ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องราคารถคันนี้และเรื่องป้ายทะเบียนครับ  (อ่าน 7690 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
SLRแบบนี้แพงกว่าSLRคันอื่นในไทยมั้ยครับ ไม่เคยเห็นเปิดประทุนมาก่อนเลย

มีใครเคยเห็นราคาป้ายและราคารถต่างกันมากกว่านี้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 20:10:36 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
SLR722 Roadster รุ่นเจ๋งสุดของ SLR ครับ ป้ายทะเบียนตามเลขรุ่น
รุ่นธรรมดาตัว Coupe ราคาประมาณ 30ล้าน คันนี้น่าจะ 40+ (ไม่นับ Stirling Moss)
ส่วน Camry นั่น ถ้าป็นหมวดปกติก็ราคาพอๆกะรถนั่นล่ะครับ ไม่น่าจะแพงกว่ารถหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 19:54:26 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kimmeng21

เรื่องป้ายทะเบียนไม่น่าแปลกใจน่ะคับ

ผมยังเคยเห็นสวิฟ ป้าย XY 1 เลย แต่จำจังหวัดไม่ได้
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

np72

• บุคคลทั่วไป
เคยเห็น vios 9999 เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ปลอมไหม

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ถ้าสิ่งที่ผมเห็นกับตานั้นเป็นจริงและเป็นของแท้นะครับมันสุดๆ ยิ่งกว่า Camry กับทะเบียน 9999 ซะอีก โดยเรื่องนี้คือ
เมื่อนานมาแล้วครับหลายปีก่อนซักน่าจะเกือบ 10 ปีได้แล้ว
ผมนั่งรถกลับจากโรงเรียน รู้สึกว่าวันนั้นจะไปไหนไม่รู้เลยนั่ง Taxi กลับ
ในจังหวะที่รถที่ผมนั่ง จากตลาดหน้าศาลายา จะวนไปกลับรถตรงสุดปลายถนนพุทธมณฑลสาย 4
รถที่ผมนั่งนั้นวิ่งอยู่เลนกลางทันใดนั้นจังหวะที่รถเริ่มหันเลี้ยวเพื่อจะกลับรถ
ผมได้เห็น Taxi เขียว-เหลืองอีกคัน แซงแบบช้าๆ จากทางด้านซ้าย
Taxi คันนั้นมันก็แค่ Toyota Corolla AE111 โฉม minor change ครั้งแรกที่กลายเป็นไฟท้ายแบบมนๆ (ก่อน minor change เป็น altis)
แต่ที่มันไม่ธรรมดาก็คือระคันนั้นมันทะเบียน "9999" ครับ ตอนนั้นผมตาไม่ฝาดแน่ๆ
ทั้งป้ายท้ายรถ และเลขที่ข้างประตู มันเป็น 9999 จริงๆ แต่ตัวป้ายนั้น ก็โทรมๆ บุบๆ บี้ๆ ลอกๆ บ้าง แต่ดูแล้วเป็นป้ายจริงแน่ๆ
รวมทั้งตัวรถนั้นก็เริ่มเก่าแล้วด้วย
แต่จนตอนนี้ผมก็ยังคิดว่าตัวเองในวันนั้นตาไม่ฝาดแน่ๆ  ;)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้าป้าย 9999 ผมเคยเจอใน altis 1.8G ป้ายดำซะด้วยงงเลย อาจจะเอามาพักก่อนที่จะขายไปรถคันอื่นก้เป้นได้ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

คือว่าอีกกรณีของป้ายแพงกว่ารถก็คือ 

เค้าไม่ให้ถือครองป้ายที่เราประมูลไว้เกินกำหนด ถ้าไม่มีรถใส่ครับ  ฉะนั้นก็ต้องหารถฝากป้ายไว้ก่อนครับ
阿蘇山

คือว่าอีกกรณีของป้ายแพงกว่ารถก็คือ 

เค้าไม่ให้ถือครองป้ายที่เราประมูลไว้เกินกำหนด ถ้าไม่มีรถใส่ครับ  ฉะนั้นก็ต้องหารถฝากป้ายไว้ก่อนครับ
อ๋อเข้าใจแล้วครับ มีคนไปถามเจ้าของรูป เค้าบอกว่าที่เซนเซอคือ พท 9999   ผมว่าพวกสส รัฐมณตรีตามหากันแหงๆ ตรงชื่อขนาดนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

SLR722 Roadster รุ่นเจ๋งสุดของ SLR ครับ ป้ายทะเบียนตามเลขรุ่น
รุ่นธรรมดาตัว Coupe ราคาประมาณ 30ล้าน คันนี้น่าจะ 40+ (ไม่นับ Stirling Moss)
ส่วน Camry นั่น ถ้าป็นหมวดปกติก็ราคาพอๆกะรถนั่นล่ะครับ ไม่น่าจะแพงกว่ารถหรอก

SLR นี่รู้สึกราคาไทย 60 ล้าน+ ไม่ใช่หรอครับ ส่วนนี่ 722 edition น่าจะ 75 ล้านนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

SLR นี่รู้สึกราคาไทย 60 ล้าน+ ไม่ใช่หรอครับ ส่วนนี่ 722 edition น่าจะ 75 ล้านนะ
อึ๋ย70M จริงด้วยครับ  ;D
ไอ้ 30ที่ผมจำมาเหมือนจะราคา grey
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ไอ้ 30ที่ผมจำมาเหมือนจะราคา grey
เอ่อ...เครียด อเวนทาดอ2คัน คือคันนี้hyper car หรอครับ

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
ขอถามหน่อยครับ MERCEDES BENZ SLS จะมี MODEL CHANGE ไหมครับ

ออฟไลน์ SP

เห็น SLR รถลาวขับผ่านหน้าร้านไป เสียงท่อนี่ตราตรึงใจมากเลยครับ เพราะจริงๆ  :D :D :D

ออฟไลน์ Tonge

ถ้าเป็นทะเบียนป้ายดำ
เคยเห็นรถvios รุ่นแรกสีเงิน ทะเบียนXX-9999 เหมือนกันครับ เข้าใจว่าคงพักทะเบียนไว้ใส่คันใหม่เหมือนกันครับ
และก็เคยเห็นอีกหลายคันที่หรูๆ เช่น S300 CDi สีดำ แต่รถขนแมวให้ลึ๊บเลย ไม่ได้ถนอมอะไร
ส่วนรถหรูอย่าง RR จะเห็นเป็นทะเบียนประมูล เลขเรียง8 ซะมากครับ

ส่วน SLR 722 คันในภาพ ผมเคยเห็นขายที่งาน super car and  import car แบบนี้เลยไม่รู้คันเดียวกันรึเปล่า ราคาแปะไว้หน้ารถแต่จำราคาไม่ได้

เอ่อ...เครียด อเวนทาดอ2คัน คือคันนี้hyper car หรอครับ
เป็น Hyper car ในยุคของ Carera GT, Enzo Ferrari, ละก็ยุคนั้น flag ship ของ Lambo ในยุคนั้นยังเป็น Murcielago อยู่ครับ
แน่นอนว่า Murcielago ตามไม่ทันแต่ยุคสุดท้ายของ Murcielagoก็กัดไม่ปล่อยเหมือนกัน
แต่ถ้าเอามาเทียบกับ Aventador นี่เหมือนเอารุ่นพ่อมาเทียบกับรุ่นลูกเลยครับ Aventador เร็วกว่า ถูกกว่า

ข้อมูลแน่นมากขอบคุณครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

ไม่แปลกถ้ารถคันนั้นเป็นของเจ้าของดีลเลอร์โตโยต้าครับ

ออฟไลน์ localgame

ผมว่ารถเก่า หรือ รถราคาไม่แพง ใส่ป้ายทะเบียนสวยๆดูเท่กว่า รถราคาแพงๆใส่ทะเบียนสวยๆ

ออฟไลน์ Blu

• Jr. Member
  • **
ถ้าสิ่งที่ผมเห็นกับตานั้นเป็นจริงและเป็นของแท้นะครับมันสุดๆ ยิ่งกว่า Camry กับทะเบียน 9999 ซะอีก โดยเรื่องนี้คือ
เมื่อนานมาแล้วครับหลายปีก่อนซักน่าจะเกือบ 10 ปีได้แล้ว
ผมนั่งรถกลับจากโรงเรียน รู้สึกว่าวันนั้นจะไปไหนไม่รู้เลยนั่ง Taxi กลับ
ในจังหวะที่รถที่ผมนั่ง จากตลาดหน้าศาลายา จะวนไปกลับรถตรงสุดปลายถนนพุทธมณฑลสาย 4
รถที่ผมนั่งนั้นวิ่งอยู่เลนกลางทันใดนั้นจังหวะที่รถเริ่มหันเลี้ยวเพื่อจะกลับรถ
ผมได้เห็น Taxi เขียว-เหลืองอีกคัน แซงแบบช้าๆ จากทางด้านซ้าย
Taxi คันนั้นมันก็แค่ Toyota Corolla AE111 โฉม minor change ครั้งแรกที่กลายเป็นไฟท้ายแบบมนๆ (ก่อน minor change เป็น altis)
แต่ที่มันไม่ธรรมดาก็คือระคันนั้นมันทะเบียน "9999" ครับ ตอนนั้นผมตาไม่ฝาดแน่ๆ
ทั้งป้ายท้ายรถ และเลขที่ข้างประตู มันเป็น 9999 จริงๆ แต่ตัวป้ายนั้น ก็โทรมๆ บุบๆ บี้ๆ ลอกๆ บ้าง แต่ดูแล้วเป็นป้ายจริงแน่ๆ
รวมทั้งตัวรถนั้นก็เริ่มเก่าแล้วด้วย
แต่จนตอนนี้ผมก็ยังคิดว่าตัวเองในวันนั้นตาไม่ฝาดแน่ๆ  ;)

ผมก็เคยเจอนะ ถ่ายรูปมาด้วย แต่รู้สีกว่า ป้ายเหลืองกับป้ายขาวจะราคาต่างกันมาอยู่นะครับ ถ้าต้องการดูรูปจะลงประกอบให้ครับ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
รุ่นนี้แพงกว่า Porsche Carrera GT ด้วย ตัว 722 ธรรมดาก็ 490,000 USD พอเอาเข้าไทยก็คูณภาษีกันเข้าไป

เคยเจอในเว็บ one2car ทีนึงค่ะเป็นรุ่น 722 แปะราคาไว้  26 ล้าน พอเปิดเข้าไปดู ที่แท้เป็นราคาดาวน์ 26 ล้าน ผ่อนต่ออีก เท่าไรจำไม่ได้แต่อย่างโหด

แต่รุ่นที่ถูกกว่าแล้วแรงกว่าก็ยังมีเยอะ อย่าง Lamborghini Murcielago SV ราคา 36 ล้าน และรุ่นที่มาเป็นม้ามืดจริงๆ ก็ Chevrolet Corvette ZR-1 ซึ่งความแรงสูสีกันแต่ราคาถูกกว่าเกือบ 5 เท่า ซึ่งเจ้า  ZR-1 เคยเอาชนะรถที่แพงกว่าไปแล้วเยอะ ไม่ว่าจะ Carrera GT, Ferrari 599 GTB, Lamborghini Murcielago

แต่ราคา ของรถพวกนี้  มักจะมาพร้อมภาพลักษณ์ ตำนาน มากกว่าสมรรถนะ อย่างเช่นในปี 2008 รถที่แพงที่สุดในโลกคือ Bugatti Veyron ราคา 1.7 ล้าน USD แรงเป็นอันดับ 2 ของโลก แต่ที่ 1 เป็นของ SSC Ultimate Aero ราคา 654,000 USD ถูกกว่าเกือบ 3 เท่า
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่แปลกครับ  คิดว่าเป็นเรื่องภูมิใจของผู้ใช้ด้วย
  เช่น ผมเจอ saab  900  ราคา แสนเศษ แต่ป้ายประมูลราคาระดับสามแสน อย่างน้อยก็ สองคัน
  หรือเห็น saab 9000 ราคา แสนหก  ใช้แม็กสั่งจาก us  ราคาวงละห้าหมื่นไม่รวมยาง ซึ่งเป็น โยโก ดีบี? รวมสองอย่าง ประมาณสามแสน ถามเขาไม่กลัวโดนลักหรือ  เขาบอกปัองกันไว้ มีโบลท์พิเศษล้อละตัว...เขาบอกว่าพ่อแม่จัดให้ดีที่สุด( เนื่องจากเจ้าตัว ไม่ขี่ เบนซ์ บีเอ็ม ซึ่งที่บ้านจัดไว้ให้แต่ดันไปขี่รถพระเจ้าเหา?)
  ผมก็เลยมองว่าไม่แปลกครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ป้ายเหลือง ทะเบียน xxxx yyyy  xx yy  xxyy พวกนี้ เจอบ่อยจนชินครับ

ผมมีเพื่อนเป็นเจ้าของอู่แท๊กซี่ แห่งหนึ่ง รถทุกคันในอู่ จะเป็นทะเบียนแบบนี้หมดครับ 

รถส่วนตัวของเพื่อนผมป้ายขาว ก็เป็นแบบนี้ทั้งหมดครับ 

ผมยังเคยเกือบได้มาเลยครับ แต่เกรงใจกลัวคนจำง่าย ;D

ป้ายขาวทะเบียนสวยกับรถราคาไม่แพงก็เจอบ่อยครับ กับรถระดับซัพคอมฯ เลยชินตาครับ

ส่วนคันเปิดประทุนนั่น ขอเห็นเป็นบุญตาซักครั้งเถอะ! ;)

ออฟไลน์ art_duron

ผมก็เคยเจอนะ ถ่ายรูปมาด้วย แต่รู้สีกว่า ป้ายเหลืองกับป้ายขาวจะราคาต่างกันมาอยู่นะครับ ถ้าต้องการดูรูปจะลงประกอบให้ครับ

จริงหรอครับนี่
งั้นลองเซ็นเซอร์ หมวดอักษรไว้แล้วลองเอามาลงดูหน่อยนะครับ
จะได้ร่วมยืนยันว่าเป็นของจริง  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาที่ผมเคยเห็นนะครับรถบ้านๆทั่วไป

Jazz 444 Altis 666 Dmax 9999,2222

Camry 9,1111  Accord 999,222 จำได้แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

SLR ตัวธรรมดาไม่ 722 edition คันสีดำของ RPM เคยเห็นขาย 40m
แต่คันสีเงิน ตัวธรรมดาที่ขายที่ Yuma เซลบอก 24 ล้าน งงเลย ถูกจัง
แต่ทั้ง 2 คันเป็นรถมือ 2 พวงมาลัยซ้ายนะครับ

ส่วน 722 edition covert เดาๆ น่าจะ 40 กลางๆๆ

ส่วนเรื่องทะเบียน jazz เพื่อนผม จx 999 แต่อันนี้แอบจิ๊กป้ายพ่อมาใส่ เจอตำรวจตรวจคงโดนจับ  :(