ผู้เขียน หัวข้อ: ซูบารุ เอ็กซ์วี กำลังมาแรง ยอดล่าสุด 1,000 กว่าคัน !  (อ่าน 11750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9560000042758

ในข่าวบอกว่า "จุดเด่นที่ทำให้ ซูบารุ เอ็กซ์วี ประสบความสำเร็จ คือ การออกแบบที่สวยงาม การันตีด้วยรางวัล Good Design Award, เครื่องยนต์ Boxer ใหม่ล่าสุด, ระบบส่งกำลัง Lineartronic และ Symmetrical AWD เอกสิทธิ์เฉพาะซูบารุ ที่สำคัญสามารถจับจองได้สะดวกด้วยสนนราคา 1.35 ล้านบาท"

ล่าสุดสามารถส่งมอบได้แล้วกว่า 400 คัน และเพิ่มความมั่นใจด้วยโชว์รูมพร้อมศูนย์บริการทั้ง 14 แห่งของบริษัทฯ ที่มีความพร้อมให้บริการขับรถทดสอบ, การจำหน่ายและบริการหลังการขาย เพื่อรองรับการขยายตัวเพิ่มมากขึ้น และบริษัทฯ อยู่ระหว่างการดำเนินการขยายโชว์รูมพร้อมศูนย์บริการเพิ่มอีก 6 แห่ง รวมเป็น 20 แห่ง ให้ครอบคลุมทั่วทุกภาคของประเทศไทย

ดูซูบารุเค้าเอาจริงเอาจังนะครับ ท่านคิดว่า นี่เป็นสัญญาณว่า ซูบารุกำลังกลับมาเป็นที่นิยมของลูกค้าชาวไทยอีกครั้งหรือป่าวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 12:11:24 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ราคาสมเหตุสมผลกับคุณภาพรถ ก็ขายดีครับ พ่อบ้านมีเหตุผลซื้อหน่อย
ปกติ defense กับเมียเรื่องราคารถซูบารุไม่เคยผ่าน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
XV ช่วงนี้เห็นเยอะจริงๆครับ มองๆแล้วมันก็ดูดีครับ ผมยังเริ่มหลงชอบมันแล้วเลยเนี่ย

:D

ออฟไลน์ holahola66

ล้านสามได้ขับซู คุ้มอยู่นะ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
ที User Review หรือยังครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

รอสอยมือสอง  ::) ::)

จะมีโอกาสมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
วันนี้เพิ่งเห็นตัวเป็นๆระยะใกล้ๆ

มองจนเหลียวหลังเลย..อืมม มันก้อสวยดุดีแหะ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
ไม่นะ!!! ผมไม่อยากให้มันโหล อุตส่าห์หลบมาซูแล้วเชียว

ออฟไลน์ Buffy

ผมว่าช่วงตูดและสะโพกมันดูสวยดีน่ะครับ บึกบึนเป็นเหลี่ยมสัน

แต่ด้า้นหน้ามันลาดลง เล็กๆ ไงไม่รู้

ออฟไลน์ NoName__???

เสียดายไม่น่าตัดmoonroofออกเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้า BRZ เริ่มต้นซัก 1.9 ผมว่าสาวกเก่าๆค่ายดาวลูกไก่กับสาวกใหม่ๆรอเกิดเพียบ

ถ้า BRZ เริ่มต้นซัก 1.9 ผมว่าสาวกเก่าๆค่ายดาวลูกไก่กับสาวกใหม่ๆรอเกิดเพียบ

ขายถูกแบบนั้น 86 ไม่ได้เกิดเลยครับ  :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเห็นแล้วก็รู้สึกเกือบชอบ ชอบประมาณ 7/10
ชอบดีไซน์ ที่โอเค ที่จริงสำหรับคนบางกลุ่มที่เบื่อ PPV,CRV
เขาก็มาพบรถที่เขาต้องการกับไอ้เจ้า XV นี่

ส่วนตัวผมอยากได้ขุมพลัง 2.5 Turbo+Auto แบบ Forestor
แต่อยากได้ดีไซน์ของ XV

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ผมเห็นแล้วก็รู้สึกเกือบชอบ ชอบประมาณ 7/10
ชอบดีไซน์ ที่โอเค ที่จริงสำหรับคนบางกลุ่มที่เบื่อ PPV,CRV
เขาก็มาพบรถที่เขาต้องการกับไอ้เจ้า XV นี่

ส่วนตัวผมอยากได้ขุมพลัง 2.5 Turbo+Auto แบบ Forestor
แต่อยากได้ดีไซน์ของ XV

300 ม้า หล่อเลยครับ 8)

ครับ รวมผมไปด้วยอีกคนเลย แต่คงได้แต่ฝัน

พี่โตเค้าคงจะยอมหรอก

ออฟไลน์ คนกรุง

ราคาพอๆกับพริอุสตัวท็อปเลย แถมคุ้มกว่าพริอุสเยอะมาก ;D

ออฟไลน์ IncarRus

ถ้ามีเกียร์ธรรมดาด้วย,,, น่าจะได้ยอดเพิ่มอีกนะคับ  ;D

ออฟไลน์ Headman

ถ้ามีเกียร์ธรรมดาด้วย,,, น่าจะได้ยอดเพิ่มอีกนะคับ  ;D
คิดเหมือนผมเลย เกียณืธรรมดา ราคา 1.1 ล้าน  ;D
เรารักจ่าโท :))))

- เครื่องดีเซล
- เกียร์ธรรมดา
- Option เต็ม

3 อย่างนี้,,, จะมาพร้อมกันได้ไหมหนอ
....สงสัย,,, ต้องตายแล้วเกิดใหม่อีกชาติ, ค่อยมาลุ้น  :-\

3 อย่างนี้,,, จะมาพร้อมกันได้ไหมหนอ
....สงสัย,,, ต้องตายแล้วเกิดใหม่อีกชาติ, ค่อยมาลุ้น  :-\

ผมว่าไม่ต้องตายหรอกครับ แต่ว่าราคาเกิน 2 แน่ๆ ผมว่าที่ MIT ขาย 1.35 ได้เพราะตัดจอ Multi-function, Sunoof, ถุงลม 8 เหลือ 3 ใบ, Keyless, Push start. Idle Stop  พวกนี้ออกครับ
ไม่งั้นราคาคงเกินสองไปเยอะ แล้วขายไม่ดีอีกต่างหากครับ สู้ตัดออกแล้วขายเครื่อง Boxer กับ AWD ได้่เยอะๆคุ้มกว่า

ออฟไลน์ veeraya

ผมชอบตั้งแต่แรกพบเลยครับ ผมว่ามันลงตัวดี และกับราคาก็คุ้มค่าครับ แต่ตอนนี้งบยังไม่ผ่านการอนุมัติครับ
เพราะเพิ่งเปลียนรถใหม่ 2 คันติดกัน เลยได้แต่มองไปก่อน ;)

ผมว่าไม่ต้องตายหรอกครับ แต่ว่าราคาเกิน 2 แน่ๆ ผมว่าที่ MIT ขาย 1.35 ได้เพราะตัดจอ Multi-function, Sunoof, ถุงลม 8 เหลือ 3 ใบ, Keyless, Push start. Idle Stop  พวกนี้ออกครับ
ไม่งั้นราคาคงเกินสองไปเยอะ แล้วขายไม่ดีอีกต่างหากครับ สู้ตัดออกแล้วขายเครื่อง Boxer กับ AWD ได้่เยอะๆคุ้มกว่า

2 ล้าน ก็ 2 ล้านเถอะคับ,,, ถึงมีตัง ก็หาซื้อไม่ได้อยู่ดี (ปล. ไม่ใช่ผมนะคับ ผมไม่มีตัง  ::))

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมกำลังคิดว่า เอาออปชั่นเหมือนที่ขายอยู่ ตัดจอ Multi-function, Sunoof, ถุงลม 8 เหลือ 3 ใบ, Keyless, Push start. Idle Stop  พวกนี้ออก ให้เิ่มไปอีก 1 แสนค่าเครื่องดีเซล เป็น 1.4 ล้าน หรือ 2 แสนเลยก็ได้ ตั้งราคา 1.5 ล้าน ผมว่า มีคนสนใจนะ ในเมื่อยอดขายปัจจุบันกำลังไปได้ดี อาศัยโอกาศตักตวง

แต่...แต่.... แค่เปลี่ยนจากเครื่องสูบนอนเบนซิน เป็นสูบนอนดีเซล แค่นี้ก็ฟินมากแล้วครับ  เครื่องดีเซลจะควันดำ จะเสียงดัง แต่มันเข้ากับรถ SUV นะผมว่า ขับทางไกลแล้วสนุกครับ แหม่ .... นึกถึงแรงบิดรอบต่ำนะ  :D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ตอนนี้ boxer diesel ขายแต่ในยุโรปครับ หมดหวังได้เลย

ผมว่ารอซูบารุดีเซล ยากกว่า รอโฟกัสดีเซล

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
Boxer diesel!!!! อยากฟังเสียงมันจัง
ผมไม่แน่ใจว่าตัว Boxer diesel ของซูฯ มันจะคล้ายของ Volk ที่วางในตัว type I กับ type II หรือเปล่า
ถ้าคล้ายกันหรือเหมือนกันผมสงสัยว่าทำไม Volk ไม่สานต่อตัว Boxer diesel แต่กลับไปพัฒนาตัว TDi แทน
ซึ่งมันก็ไม่ใช่ Boxer diesel  มันต้องมีอะไรในกอไผ่แน่ๆ  :D 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ superden

รอสอยมือสอง  ::) ::)

จะมีโอกาสมั๊ยเนี่ย
รอด้วยคน อีกห้าปีน่าจะมีนะ เอาซัก6-7แสน อะ(ตังค์น้อยแต่อยากขับ)

ออฟไลน์ superden

คิดเหมือนผมเลย เกียณืธรรมดา ราคา 1.1 ล้าน  ;D
โดนใจมาก ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เกียร์ธรรมดา 1.1ล้าน ผมจะปันใจไปจาก CX5 ในทันที

แค่ตอนนี้ก็แทบจะไปทาง XV หมดแล้ว

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ว่าจะไปลองเทสดู
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32