ผู้เขียน หัวข้อ: จะตรวจสอบอย่างไรว่ารถที่จะซื้อเป็นรถใหม่จริงๆ ครับ  (อ่าน 5187 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluescorpion

• Newbie
  • *
เคยขอคำแนะนำในการเลือกรถ สุดท้ายคงลงเอยที่ SWIFT เพราะแฟนใช้เป็นหลัก เน้นขับในเมือง ประหยัดน้ำมันครับ
จะตรวจสอบอย่างไรว่ารถที่จะซื้อเป็นรถใหม่จริงๆ ครับ วันเดือนปีที่ผลิตรถดูตรงไหนครับ
และการรับรถมีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ผมไม่ได้เอาฤกษ์เลย เอาตามสะดวกว่าจะรับ 12/04/2556 นี้ครับ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
ร่องลอยการวิ่ง พวกคลาบต่างๆใต้ท้อง ลอยยาง เดือนปีที่ผลิตยาง

แต่ผมว่า swift ไม่มีค้างสตอคอยู่แล้วขี้คล้านจะได้รถภายในวันผลิตด้วยซ้ำขายดีออกขนาดนั้น

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
มุดใต้ท้องดูเลยครับ
ถ้าโคลนติดตรึม ไม่ดำใสๆ นั่นละ
รถใหม่อย่างมากก็เจอได้แค่ฝนตกนิดหน่อย
ละก็ลองอุ่นเครืีองดูครับ จะมีกลิ่นไหม้นิดๆ ของพวกปะเก็นที่ยังใหม่ซิง
นอกนั้นก็ความเรียบร้อยทั่วๆไปครับ
ละก็เดือนปีที่ผลิต Swift ไม่น่าจะบอกครับ เห็นมีแต่รถ Toyota
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ apinui

อย่าคิดเยอะเลยครับ

รถตรงรุ่น สีตรง ของแถมครบ

เงื่อนไขการเงินถูกต้อง จบครับ

ถึงขนาดก้มมองใต้ท้องรถ ดูจุกจิกไปไหมครับ 

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อย่าคิดเยอะเลยครับ

รถตรงรุ่น สีตรง ของแถมครบ

เงื่อนไขการเงินถูกต้อง จบครับ

ถึงขนาดก้มมองใต้ท้องรถ ดูจุกจิกไปไหมครับ 
make sure ครับ ฮ่าๆ :D
บ้านผมออกรถใหม่ ผมเช็คความเรียบร้อยให้อย่างกับซื้อมือ 2แน่ะ :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ adis

swift ไม่น่าห่วงครับ สด ๆ จากเตา

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ดูเลขผลิตที่ติดข้างรถครับ มันจะมีเดือนกับปีบอก

ออฟไลน์ Ammo

• Jr. Member
  • **
เห็น"เค้า"ว่ากันว่าให้ดูที่รังผึ้งครีบระบายความร้อนหน้าหม้อน้ำ
แล้วก้อตามซอกซุ้มล้อ บังโคลน หน้ายางดอกยางอะไรพวกนี้
อะคับ ว่ามีซากแมลง เศษหิน ครีบระบายยังตรงดีไหม
ทำนองนี้ครับ
 ;D

ออฟไลน์ Scarecrowman

เลขไมล์ เชื่อไม่ได้แล้ว หรือครับ

ออฟไลน์ bluescorpion

• Newbie
  • *
พอดีอ่านเจอในเวปต้องห้ามว่ามีการย้อมแมวรถด้วยครับ

ซื้อสดไปจดทะเบียนเอง ต้องเสียค่าดำเนินการ ค่าเอกสาร 500 บาทให้ศูนย์ด้วยเหรอนี่ครับ พึ่งรู้!!!???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2013, 13:10:02 โดย bluescorpion »

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ผมดูที่วันเดือนปีผลิตของเข็มขัดนิรภัยครับ

แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ kritsnutty

ออกศูนย์  ผมแทบไม่กังวลเรื่องเจอรถเก่าครับ โอกาสเอารถเก่ามาเข้าศูนย์แทบไม่มีความเป็นไปได้เลย
ยิ่งถ้า SWIFT ยิ่งไม่ต้องพูดส่งรถยังไำม่ทันเลย ทำของเก่าให้ดูใหม่ไม่ง่ายนะ
1. เลขไมล์
2. กลิ่นใหม่
3. พลาสติดหุ้ม
4. ร่องลอยสีรถ เบาะ
5. ปีของยาง
6. ของประตูตรงที่จะติดสคับเพลท
7. ท่อไอเสีย
8. ห้องเครื่อง ดู วปด. แบตเตอรรี่
9. ใบปัดน้ำฝน
10. พรมพื้นรถ
11. กรองอากาศ
12. การจดทะเบียน

***  สรุป  คิดมากไปรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เจ้าของเก่า เป็นนักร้องหญิง เสียแหบๆ ไม่ว่ากี่ปี เพลงดอกไม้กับแจกัน ก็ดังเสมอ

เผ่นแน็บบบ....
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ MaiSki

เชคหน่อยดีกว่าครับเสียเวลาไม่ถึง5นาที ศูนย์บางศูนย์เอารถเทส มาย้อมขายก็มี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเช็คแค่พวกใต้ฝากระโปรง

สีรอบคันเป็นยังไง ล้อมีรอยมั้ย ตัวรถมีรอยมั้ย

ข้างในมีรอยอะไรถลอกรึเปล่า สภาพใหม่จริงรึเปล่า

แต่ที่เจอๆมาใหม่ทุกคันครับ ยังไม่เคยเจอย้อม

ออฟไลน์ tubtup

เลขไมล์ เชื่อไม่ได้แล้ว หรือครับ

เลขไมล์ สมัยนี้ ดึงฟิวส์ออกตัวเดียวก็ไม่ขึ้นแล้วครับ ;D