ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์มาสด้าขับรถไปชนครับ  (อ่าน 16627 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: ศูนย์มาสด้าขับรถไปชนครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 21:06:19 »
รถใหม่ก็ควรตรวจเช็คให้เทียบเท่ากับรถมือสองนะครับ
ก็พนักงานพวกนี้นี่แหละ เซลล์ก็ใช่ย่อยนะครับ
บ้อนผมอยู่ใกล้ที่เก็บรถของพี่โตในซอยวัดยายร่ม
ผมสงสารเจ้ของรถใหม่จริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 21:37:52 »
ผมว่าความเห็นหลังๆชักจะออกประเด็นแล้วครับ
ไม่ควรพาดพิงไปถึงพนักงานในศูนย์ของรถยี่ห้ออื่นๆนะครับ  ;D 

ถ้าข้อเสนอตามที่ว่ามา ผมว่าก็โอเคนะครับ ถือว่าชดใช้ให้พอสมควรอยู่
แต่น่าเห็นนเจ้าของรถมากๆ เป็นผมคงช็อคไม่น้อย

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 22:08:34 »
ถ้าเป็น simedarby ผมไม่ขอเข้าเด็ดขาดไม่ว่าจะขายรถยี่ห้อไหน เข็ดตั้งแต่ตอนมันขาย chevrolet แล้ว

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 22:10:27 »
ใครจะกล้าเข้าศูนย์นี้เนี่ย

อึ้งไปเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 22:12:45 »
ดูจากรายการของแต่งแล้ว

...คงอยากรู้ว่า แรงขึ้นแค่ไหน...

จัดเต็มเลย...

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 22:15:49 »
ถ้าเป็น simedarby ผมไม่ขอเข้าเด็ดขาดไม่ว่าจะขายรถยี่ห้อไหน เข็ดตั้งแต่ตอนมันขาย chevrolet แล้ว

ลูกน้องผมไปจองM2มาเป็นเดือนๆ เลยวันนัดแล้วเลยอีก สุดท้ายถอนจองแล้วไปได้จากมอเตอร์เอ็กซ์โป รับรถเลย!

อนึ่ง M3ของบ้านผมก็ศูนย์นี้แหละครับ ชักกลัวๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 22:57:42 »
เป็นผมคงหลุดไปแล้ว

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 23:09:39 »
อ่านข้อเสนอแล้ว ผมโอเคนะครับ ซ่อมให้ มีรถให้ใช้ ค่าปลอบขวัญอีกแสน
จะขอรถใหม่เลยคงเป็นไปไม่ได้ เรื่องแบบนี้แล้วแต่คน รถเสียก็ซ่อม. เครียดไปไม่ได้อะไร

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 23:21:51 »
อ่านข้อเสนอแล้ว ผมโอเคนะครับ ซ่อมให้ มีรถให้ใช้ ค่าปลอบขวัญอีกแสน
จะขอรถใหม่เลยคงเป็นไปไม่ได้ เรื่องแบบนี้แล้วแต่คน รถเสียก็ซ่อม. เครียดไปไม่ได้อะไร

อ่านขอเสนอแล้วผมก็ยอมรับได้ เพราะดูแล้ว ยังไม่ถึงเครื่อง  ซ่อมแล้วน่าจะไม่มีปัญหา

ยังดีกว่า จอดรถเฉยๆแล้วมีคันอื่นถอยมาชน แล้ว ชิ่งหายไป เฉยๆ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 23:38:06 »
พูดเรื่องแบบนี้แล้วของขึ้นเลย!

เคยเกิดเหตุการณ์กับผมมาละ ค่าย  H. เอารถไปเคลมลูกปืนล้อหลังแตก ( ใครใช้รุ่นนี้อยู่คงรู้ดี อาการหลักๆเลยที่เป็น )  ศูนย์บอกต้องทิ้งรถไว้ 1 วัน ผมก็

โอเคไม่เป็นไร แต่ย้ำกับศูนย์แล้วว่าไม่อนุญาติให้เอาไปวิ่งทดสอบนะ ให้ขึ้นฮอยแล้วหมุนล้อเอา

วันถัดมา กำลังขับ E90 ติดไฟแดงอยู่ เห็นรถข้างหลังขับตามมาติดไฟแดง ป้ายที่ติดในรถคล้ายรถเราเลยแหะ

พอไฟเขียวปุ๊บ มันฉีกออกขวาขึ้นไปอย่างเร็ว ชัด!!!! รถตรูหนิ!!!

ขับตามสิครับ จี้ติดตูดเลย ยิ่งจี้มันก็ยิ่งหนี ซัดไป 160 ได้ตอนนั้น!!!!

ขับตามไปจนมันเลี้ยวเข้าศูนย์ ผมงี้ปรี๊ดแตก!! ลงไปอาละวาดเลย ทำแบบนี้ได้ไง

สรุป ช่างมันเอารถไปรับสาว! เออดีสิ  ได้มาแค่น้ำมันเต็มถัง พร้อมบัตรส่วนลดค่าอะไหล่ 10% เป็นคำขอโทษ!
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 23:47:46 »
คงต้อง ให้เค้ารับผิดชอบอะครับ

ผมบอกตามตรง ถ้าผมเจอ แบบนี้ ผมเจอ เปลี่ยนรถใหม่ อะ จริงจริง รถมันชน มาแล้วซ่อม ใครจะอยากได้ ครับ
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ imvile

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 00:30:15 »
ประสบการ์ณอย่างนี้แม่ผมก็เคยโดนครับ สมัยผมยังไม่มีใบขับขี่ ไม่ค่อยเจนต่อโลก น่าจะประมาณ 8 ปีที่แล้วเอา wish ไปเช็คระยะที่ศูนย์ S.P. toyota ที่นึง ตอนเย็นไปรับรถตามปรกติเขาบอกว่ารถยังไม่เสร็จ (สาขานั้นห้องรอจะเห็นแค่ไม่กี่คัน แต่จะมีด้านหลังที่พนักงานต้องขับรถมาส่งให้) วันรุ่งขึ้นไปเอา เขาถึงบอกว่า ขอโทษค่ะ ขับรถชนที่กั้นวนขับขึ้นชั้น 2 แม่ผมก็งง มี2 ชั้นได้ไง สุดท้ายคือพนง ขับไปห้างที่อยุ่ติดๆกันเพื่อลองรถ แล้วเลี้ยวขึ้นชนที่กั้นกลาง

สภาพรถตอนนั้นคือเสกิร์ตล่างหัก ฝากระโปรงก็โดนชนลึกเข้าไปมาก (แต่หม้อน้ำยังไม่รั่ว) สภาพแย่กว่ารถคันนี้อีก

เสียดายที่ตอนนั้นมือถือคุณแม่ยังไม่ใช่รุ่นถ่ายรูปได้ แต่พอกลับบ้านผมเอากล้องมาถ่ายรูปไว้แทน และตอนนั้นผมยังไม่ค่อยรู้จักโลกออนไลน์เท่าไหร่ สิ่งที่ศูนย์ทำคือ ขออนุญาติแม่ผมเคลมประกันชั้น 1 แล้วบอกจะดำเนินเรื่องให้เองเสร็จสรรพ ตอนนั้นแม่ก็ยอมไปอย่างงงๆ พูดแล้วผมก็เซงแทน ถ้าเป็นตอนนี้ โตเท่านี้ คงเล่นงานศูนย์มากกว่านี้

เอามาเป็นอุทาหรณ์เช่นกัน ก่อนส่งรถจดระยะทาง จดขีดน้ำมันเลย หลังๆผมทำตลอดเลยตอนเอารถตัวเองเข้า คือถ่ายรูปหน้าปัดให้พนักงานเห็น และให้พนักงานจดไมล์ไว้ในใบรับรถ ขู่เอาไว้ก่อน ;D

J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 00:46:44 »
พูดเรื่องแบบนี้แล้วของขึ้นเลย!

เคยเกิดเหตุการณ์กับผมมาละ ค่าย  H. เอารถไปเคลมลูกปืนล้อหลังแตก ( ใครใช้รุ่นนี้อยู่คงรู้ดี อาการหลักๆเลยที่เป็น )  ศูนย์บอกต้องทิ้งรถไว้ 1 วัน ผมก็

โอเคไม่เป็นไร แต่ย้ำกับศูนย์แล้วว่าไม่อนุญาติให้เอาไปวิ่งทดสอบนะ ให้ขึ้นฮอยแล้วหมุนล้อเอา

วันถัดมา กำลังขับ E90 ติดไฟแดงอยู่ เห็นรถข้างหลังขับตามมาติดไฟแดง ป้ายที่ติดในรถคล้ายรถเราเลยแหะ

พอไฟเขียวปุ๊บ มันฉีกออกขวาขึ้นไปอย่างเร็ว ชัด!!!! รถตรูหนิ!!!

ขับตามสิครับ จี้ติดตูดเลย ยิ่งจี้มันก็ยิ่งหนี ซัดไป 160 ได้ตอนนั้น!!!!

ขับตามไปจนมันเลี้ยวเข้าศูนย์ ผมงี้ปรี๊ดแตก!! ลงไปอาละวาดเลย ทำแบบนี้ได้ไง

สรุป ช่างมันเอารถไปรับสาว! เออดีสิ  ได้มาแค่น้ำมันเต็มถัง พร้อมบัตรส่วนลดค่าอะไหล่ 10% เป็นคำขอโทษ!
โอยแรงเกินครับ ขาดจรรยาบรรณเกินไป

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:36:29 »
จากข้อเสนอของศูนย์
- ซ่อมให่
- ค่าเสียขวัญ 100,000
- มีรถใช้ระหว่างซ่อม

เป็นผมรับได้

แต่ผมจะทำสัญญาเพิ่มให้รับประกันรถเพิ่มขึ้นไปอีก อย่างน้อย 1ปี

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:01:50 »
จากข้อเสนอของศูนย์
- ซ่อมให่
- ค่าเสียขวัญ 100,000
- มีรถใช้ระหว่างซ่อม

เป็นผมรับได้

แต่ผมจะทำสัญญาเพิ่มให้รับประกันรถเพิ่มขึ้นไปอีก อย่างน้อย 1ปี
เอ้า..แถมเซลล์สาว อีกหนึ่งคน..ยอมแม๊ะ ฮิ..ฮิ..
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:02:24 »
คุณ -Anonymous- ครับ

ผมเคยบอกกี่ครั้งกี่หนแล้วว่า

เรื่องราวที่เขาเป็นคดีความกันอยู่ ในเว็บอื่น ไม่ควรเอามาโพสต์ในเวบบอร์ด?

เตือนครั้งที่ 1

ทำผิดอีก แบน 3 วัน

ทำผิดซ้ำ แบนตลอดไป

ถ้าเถียง แบนทันทีตลอดไป!! ไม่ต้องเตือนซ้ำ!!