ผู้เขียน หัวข้อ: "รถขายไม่ออก" ก็ต้องหั่นกำไรโละสต๊อก ใจป้ำแจกแถมคันละแสน  (อ่าน 27061 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
เละเทะหมด! เผลอๆอาจจะมีโปรซื้อ1คันแถม1คัน ก็เป็นได้ :'(

ภูเก็ตมีครับ ซื้อ 1 รถยนต์ แถม1แมงกาไซค์

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
จะครึ่งปีแล้ว ยังไม่เห็นนิววีออสสักคันเลย สต๊อกบวมอยู่หรา!!  :D

ป.ล. คันที่ 71 เสร็จแล้วใช่มั้ย?
   ;D  ;D
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ kimhalua

ฟอร์ด มาสด้า เชฟ คงสบายใจหน่อย เพราะ รถผลิตไม่ค่อยจะทัน รถในสต๊อกน้อย สบายใจไปเลย 3 ค่ายนี้

ออฟไลน์ rute

ขออนุญาตเอาไปแชร์ในเวบฯอวป.ได้ไหมครับ?

:)

เวบฯอวป.คือเวปอะไรหรือครับ...  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ rut191

ก็โตโยต้าเล่นดองเปิดตัวรถรุ่นใหม่ไว้เยอะขนาดนี้ เด๋วนี้ข่าวสารในอินเตอร์เน็ตมาเร็ว ผู้บริโภคมีสิทธิที่จะตัดสินใจก่อนซื้อ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมว่าตอนนีั ราคารถยนต์ญี่ปุ่นมันแพงเกินไป
อย่าง B Segment เมื่่อก่อนราคาอยู่ที่ 499K-699K
แต่เดี๋ยวนี้มันดันขึ้นไป 599K-759K ไปแล้ว

แต่หลายๆอย่าง ยิ่งนานยิ่งถูกลง อย่าง คอม กล้อง ทีวี เครื่องเสียง โทรศัพท์
รถญี่ปุ่น ราคามันดันสวนทาง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แบบนี้คุ้มจริงๆ เสียดายที่บ้านดันซื้อรถคันแรกไปแล้ว เหอๆ

แต่ก็เอาน่ะครับ แบบนี้ก็เป็นผลดีต่อเนื่องกับผู้บริโภค
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

จะครึ่งปีแล้ว ยังไม่เห็นนิววีออสสักคันเลย สต๊อกบวมอยู่หรา!!  :D

ป.ล. คันที่ 71 เสร็จแล้วใช่มั้ย?
   ;D  ;D
ผมเห็นสองสามคันแล้วนะครับ อาทิตย์ที่ผ่านมา ^^"

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
มิน่าล่ะลูกพี่ของผม ถึงถ่อไปออกเจ้าตี้ ถึงนครสวรรค์
ทั้งที่อยู่เมืองชล แล้วยังมาพูดอีกว่าคุ้มจริงๆที่ไป
(ศูนย์ฮอนด้าเมืองชล มีชื่อมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ไม่ลดไม่แถมไม่ง้อลูกค้า ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงบ้างแล้ว)
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มีศูนย์โตโยต้าที่ไหนให้เยอะกว่านี้อีกมั้ยครับ?

เห็นแล้วคันมากๆ ซื้อรถเครื่อง 1.5 ในราคา Ecocar

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ซื้อตอนนี้ คุ้มกว่า  รถคันแรกอีก นะ เพราะ ทั้งลด ทั้ง แจกและแถม ด้วย

อย่า อย่า อย่าพูดอย่างนั้น มันทำร้ายจิตใจ กันเกินไป

ปลอบใจให้ก็ได้ว่าไม่ต้องติดล็อค 5 ปี ไม่ต้องยื่นเอกสารวุ่นวายและที่สำคัญได้ทันทีไม่ต้องรอ 1 ปี    ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ porasit33

มิน่าล่ะลูกพี่ของผม ถึงถ่อไปออกเจ้าตี้ ถึงนครสวรรค์
ทั้งที่อยู่เมืองชล แล้วยังมาพูดอีกว่าคุ้มจริงๆที่ไป
(ศูนย์ฮอนด้าเมืองชล มีชื่อมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ไม่ลดไม่แถมไม่ง้อลูกค้า ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงบ้างแล้ว)

ที่เดียวกันเลยครับ เลาะหาตั้งหลายที่
มีคนแนะนำ โทรคุยกับเซล จบเลย
ไม่ต้องขอ เค้าจัดให้เลย

ออฟไลน์ aoddy1

ว่าจะทิ้งจองเหมือนกัน เห็นโปรดอก0%ด้วยยิ่งน่าซื้อ

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
ซื้อตอนนี้ คุ้มกว่า  รถคันแรกอีก นะ เพราะ ทั้งลด ทั้ง แจกและแถม ด้วย

อย่า อย่า อย่าพูดอย่างนั้น มันทำร้ายจิตใจ กันเกินไป

ปลอบใจให้ก็ได้ว่าไม่ต้องติดล็อค 5 ปี ไม่ต้องยื่นเอกสารวุ่นวายและที่สำคัญได้ทันทีไม่ต้องรอ 1 ปี    ;D ;D ;D
เพิ่งปลอบใจข้างบ้านไปเหมือนกัน เห็นผมออกป้ายแดงรุ่นเดียวกัน
แกเข้ามาถามว่าเมื่อไรจะได้เงินคืนรถคันแรก กันเน๊าะ
ผมบอกว่ารถผมเพิ่งซื้อไม่ได้รถคันแรก แต่ได้คืนแล้ว 1แสน(ส่วนลดอ้ะ) ไม่ต้องรอไม่ต้องยื่นอะไร
แกเงิบอีก เฮ้อ
 อย่างนี้ป่วนกันไปทั่ว ทั้งคนจองแล้ว คนจะซื้อรุ่นใหม่แต่รุ่นเก่าลดสุดซอยอีก ยุ่งไปหมด
แต่ก็ดียุ่งแบบได้เลือกอ้ะ ดีกว่ายุ่งแบบถูกบังคับ เนอะ

ออฟไลน์ dht_tubes

อันนี้ผมคิดเองเล่นๆนะครับว่า

ตอนนี้มีค่ายโต ที่ทำแคมเปญลดกระจายอยู่ แต่น่าจะทำกับตัวตกรุ่นใช่มั๊ยครับ
แล้วถ้าคนที่จองพวกซิตี้ แจ๊ส (ที่กำลังจะตกรุ่นเหมือนกัน) ในโครงการรถคันแรกแล้วยังไม่ได้รถ ถ้าก่อนจะถึงคิวรับรถ ฮอนด้าทนไม่ไหวทำแคมเปญลดซัก 80000 ก็ได้ แล้วพวกที่จองใช้สิทธิ์รถคันแรก จะถูกปฏิบัติจาก 0 แบบไหน

ประมาณว่า เฮ้ยคนอื่นได้ส่วนลด ทำไมผมไม่ได้ กะฟันสองต่อเลยว่างั้น มันจะออกมาในรูปไหนกัน มองไม่ออกเลยครับ

งานนี้คนที่ซวยหนักคือดีลเลอร์นั่นแหละครับ ค่ายรถไม่สะเทือนหรอก เพราะรถจองแล้วยังไงดีลเลอร์ก็ต้องรับ และจ่ายเงิน
ไม่กระทบอะไรหรอกครับ

ออฟไลน์ H.

เข้ามาดีใจ ซื้อหลังนโยบายได้ลดห้าหมื่น ดอก 0% ได้รถทันที
แต่ฟรีดมันไม่เข้าโครงการอยู่แล้วนิหว่า  ;D
H.

ออฟไลน์ 5ume7h

ถ้าเซลล์คนไหนเอาโบนัสปีที่แล้วไปใช้หมดก็ลำบากล่ะ

ออฟไลน์ balliblue

คาดการณ์ไว้ไม่มีผิด ช่วยกันปั้นยอดทั้งคนจอวคนขาย สุดท้ายผลกรรมตกอยู่ที่คนซื้อรถคันแรก ก็บอกหลายๆคนไปแล้วว่าอย่าโลภมาก  ของฟรีไม่มีในโลกหรอก สุดท้ายตอนนี้ได้แจกได้แถมมากกว่ารถในโครงการอีก แถมยังบ่นว่าเมื่อไหร่จะได้เงินซะที ตอนยื่นเอกสารก็อุตส่าไปรอคิวนาน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมบอกแล้ว แต่แรกทำให้กลไกการตลาดมันเสียระบบ รัฐมนตรี การเศษฐศาสตร์แย่มาก

ออฟไลน์ OOMSIN

• Newbie
  • *
ทำไม suzuki swfit ไม่ลด ไม่แจก ไม่แถมบ้าง ดอกก็แพง ประกันก็แพง เศร้าใจ :'( :'( :'(ถอนจองดีกว่าไหมเนีย :'(

ออฟไลน์ E_mail

• **
ขออนุญาตเอาไปแชร์ในเวบฯอวป.ได้ไหมครับ?

:)

เวบฯอวป.คือเวปอะไรหรือครับ...  :-* :-* :-*

เวบเดียวกับที่พี่ไปสิงสถิตย์อยู่ประจำนั่นแหละครับ  ;D

ออฟไลน์ Volta

คุณคือคนที่ซื้อรถในโครงการรถคันแรกใช่ใหมครับ  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ seamonkey

ลดลงมาเรื่อยๆเลยครับ ผมรอได้ ;D

ออฟไลน์ porasit33

ทำรถถูกมาขายแพง
ออพชั่นน้อย พลาสติกอีก

พอถึงเวลาจำเป็น ก็ลดเอาๆ สรุปรถคันละ 7 แสนกว่า
จริงๆ มันขาย 6 แสนกว่ายังได้กำไร ลดเท่าไรก็ได้กำไร
ไม่อยากจะคิด กำไรที่ผ่านมาคงบาน ลดทั้งรถใหม่รถเก่า

สุดยอด

ออฟไลน์ bluescorpion

• Newbie
  • *
ทำไม suzuki swfit ไม่ลด ไม่แจก ไม่แถมบ้าง ดอกก็แพง ประกันก็แพง เศร้าใจ :'( :'( :'(ถอนจองดีกว่าไหมเนีย :'(

ผมว่าจะถามเหมือนคุณเลยว่า SWIFT มันลดแลกแจกแถมเหมือนเจ้าอื่นไหม

แต่ผมก็สังเกตดูรถ SWIFT ไม่มีค้างศูนย์เลย ลงศูนย์มาทีไรหมดเกลี้ยง แต่ศูนย์ H และ T เห็นรถจอดทิ้งตากแดดตากฝนกันเกลื่อนเลย

ออฟไลน์ apinui

จากเนื่อข่าว จริงๆแล้วมียี่ห้อเดียวที่เดือดร้อน คือ โตโยต้าเท่านั้นนะครับ แต่ข่าวพยายามหายี่ห้ออื่นมาเปรียบเพื่อจะได้ดูว่าไม่ใช่การโจมตียี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่ง

วองค์ ฮอนด้าคาร์ส์ ลาดพร้าว บริโอ้เหลือเยอะสุดครับ เพราะมีเหตุผลบางอย่าง(แต่บอกไม่ได้) ทำให้บริโอเกิดสต๊อกบวม เฉพาะเครือนี้เท่านั้น ส่วนดีลเลอร์อื่น ไหลได้เรื่อยๆ ไม่เดือดร้อนครับ ส่วนซิตี้ และ แจ๊ส ยอดถอนจองน้อยยย มากๆครับ พูดได้ว่า ฮอนด้าแทบไม่กระทบเลย

ส่วนยี่ห้ออื่นก็อัดโปรกันเป็นการแข่งขันปรกติตามกลไกลตลาด สต็อกมีบวมบางรุ่น แต่ก็ออกเรื่อยๆ

แต่ถ้าโตโยต้า อัลตีส .... เอามาทำแท๊กซี่ขายให้ถูกๆก็แล้ว ก็ไม่มีใครเอา ลดให้ 1แสน++ ก็ขายไม่ออก ยี่งเป็นอัลตีสมือ2 เต็นก็ไม่รับซื้อเลย

วีออสเก่า ลูกค้า ถอนจองเพียบ ไปเอาตัวใหม่กัน สต๊อกบวม จอดตากแดดกันจนสีซีด

ปีนี้และปีหน้า ดีลเลอร์โตโยต้าอ่วมครับ เซล 100คน+ ต่อสาขา สาขานึงสร้างติดๆกันอย่างกับ 7/11 ลูกค้าช๊อป ขายยาก กั๊กมาจิ้นไม่ได้ .....

หนังยาว....

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
สรุปมันเดือนร้อนแค่ยี่ห้อเดียว ??
แต่ที่ด่ากันเอามันส์ตามเว็บต่างๆเนี่ย ????
เห็นแล้วเพลีย ประเทศไทย
ข่าวมันออกมาด้านเดียวสินะ
 แต่ผมชอบแบบนี้นะ
โปรดี ลดแลกแจกแถม ยิ่งกว่า1แสนบาทอีก  ;D ;D
แข่งกันแบบนี้ดีครับ ผู้บริโภคแบบผมชอบ
เล็งไว้อยู่ คันนึง เล็งมานานละ รอมันตกรุ่นปุ้บ จะเอาแน่ๆ เพราะเห็นโปรแล้วบาดใจ
ไม่สนคำว่าตกรุ่น  ;D ;D

ออฟไลน์ jacky933

• **
ขอถามหน่อยครับวีออสตัวเก่าศูนย์ไหน ลดเยอะแบบที่แจ้งบ้างครับ ผมโทรไปไม่เหงเป็นแบบนั้นเลย
ศูนย์แรก ลดเงินสด 2 หมื่น+ของแถม+ประกัน
อีกศูนย์ลดเงินสด 65,000+ประกัน อย่างอื่นไม่แถม
มีศูนย์อื่นแนะนำไหมครับ แบบกระทู้บนที่ได้ลดเงินสด 1 แสน อะครับ
กรุณาแนะนำศูนย์หรือเบอร์เซลให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chamanow88

จะมีรถมือสองสภาพดีๆให้เลือกใช้กันบานเบอะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nodano

ลดราคาก็ดีต่อผู้ซื้อค่ะ  ลดเยอะๆเลยนะ เดี๋ยวรอซื้อ :)