ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น320i f30แต่งไรมั่งดีครับเอาให้BSIไม่หลุดอะครับ300,000+-  (อ่าน 11837 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
ผมไม่เน้นแรงนะครับเพราะคิดว่าแค่นี้ก็กดมันส์และ ;D
ผมอยากเน้นความหล่อ+ช่วงล่าง(คงจะเป็นช่วงล่างM Performanceนั่นแหละเพราะBSIไม่หลุด) :D
เลยอยากจะถามพี่ๆครับว่าถ้ามีงบขนาดนี้จะแต่งอะไรกันบ้าง ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ช่วงล่าง  + max 19 หรือ 20

ออฟไลน์ Ongszaa

ไม่เล่น 320d หรอคับ

เพิ่ม 150k  แล้วแต่งกล่อง40,000 ของ m performance 199 ม้า แรงกว่าตัวนี้คับ

BSI ลองคุยกับเซลล์ดู ว่าถ้าเปลี่ยนโช๊ค เป็นของ KW v.3 ประกันส่วนอื่นหายมั้ย ถ้าไม่หายจัดไป ประกันโช๊คหายอย่างเดียว ok

ช่วงล่าง m performance 7 หมื่น ไม่สมราคาคับ อย่าทำเลย เพิ่มนิดหน่อยเล่นตัวดีๆ
ถ้าเน้นหล่อ ก็จัดชุดแต่ง M performance ครบชุดไปเลย หรือเล่น ล้อ+เบรค m performance
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ bluefox101

ถ้าเอาหล่อ แบบ BSI ไม่หลุด แนะนำชุด M Aero part รอบคัน
ส่วนเรื่อง ช่วงล่าง กับ ล้อ อันนี้ตัวผมเองก็ยังลังเลใจอยู่เหมือนกัน
กลัว BSI ช่วงล่างหลุด

เพราะถึงแม้เราจะเปลี่ยน M Performance Suspension
แล้ว BSI ไม่หลุด แต่ถ้าล้อไม่ใช่ ล้อ M BSI ช่วงล่างก็อาจจะหลุดได้เหมือนกัน

อย่าลืมว่า ถ้าศูนย์มันจะอ้างโน่น อ้างนี่ เพื่อไม่ให้เคลม มันก็มีสิทธิอ้างได้
ว่า เราไปเปลี่ยนล้อมา ส่งผลกระทบกับ ส่วนนั้น ส่วนนี้ ทำให้ช่วงล่างที่เกี่ยวข้อง
หลุด BSI หมด

ถ้าเอาชัวร์ ให้เอาทุกชิ้นเป็นของ M Performance หรือ M อันนี้ BSI น่าจะไม่หลุดครับ
และถ้าจะแต่งเอาหล่อด้วย ช่วงล่างดีด้วยก็แนะนำ

ชุดแต่ง M Sport รอบคัน + M Performance Suspension + ล้อ M Sport 19" ลาย 403M +
ชุดเบรค M Performance ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

เปลี่ยนจากศูนที่ท่านออกรถมา ทุกอย่างไม่หลุดครับ

ถ้าจะเปลี่ยนข้างนอก พวกอุปกรเสริมสวยไม่หลุด ถ้าเปนเพิ่มสมรรรถภาพหลุด

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ผมแนะนำเรื่องล้อ ถ้าไม่อยากหลุด BSI ให้เก็บล้อเดิม โช๊คเดิม แล้วก็ไปหาล้อใหม่ โช๊คใหม่มาใส่แทน แต่งไปเลย
เวลาจะเคลมก็เอาของเก่ามาใส่ หรือไปวิ่งให้มันเลอะๆโคลนหน่อยก็ดูไม่ออกแล้ว

ออฟไลน์ zeb80

มาเก็บข้อมูล :)

ถ้าเอาหล่อ แบบ BSI ไม่หลุด แนะนำชุด M Aero part รอบคัน
ส่วนเรื่อง ช่วงล่าง กับ ล้อ อันนี้ตัวผมเองก็ยังลังเลใจอยู่เหมือนกัน
กลัว BSI ช่วงล่างหลุด

เพราะถึงแม้เราจะเปลี่ยน M Performance Suspension
แล้ว BSI ไม่หลุด แต่ถ้าล้อไม่ใช่ ล้อ M BSI ช่วงล่างก็อาจจะหลุดได้เหมือนกัน

อย่าลืมว่า ถ้าศูนย์มันจะอ้างโน่น อ้างนี่ เพื่อไม่ให้เคลม มันก็มีสิทธิอ้างได้
ว่า เราไปเปลี่ยนล้อมา ส่งผลกระทบกับ ส่วนนั้น ส่วนนี้ ทำให้ช่วงล่างที่เกี่ยวข้อง
หลุด BSI หมด

ถ้าเอาชัวร์ ให้เอาทุกชิ้นเป็นของ M Performance หรือ M อันนี้ BSI น่าจะไม่หลุดครับ
และถ้าจะแต่งเอาหล่อด้วย ช่วงล่างดีด้วยก็แนะนำ

ชุดแต่ง M Sport รอบคัน + M Performance Suspension + ล้อ M Sport 19" ลาย 403M +
ชุดเบรค M Performance ครับ

ผมเคยไปถามsaleที่มอเตอร์โชว์เรื่องล้อM Sport 19"อะครับว่าเอามาใส่เป็นoptionเสริมได้รึเปล่า?
เขาบอกว่าไม่ได้.......มีแต่ล้อM Performance 20"
ซึ่งผมงงมากเลยอะครับ? :-[

ออฟไลน์ MystogaN

สั่งได้ซิคับล้อ M5 ผมจะเอาเซลบอกสั่งให้ได้

แต่ไปเชคราคามา 3 แสนกว่าๆ รวมยาง เลยไม่เอา

แนะนำว่าของแบบนี้ถ้่จะเอาจริงๆ ถามหลายๆ คนแล้วเอารหัสล้อให้ด้วยครับ

ยางคนไม่รู้เรื่อง บางคนขี้เกียจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2013, 11:13:39 โดย MystogaN »

สั่งได้ซิคับล้อ M5 ผมจะเอาเซลบอกสั่งให้ได้

แต่ไปเชคราคามา 3 แสนกว่าๆ รวมยาง เลยไม่เอา

แนะนำว่าของแบบนี้ถ้่จะเอาจริงๆ ถามหลายๆ คนแล้วเอารหัสล้อให้ด้วยครับ

ยางคนไม่รู้เรื่อง บางคนขี้เกียจ
ถ้าอย่างงั้นผมน่าจะสั่งพวงมาลัยM Sportมาติดได้สินะ ;D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เป็นผมยอมใช้ของเดิมไปก่อนครับ ใช้สมรรถนะเท่าที่มี
แต่ถ้าอย่างแต่งจริงๆมันต้องเอาให้สุดไปเลย
อย่าไปกลัว BSI ฮ่าๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เงิน 3 แสนไม่พอแต่งครับ ล้อ+ยาง โช็ค ชุดแต่งรอบคันอีก ผมว่า ซัก 5แสนค่อยไหว เพราะสั่งศูนย์แพงทุกอย่าง ไม่รู้แพงเพราะอะไร แต่ถ้าสั่งศูนย์ดีอย่าง วารันตีให้หมด

เงิน 3 แสนไม่พอแต่งครับ ล้อ+ยาง โช็ค ชุดแต่งรอบคันอีก ผมว่า ซัก 5แสนค่อยไหว เพราะสั่งศูนย์แพงทุกอย่าง ไม่รู้แพงเพราะอะไร แต่ถ้าสั่งศูนย์ดีอย่าง วารันตีให้หมด
ขึ้นอยู่กับว่าราคาล้อมันจะแพงมากไหม
หวังว่าคงถูกกว่าล้อ20"M Performanceเยอะๆละกัน ;D
ถ้ามันเกินไปเยอะจริงๆผมคงตัดเบรคM Performanceออกแหละครับ ;)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
โอ้ถ้าเบรคด้วยนี่ไม่พอแน่ครับ เพราะเบรคราคาเอาเรื่องอยู่ ที่ดูขนาดมามันใหญ่เกินไปนะครับผมว่า ถ้าถามว่าจำเป็นมั้ยสำหรับเบรคใหญ่ขนาดนั้น ผมว่าตัดออกดีกว่าครับแค่แมกซ์กะชุดแต่งรอบคันน่าจะโอเคแล้ว

โอ้ถ้าเบรคด้วยนี่ไม่พอแน่ครับ เพราะเบรคราคาเอาเรื่องอยู่ ที่ดูขนาดมามันใหญ่เกินไปนะครับผมว่า ถ้าถามว่าจำเป็นมั้ยสำหรับเบรคใหญ่ขนาดนั้น ผมว่าตัดออกดีกว่าครับแค่แมกซ์กะชุดแต่งรอบคันน่าจะโอเคแล้ว
ครับผม
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ;D
ผมคงเอาสี่อย่างอะครับถ้ามันไม่เกินงบ
ชุดรอบคันM Sport
ล้อ19"M Sport
ช่วงล่างM Performance
พวงมาลัยM Sport

ออฟไลน์ firstime911

ของ bmw แท้ ไม่เป็นไรครับ ผมก็แต่ง คันเก่า e93 แต่ของ bmw เขารับประกัน

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้าเป็นผมจะไม่ใส่เบรค4potของ m performance ครับ แพงเหลือเกินแถมหน้าตาไม่หล่อเอาซะเลย แต่ถ้าจัดโปรลดราคาก็น่าคิดครับ

ถ้าเป็นผมจะไม่ใส่เบรค4potของ m performance ครับ แพงเหลือเกินแถมหน้าตาไม่หล่อเอาซะเลย แต่ถ้าจัดโปรลดราคาก็น่าคิดครับ
ใช่ครับ
ผมคิดไปคิดมาคงไม่เอาแล้วหละครับ :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้อ19 M
part M

แค่นี้ก็หล่อสุดๆแล้ว ส่วนช่วงล่าง มีพี่ทีใช้ 28i ช่วงล่าง อะไรไม่รู้ ผมจำไม่ได้

V2 ประมาณ 70k V3 สงสัยมันจะหลุดประกันเค้าเลยเอาแค่ V2