ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋า ของผมกระจกไฟฟ้า ออโต้มีปัญหาครับ  (อ่าน 1685 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
คือไอ่เจ้าปาเจโร่ ปอต 2012 กระจกไฟฟ้าด้านคนขับ มันติดๆขัดๆ มันขึ้นมาได้นิสนึงก็หยุด กดแบบธรรมดา มันก็หยุดตรงเกือบกึ่งกลาง - -* หรือเพราะผมไปเอาขาหมูพาดพิงเวลารถติดบ่อยเกินไปรึป่าวครับ รบกวนแนะนำด้วยครับจะได้ไปเถียงกะช่างถูก

เพราะ เคย ไปแจ้งเรื่อง เบอด้านคนนั่งหน้าด้านซ้าย ขาดตรงตระเข็บด้านหลัง พนักงานเขาบอกปกติ เสื่อมตามการใช้งาน (ณ ตอนนั้นรถอายุครบ 11เดือน) - - ถึงกับอึ้ง

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
Re: ป๋า ของผมกระจกไฟฟ้า ออโต้มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 21:52:35 »
เฮะๆๆอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ แต่เดาว่ากระจกเสีย แจ้งเครมได้เลยครับถ้ามันเสียจริงๆ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: ป๋า ของผมกระจกไฟฟ้า ออโต้มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:49:19 »
แบบนี้หมายความว่าปัจจุบันคุณจอดรถทิ้งไว้โดยที่ปิดกระจกไม่ได้เลยรึเปล่า   ถ้าแบบนี้ยังไงศูนย์ก็ต้องเคลม  หรือถ้าเป็นเฉพาะระบบ Auto เลื่อนขึ้น  ก็ต้องเคลมอยู่ดี
ส่วนเรื่องเบาะ  มันก็มีความเป็นไปได้ที่จะเกิดจากการใช้งานจริง  โดยเฉพาะถ้ารองรับน้ำหนักมากๆก็มีโอกาสขาด

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 15:33:05 »
น่าจะเป็นสัญญาณเตือนของอาการแบตเสื่อมครับ
น่าจะใกล้ได้เปลี่ยนแล้วครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 21:33:22 »
พึ่งหากระทู้ตัวเองเจอครับ เบอะมันขาดด้านส่วนหลังของเบอะครับผม  ผมก็ว่าจะเข้าไปเครมกระจกพรุ่งนี้ละครับไว้จะมาแจ้งความคืบหน้านะครับ