ผู้เขียน หัวข้อ: -\-\-\-\-\-\-\-\ จากรถบ้าน Benz C220 กลายเป็น จรวดทางเรียบ C36 AMG /-/-/-/-/-/-/-/-  (อ่าน 153205 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
มาลงชื่อไว้ก่อน เดี๋ยว Run Protein ชุดนี้เสร็จจะอ่านให้ฉ่ำปอดเลย
จำได้ว่าสมัยเด็กๆ ตอนที่ฐานะทางบ้านยังไม่ดี เคยมองคันนี้เหมือนหมามองเครื่องบินเลยแหละ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **

รีวิว ยอดเยี่ยม มาก ครับ

ไม่ได้เห็นคนเล่น Benz เอาเครื่องตัวแรงมาลง นานแล้ว ครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Suparoek.C

• **
เบาะรถยังสภาพดีมากเลยครับ เเสดงว่าเจ้าของกระทู้ดูแลรถอย่างดีเเน่นอน
ของผมรุ่นเดียวกันเบาะเเตกลายงา เกือบหมด ไม่รู้จะเเก้ยังไง

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
สวยมากครับ ทั้งรถ ทั้งภาพที่ถ่าย

ขอบคุณมากสำหรับรีวิว ดูแลเบาะยังงัยครับเนี่ยเนียนมาก ขนาดกระเป๋าสตางค์ยังเนี้ยบเลย

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
อยากบอกว่า ผมชอบ C36 AMG มากครับ เดี๋ยวว่างก็จะมาอ่านให้ละเอียดอีกที
รบถวนถามว่า ตอนประกอบหัวรถนี่เขาทำยังไงอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suputshaya

• **
ขอบคุณครับ  รีวิวยังกับมืออาชีพเลยครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
สุดยอด เห็นแล้วอยากทำรถเราบ้าง vios 2003 ลง 1nz 190 แรง

promt

• บุคคลทั่วไป
ว้าว

ทำแล้วจบไหมครับ

เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ redsun

พี่ Bluedoft ทำ REVIEW สวยมากครับ
น่าติดตามตลอดตั้งแต่ต้น ยันจบเลย
ชอบมากครับ

C36 AMG
เจ๋งครับ  ;)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ขอบคุณมากๆ เลยครับ ไม่บ่อย ทีจะได้เห็นรถยุโรป เปลี่ยนเครื่องแบบไม่ข้ามพันธู์  :D
ปล. ท้ายรถยังเป็น C220 อยู่เลย ถ้าใครไม่รู้มากวนเล่นๆ เจอสวนกลับนี่มีเงิบเลย  ;D

ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เอาตัว Plate C36 AMG มาแปะแทน C220 นะ เอามันไว้แบบนั้นแหละ
เอาไว้ให้ตัวแรงบนถนนมี"เอ๋อ" รับประทานบ้างอะไรบ้าง  :D
ถ่ายรูปสวยครับ
ปล.ใช่อัศวยนต์หรือเปล่าครับเนี่ย 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Carrera

หูยยย สุดยอดมากๆครับ  

เวลารื้อแคะแกะ รถเก่าๆ  ผมว่าบางทีมันก็สนุกไปอีกแบบแฮะ .....  อยากลองนั่งเป็นบุญตูดสักครั้งจริงๆ   ;D  

ทำช่วงล่างต่อเลยครับ  เพราะยังไงๆดูท่า   คงใช้ยาวแน่ๆ    ;)

รถสวยมากๆครับ   แต่งได้ดูดี  เรียบ  ไม่รก  แอบสปอร์ตนิดๆ   Perfect จริงๆ

ปล.ภายในสภาพดีมาก   ไม่น่าเชื่อว่าวิ่งมา 20 ปี  :o

ออฟไลน์ fifahead

• Newbie
  • *
ยอดเยี่ยม

ออฟไลน์ localgame

เครื่องมันวิ่งมาจะแสนโลแล้วก็ต้องมีสึกหรอบ้างครับ จะให้มันวิ่ง0-100 6.5วิ ตลอดคงเป็นไปไม่ได้ เอาแค่ใกล้เคียงก็ดีแล้วครับ
แล้วตกลงที่วางแก้วในรถมีรึเปล่าครับเนี่ย

ออฟไลน์ madboy

สวย เรียบ แรง แจ่มมากครับ

ราคาของที่ได้มาขนาดนี้  แทบไม่ต่างจากการเอาไปวาง 2เจ โบ เลย  ;D

ออฟไลน์ capton

สุดยอดครับรีวิวนี้ รถสวยมาก ภายในดูสะอาดเรียบร้อยาก อ่านแล้วเพลินจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ว้าวC220 กลายมาเป็นC36 AMGไม่ธรรมดานะครับแล้วได้ทดลองขับความเร็วสูงยังครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

สุดจริงๆ สำหรับคันนี้

ออฟไลน์ Nioka

รถสุดยอดเลยครับ แต่ที่สุดยอดมากกว่า คือ การรีวิว ของ จขกท  ครับ

ภาพคมชัด บรรยายได้ ดีเห็นภาพ ถึงจะนอกเรื่องบ้างแต่ก็อ่านเพลินไม่น่าเบื่อ

ตอนแรกคิดจะอ่านอย่างเดียวแต่อ่านไปอ่านมาต้องขอ เม้นชม หน่อยมันอดไม่ได้ อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สุดยอดครับ สวย หล่อ แรง มากๆเลย ผมชอบนะรถคลาสสิกแบบนี้โดยเฉพาะ Mercedes

แล้วแต่งแบบนี้ วางเครื่องใหม่ ใส่ล้อโตๆ หล่อๆ มันดูมีเสน่ห์ดีครับ

ผมขับรถรุ่นใหม่ๆทั้งนั้น ยังชอบมองรถเหล่านี้เลย สวยมากๆ

ส่วนตัวผมว่า เปะ c220 ไว้ดีแล้วครับ ไว้เจอพวกซ่าๆห้าวๆมาก่อกวน จะได้สวนให้เงิบไปเลย

ผมคนนึงหล่ะที่ไม่อยากยุ่งกับรถเก่าๆ พวกนี้ยกเครื่องใหม่ เอาตัวแรงมายัดไว้ทั้งนั้น

เป็นผมยังไงก็ขับเจ้าคนนี้ต่อไปครับ และ ก็จะทำแบบพี่ จขกท. นี่แหละ ไม่สน Vios ใหม่ๆหรอก  ;D ;D ;D

ออนไลน์ checkmate

ส่วนตัวผมมองการเก็บรายละเอียดคันนี้ " กริ๊บ " ครับ ชอบมากๆครับ

ใครมาบี้ตูดไม่รู้เรื่องรู้ราว โดนทิ้งไปนับเม็ดฝุ่นข้างหลังง่ายๆเลย  :P

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับน้องเอิร์ท
อย่าลืมแปะสติ๊กเกอร์ SAINT GABRIEL SOCIETY เพิ่มความแรงนะครับ
ฮ่าๆๆๆ ล้อเล่นนะ

ออฟไลน์ beermix

• **
สวยครับ !!

ออฟไลน์ KLANG MR-S

เคยขับ C220 สมัยเรียนมหาลัย ตอนนั้นออกปี 1996 เห็นแล้วคิดถึงความหลังมากเพราะใช้มันร่วม ๆ 10 ปีก่อนจะขายไป ตอนนั้นไปใส่ชุดแต่ง C43 AMG ก็อปส่วนล้อก็ AMG ก็อป เล่นเอากินมาม่าไปเป็นเดือน ส่วนตัวเคยได้ลองขับ C36 AMG แท้ของพ่อเพื่อน เค้าซื้อมา 4 ล้านกว่า เพราะใช้วิธีเลี่ยงจดทะเบียนเป็น C280 แทน เห็นว่าอะไหล่เวลาซ่อมก็ต้องใช้ของ C280 ซึ่งแพงมาก ตอนหลังเค้าขายไปล้านนึงมั๊ง จำได้ว่าเหยียบออกตัวนี่ล้อฟรีตลอด แรงเอาเรื่องเลย แถมคันนั้นเค้าใส่เครื่องเสียงแมคอินทอชซึ่งแพงมาก ๆ ด้วย สำหรับเราตอนนั้นมันเป็นรถในฝันเลยล่ะ

หลังจากได้เห็นขั้นตอนการเก็บของการทำรถ จขกท. แล้วรู้สึกน่าสนุกแล้วดูมีคุณค่ามากกว่าซื้อรถป้ายแดงเยอะเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ดูแลรถดีมากๆเลยครับ
รถอายุมากๆเนี่ยมีคุณค่าทางจิคใจกับเรามากเลย

รีวิวได้สนุกดีครับ อ่านแล้วไม่เบื่อ  ;)

ออฟไลน์ Bluedoft

เบาะรถยังสภาพดีมากเลยครับ เเสดงว่าเจ้าของกระทู้ดูแลรถอย่างดีเเน่นอน
ของผมรุ่นเดียวกันเบาะเเตกลายงา เกือบหมด ไม่รู้จะเเก้ยังไง
เอาเข้าจริงนะ ที่จริงเน่ามากแตกลายเหมือนกันหมด ดำๆด้วย  แต่พึ่งไปทำภายในมาใหม่ สวยเลยครับ  ;D

อยากบอกว่า ผมชอบ C36 AMG มากครับ เดี๋ยวว่างก็จะมาอ่านให้ละเอียดอีกที
รบถวนถามว่า ตอนประกอบหัวรถนี่เขาทำยังไงอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
เปล่าครับ ซากหัวรถเอาทิ้ง ถอดเอามาแค่เครื่องเกียร์และอุปกรณ์อื่นๆเท่านั้นครับ

ว้าว

ทำแล้วจบไหมครับ

เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
ต้องจบครับ เงินหายหมดเลย 55555
เกือบๆ 3 แสนครับ แค่ล้อ+ยางก็ปาเข้าไป 6 หมื่นกว่าแล้ว

ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เอาตัว Plate C36 AMG มาแปะแทน C220 นะ เอามันไว้แบบนั้นแหละ
เอาไว้ให้ตัวแรงบนถนนมี"เอ๋อ" รับประทานบ้างอะไรบ้าง  :D
ถ่ายรูปสวยครับ
ปล.ใช่อัศวยนต์หรือเปล่าครับเนี่ย 
ไม่ใช่ครับ อู่ช่างแทน ครับ