ผู้เขียน หัวข้อ: เงิน 1 ล้านบาทกับรถยุโรป (ได้ข้อสรุปไปแล้วนะครับ) ปิดกระทู้ได้เลยครับ  (อ่าน 10651 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeSatan

• Jr. Member
  • **
รบกวนขอความเห็น ผมหารถยุโรปมือสอง ราคาไม่เกิน 1 ล้าน
ให้ภรรยาครับ
ข้อคำแนะนำดังนี้ครับ

1. รถยี่ห้อ และ รุ่นอะไรดีครับ
2. แต่ละยีห้อและ รุ่น มีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร
3. ค่าบำรุงรักษาต่อเดือนโดยประมาณ
4. อายุรถไม่เกิน 5 ปีพอจะเป็นไปได้มั้ยครับ

ใจผมมาอยู่ที่เบนซ์ครับ แต่ไม่รู้จะไปรุ่นไหนดีครับ

รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าในทุกความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 09:49:05 โดย DeSatan »

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: เงิน 1 ล้านบาทกับรถยุโรป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:21:55 »
งบล้านนึง ให้ผู้หญิงขับ ผมเชียร์ไปที่ C-Class ครับ ไม่จุกจิก ซ่อมไม่ยาก รูปร่างกำลังดีครับ น่าจะพอหาได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:22:23 »
E90  น่าจะอยู่ในงบอยู่ แต่รุ่นย่อยรอผู้รู้มาตอบอีกที

benz งบ 1 ล้าน ได้ตัว E w210 กับ c class ตาถั่ว ผมว่ามันดูเก่าไปหน่อย

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:32:10 »
ผมว่าเล่น BMW E46 330i ไม่ก็ E39 530i ดีกว่านะครับ ถ้าถามผมมือ2ไม่เกินล้านผมว่า2ตัวน่าสนใจสุด และถ้าผมจะซื้อผมจะซื้อ1ใน2ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:32:43 »
E46 ปีใหม่ๆไม่น่าเกิน 7แสน แล้วเอางบที่เหลือมาซ่อมแบบจัดเต็มครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:34:51 »
E46 ปีใหม่ๆไม่น่าเกิน 7แสน แล้วเอางบที่เหลือมาซ่อมแบบจัดเต็มครับ

ไม่อยากซื้อมาแล้วต้องซ่อมเลยครับ อยากได้แบบซื้อมาใช้ได้ก่อน และ ค่อยซ่อมตามความเสื่อมครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:42:28 »

ไม่อยากซื้อมาแล้วต้องซ่อมเลยครับ อยากได้แบบซื้อมาใช้ได้ก่อน และ ค่อยซ่อมตามความเสื่อมครับ

ถ้าหาได้ก็เยี่ยม แต่โอกาสเจอน้อยมากครับ
รถกลุ่มเหล่านี้ ถ้าใช้น้อยสภาพดี ส่วนมากเสร็จคนกันเองหมด
ถ้าดูรถจากเต๊นท์ ทำใจเผื่อไว้ก่อนเลยครับ มันมีแน่ๆ มากน้อยเท่านั้นเอง

ความเห็นผมคงต้องเลือกระหว่าง

ปีลึก ตัวท๊อปหน่อย
กับ
ปีใหม่ แต่ตัวโลว์ออปชั่น

งบนี้ถ้ามอง MB คงรุ่นเก่า
ถ้าเป็น BM ได้ปี และรุ่นใหม่กว่านิดนึง แต่หวิวกว่า

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:45:03 »

งบต่ำล้านแล้วใช้ได้เลย หายากหน่อยหล่ะครับ คงต้องเป็นรถเต้นที่โอเคหน่อย ที่เก็บงานมาแล้ว และปีเก่าหน่อย
พวก e90 พวก318i ก็โอนะถ้าให้ภรรยาใช้

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:50:37 »

งบต่ำล้านแล้วใช้ได้เลย หายากหน่อยหล่ะครับ คงต้องเป็นรถเต้นที่โอเคหน่อย ที่เก็บงานมาแล้ว และปีเก่าหน่อย
พวก e90 พวก318i ก็โอนะถ้าให้ภรรยาใช้
งบอาจเพิ่มได้นิดครับ แต่ไม่เกินแสนครับ

ออฟไลน์ holahola66

Re: เงิน 1 ล้านบาทกับรถยุโรป (ปรับโจทย์เพิ่มครับ)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:58:00 »
บอกตามตรง เป็นโจทย์ที่ยากอยู่ครับ ยุโรปล้านเดียวไม่ต้องซ่อมเนี่ย รุ่นน้องคนนึงเคยมาปรึกษาผมประมาณนี้เลย สุดท้ายไปออก Mazda3 2.0
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Monn

Re: เงิน 1 ล้านบาทกับรถยุโรป (ปรับโจทย์เพิ่มครับ)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:07:11 »
โจทย์ยากมากครับ เพราะติดงบ และต้องรถยุโรป  หากให้ผมเลือก ผมคิดว่าเผื่อซ่อมนิดหน่อย ดึงๆ ได้สัก 1.1 ล้านจะดี อิอิ

ผมเลือก e90  318i  ครับ ตัวต่ำสุด  และซื้อตรงจาก bmw premium selection ลองคุยดู ปกติจะมีโปรและจำได้ราคาล่าสุดคือ 9.9 แสน และอาจจะมี down 0% ด้วย แล้วก็บางตัวเคยเห็นมีประกัน 6 เดือนบ้าง 12 บ้าง 24 บ้าง  แล้วเขาก็ดูแลให้ด้วย  ผมเอาตัวนี้นะ อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:12:23 »
ดูข้อกำหนดต่างๆ แล้วน่าจะยากอยู่นะครับ ถ้ามีก็เกินล้านไปหน่อย แต่ ต้องเผื่อค่าซ่อมไว้ซักแสนนึงน่ะ
เพราะว่าถ้ารถสวยจริงๆ เสร็จคนกันเองหมดคงไม่เหลือมาถึงเราแระ

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:46:40 »
อยากช่วยแก้โจทย์ครับ

แต่ถ้าผมเป็น จขกท. ผมจะไม่หารถมือสองครับ
ถ้างบขนาดนี้ ผมเอารถญี่ปุ่นมือหนึ่้งดีกว่าครับ

ตัดโอกาสรถเสียกลางทางไปได้พอสมควร..
เป็นหญิงแล้วเจอรถเสียกลางทางนี่ ลำบากพอตัวเลย และอันตรายด้วย ถ้าเสียตอนกลางคืน....

อีกหนึ่ง คหสต.ครับ

ออฟไลน์ imachi

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:53:00 »
ต้องถามก่อนว่า  โจทย์นี้บอกว่าต้องการ รถยุโรป นี้  ต้องการ รถที่ขับแล้วดูน่าเชื่อถือ   หรือต้องการแค่ สมรรถนะของรถยุโรป

ถ้าต้องการแบบแรก  คงหนีไม่พ้น  benz   bmw  

แต่ถ้าอย่างหลัง ก็  มีตัวเลือกอีกเยอะ

เอางบที่ซื้อ benz + bmw  แล้วต้องซ่อม ลองมองป้ายแดงพวก  

skoda fabia 1.2 tsi

ไม่ก็เพิ่มงบอีกนิดหา golf  1.4 tsi ( รถเดโม ผมว่าราคาเกินล้านมา นิดหน่อย หาได้ครับ)  ไม่ก็  skoda yeti

น่าจะสบายเรื่องดูแลรักษาไปอีก อย่างน้อยก็ 3 ปี  

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:54:28 »
ให้ภรรยาขับ ให้ขับรถป้ายแดงไม่ดีหรือครับ ถ้าตามงบแล้วได้รถยุโรปปีเก่า เวลาขับอาจมีลุ้นว่าจะต้องซ่อมอะไรเม่ือไหร่น่ะครับ
ไม่มอง รถญี่ปุ่น c segment รุ่น top หรือ ford focus อะไรประมาณนี้ไม่เกินงบครับ. คหสต ครับ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 13:01:31 »
ไม่อยากซื้อมาแล้วต้องซ่อม เหมือนเรียกถามปัญหาครับ บ่องตง

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 13:18:26 »
ไม่อยากซื้อมาแล้วต้องซ่อม เหมือนเรียกถามปัญหาครับ บ่องตง

เรียกปัญหาอะไรเหรอครับ ผมถามคำถามตามที่อยากรู้ครับ ไม่ได้คิดเยอะหรือเกินเลยไปกว่านั้นครับ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 13:24:03 »
ตอบคำถามท่านข้างบนเรื่อง ทำไมมองรถยุโรปนะครับ คือ เป็นเรื่องของตัวผมเองครับ
อยากให้ภรรยายใช้รถยุโรปครับ เพราะตัวผมเองใช้อยู่ครับ เชื่อในความเป็นยุโรปครับ (แบบไม่มีเหตุผลครับ)

แต่ตัวภรรยายเองอยากได้ดาวลูกไก่ XV ครับ เลยพยายามหาตัวเลือกให้เค้า และ ราคาต่ำกว่าครับ  ;D
แต่เท่าที่อ่านความคิดเห็นของเพื่อนที่เข้ามาตอบ สงสัยต้องตามใจให้ไปคบหาดาวลูกไก่ครับ

Stroke8

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 14:10:17 »
นั่นละครับ คุณกำลังเรียกหาปัญหาเข้าตัวเลยละ ถ้าเกิดคุณซื้อรถอย่าง โตโยต้า วีออส คุณอาจจะปัดไป บอกว่าไม่คิดอะไรมากได้ แต่คุณกำลังจะซื้อรถยุโรปนะครับ ไม่ใช่โตโยต้าวีออส

รถยุโรปออกแบบมาให้ใช้กับสภาพอากาศที่เย็นกว่าประเทศไทย รถยุโรปเป็นรถที่มีระบบกลไกซับซ้อนเพื่อช่วยให้การขับขี่ดีขึ้น รถญี่ปุ่นอายุเก่าๆมีปัญหามากแค่ไหน รถยุโรปต้องมีปัญหามากกว่านั้น แล้วยิ่งคุณจะให้ผู้หญิงขับ เหมือนเป็นการเรียกปัญหาซ้ำแล้วซ้ำอีกครับ ทำไมผมถึงต้องบอกแบบนี้? ก็เพราะว่าปัญหาที่เกิดขึ้นกับรถส่วนมาก จะนำพาไปสู่ปัญหาใหญ่ตามมาอีกทอดครับ จนในที่สุด เมื่อภรรยาคุณทนไม่ไหว คุณก็จะต้องขายรถคันนั้นออกไป ในราคาที่ถูกกว่าที่คุณซื้อมาเยอะ ผมอาจจะช่วยให้คุณไม่ต้องเสียเงินเป็นแสนๆได้นะครับ โอเค E90 หรือ W204 ที่มีประกันศูนย์อะไรพวกนั้นอาจจะใช้สบายๆต่อไปได้อีกซักพักหนึ่ง แต่คุณอยากได้ 318i จริงๆหรือ? รถยุโรปโดนวีโก้สวนเนี่ยนะ? แล้วอีกอย่าง พอหมดประกันศูนย์เมื่อไหร่ คุณอาจจะปวดหัวแทบไม่ต่างกันกับซื้อรถที่ต้องซ่อมก่อนใช้เลยครับ

ซื้อรถของจริงครับ ไม่ใช่รถของเล่น คิดตริตรองตัดสินใจดีๆ นี่คือปัญหาหลักๆของ 5 Series ที่เรียกกันได้ว่า "ทนทานไม่จุกจิก" นะครับ http://www.windigoauto.com/E39CommonProblems.html นี่คือที่เจอกันบ่อยๆ ไม่นับที่เกิดจากการละเลยการดูแลอีก แล้วรถใหม่ๆ ถึงตอนนี้จะยังไม่มีปัญหาอะไร แต่ในอนาคตก็จะเกิดขึ้นมาเหมือนกันครับ หรือ E36 ตัวเดียวกัน 318 กับ 325 ปัญหาที่รู้ๆกันมันยังต่างกันเลย ลองดูคลับที่คนทั้งคลับเคยใช้รถรุ่นนั้นๆ จะได้เจาะลึกยิ่งกว่าถามเว็บแบบนี้ครับ เริ่มตรงนั้นดีกว่านะ ลองกูเกิ้ลดูครับ

วันนี้แฮงค์ครับ ตอบได้ไม่ค่อยมีสำบัดสำนวนเท่าไหร่

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 14:31:26 »
ตอบคำถามท่านข้างบนเรื่อง ทำไมมองรถยุโรปนะครับ คือ เป็นเรื่องของตัวผมเองครับ
อยากให้ภรรยายใช้รถยุโรปครับ เพราะตัวผมเองใช้อยู่ครับ เชื่อในความเป็นยุโรปครับ (แบบไม่มีเหตุผลครับ)

แต่ตัวภรรยายเองอยากได้ดาวลูกไก่ XV ครับ เลยพยายามหาตัวเลือกให้เค้า และ ราคาต่ำกว่าครับ  ;D
แต่เท่าที่อ่านความคิดเห็นของเพื่อนที่เข้ามาตอบ สงสัยต้องตามใจให้ไปคบหาดาวลูกไก่ครับ
ผมว่าภรรยาพี่คิดถูกแล้วคับที่เลือก xv
สวย รถดีคับ เชียร์แบบออกนอกหน้า :)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 15:03:17 »
Mercedes Benz อายุรถน้อยกว่า 5 ปี ราคาต่ำกว่า 1 ล้าน หาไม่ได้หรอกครับ

จะมีก้อน่าจะเปน A-Class ตัวเก่า ที่ใครๆ ก้อยี๋

ออฟไลน์ Ton247

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 15:19:09 »
ถ้าภรรยาชอบ XV อยู่แล้ว ผมว่าตามใจภรรยาเถอะครับ ได้รถใหม่ถูกใจภรรยา ไม่ต้องกังวลเรื่องการซ่อมให้วุ่นวายด้วยครับ

ทำอะไรที่ภรรยาเป็นสุขแล้วครอบครัวจะมีความสุขยิ่งครับ อิอิ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 15:27:24 »
ซื้อ ยุโรปป้ายแดงไปเลย
พวก peugeot เงินเหลือ
citroen skoda เกินเงินงบไม่มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2013, 15:29:27 โดย Jump »
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 15:30:16 »
ผมเชียร์ civic 2.0 ครับ

ออฟชั่นไม่ขี้เหร่ ผู้หญิงขับสบายๆ

ออฟไลน์ jack101

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 15:58:05 »
ผมว่าตามภรรยาพี่เลือกถูกแล้วครับ

popdemonic

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 16:17:57 »

ประโยคนี้ประโยคเดียวที่ทำเอาผมลบสิ่งที่ผมพิมพ์ออกหมดเลย เพราะผมช่วยไม่ได้ครับ รถเก่า รถมือสอง

หาไม่มีหรอกครับ ที่ไม่ต้องซ่อมต่อให้คุณไปซ์้อรถญี่ปุ่นคันเล็ก ถ้าเป็นรถเก่ารถมือสอง มากกว่าน้อยกว่า

ก็ต้องมีครับ มันมีเรื่องที่ให้ต้องเสียเงินอยู่แล้วครับ สายพาน แบต ยาง จิปาถะ รวมๆซัดไปหลายสตางค์นะครับ

ผมซื้อรถมือสองมาเมื่อก่อนวันเดียวผมจ่ายไป10000 วันที่2จ่ายไป20000 วันที่3จ่ายไปอีก17000 3วันที่รับรถ

ผมจ่ายไปเกือบ50000.- อย่าคิดว่าจบแค่นั้น ปีแรกค่าปรับสภาพโดนไป280,000.- ส่วนปีที่พีคสุดเคยจ่ายไป

5แสนกว่าบาท ใครที่รู้จักผมส่วนตัวรู้อยู่แล้วผมบ้า ผมซ่อมรถโหดมาก ยกทิ้งๆ เบิกใหม่อย่างเดียว

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 17:47:26 »
E90 หรือ + อีกหน่อย E60 ปีแรกๆ
ข้อแม้คือหาสภาพดีๆ ให้ได้ หรือทางเลือกคือซื้อจาก BMW Used ครับ

เคยซื้อ 850 ปี 97 จาก volvo used ครับ  เปลี่ยนชิ้นที่มีปัญหาให้หมดก่อนรับรถ
ถ้าเจอเพิ่มจำไม่ได้ว่า 3 หรือ 6 เดือน ส่วนเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ไม่ต้องทำอะไรเลย
มีก็เพียงหลังจากใช่งานไปเรื่อยๆ ก็ซ่อมบำรุงตามระยะที่เกิดขึ้นจริง
(ซึ่งซื้อมือ 1 มาถ้าใช้มาระยะทางเท่ากัน หรือปีเดียวกันก็ต้องทำเหมือนกัน)

แต่คงไม่ใช่ทุกคัน ขึ้นอยู่กับสภาพคันๆนั้นด้วย ซึ่งส่วนใหญ่ราคาเป็นตัวกำหนด
ของดีก็แพงหน่อยเป็นธรรมดา  แต่ส่วนตัวแฮปปี้มาก ตอนนั้นต่อราคาเป็นวัน
ราคาก็สูงกว่าเต้นท์นิดเดียว แต่มั่นใจว่าสภาพนี่กินขาด  ทุกวันนี้ยังใช้อยู่นะครับ
เลขกิโลกำลังก้าวผ่าน 3 แสน ติดแก๊สตั้งแต่แสนนิดๆ ครับ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 21:56:05 »
E90 หรือ + อีกหน่อย E60 ปีแรกๆ
ข้อแม้คือหาสภาพดีๆ ให้ได้ หรือทางเลือกคือซื้อจาก BMW Used ครับ

เคยซื้อ 850 ปี 97 จาก volvo used ครับ  เปลี่ยนชิ้นที่มีปัญหาให้หมดก่อนรับรถ
ถ้าเจอเพิ่มจำไม่ได้ว่า 3 หรือ 6 เดือน ส่วนเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ไม่ต้องทำอะไรเลย
มีก็เพียงหลังจากใช่งานไปเรื่อยๆ ก็ซ่อมบำรุงตามระยะที่เกิดขึ้นจริง
(ซึ่งซื้อมือ 1 มาถ้าใช้มาระยะทางเท่ากัน หรือปีเดียวกันก็ต้องทำเหมือนกัน)

แต่คงไม่ใช่ทุกคัน ขึ้นอยู่กับสภาพคันๆนั้นด้วย ซึ่งส่วนใหญ่ราคาเป็นตัวกำหนด
ของดีก็แพงหน่อยเป็นธรรมดา  แต่ส่วนตัวแฮปปี้มาก ตอนนั้นต่อราคาเป็นวัน
ราคาก็สูงกว่าเต้นท์นิดเดียว แต่มั่นใจว่าสภาพนี่กินขาด  ทุกวันนี้ยังใช้อยู่นะครับ
เลขกิโลกำลังก้าวผ่าน 3 แสน ติดแก๊สตั้งแต่แสนนิดๆ ครับ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

ถูกครับ เจ๋งมากครับ  ทำไมคนชอบคิดว่า รถยุโรป ซ่อมเยอะ เจ๊งง่าย มันอยู่ที่ดูแลนะ
คุยกับช่างที่ดูแล BMW แม่ผม เขาก็บอก ยี่ห้อไหนมันก็เหมือนกัน หากดูแลดีๆ ก็อยู่ได้นาน
รถแม่ก็อยู่มา 17 ปี  ซ่อมนิดหน่อยเอง เพิ่มมีปีนี้ เครื่องรวนมาก ลูกสูบบวม ช่างจัดเครื่องรุ่นเดิมมาให้ ถูกจนผมตกใจ วิ่งปร๋อเหมือนเดิมเลยตอนนี้ หากมีช่าง มีอู่ ดูแลมันดีๆ ตามระยะ  ผมเชื่อว่ารถยุโรปมือสอง โดยรวมก็ยังน่าใช้กว่าญี่ปุ่นมือหนึ่งนะ  แต่ แต่
ต้องมีรถสำรอง หรืออีกคันไว้ก็ดีนะ ต้องยอมรับ ยุโรปอุปกรณ์เยอะ ซ่อมเยอะกว่า และนานกว่าครับ

ผมเลยเลือก BMW เพราะส่วนนึงคือมีช่างแม่นี่แหละครับ อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 22:16:47 »
207 sedan 899000.
http://www.peugeot-th.com/model.asp?smodelno=1
207+ 959000
http://www.peugeot-th.com/model.asp?smodelno=2
ใหม่ป้ายแดง ยุโรป

;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 22:53:44 »
ไม่ต้องลักซูรี่ มีถมเถครับ