ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ ที่ใช้ Accord G6 งูเห่าที่ติดแก๊สแล้วยี่ห้อไหนดี ไม่มีปัญหาครับ  (อ่าน 2184 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
ใช้ G6 ตั้งแต่ปี 2001 เพิ่งรู้สึกตัวว่าต้องติดแก๊ส 555 แรกๆ ใช้ 95E10 เปลี่ยนมาเป็น E20 ก็ไม่ค่อยได้ช่วยเท่าไหร่เลย
ใครเคยติดยี่ห้ออะไรกับบ้างครับ ที่ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องจูนบ่อยๆ  ถ้าแนะนำร้านที่ติดแถวพระราม 3 หรือ สุขสวัสดิ์ ได้ด้วย
จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ รถรุ่นนี้ใช้งานดีมาก เสียเรื่องเกียร์ที่จัดไปแล้ว 2 รอบ ขอบคุณครับ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ผมติด Energy ครับ
ติดมาจะ 4 ปีแล้ว ปกติดีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ผมติด Emer ครับ   ครบ 50,000 โลแล้ว ปกติทุกอย่างครับ

ติดร้าน ชัยหมากกระจาย สุขสวัสดิ์ 26 ครับ
(เข้าทางพระราม 2 จะสะดวกกว่า)

ออฟไลน์ ADS

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ Entropy

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมติด Energy ครับ
ติดมาจะ 4 ปีแล้ว ปกติดีครับ

+1 บ้านผมก็ติดค่ายนี้ทุกคันครับ