ผู้เขียน หัวข้อ: พวกคุณคิดว่า แอร์รถ รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ท่อแอร์เย็นที่สุด  (อ่าน 10656 ครั้ง)

ออฟไลน์ kompakorn

• Newbie
  • *
 วัดจาก วันที่มีแดดจัดๆ เอารถจอดตากแดดไว้ แล้วกลับมาเปิดแอร์แล้วลองนั่ง ว่ารถคันไหน แอร์จะเย็นฉ่ำที่สุด

ส่วนตัวเท่าที่นั่งมา ผมว่า Toyota camry ครับ ท่อแอร์เย็นมาก เย็นเร็วด้วยครับ แปปๆก็เย็นแล้ว

ปล.ส่วนค่ายรถที่แอร์ไม่เย็นส่วนตัว ผมคิดว่าน่าจะเป็น Honda ท่อแอร์ไม่ค่อยเย็นครับ เพราะผมใช้ Honda city อยู่ เจอแดด จัดๆ จิงแอร์ร้อนมาก ยิ่งนั่งหลายคนนี่ไม่ไหวเลย

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
toyota แอร์เค้า ไว เย็น หนาว สุดยอด

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
TOYOTA ครับ ALTIS แอร์เย็นเร็วมาก  honda  ให้อันดับ 2 นะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แอร์ โตโยต้า ไม่มีฮีดเตอร์ จะเย็นเร็วครับ
ส่วนแอร์ยี่ห้ออื่นจะมีฮีดเตอร์มาด้วย เราตัดตัวฮีดเตอร์ออกก็จะเย็นเร็วเหมือนนะครับ

ออฟไลน์ คนกรุง

Exora ! ด้วย

ออฟไลน์ kritsnutty

เมื่อวานไปเทสไดร์ Ertiga มาครับ  เปิดแอร์หน้าเลข 2 แอร์หลังเลข 2 หนาวมากๆ จนต้องหรี่แอร์หน้าเป็นเลข 1
(อุณหภูมิภายนอก 40 องศา แสดงจากหน้าปัทท์ นั่งผู้ใหญ่ 4 คน)

** ปล. แอร์หลังErtiga มีคอยล์เย็นครับ ยืนยันได้ 100% ไม่ใช่แค่พัดลมดูดอากาศ  ปิดแอร์หน้า เปิดแอร์หลังก็เย็น ส่องดูก็เห็นครีบคอยล์เย็นชัดเจนครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าเป็นสมัยก่อน ผมให้มิตซู E-Car เพราะคอมแอร์เป็นโรตารี่ เย็นฉ่ำมากกก ถึงขนาดทางโรงงานเค้าต้องให้ปุ่ม A/C 2 จังหวะคือ Econo / Pwr  เอาไว้ลดความหนาวในห้องโดยสาร

แต่ปัจจุบันมี โตโยต้า กับ นิสสัน ที่แอร์เย็นฉ่ำครับ อาจเพราะสองค่ายนี้มีแอร์เป็นของตัวเอง เลยไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร

(ยิ่งอัลติสแอร์ออโต้ ขนาดเปิด 28 หรี่พัดลมเบาสุด ยังหนาวเลยครับ)

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
avanza เย็นมากๆครับ ไม่เชื่อลองไปดูในคลับได้  ;D ต้องร้องเรียนศูนย์กันเพียบ แอร์เย็นเกินไป ต้องไปให้ศูนย์ ปรับค่ากล่องสมองใหม่ เพราะเย็นจนฝ้าขึ้นกระจกทั้งคัน ทั้งที่ ปรับเบอร์แรก 555
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

morphling14

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยนั่ง Altis 1.8 CVT บ่นตลอดทางว่า อัลติสหนาวมาก

ออฟไลน์ 6162002

ผมเคยนั่ง Altis 1.8 CVT บ่นตลอดทางว่า อัลติสหนาวมาก
Confirm ครับ นั่งแถวสองยังหนาว กลางวันแดดเปรี้ยงๆเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Altis ผมใช้อยู่
จอดตากแดดไว้ครึ่งวัน
ขึ้นรถมาเปิด แป๊บเดียวเย็นแล้ว
ช่องลมเป่าเท้าก็แรงไม่ใช่เล่นเหมือนกันครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
แต่ยาริส ตอนกลางวันแอร์ไม่ค่อยเย็นเลย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
แอร์รุ่นไหนๆ ก็ไม่หนาวเท่า แอร์กี่ รุ่น ผัวสวดส่งหรอกคร้าบ  ;D แถมพังยากโคตร

ออฟไลน์ top

• Jr. Member
  • **
Lexus rx270 ครับ แอร์เย็นเร็วทั้งด้านหน้าและด้านหลังครับ และด้านหลังนี่ลมแรงดีด้วยครับ

ออฟไลน์ choomodify

Mitsubishi ครับ รับประกันความหนาว โดย Mitsubishi electric บริษัทผลิตเครื่องปรับอากาศระดับโลก

ออฟไลน์ marsstone

• **
Daihatsu Mira ครับ
ท่อเย็นเจี๊ยบ แต่.....

คนนั่งร้อนตับแลบ สงสัยไม่คิดจะเป่าออกนอกท่อ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ISUZU MU-7 ครับ เย็นไวมากกกกกก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แอร์ของ Toyota แทบทุกรุ่น ใช้ของ DENSO ยังไงๆ ก็เย็นเร็วครับ
รองๆลงมา มีของ Nissan เมือก่อนเป็น KiKi เดี๋ยวนี้ ชื่อ Calsonic

ออฟไลน์ Pasakorndvm

altis ครับ เปิด28 ไม่มีheater กลางคืนซัดไป 22-23 ต้องมีเสื้อกันหนาวประจำรถ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เรื่องแอร์เย็นเร็วผมขอส่ง benz ทุกรุ่นเข้าประกวดเลย
ส่วนนึงที่มันโด่งดังในบ้านเราทุกวันนี้ก็เพราะเรื่องแอร์ส่วนนึงเลย
เพราะเมื่อก่อนใครๆก็รู้ว่ารถ benz แอร์เย็นมากก
รถผมนี่เข้าปีที่ 9 แล้ว ยังเย็นเงียบ ไม่เคยเสียเลย
(รถผมไม่ติดฟิลม์ด้วย)

ออฟไลน์ oOPATOo

• **
ISUZU MU-7 ครับ เย็นไวมากกกกกก
ขอค้านครับ โอเคเย็นเร็วแต่ถ้าเทียบกับคันอื่น
big-m frontier เคยใช้พักนึง ขอบอกว่าเย็นกว่าเยอะ
ทั้งที่ออกมาก่อน5ปีได้มั้ง
ฟิล์มเป็นฟิล์มม่วงๆอะ แต่มิวเป็นปรอท
เอาจริงๆนะ march เย็นไวกว่าอีกนะครับ

ออฟไลน์ VTEU

ถามต่อหน่อยครับ แล้ว Honda ใช้แอร์ ของอะไร ใช่ denso รึเปล่า พอดีผมมี jazz ge คันนึง
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ที่รู้ๆคือแอร์เชฟโรเลท เย็นจั๊กแร้เปียกเลย  เสียงลมดังมากแต่ลมออกเบากว่าที่คิดไว้  :-[
Test ..

ออฟไลน์ kompakorn

• Newbie
  • *
แอร์ของ Toyota แทบทุกรุ่น ใช้ของ DENSO ยังไงๆ ก็เย็นเร็วครับ
รองๆลงมา มีของ Nissan เมือก่อนเป็น KiKi เดี๋ยวนี้ ชื่อ Calsonic

แล้วแอร์ Honda City 2010 ใช้ของยี่ห้อ Denso หรือป่าวครับ

ทำไมรถผมแอร์ ร้อนจังหรือ เกี่ยวกับ ข้างในตัวรถผม เบาะหนังสีดำหรือป่าวครับ พี่จิมมี่

ออฟไลน์ XL_SiZe

อย่าลืมเรื่อง ฟิมล์กรองแสง ด้วยนะครับรุ่นเดียวกัน ติดฟิมล์คนละเกรด ก็เย็นต่างกัน

ออฟไลน์ dht_tubes

พี่โตแกได้เปรียบมากเรื่องแอร์

ND ซะอย่าง จะทำส่งให้ยี่ห้อไหนเย็น ลมแรงกว่าคงเป็นไปได้ยากครับ

ออฟไลน์ maxzerker

แล้วแอร์ Honda City 2010 ใช้ของยี่ห้อ Denso หรือป่าวครับ

ทำไมรถผมแอร์ ร้อนจังหรือ เกี่ยวกับ ข้างในตัวรถผม เบาะหนังสีดำหรือป่าวครับ พี่จิมมี่
Honda ใช้ของ Sunden ครับเย็นช้า แถมพังง่ายด้วย Jazz 2008 ผมแอร์เริ่มไม่ได้เรื่องแล้วครับ
น้ำยาปรกติ แต่ไม่ค่อยจะเย็นแล้ว เย็นมาๆ หายๆ

ออฟไลน์ maxzerker

เมื่อวานไปเทสไดร์ Ertiga มาครับ  เปิดแอร์หน้าเลข 2 แอร์หลังเลข 2 หนาวมากๆ จนต้องหรี่แอร์หน้าเป็นเลข 1
(อุณหภูมิภายนอก 40 องศา แสดงจากหน้าปัทท์ นั่งผู้ใหญ่ 4 คน)

** ปล. แอร์หลังErtiga มีคอยล์เย็นครับ ยืนยันได้ 100% ไม่ใช่แค่พัดลมดูดอากาศ  ปิดแอร์หน้า เปิดแอร์หลังก็เย็น ส่องดูก็เห็นครีบคอยล์เย็นชัดเจนครับ
โหถ้ามีคอลย์เย็นจริงๆ นี้เขาจัดเต็ม จริงๆนะครับเนีย !!! คุ้มมากกับราคา
แอร์ Swift ไม่รู้ของอะไรน่าจะเจ้าเดียวกัน หนาวโคตรๆ แดดเดือนนี้จิ้บๆ สู้ได้สบายๆ

ออฟไลน์ Minny

Toyota แอร์เย็นทุกรุ่นเลยค่ะเย็นเร็วมากโดยเฉพาะ Crown, Camry, Corolla Altis ไม่ต้องสตาร์ทเครื่องเปิดแอร์ทิ้งไว้ก่อนขับเลย นอกนั้นก็เย็นใช้ได้ค่ะ ยกเว้นรถตู้ ตระกูล Hiace รวมทั้ง Commuter/Ventury ที่แอร์หลังไม่ค่อยเย็น แล้วเย็นช้ามาก

Chevrolet Colorado ตัวที่ไม่ใช่ LTZ ที่เป็นแอร์ธรรมดา เย็นเร็วเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าเป็นตัว LTZ แอร์ออโต้จะเย็นช้ากว่า
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Parinceo

Altis คอนเฟิร์มครับ
หน้าหมูแอร์ออโต้ตั้ง 28 กลางวันแสกๆ ขับจากสาทรไปเมืองทอง(รถไม่ติด+ขึ้นทางด่วน)

ไม่ใช่เย็นอย่างเดียวนะครับ ฝ้าขึ้นกระจกกันเลย อย่างกับตั้งไว้ต่ำสุด  ;D