอยากให้ บุพการี นั่งข้างหลังสบาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 19:47:29 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Nyquist

ชอบฟอร์ดตรงนี้แหละเอาเทคโนโลยีใหม่ๆ option แน่นๆ มาให้คนไทยได้ใช้
ถึง 0 ไม่ค่อยได้เรื่องแต่รถดีก็ให้อภัย  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เจ้าของกระทู๊มี Linken Sphere รอดพ้นจากการโดนแบน (ขออภัยนอกเรื่อง)

อ่ะ...ถ้าตาม Spec เมืองนอก   เครื่องนี้ใช้ตั้งแต่ B-Segment ไปยัน D-Segment เลยนะ   

เค้าอาจจะกด BKB ทันก้ได้ครับ 555555

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

อ่ะ...ถ้าตาม Spec เมืองนอก   เครื่องนี้ใช้ตั้งแต่ B-Segment ไปยัน D-Segment เลยนะ   

เค้าอาจจะกด BKB ทันก้ได้ครับ 555555

5555 อัลติเค้า กัน สกิล อ่ะเปล่าครับ 555 แต่เห็นเงียบไปแล้ว สงสัย โดน ใบ้ 555  ;D

ออฟไลน์ Minny

เราจัดแน่ค่ะ แต่เป็น Eco Sport 1.0 อิอิ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ jose

• **
คันแรก Jazz คันที่ 2 กะจะสอยเฟียสต้าสะหน่อย ได้ Focus 2.0 Sport+ มาสะงั้น 555