ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยใช้สเปรย์พ่นสีแบบที่ลอกออกได้มั้ยครับ  (อ่าน 4169 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!

มันอันตรายต่อตัวรถและผิวล้อมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ All Black

• Newbie
  • *
เคยใช้ครับไม่เป็นอันตรายต่อสีรถนะ :)

ออฟไลน์ kiwiwi

ซื้อที่ไหนเหรอครับ อยากเอามาพ่นกันชนหน้า อะครับ

ออฟไลน์ hutzero

Plasti dip  มีขายในเน็ต   เมื่อก่อนผมเคยจะเป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่   แต่ผู้นำเข้าตั้งราคาสูงเกินจริงไป  ก็เลยขอบาย
ไม่เป็นอันตรายต่อสีรถ   แต่ใช้ไปนานๆก็ต้องพ่นใหม่

ออฟไลน์ kiwiwi

Plasti dip  มีขายในเน็ต   เมื่อก่อนผมเคยจะเป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่   แต่ผู้นำเข้าตั้งราคาสูงเกินจริงไป  ก็เลยขอบาย
ไม่เป็นอันตรายต่อสีรถ   แต่ใช้ไปนานๆก็ต้องพ่นใหม่

ล้อสี่วงสามพันกว่าบาท ทั้งคันสงสัยหมดเป็นหมื่น

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ล้อสี่วงสามพันกว่าบาท ทั้งคันสงสัยหมดเป็นหมื่น
โห ที่อื่นทำสีทั้งหมด4ล้อ แค่2000กว่าบาทเอง แพงเกิ้น

ออฟไลน์ JIRATH

เพิ่งพ่นล้อเสร็จไป 4 วงครับ กะว่าสัก 6 เดือนคงลอกออก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ beebird

Dip Your Car ลองหาใน Google ดูครับ Youtube ก็มีเยอะ ... ไม่รู้ร้านไหนนำเข้ามามั่ง เท่าที่ดูก็ ok นะครับ ผมว่า 6 เดือนลอกก็โอเคแล้วนะครับ พวกนี้ทำๆไปแป๊ปเดียวก็เบื่อครับ เปลี่ยนเป็นสีอื่นได้อีก ผมว่าก็ไม่เลวนะ

ออฟไลน์ omega_2526

• Newbie
  • *
ลอง search ChonburiDipCar ดูครับ

ผมเคยซื้อมาลองพ่นเองละ กระป๋องละ 850 ครับ ถ้าพ่น4ล้อ จะใช้ประมาณ 2 กระป๋องครับ