ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าขายรถเองแล้วเจอคนซื้อแบบนี้พี่ ๆ คิดยังไงครับ  (อ่าน 11411 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
เนื่องจาก ผมประกาศขายรถคันนึง ทีนี้เมื่อสักอาทิตย์ก่อนมีคนโทรมาและถามเรื่องรถ ผมก็โอเค (คุยทางโทรศัพท์ถามรายละเอียดทุกอย่างเกือบ ๆ 30 นาที ผมก็ตอบให้หมด ชัดถ้อยชัดคำ)

หลังจากนั้นทางผู้ซื้่อก็โทรมาระหว่างผมขับรถอยู่ (ออกจากบ้านมาแล้ว เพราะตอนแรกผู้ซื้อวางสายไปบอกว่าติดลูกค้าเดี๋ยวจะโทรมาใหม่) ทางผู้ซื้อบอกอยากดูบิลค่าซ่อม ส่วนนี้ผมยินดีเพราะเก็บไว้หมด แต่เนื่องจากออกจากซอยบ้านมาไกลแล้ว ผมเลยบอกว่า งั้นนัดดูวันอื่นได้ไหม จะได้เอาบิลไปให้ดู

แต่ทางผู้ซื้อบอกว่าอยากดูเลย ผมก็เอ้า ไหน ๆ ก็นัดใกล้บ้านแฟนละ แวะไปให้ดูซะหน่อย (นัดกัน 14:30 ส่วนนี้ขอชมเชยครับ เพราะพี่เค้ามาตรงเวลามาก ๆ) จากนั้นดูรถ ทดลองขับประมาณ 40 นาที ทางผู้ซื้อก็บอกว่า ขอทะเบียนประมูลด้วยละกัน (ซึ่งจริง ๆ ผมจะไม่ให้ เนื่องจากใช้กับรถมาทุกคัน และชอบเลขนี้ แต่สุดท้ายก็ให้)

จากนั้นผู้ซื้อบอกว่าขอไปนอนคิดดูก่อน อันนี้แน่นอนครับ ซื้อรถไม่ใช่บาทสองบาทก็ต้องคิด  ;D

แต่จากนั้นนี่ซิ ทางผู้ซื้อขอเอกสารใบสัญญากับทางไฟแน๊นซ์ ผมก็สแกนส่งไปให้ ใบประกันก็ส่งให้ ใบจดทะเบียนอะไรก็ส่งให้หมด จากนั้นทางผู้ซื้อก็หายไป (ตอนแรกบอกแล้วว่า เปลี่ยนสัญญาผ่อนต่ออีก 39 งวด)

ผ่านไป 1 วันกว่า ๆ โทรมาใหม่ บอกว่า เอ่อ น้องพี่โทรเช็คแล้วทางไฟแน๊นซ์ถามข้อมูลเยอะ น้องโทรไปถามหน่อยว่าค้างกี่งวดแบบแน่ ๆ (ซึ่งผมนั่งนับวันแรกที่เริ่มผ่อนจนถึงปัจจุบัน มันเหลือ 39 งวด แน่นอน ไล่เดือนให้พี่แกฟังเลยทีเดียว นับจากจุดนี้ก็เริ่มพูดไม่รู้เรื่องละ จะให้โทรถามอยู่นั่น แต่สุดท้ายก็โทรให้ และมันก็เท่ากับ 39 งวดนั่นแล)

แล้วเค้าก็บ่น ๆ ให้ผมฟังว่า

" เอ่อ ประกันต้องทำใหม่ 40k + ผ่อนล่วงหน้า2 งวด 52,000 + ค่าเปลี่ยนสัญญา 4,000 + ให้ผมอีก 70,000" <<< ทางนั้นบอกว่ามันก็สูงเหมือนกันน้า ตามสเต๊ปเดิม พี่เค้าขอกลับไปนอนคิดอีกวัน

ทีนี้พอตอนเย็นวันนั้นละก็โทรมาคุยรายละเอียดอีก ขอป้ายทะเบียน ขอลดเงินที่จะให้ผม (ก็คือ ลดลงจากราคาที่ผมตั้ง)

ใจจริงผมไม่อยากให้ทะเบียนหรอก เพราะให้ไปผมก็ต้องไปหาซื้อใหม่แล้วตอนนี้ป้ายนี้มันเข้าใกล้ 5 หลักเข้าไปแล้ว หมายความว่าผมต้องเสียเงินเพิ่มด้วยเงินตัวเอง แต่ทางผู้ซื้อก็ยังขอลดราคาอีก

ซึ่งผมบอกไปแล้วว่าถ้าลดกว่านี้ผมขายเต้นท์ดีกว่า เพราะผมก็ไมไ่ด้อะไรเลย เนื่องจากยังติดไฟแน๊นซ์อยู่ -_- แต่พี่แกก็บ่น ๆ ให้ผมฟังว่า เอ่อ ถ้าไปออกคัมรี่ใหม่ ไม่ต้องดาวน์เลย แล้วเนี้ยรายได้ของstatementก็ต้อง 2 เท่าของเงินผ่อน สูงเหมือนกันนะ <<< เงินผ่อน 26000 รายได้ 2 เท่าก็ 52,000 ประมาณนี้ครับ และพี่แกก็บอกว่า หลักฐานก็ต้องแน่น เอกสารต้องเป๊ะเนอะ

ป.ล ตอนแรกสุดที่มาดูรถ พี่คนซื้อบอก พี่ไม่มีปัญหากับไฟแน๊นซ์ พี่ชัวร์ แล้วก็พร่ำเรื่องคัมรี่ไม่ต้องดาวน์นี้ละ

ทีนี้เมื่อวานผมเรียนอยู่เลยไม่ได้รับสาย ทางนั้นส่งข้อความมาว่า "ขอดูรถอีกรอบ" ซึ่งคุณแม่พูดกันไว้กับตัวผมเองว่า ถ้ามีคนซื้อขอดูรถอีกรอบไม่ต้องไป เพราะว่าดูและลองขับไปแล้ว

สุดท้ายผมเลยให้แฟนโทรบอกว่าคุณแม่ขายรถเข้าเต้นท์ไปละ แต่พี่แกเหมือนไม่รับฟัง จะเอาให้ได้ บอกจะคุยกับผมคนเดียว -_- ผมก็เริ่มกลัวละครับ ว่า เฮ้ย ! อะไรของเค้าหว่า ??

ทีนี้ตามที่คิดมี 2 ทาง

1. รถผมถูกกว่าคนอื่น ถึงไมล์จะมากกว่าเพราะไม่ได้กรอก็ตามที

2. ทางนั้นจะหลอกผมไปเชือด T_T

ตอนนี้คิดได้แค่สองทางอ่ะครับ พี่ ๆ คิดว่ายังไงครับ ตอนมาดูเค้าถ่ายรูปรถไปด้วยอ่ะ ทั้งข้างใน ข้างนอก เหมือนสนใจจะซื้อเลย

ยังดีตอนสแกนเอกสารผมปิดนามสกุล ที่อยู่ไปหมด

นอกจากนี้ผมยังได้นำอีเมลล์ที่ทางคนขายให้ส่งรายละเอียดเข้าไปหาใน Google ก็ได้ผลว่าเป็นอีเมล์ของร้านขายคอมฯร้านหนึ่งในตะวันนา

ถ้าตามความเห็นพี่ ๆ ผมคิดถูกแล้วรึเปล่าที่ไม่ขับรถไปให้ดูอีกรอบ และป้ายทะเบียนเราที่ถ่ายรูปไปจะเอาไปค้นข้อมูลจากขนส่งได้ไหม เพราะรถผมอยู่คนละที่กับแถวที่เค้าอยู่ และนัดดูรถอยู่แล้ว

ยังไงถ้ามันยาว หรือไร้สาระจนเกินไป หรือผมคิดมากเกินเหตุ

รบกวนพี่ ๆ Admin ลบกระทุ้ไปเลยนะครับ

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ผมว่าดูคนซื้อเรื่องมากเกินไปหรือเปล่า คุณไม่อยากขายก็บอกไปเลยไม่ขาย เค้าโทรมาก็ไม่ต้องรับ ยังไงก็นัดเจอนอกสถาณที่อยู่แล้ว เลี่ยงดีกว่าผมว่า ไม่เสียเวลาด้วย
คุณขายรถไปเค้าต่อเยอะเอาทะเบียนอีกซึ่งไม่อยากให้ ขายไปก็ไม่สบายใจ แถมเก็บเอามาคิดมากอีก :-\

ผมว่าดูคนซื้อเรื่องมากเกินไปหรือเปล่า คุณไม่อยากขายก็บอกไปเลยไม่ขาย เค้าโทรมาก็ไม่ต้องรับ ยังไงก็นัดเจอนอกสถาณที่อยู่แล้ว เลี่ยงดีกว่าผมว่า ไม่เสียเวลาด้วย
คุณขายรถไปเค้าต่อเยอะเอาทะเบียนอีกซึ่งไม่อยากให้ ขายไปก็ไม่สบายใจ แถมเก็บเอามาคิดมากอีก :-\

ถ้าเรื่องรถผมยินดีตอบครับ เพราะเราขายของก็ต้องตอบ แต่ทีนี้เรื่องส่วนตัวเค้า รายได้ ไฟแน๊นซ์อะไรแบบเนี้ยที่ผมรำคาญมากกว่าครับพี่ เพราะผมคิดว่ามันไม่เกี่ยวกับทางผมเลยสักนิดส์นึง

แต่บอกไปแล้วนะครับว่าขายไปละ แต่ก็ยังโทรมา  :o

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เป็นผมเรื่องมากก็ไม่ซื้อขายกันหรอกครับดูแล้วเค้าคงไม่ได้หลอกคุณไปเชือดอะไรหรอกถ้าหลอกจริงคงยอมตามเงื่อนไขไปนานล่ะเค้าอยากได้รถถูกๆมากกว่า คันที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันก็ซื้อดาวน์ผ่อนต่อเช่นกันก็แค่ตกลงราคากันตรวจสอบประวัติกับทางไฟแนนท์จ่ายเงินตามสัญญาทั้งหมดขั้นตอนไม่เกิน 2 วันเอง ถ้าคนง่ายมันก็ง่ายเคสนี้คุณอย่าขายเลยเชียวถ้าคุณใจอ่อนหรือรำคาญขายไปรับรองว่าไม่จบรถมีปัญหาอะไรโทรมาด่าคุณและขอค่าซ่อมแน่นอน ครั้งต่อไปอย่าลืมไม่ชัวร์อย่านัดมาดูที่บ้านเดี๋ยวพวกจำบ้านได้เกิดไม่ประสงค์ดีกับเราก็ซวยเลย อย่านัดดูกันตอนกลางคืน อย่าไปคนเดียว พกอาวุธไปด้วยจะเป็นมีดหรือปืนก็ต้องมีติดตัว ถ้ารู้สึกไม่ชอบมาพากลก็หาทางชิ่งหรืออัดเทปไว้ตลอดการสนทนา

ลำบากแท้น้อ หาขายคนรู้จักก็ดีนะครับปลอดภัยหน่อยหรือลองถามขายเต้นท์ดูถ้าราคารับได้ก็ขายเถอะครับตัดหลายๆอย่างที่กังวลใจได้เยอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

เป็นผมเรื่องมากก็ไม่ซื้อขายกันหรอกครับดูแล้วเค้าคงไม่ได้หลอกคุณไปเชือดอะไรหรอกถ้าหลอกจริงคงยอมตามเงื่อนไขไปนานล่ะเค้าอยากได้รถถูกๆมากกว่า คันที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันก็ซื้อดาวน์ผ่อนต่อเช่นกันก็แค่ตกลงราคากันตรวจสอบประวัติกับทางไฟแนนท์จ่ายเงินตามสัญญาทั้งหมดขั้นตอนไม่เกิน 2 วันเอง ถ้าคนง่ายมันก็ง่ายเคสนี้คุณอย่าขายเลยเชียวถ้าคุณใจอ่อนหรือรำคาญขายไปรับรองว่าไม่จบรถมีปัญหาอะไรโทรมาด่าคุณและขอค่าซ่อมแน่นอน ครั้งต่อไปอย่าลืมไม่ชัวร์อย่านัดมาดูที่บ้านเดี๋ยวพวกจำบ้านได้เกิดไม่ประสงค์ดีกับเราก็ซวยเลย อย่านัดดูกันตอนกลางคืน อย่าไปคนเดียว พกอาวุธไปด้วยจะเป็นมีดหรือปืนก็ต้องมีติดตัว ถ้ารู้สึกไม่ชอบมาพากลก็หาทางชิ่งหรืออัดเทปไว้ตลอดการสนทนา

ลำบากแท้น้อ หาขายคนรู้จักก็ดีนะครับปลอดภัยหน่อยหรือลองถามขายเต้นท์ดูถ้าราคารับได้ก็ขายเถอะครับตัดหลายๆอย่างที่กังวลใจได้เยอะ

ขอบคุณมากนะครับพี่

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่า คงเข้าเต้นท์ดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
เค้า"เหลี่ยม"จะกดราคาครับ

ไอ้ที่บอกว่าค่างวดสูง เอกสารต้องแน่น statementต้อง2เท่าของค่างวด เค้ากำลักดดันคุณว่ารถคันนี้หาคนที่คุณสมบัติผ่านไฟแนนซ์ยาก

ส่วนวิธีที่ยื้อเวลา แต่รักษาการติดต่อ เป็นจิตวิทยาให้คุณรู้สึกอึดอัดอยากปล่อยๆมันไปให้พ้นเสียที เขาไม่ได้เสียอะไรแต่คุณมีสิ่งที่เสียคือเวลาและเสียความรู้สึก

วิธีนี้เป็นแทคติกของพวกนักต่อรองยุคเก่า....

วิธีรับมือก็คือ ให้กลับมาสู่เงื่อนไขเบื้องต้นที่คุณต้องการครับ ยึดมันไว้ให้เต็มที่ แล้วทำอารมณ์ให้สบายๆกับคนๆนี้ ได้ตามต้องการก็ขาย ต่ำกว่านั้นสลึงเดียวก็ไม่ต้องไปยอม คุณไม่สนใจมัน คนห่วยๆแบบนี้คุณไม่ได้อยากให้มันเอารถคุณไปใช้ต่อ

ออฟไลน์ E_mail

• **
เมื่อตัดใจได้แล้วว่าจะขายเต๊นท์ ให้ลองโทรกลับไปบอกเขาซักคำครับ

เค้าจะบ่นอะไรก็เรื่องของมัน ยังไม่ได้รับปาก ยังไม่ได้เซ็นต์สัญญา เวลาคุณก็เสียเหมือนเขา

รับรองว่าเขาจะยื่นข้อเสนอใหม่ที่เข้าท่ากว่าเดิมกลับมา  ;D

เค้า"เหลี่ยม"จะกดราคาครับ

ไอ้ที่บอกว่าค่างวดสูง เอกสารต้องแน่น statementต้อง2เท่าของค่างวด เค้ากำลักดดันคุณว่ารถคันนี้หาคนที่คุณสมบัติผ่านไฟแนนซ์ยาก

ส่วนวิธีที่ยื้อเวลา แต่รักษาการติดต่อ เป็นจิตวิทยาให้คุณรู้สึกอึดอัดอยากปล่อยๆมันไปให้พ้นเสียที เขาไม่ได้เสียอะไรแต่คุณมีสิ่งที่เสียคือเวลาและเสียความรู้สึก

วิธีนี้เป็นแทคติกของพวกนักต่อรองยุคเก่า....

วิธีรับมือก็คือ ให้กลับมาสู่เงื่อนไขเบื้องต้นที่คุณต้องการครับ ยึดมันไว้ให้เต็มที่ แล้วทำอารมณ์ให้สบายๆกับคนๆนี้ ได้ตามต้องการก็ขาย ต่ำกว่านั้นสลึงเดียวก็ไม่ต้องไปยอม คุณไม่สนใจมัน คนห่วยๆแบบนี้คุณไม่ได้อยากให้มันเอารถคุณไปใช้ต่อ

ขอบคุณครับพี่

ตอนนี้เสียอารมย์จริง ๆ แต่ผมบล๊อกเบอร์ไปเรียบร้อย (มีเกือบ 10 เบอร์แหน่ะ -_-) เพราะทางนั้นเล่นโทรมาตลอดทุกชั่วโมงเลย ทั้ง ๆ ที่ผมบอกว่าขายเข้าเต้นท์ไปละ ลบกระทู้ตั้งขายออกแล้วด้วย และก็บอกว่าผมเรียนอยู่

เมื่อตัดใจได้แล้วว่าจะขายเต๊นท์ ให้ลองโทรกลับไปบอกเขาซักคำครับ

เค้าจะบ่นอะไรก็เรื่องของมัน ยังไม่ได้รับปาก ยังไม่ได้เซ็นต์สัญญา เวลาคุณก็เสียเหมือนเขา

รับรองว่าเขาจะยื่นข้อเสนอใหม่ที่เข้าท่ากว่าเดิมกลับมา  ;D

ผมบอกเขาไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับพี่ ทั้ง SMS ทั้งบอกทางโทรศัพท์ แต่เหมือนทางนั้นไม่ยอมเข้าใจอ่ะ ผมมันประเภทความอดทนต่ำด้วย ถ้ายังรับสายแล้วเจอบ่นเรื่องไม่เข้าท่าต่อไปสงสัยมีเม้งแตก  :'(

ขอโทษพี่ ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ ทำให้บอร์ดรกกับเรื่องไม่เป็นเรื่องเลย  ;D

ที่นี่อบอุ่นเสมอเมื่อมีปัญหา ^^

ออฟไลน์ nervro

• Newbie
  • *
    • PPCARCENTER FANSPAGE
ผมว่าทางคนซื้อ ก็เยอะเกินครับ ถ้าได้ข้อมูลทุกด้านแล้ว เหลือแค่การตัดสินใจซื้อ ผมว่าเราก็แค่รอเค้าว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อเท่านั้นครับ
หรือถ้าติดต่อกันเพิ่มเติม ควรจะให้มีความคืบหน้า อาจจะให้ข้อมูลตัวอื่นที่ยังให้ไม่ครบ.
รถติดไฟแนนซ์จะซื้อขายกัน ก็ควรไปทำกันให้เรียบร้อยที่ไฟแนนซ์เลยนะครับ แล้วก็ตามความคืบหน้าเรื่องเปลี่ยนสัญญาด้วย เพราะบางทีอาจจะไม่ผ่าน ถ้าไม่ผ่านก็ยังไม่สามารถให้รถได้นะครับ

ผมว่าทางคนซื้อ ก็เยอะเกินครับ ถ้าได้ข้อมูลทุกด้านแล้ว เหลือแค่การตัดสินใจซื้อ ผมว่าเราก็แค่รอเค้าว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อเท่านั้นครับ
หรือถ้าติดต่อกันเพิ่มเติม ควรจะให้มีความคืบหน้า อาจจะให้ข้อมูลตัวอื่นที่ยังให้ไม่ครบ.
รถติดไฟแนนซ์จะซื้อขายกัน ก็ควรไปทำกันให้เรียบร้อยที่ไฟแนนซ์เลยนะครับ แล้วก็ตามความคืบหน้าเรื่องเปลี่ยนสัญญาด้วย เพราะบางทีอาจจะไม่ผ่าน ถ้าไม่ผ่านก็ยังไม่สามารถให้รถได้นะครับ

จนถึงตอนที่คุยล่าสุดก็ยังไม่ทราบแน่ชัดเลย ว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อครับ เพราะถ้าขอเวลาทำ statement หรือเก็บเงินผมก็โอเคเพราะไม่ได้รีบขาย ขายไม่ได้ก็ใช้ไปเรื่อย ๆ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ valent

เป็นเหลี่ยมของคนซื้อ
อย่าไปขายเขาเลยครับ หาลูกค้าใหม่ดีกว่า

ถ้ายังโทรมาอีก ก็บอกว่าขายคนอื่นไปแล้ว
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Larry

บอกไปว่าไม่ขาย แค่นี้เองครับ โทรมากี่รอบ ก็บอกประโยคเดิม สนุกจะตายไป อิอิ

ออฟไลน์ jojow

เวลาขายรถ ให้คนซื้อมาดูที่บ้านหรือแถวบ้านก็ได้
ไม่จำเป็นที่จะต้องเอารถไปให้เค้าดูถึงที่นะครับ
เพราะส่วนใหญ่ ขับไปให้ดู ไม่ค่อยได้ซื้อหรอกคับ

;D ;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ pulsar

• **
ถ้ายังโทรมาก็รับสายครับ บอกปัดไปว่าขายญาติไปแล้ว อ้างทางคุณแม่ก็ได้ครับ ทางนั้นจะบ่นอะไรก็เออออไป บอกเขาเลยว่าคุณไม่วางเงินจองเป็นสิทธิของเราที่จะขายใครก็ได้ที่มาไวกว่าครับ

ออฟไลน์ RERFz

กลับไปสู่ข้อเสนอเดิมครับ ยืนยันราคาในใจ + ไม่แถมป้ายประมูล

ถ้าเค้ารับได้ก็ขาย รับไม่ได้ก็บอกไม่รีบขาย รอคนอื่น
ไม่ก็รอขายเต็นท์

คนพวกนี้ แนวๆ งก + เขี้ยว ครับ เพราะคิดว่าตัวเองเป็นคนเดียวที่ติดต่อขอซื้อ
เลยจะไล่กดราคาให้ต่ำสุดๆ งกสุดๆ
แต่จะหน้ามืด เมื่อของจะหลุดมือไป

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
เหมือนตอนผมประกาศขายบ้านเลย มีคนมาดูบ้าน แล้วออกอาการให้ผมเห็นว่าอยากได้มากแต่ไม่มีตังค์ พยายามพูดว่าไปดูที่อื่นราคาถูกกว่าอย่างนั้นอย่างนี้ พร่ำไปเรื่อย ผมเลยเชิญออกจากบ้านเลย บอกถ้าตัดสินใจได้ค่อยโทรมา 5 5 5 สะใจโครตต

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
ถ้าเค้าเซ้าซี้มากนัก บอกว่าที่บ้านเปลี่ยนใจไม่ขายแล้วครับ เก็บไว้ใช้เองครับ แต่ถ้าโทรมาอีกก็บอกขายแพงๆไปครับถ้ารับราคาได้ก็มาเอาไปถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องโทรมาต่อรองครับ....ถ้าเค้าโทรมาเซ้าซี้โน้นนี่บอกไม่มีเวลา เล่นตัวไม่อยากขายแบบนั้นเลยครับ ;D :D

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
คุณอาจจะกำลังเจอพ่อค้าคนกลาง ที่เค๊าหาคนซื้อมาชน ตอนนี้ลูกค้าเค๊าคงตกลงเอา เค๊าเลยตื้อคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Monn

โชคร้ายจังคับ ตอนผมจะขายรถ ก็กลัวแบบนี้แหละ แต่สุดท้ายโชคดี เจอคนคุยง่าย มาถึงจ่ายเงินจะไปเลย เอกสารครบ
ผมต้องลากเขาบอก ช่วยดูรถหน่อยไหม เขาบอกไม่เป็นไร เชื่อใจ คุยแล้วโอ คือเขาพิการแล้วแฟนเขาทำธุระแทน เราก็มั่นใจ ไม่ซี้ซั้ว
ได้เท่าที่ตั้งเป๊ะ เพราะผมมั่นใจในรถผม ซื้อไปไม่ผิดหวัง  เลยไม่ลดให้เลยคับ

กรณีนี้ เป็นผมคงด่าไปละ แล้วก็ชั่งเขา เชื่อว่าไปดูที่อื่นแล้วรถสู้ของคุณไม่ได้ เลยพาลเสียดาย สม 555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Devil13

เรื่องแบบนี้ตัดปัญหาง่ายๆ ครับบอกไปตรงว่าๆว่ามาก่อนได้ก่อน ใครให้ราคานี้แล้วจ่ายเงินก่อนผมขายให้คนนั้น ;D

ขอบคุณพีีๆ ทุกท่านนะครับ ได้ความรู้ดีมากเลย

ที่ผมนัดคนขายนอกบ้าน แต่ให้แฟนจอดแอบดูเพราะกลัวเค้ารู้บ้านนี่ละครับ

ตอนวันแรกคนซื้อบอกว่า ดูรถอีกคัน ปีเดียวกับผม แต่ไมล์ 70k แต่ราคาก็แพงกว่่าผม 200,000 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ The plant

• **
คนซื้อเป็นนายหน้าเต้นท์ครับ เราขายแต่รถ ทะเบียนไม่ต้องให้ ราคามันกดมาซะ กะว่าขายคันนี้ได้ เอาไปจ่ายค่าห้องให้ให้เมียน้อยนักศึกษา ได้เกือบปี เจอกับผมมันโดนด่ากลับเปิงแน่ ท่าสวยเหลือเกิ๊น

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
คุณอาจจะกำลังเจอพ่อค้าคนกลาง ที่เค๊าหาคนซื้อมาชน ตอนนี้ลูกค้าเค๊าคงตกลงเอา เค๊าเลยตื้อคุณครับ ;)
+1 ใช่แน่นอน ผมบอกเลยว่าจะขายเท่านี้คับ ขอบคุณที่สนใจ

ออฟไลน์ Tyde

เคยขายtriton ผ่านเว็บอยู่คันนึงครับ  เจอคนแบบนี้เหมือนกันโทรมาถามโน้นถามนี่ ขอดูโน้นขอดูนี่  หลายราย  มาดูแล้วบอกจองแล้วเงียบก็มี  ทุกคนล้วนเป็นคนจากเต็นท์รถทั้งนั้นครับ  มาหารถไปเข้าเต็นท์ กดราคาอยู่นั่น  ค่อนข้างหัวเสียพอสมควรเลยครับกับช่วงนั้น   จนสุดท้ายขายให้กับเจ้าของเต็นท์ไป  อยู่ยะลาโน้นน  มาหาถึงกรุงเทพหน้าบ้านผมเลย  ไม่พูดพล่ามอะไรมาก  ไม่ต่อด้วย  มาดูวันนึงวันรุ่งขึ้นเอาเงินมาจ่ายเลย  เงินสดด้วย  ;)  สบายใจกันไป  พออีกคนที่จองโทรมาหาผมผมก็บอกผมขายไปแล้วเพราะมีคนให้ราคาดีกว่า

แนะนำจขกท  คนต้องการซื้อมีเยอะครับ  เลือกคนซื้อเอาดีกว่า  ใครเรื่องมากกดราคามากทำให้เราไม่สบายใจก็อย่าไปขายมันครับ

ออฟไลน์ Envil

เคยขายรถที่บ้านอยู่2คันครับ
ตั้งราคาถูกกว่าปกติหน่อยนึง นัดดูรถที่บ้านผมเท่านั้น ไม่สะดวกไม่เป็นไรก็ไม่ต้องซื้อขายกัน
คนซื้อมาจากต่างจังหวัดด้วยซ้ำครับ จ่ายสดเท่านั้น ไม่เคยมีปัญหา

ออฟไลน์ buggle01

เป็นผมนะครับ จะบอกไปเลยว่ามีคนซื้ออีกคนตกลงกันแล้วที่ราคาแรก

ถ้าพี่อยากได้จริงๆ ผมขอราคาเดิม และไม่ให้ป้าย ถ้าคิดว่ารับเงื่อนไขได้ก็ไปโอนแต่ถ้าพี่คิดว่าแพงไป หรือไม่ถูกใจราคา ผมขออนุญาตขายให้กันท่านที่สองนะครับ

จบครับพวกเล่นเล่ห์

มันก็เต้นท์เอาไปขายต่อนั่นแหละครับพวกนี้น่ารำคาญ น่าเบื่อ จุกจิก ไม่ก็พวกหัวหมอ

ดูจากรูปการณ์แล้ว ที่เค้ามาง้อ แปลว่ารถของพี่สภาพดีจริง เขาเลยอยากได้

ในเมื่อคนมันอยากได้ จะขายถูกๆก็กะไรอยู่นะครับ ให้มันรู้บ้างว่า ของดีไม่มีขายถูกๆ(นะโว้ย)

ออฟไลน์ beercs

เผลอ ๆ พวกนี้ ไม่ได้ซื้อไปใช้เอง  อาจจะเป็นเต๊นก็ได้   ยิ่งถ้ามีลีลาในการต่อรองเยอะ ๆ นี่น่าสงสัย