ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโดนแฟรชถ่ายความเร็วแล้วส่ง ถึง บ้านมั่งครับ  (อ่าน 15982 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ย้ำว่าส่งถึงบ้าน

คือปีนี้ทั้งปีโดนมาไมรู้กี่รอบ แต่ยังไม่มีวี่แววส่งมาถึงบ้านเลย เคยแต่โดนกลางวันปกติแบบคนถ่าย
เลยสงสัยว่าไอกล้องจับความเร็วอัตโนมัติกลางคืนเนี่ย ตกลงมันใช้ได้จริงรึป่าว

ออฟไลน์ thehmmthehmm

• Jr. Member
  • **
กลางวันเคยโดนครับ
กลางคืนยังไม่เคย

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ทาง บช.น. เขาอัพกล้องใหม่แล้วค่ะ โดยเฉพาะที่บางพลี-สุขสวัสดิ์ ถ่ายจับความเร็วตอนกลางคืนได้ เมื่อมีแสงพอ เพราะเดี๋ยวนี้ กลางคืนรถซิ่งเยอะกว่ากลางวัน ถนนโล่งกว่าด้วยความเร็วก็เลยตามมา สุดท้ายอุบัติเหตุก็ตามมา

คนรู้จัก ก็เคยโดนเส้นบางพลี-สุขสวัสดิ์ เขาบอกว่าถ้าโดนเส้นนี้ต้องไปจ่ายเลยไม่งั้นโดนอายัดทะเบียน แต่ถ้าเป็นที่รามอินทรา-บางนา-อาจณรงค์ หรือโดนบนมอเตอร์เวย์ ไม่ต้องไปจ่ายค่ะยังต่อทะเบียนได้ปกติ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ผมโดนแฟลชที่ด่วน รามอินทรา 2 รอบขาเข้าเมือง ตอนกลางคืนเมื่อไม่นานมานี้ กำลังลุ้นอยู่ว่าใบสั่งจะเขียนความเร็วเท่าไร  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พี่ผมก็เคยโดนครับ

กล้องชัดมากๆเลย เห็นทะเบียนชัดมากๆ แต่กลางวันนะครับ กลางคืนไม่รู้ว่าโดนรึเปล่า

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
เคยแต่โดนกลางวันเหมือนกัน ถ่ายติดตอนกลางคืนนี่ยังไม่เคยเห็นของใครกับตาตัวเองเลย

ออฟไลน์ Monn

เคยครับ เต็มๆ 2 ใบ พร้อมกันเลย เพราะโดน ขาไป 1 ขากลับ 1 เส้นสุขสวัสดิ์ - บางพลี  เต็มๆ ตา โดนไปใบละ 1000 เซ็งมากๆๆ

ส่งมาบ้านหลังโดนถ่ายประมาณ 3 เดือนอะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ CookiE

ตอนทุกคืนครับ แต่ใบกลางคืนยังมาไม่ถึงบ้าน

ส่วนเส้นบางพลี สุขสวัสดิ์ โดนมีหลายใบยังต่อทะเบียนได้ตามปกตินะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถบริษัทเคยโดนครับ

121KM/H

จบที่คนขับไปจ่ายเอง

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
ผมโดนแถวสะพานพระราม 5 ระหว่างจากแยกแคราย-วงเวียนราชพฤกษ์ ข้อหาขับเร็ว 110 กม/ชม
ผมก็งงว่า ขับแค่ 110 ก็โดนจับซะแล้ว งงเลย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

เพิ่งโดนมา คาดว่าอีกใบ จะตามมาเพราะโดนไปบนบูรพาวิถี แต่ใบนั้นน่าจะ 200+  :'( กะลังทำท้อปสปีดพอดี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
บูรพาวิธี ไม่มีกฃ้อง ตังแต่.แยกกาญจนาถึงชลบุรีน่ะครับ

แต่เส้น ด่วนบางนาสุขสวัสดิ์ มี ฝั่งล่ะตัวช่วง สุขุมวิท ถึง เทพารักษ์ ครับ

กล้องรุ่นใหม่จะเป็นหล่อง อยู่ตรงกลางเกาะกลางสีเทาๆ จะมีเลนส่วงมาที่ถนน

ออฟไลน์ Headman

ผมเคยโดนทั้งกลางวันกลางคืนเลยครับ ตรง ข้างบน บูรพาวิถี

บริเวณที่เป็นโค้งขึ้นหน้า ไบเทคอ่ะครับ โดนหลายรอบมา แต่ก็ไม่เคยมาถึงบ้านซักที มีอยู่วันนึง ไป สน บางนา กับเพื่อน ไปเอามอเตอร์ไซค์คือ......มีรูปรถผมติดอยู่เต็มเลย...แต่ ป้ายทะเบียนน่ะครับ Kb ผมป้ายมัน 30 กว่าปีแล้ว......ไม่เคยรักษาป้ายเลย มันเลย บู่บี้ ยับยู่ยี่ ป่านไม่ค่อยจะเห็นอะครับ สงกะสัย พี่ตำรวจคงจะอ่านไม่ออก เลย....ไม่รู้จตะส่งไปไหน มีอยู่ตั้ง 8 ใบ ติดอยู่หน้าโรงพักเลย เหอๆๆๆๆ  ;D

ปลลอจุด ที่โดนน่ะ มีอยู่ใบนึงมันเขียนความเร็วไว้ที่ 165 ด้วยอ่ะครับ.......ผมว่า พี่ตำรวจเค้าโกงความเร็วรถผมนะ KB มันไปได้เต็มที่ก็ 140 กว่าๆ เองครับ 5555555+ ส่วนใบที่เหลือก็โดนอยู่ที่ 120-130 ครับ ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เราจะรู้หรือเปล่าครับว่ากล้องที่ใช้ถ่ายเรามีการตรวจผ่านมาตรฐานอะไรมาบ้างครับ เห็นถ่ายชัดแต่มันชัวร์หรือเปล่าครับ
ปล. โดนด่านบ้านนอกจะเซงกว่านี้ ทำเวลามาต้องมาเสียตังส์ตรงสน.ใต้ต้นไม้ แถมเสียเวลาอีก  >:(
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ beebird

เพิ่งโดนมา คาดว่าอีกใบ จะตามมาเพราะโดนไปบนบูรพาวิถี แต่ใบนั้นน่าจะ 200+  :'( กะลังทำท้อปสปีดพอดี
โดนซะคุ้มเลยครับ 200 เนี่ย ผมขับสุดๆแค่ 180 เอง กลัว

ออฟไลน์ tosa

อืม...กล้องเค้าดีจริงๆ ถ้าซัก 200 kph/ up มันจะ freeze ได้ชัดแบบนี้มั๊ยน๊า

ออฟไลน์ Mike

โดนมาแล้ว บางพลี -สุขสวัดิ์ 130 km/h ชัดแจ๋ว ถึงบ้าน ยังไม่ไปจ่าย ผ่านมา 2 ปีแล้ว ต่อทะเบียน ภาษี คามปกติ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88