ผู้เขียน หัวข้อ: -\-\-\-\-\-\-\-\ จากรถบ้าน Benz C220 กลายเป็น จรวดทางเรียบ C36 AMG /-/-/-/-/-/-/-/-  (อ่าน 153204 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
เครื่องมันวิ่งมาจะแสนโลแล้วก็ต้องมีสึกหรอบ้างครับ จะให้มันวิ่ง0-100 6.5วิ ตลอดคงเป็นไปไม่ได้ เอาแค่ใกล้เคียงก็ดีแล้วครับ
แล้วตกลงที่วางแก้วในรถมีรึเปล่าครับเนี่ย
ไม่มีครับ ต้องซื้อเป็นอุปกรณ์เสริมแทนที่ทิ้งขยะครับ แพงด้วย เหอะๆ

ว้าวC220 กลายมาเป็นC36 AMGไม่ธรรมดานะครับแล้วได้ทดลองขับความเร็วสูงยังครับ
จนถึงทุกวันนี้ยังไม่มีโอกาสได้ไปขับบนทางด่วนเลยครับ ซิ่งไปมาอยู่บนพุทธมณฑลสาย 1 นี่แหละ 5555

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับน้องเอิร์ท
อย่าลืมแปะสติ๊กเกอร์ SAINT GABRIEL SOCIETY เพิ่มความแรงนะครับ
ฮ่าๆๆๆ ล้อเล่นนะ
เผอิญเป็นรถที่คุณพ่อยังใช้อยู่ 55555
เสียดายทำไม่ทันวันงาน College day

ออฟไลน์ Autoseries

• Newbie
  • *
รีวิวสนุกมันๆดี :D
กด like ให้เลยครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
สุดยอดไปเลยครับ  8)
เห็นแล้วอยากจะเอา W210 ไปต่อยอดอยู่เหมือนกัน แก่สุดในบ้านละ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
ผมใช้รุ่นนี้อยุ่เหมือนกันครับ ขอชมก่อนว่ารถของ จขกท ยังสวยอยู่เลยครับ
อยากรู้ว่าหมดค่าทำไปเท่าไรบ้างครับ อยากทราบเผื่อจะเอาไปทำบ้าง 555
แต่คงอีกซักพักครับ รถไม่ค่อยได้วิ่งเท่าไรครับ เพิ่งจะวิ่งได้ แสนกับอีกหมื่นเดียวเอง
เห็นตอบคอมเม้นนึงว่าอยู่แถวสาย 1 เอารถไปทำที่อู่ไหนหรอครับ ผมอยู่ใกล้ๆแถวนั่นอะครับ :)

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รถสวยสะอาดดูแลดีจังเลยครับ ภายในสะอาดจริงๆครับ ผมชื่นชมในการดูแลรถมากๆเลยครับ

W202 นี่ยังสวยอยู่ครับ แต่ผมเป็นคนไม่ใช่ชอบHandling เบนซ์ยุคนั้นเท่าไหร่ ติตรงพวงมาลัยมันเนี่ยแหละครับ

สาวทีลืมนับรอบเลยครับ  ;D พอมาเป็นW204 ก็ไปฟิลลิ่งซะบีเอ็มจ๋าเลย

ออฟไลน์ tbdorakiez

• Newbie
  • *
thank you for your review kub+++  

love amg great car
VW GTI
Subaru Brz m/t

ออฟไลน์ YenChar

ขอบคุณครับ

สำนวนการเขียน
เหมือนฟังเพื่อนเล่าเรื่องตลกอยู่ในวงเหล้า

ฮา+สาระ+เป็นกันเองดีครับ

ออฟไลน์ V221

ยินดีกับขุมพลังแรงด้วยครับ รถสวยหล่อครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ inew

• Full Member
จ่ายเกือบ สามแสน แต่เหมือนได้รถสปอร์ตคันใหม่เลยครับ รถยังแจ่มอยู่เลยครับดูแลดีมาก
(ถ้าเป็นผมคงรู้สึกแปลกๆถ้าเจ้าเพื่อนรักของผมจากที่เคยวิ่งเนิบๆมา 20 กว่าปี อยู่ดีๆมันกลายเป็นจรวด วิ่ง 0-100 ไม่ถึง 7 วิซะงั้น  ;D)

ออฟไลน์ tae_polestar

ผมชอบกระทู้แนวนี้จังเบย มันคือความคลาสสิคและความรักรถของผู้ขับขี่
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ wichakhun

• Newbie
  • *
สวยครับ

รีวิวสนุกมากครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vellcap

ขอชาร้อน 2 ที่ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
พี่ดูแลข้างในยังไงครับ ทั้งสะอาดและเรียบร้อยด้วยครับ
อาการสูบไม่เดินตอนนั้น รถยังสามารถขับประคองไปถึงบ้านไหมครับ หรือ ว่าต้องจอดทันทีเลยครับ
ปล.อยากดู Review จักรยานครับ  ;D ;D ;D

y2_young

• บุคคลทั่วไป
รถสวยมากๆครับ ภายในสะอาดจิงๆครับ ซีคราสที่เจ๋งสุดที่ผมเคยเห็นมาเลยน่ะเนี่ย ;D

ออฟไลน์ pop

• Sr. Member
  • ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
นี่มัน "สายลับ" ชัดๆ
จากภาพหนุ่มใหญ่ภายนอก ซ่อนความ extreme ไว้ข้างใน!

ขอบคุณสำหรับ review สนุกๆครับ

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
เห็นหน้าตาเครื่องแล้ว M104 นี่นา พาลทำให้คิดถึง E280 W124 ปี 94 คันเก่าของพ่อผมเลยครับ ใช้มา 10กว่าปีเหมือนกัน สุดท้ายอยากได้รถ 7 ที่นั่งเลยปล่อยออกไปแล้วไปจับ Zafira 2.2 แทน ขับไม่มันส์เลย อยากได้ 193แรงม้าเหมือนเดิม อิอิ E280 นี่สมัยผมเรียนมหาลัย ยังห้าวๆ ออกตัวแรงๆหน่อย ก็ปั่นล้อฟรีได้นิดๆ เหมือนกันครับ C36 AMG ตัวถังเบากว่า แรงบิดเยอะกว่านี้เห็นภาพเลยว่าเสียงเอี๊ยดมันจะเป็นแนวไหน อิอิ

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
เพื่อนสนิทพ่อมี C280 แท้ๆอยู่คันนึง รถนำเข้าโดย Aim Motorsport (สติ๊กเกอร์ยังติดบนกระจกหลังอยู่เลย) รถสภาพดีมาก สีดำเงาแว้บ มีซันรูฟด้วย เป็นรถเศรษฐีเก่าที่ซื้อเก็บไว้ตั้งแต่ป้ายแดง ไมล์ไม่ถึงแสนกิโลเพราะแทบไม่ได้ใช้ จอดห้องแอร์ตลอด ใส่ล้อ AMG สเป็คเดียวกับเจ้าของกระทู้ด้วย พาร์ท AMG แท้ทั้งคัน ภายในสวยสภาพดีมาก เบาะไม่มีแตกลายงา กลิ่นหนังเบนซ์ยังอบอวลอยู่เลย กระจกไม่ติดฟิล์ม ใสกิ๊กๆ คันนี้เป็นรถที่ผมเห็นตั้งแต่เด็กจนโต

จนเมื่อกลางปีที่แล้วเค้าจะขายให้พ่อผมเพราะเค้าจะไปซื้อ Prius มาใช้แทน...แต่เสียดายที่แกตั้งราคาค่อนข้างสูง (ประมาณ 6.5 แสน) ซึ่งก็เหมาะสมกับสภาพดี แต่ซื้อไว้ไม่ไหวจริงๆ สุดท้ายคันนี้ก็ถูกเปลี่ยนมือไปเรียบร้อย คนที่รับช่วงต่อไปถือว่าโชคดีมากๆ

พอมาเห็นรถเจ้าของกระทู้แล้วเสียดายเลยครับที่ไม่ได้ซื้อรถเพื่อนพ่อเก็บไว้ เพราะผมเองชอบ C36 W202 สมัยมันออกใหม่ๆเหมือนกัน แอบเอาไปฝันว่าถ้าได้รถเพื่อนพ่อมาจะมาทำเป็น C36 บ้าง ต้องขอชมเจ้าของกระทู้จริงๆครับว่ารถยังสภาพดีมาก เล่าเรื่องสนุก และรูปสวยมากครับ

เพื่อนสนิทพ่อมี C280 แท้ๆอยู่คันนึง รถนำเข้าโดย Aim Motorsport (สติ๊กเกอร์ยังติดบนกระจกหลังอยู่เลย) รถสภาพดีมาก สีดำเงาแว้บ มีซันรูฟด้วย เป็นรถเศรษฐีเก่าที่ซื้อเก็บไว้ตั้งแต่ป้ายแดง ไมล์ไม่ถึงแสนกิโลเพราะแทบไม่ได้ใช้ จอดห้องแอร์ตลอด ใส่ล้อ AMG สเป็คเดียวกับเจ้าของกระทู้ด้วย พาร์ท AMG แท้ทั้งคัน ภายในสวยสภาพดีมาก เบาะไม่มีแตกลายงา กลิ่นหนังเบนซ์ยังอบอวลอยู่เลย กระจกไม่ติดฟิล์ม ใสกิ๊กๆ คันนี้เป็นรถที่ผมเห็นตั้งแต่เด็กจนโต

จนเมื่อกลางปีที่แล้วเค้าจะขายให้พ่อผมเพราะเค้าจะไปซื้อ Prius มาใช้แทน...แต่เสียดายที่แกตั้งราคาค่อนข้างสูง (ประมาณ 6.5 แสน) ซึ่งก็เหมาะสมกับสภาพดี แต่ซื้อไว้ไม่ไหวจริงๆ สุดท้ายคันนี้ก็ถูกเปลี่ยนมือไปเรียบร้อย คนที่รับช่วงต่อไปถือว่าโชคดีมากๆ

พอมาเห็นรถเจ้าของกระทู้แล้วเสียดายเลยครับที่ไม่ได้ซื้อรถเพื่อนพ่อเก็บไว้ เพราะผมเองชอบ C36 W202 สมัยมันออกใหม่ๆเหมือนกัน แอบเอาไปฝันว่าถ้าได้รถเพื่อนพ่อมาจะมาทำเป็น C36 บ้าง ต้องขอชมเจ้าของกระทู้จริงๆครับว่ารถยังสภาพดีมาก เล่าเรื่องสนุก และรูปสวยมากครับ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาได้เกือบ 4 พันโลแล้ว รู้สึกได้เลยว่าช่วงล่างรุ่นนี้มันเปราะบางจริง ยิ่งเจอโช๊คช่วงยุบน้อยๆ ตอนนี้ปีกนกพังไปข้างนึงแล้วครับ แหะๆ
ที่จริงตอนปีที่แล้วมีอยู่รูปชุดนึงผมไปเห็นเข้า เป็น C280 แต่งแบบที่พี่บอกเลยแหละ ขายราคา 650,000 นี่แหละ มีซันรูฟด้วยแหละ ป้ายทะเบียนเดิมด้วย
เป็นรถที่ทำให้เกิด inspiration ในการแต่ง W202 คันที่บ้านนี่แหละครับ

ไม่รู้ว่าพูดถึงคันเดียวกันอยู่รึเปล่าน้า แต่ท่าทางจะใช่  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2013, 20:06:48 โดย Bluedoft »

เออเว้ยพึ่งเห็น โรงรถติดแอร์ด้วย คันเดียวกันแน่นอน  ;D
โลกกลมอะไรขนาดนี้  :o

นี่แหละครับคันนี้เลย ผมเอารูปไปให้ที่อู่ดูว่าโหลดขนาดนี้นะ ขนาดยางก็มาจากคันนี้เลยแหละ หน้า 225 หลัง 255

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ รีวิวอ่านสนุกมากเลยครับ
สภาพรถสวยยมากกครับ ภายในนี้กริ๊บบเวอร์
คู่กับขุมพลังแบบนี้ใช้อย่างมีความสุขจริงๆ.... อ่านจบยังอยากมีแบบนี้สักคัน  :)

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาได้เกือบ 4 พันโลแล้ว รู้สึกได้เลยว่าช่วงล่างรุ่นนี้มันเปราะบางจริง ยิ่งเจอโช๊คช่วงยุบน้อยๆ ตอนนี้ปีกนกพังไปข้างนึงแล้วครับ แหะๆ
ที่จริงตอนปีที่แล้วมีอยู่รูปชุดนึงผมไปเห็นเข้า เป็น C280 แต่งแบบที่พี่บอกเลยแหละ ขายราคา 650,000 นี่แหละ มีซันรูฟด้วยแหละ ป้ายทะเบียนเดิมด้วย
เป็นรถที่ทำให้เกิด inspiration ในการแต่ง W202 คันที่บ้านนี่แหละครับ

ไม่รู้ว่าพูดถึงคันเดียวกันอยู่รึเปล่าน้า แต่ท่าทางจะใช่  ;D

ถูกต้องครับ คันนี้เลย โลกกลมจริงๆ 5555

ออฟไลน์ simcity

ชอบครับ

กด like ให้เลย

ออฟไลน์ ponggu52

เบาะรถยังสภาพดีมากเลยครับ เเสดงว่าเจ้าของกระทู้ดูแลรถอย่างดีเเน่นอน
ของผมรุ่นเดียวกันเบาะเเตกลายงา เกือบหมด ไม่รู้จะเเก้ยังไง
มีร้านนึงที่ขอนแก่น เขาบอกว่ารับซ่อมเบาะหนังแท้ เทียมโดยเฉพาะ

ออฟไลน์ Natta1842

• Newbie
  • *
อ่านแล้วอยากเอาเจ้า W124 ที่บ้านไปทำใหม่บ้างจัง  8)
1990 Mitsubishi Galant Royal 2000 (E15A)

ออฟไลน์ boontarin

• Newbie
  • *
ผมมี W202 ของคุณพ่ออยู่คันนึงเหมือนกันครับ เป็นตัว C220 Elegance ศุนย์นำเข้าด้วย ใช้ก่อนที่จะเอา 320d มาเป็นรถประจำตัวในปัจจุบัน แหม่ อยากจับมาใว่จริงๆเลย ถ้าไม่ติดที่ว่ารถพ่อนะ หุหุ

พ้อผมหวงของเดิมๆมาก แต่ตอนนี้ 3แสนกว่าโลแล้ว เครื่องยังค่อนข้างแน่นอยู่เลยนะครับ เข้าศูนย์ตัลหลอด แต่ผมล่ะ รับไม่ได้กะความอืดของทั้งเครื่องทั้งเกียร์เลยจริงๆ 555

ส่วนช่วงล่างนี่ รุ่นนี้ ใกล้เคยงกับ ideal suspension เลยนะครับผมว่า ของผมตอนนี้ก้อเป็น Bilstein อยู่

ผมว่าที่ฟินที่าุดของคันนี้อยู่ที่เบาะหลังครับ เล็กจริง สั้นจริง แต่มันนุ่มมากอ่ะครับ นั่งทีไรฟินทุกที

รุ่นนี้ timeless beauty ครับ ยังสวยจนทุกวันนี้

Shabu Shabu to Merecedes 555
Freedom is the rights of all sentient beings.

55555

ออฟไลน์ lamplas

• Newbie
  • *
ไอ้เอิดนี่หว่า  :o