ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามยางกันกระแทกโช๊ตหน่อยครับ  (อ่าน 1665 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คือเมื่อเดือนก่อน ผมนำรถ toyotal altis ปี 2001 เข้าเช็คระยะ ทางศูนย์บอกว่า ยางกันกระแทกโช๊ตมันขาด แต่เค้ายังไม่เปลี่ยนให้บอกว่าให้ผมใช้ไปก่อนก็ได้ ผมก็เลยรับรถออกมาใช้ก่อน แต่อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ว่าถ้าผมไม่เอาเข้าศูนย์เปลี่ยน สามารถเปลี่ยนตามร้านข้างนอกได้รึเปล่าครับ ถ้าได้รบกวนแนะนำร้านให้หน่อยได้มั๊ยครับ (ถ้าเป็นร้านแบบพวก bquick ได้ยิ่งดีเลยครับ) และไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

แต่ว่าถ้าเกิดร้านข้างนอกไม่มีจริงๆ ผมจะได้นำเข้าไปเปลี่ยนที่ศูนย์ครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามยางกันกระแทกโช๊ตหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 02:12:28 »
เปลี่ยนได้ .. แต่ผมไม่ทราบ ว่าเขาเบิกอะไหล่ยี่ห้อไหนมาใส่ให้คุณ

ถ้าเป็นอะไหล่แท้ ราคาอะไหล่ ก็ไม่ได้ถูกกว่าศูนย์ แน่นอน
แต่ถ้าอะไหล่เทียม ก็ควรจะเช็คให้ดีว่าราคาเท่าไหร่
เพราะที่ผ่านมา อะไหล่เทียมบางชิ้น ราคาแพงกว่า เบิกห้างเป็นเท่าตัวด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: รบกวนสอบถามยางกันกระแทกโช๊ตหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:43:35 »
เปลี่ยนตามร้าน บี... ระวังค่าใช้จ่ายแพงกว่า  ;)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:19:46 »
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ งั้นผมโทรนัดศูนย์เพื่อนำรถเข้าไปเปลี่ยนดีกว่า