ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ได้ไปลองนั่ง ACCORD 2013 แล้วครับ ประทับใจครับ แต่ เหมือนด้านหลัง แคบกว่า CAMRY นะ  (อ่าน 6910 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
รู้สึก เหมือนด้าน หลัง แคบกว่า CAMRY และ ตัว G8 (อาจจะเพราะว่า เบาะดำด้วยมั่งครับ)  รู้สึก เซลล์บอกว่า เล่น รุ่น 2.0 EL ดีกว่า เพราะ ว่าถ้าอยู่ต่างจังหวัด NAVI แทบไม่ได้ใช้เลย555+

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
เบาะหลังเล็กกว่าแคมรี่แบบรู้สึกได้เลยครับแม้ว่าขนาดมิติต่างๆตามตัวเลขยาวจะยาวกว่าและกว้างกว่าแต่ด้วยการออกแบบภายในกลับทำออกมาแล้วแคบกว่าพอควร

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
แคบกว่า teana ด้วยครับ สังเกตุคนกลางแถวหลังถ้าใครได้นั้งคงทรมานน่าดูไม่รู้จะยกเบาะขึ้นสูงทำไมนักหนา

ตัวเบาะถือว่านั้งสบายและนุ่มกว่า G8 เยอะมาก

ส่วนหนังพอๆกับ Sofa Home Pro ตัวละละ 5 พันบาทสีดำ ที่มันพักลงไปนอนได้อะครับเหมือนกันเดะแต่ Accord จะหนากว่า

เสียงปิดประตูมันคือ Civic FD นี้เองไม่หนักแน่นเลย เสียงกลวงๆไงไม่รู้

วัสดุด้านหน้าถือว่าโอเค  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2013, 00:54:36 โดย KAKASHII »

ออฟไลน์ AMG GT

แคบกว่า teana ด้วยครับ สังเกตุคนกลางแถวหลังถ้าใครได้นั้งคงทรมานน่าดูไม่รู้จะยกเบาะขึ้นสูงทำไมนักหนา

ตัวเบาะถือว่านั้งสบายและนุ่มกว่า G8 เยอะมาก

ส่วนหนังพอๆกับ Sofa Home Pro ตัวละละ 5 พันบาทสีดำ ที่มันพักลงไปนอนได้อะครับเหมือนกันเะดแต่ Accord จะหนากว่า

เสียงปิดประตูมันคือ Civic FD นี้เองไม่หนักแน่นเลย เสียงกลวงๆไงไม่รู้

วัสดุด้านหน้าถือว่าโอเค  ;D
ใช่ครับ เสียง ปิดประตู เหมือนๆกันเลย แต่แน่นๆ กว่านิดนึง เพราะที่บ้านใช่ FD ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมยังไม่ได้ลองนั่งเลย

แต่ ACV50 กว้างจริง(ภายในนะครับ)

ออฟไลน์ skyfall

• Newbie
  • *
ผมใช้ camry hybrid 2012 อยู่ครับ จากที่ไปลอง accord ใหม่มา ส่วนตัวว่า กว้างใกล้เคียงกัน แต่ camry จะมี leg room มากกว่า
ผมว่า accord เบาะหลัง หมอนรองคอยังรับตำแหน่งได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ ตรงนี้ camry ทำได้พอดีคอกว่าและสบายกว่า ส่วนเบาะหน้า accord ผมว่ารับสรีระผมได้ดีใช้ได้ทีเดียว น่าจะสบายกว่า camry นิดๆ

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
เห็นสีขาวในปั้มคันนึง ตัวจริงดูหรูภูมิฐานขึ้นจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

แต่ของผมลองนั่ง accord ใหม่เข้าไปติดใจเลย ผมว่ายังไงถ้ามันใหญ่กว่า C-Seg ยังไงก็นั่งสบายอยู่แล้ว เพราะลองนั่ง C-Seg หลายๆรุ่นผมไม่มีปัญหาแม้แต่ในเจ้า 3 หรือ Focus ยิ่งมานั่ง accord ที่เป็น D-seg ต่อให้แคบกว่า Camry เยอะผมก็ว่าไม่มีปัญหาครับ  แต่ความจริงไม่ได้ต่างเยอะจนเป็นนัยยะสำคัญอะไรระหว่าง Camry กับ Accord
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mothsan

ส่วนหนังพอๆกับ Sofa Home Pro ตัวละละ 5 พันบาทสีดำ ที่มันพักลงไปนอนได้อะครับเหมือนกันเดะแต่ Accord จะหนากว่า

วัสดุด้านหน้าถือว่าโอเค  ;D
วัสดุด้านหน้าและอุปกรณ์ดีกว่า แคมรี่เยอะครับ
ส่วนหนัง ถ้า แอคคอร์คเป็นหนัง โฮมโปร เบาะแคมรี่กับพริอุสก็เย็บเหมือนเบาะที่ขายตามบิ๊คซีที่เย็บแล้วปูดๆ
ไมีเรียบร้อยนะครับ

ออฟไลน์ Skyforce

ถ้าเน้นคนหลังนั่งสบายรอ New Teana ดีกว่าครับ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
รู้สึก เหมือนด้าน หลัง แคบกว่า CAMRY และ ตัว G8 (อาจจะเพราะว่า เบาะดำด้วยมั่งครับ)  รู้สึก เซลล์บอกว่า เล่น รุ่น 2.0 EL ดีกว่า เพราะ ว่าถ้าอยู่ต่างจังหวัด NAVI แทบไม่ได้ใช้เลย555+

เนวิเกเตอร์นี่ถึงอยู่ต่างจังหวัดก็ได้ใช้นะครับ แค่เอาไว้ดูเส้นทางข้างหน้าว่าโค้งลึกขนาดไหน ตั้งจุดหมายปลายทางว่าระยะทาง,เวลาเหลือเท่าไหร่จะถึงจุดหมาย หรือรถติดรถชนหาทางเลี่ยงทางลัด ใช้แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ ปกติผมจะเปิดไว้ตลอดเวลาไม่ว่าจะต้องการใช้นำทางหาสถานทีหรือไม่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Camry ได้เปรียบตรงที่เบาะสามารถปรับได้และมี leg room ที่มากกว่าครับ นอกนั้นผมให้พอๆกัน

ออฟไลน์ HYDE--

สำหรับผม อยู่ ต่างจังหวัดสิครับ ได้ใช้ Navi แน่ๆ

จำได้เลย ตอนกลับจากงาน Big mountain หาทางกลับที่พักไม่เจอ ทางก็มืดมาก เวลาก็ประมานตี 4 ง่วง ล้า แถมยังเมานิดๆอีก ตอนนั้นนึกถึง Navi ดีๆซักชุดเลยแหละ
เพราะใช้ Navi ของ iphone สัญญาณก็ขาดๆหายๆ
ใช้เวลาร่วมชั่วโมง ทั้งๆที่ ระยะทาง ก็ไม่ได้ไกลอะไรมากมายเลย