ผู้เขียน หัวข้อ: Vios 2013 เริ่มเยอะแล้วตามท้องถนน แต่ ไฟตัดหมอกหลัง มันยังอยู่  (อ่าน 16794 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ที่บ้านผม(หนองคาย) เริ่มปล่อยรถ วันที่ 10  นะวันนี้เห็นรถเยอะมากครับ  โดยเฉพาะรุ่น E   แต่รู้สึกไฟตัดหมอกหลังมันยังอยู่นะ   ส่วนตัวคิดว่าด้านหน้าสวยครับ  แต่ด้านหลังยังไม่ลงตัวเท่าไหร่

JONNY

• บุคคลทั่วไป
กทม.ยังไม่เห็นสักคันเลยครับ

ออฟไลน์ porasit33

ผมว่าหน้ามันไม่สุดอ่ะครับ รู้สึกเหมือนกั๊กดีไซน์
หลังก็สวยพอๆวีออสโฉมแรกครับแต่หรูขึ้
ส่วนล้อแม็ค ไม่เข้ากันอย่างแรง ในตัวG

จะสวยจริงๆคือ ตัว S เท่านั้นครั

ปล.ไฟตัดหมอกทั้งหน้าหลังนี่ก็โชว์กันจริง
เปิดไปยังกะมันจะทำให้สว่างขึ้น พวกมีปมชอบโชว์ไฟกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไปดูเซลล์ว่าไม่มีอ่ะครับ
ส่วนผมได้ดูแต่รุ่น E หาสวิตซ์เปิดไม่เจอแหะ รุ่นอื่นลืมสังเกต
หรือว่ามันมีจริง ? แต่เอาไปติดเพิ่มเองไม่น่ายาก :o

จากรูปรุ่น E
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 18:36:20 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
ยังไม่เคยเห็นคันจริง บนถนน เลยครับ

ออฟไลน์ berm

ไฟตัดหมอกหลัง ไม่มีแล้วครับ มันเป็นแค่ทับทิมหลอกเฉยๆ ไม่มีหลอดข้างใน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไปดูเซลล์ว่าไม่มีอ่ะครับ
ส่วนผมได้ดูแต่รุ่น E หาสวิตซ์เปิดไม่เจอแหะ รุ่นอื่นลืมสังเกต
หรือว่ามันมีจริง ? แต่เอาไปติดเพิ่มเองไม่น่ายาก :o

จากรูปรุ่น E

อยู่ที่ก้านไฟหน้ารึเปล่าครับ

ผมว่าโมเดลนี้หน้าหล่อเลย หลังก็พอได้ มาติที่วิทยุในรถสิครับ นึกว่าก้อนเนื้อร้าย...
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ golf8023

หน้าหล่อใช้ได้ครับ ด้านข้างก็ดูดี บั้นท้ายพอไปได้
แต่ภายในนี่ ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
สวยครับ แต่ไม่สุด หลังจากไปดูวีออสมา แล้ว ขับไปดู เชฟโรเล็ต โซนิค ความรู้สึกต่างกันเย๊อะครับ แล้วผมก้มองย้อนๆไปที่ผมเคยนั้งมา ฟอร์ดเฟียสต้า อาวีโอ้ นั้งแล้วได้อารมกว่า สำหรับผมน่ะ คนอื่นผมไม่รู้ว่าคิดยังไงกันบ้าง

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
ไฟตัดหมอกหลังไม่มีแล้วนะครับ ผมไปอบรมเซลล์มาก็บอกว่าไม่มี

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เหนบอกมีแต่ทับทิมม ลองดูกันอีกทีครับบ

ออฟไลน์ No Trespassing

ไฟตัดหมอกหลังไม่มีแล้วครับ

ตัวโคมที่เห็น เป็นแค่ไฟทับทิมประดับไว้เล่นๆเท่านั้น

แต่ .................... อนาคต มันก็สามารถโมดิฟายให้มีแสงได้เหมือนกันครับ อีกทั้งบนหน้าปัด ก็มีสัญลักษณ์ไฟตัดหมอกหลังเผื่อมาให้ด้วย

---------------------

เอารูปมายืนยันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 19:58:39 โดย NoFlyZone »

ออฟไลน์ SiiN

ตั้งแต่เปิดตัวมาก็เห็นบนถนนแค่คันเดียวเองครับ เมื่อกลางวันนี้เอง เป็นรุ่น E สีเทา
เหมือนเวลาวิ่งอยู่บนถนนมันดูสวยกว่าจอดเฉยๆนะครับ ฮ่าฮ่า  :D

ออฟไลน์ [J]e[w]

รอซักพักเดี่ยวก็จะเกลื่อนเมือง -*-
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ AMG GT

ไฟตัดหมอกหลังไม่มีแล้วครับ

ตัวโคมที่เห็น เป็นแค่ไฟทับทิมประดับไว้เล่นๆเท่านั้น

แต่ .................... อนาคต มันก็สามารถโมดิฟายให้มีแสงได้เหมือนกันครับ อีกทั้งบนหน้าปัด ก็มีสัญลักษณ์ไฟตัดหมอกหลังเผื่อมาให้ด้วย

---------------------

เอารูปมายืนยันครับ

เอ๋อครับ สงสัยเข้าใจผิดเอง  แต่ เอ๊ะ  มันมีเบ้ามาให้ใส่หลอดด้วย  เพราะถ้ามองจากด้านหลังมันจะเป็นแผงทับทิม และเป็นแบบโคมด้านในด้วยอ่ะครับ

ออฟไลน์ RERFz

อยากหน่อยตามคลับ คงมีพวกทำมาขายแน่นอนครับ
ไฟตัดหมอกหลังเนี่ย

มีให้เลืกเลย ติดพร้อมไฟเบรค หรือติดพร้อมไฟหรี่
เตรียมตัวรับมือได้

ออฟไลน์ Nut_K

วันนี้เจอคันนึงสีขาวแถวบ้าน คนที่ชอบอย่าว่าผมนะ ผมขับรถผ่านเห็นท้ายตอนแรกนึกว่ารถจีนอะครับ ทรงมันแปลกๆยังไม่รู้ ส่วนด้านหน้ายังพอได้อยู่ แต่โดยรวมผมว่ามันไม่โดนเลยอะครับ

ออฟไลน์ blade

วันนี้เจอคันหนึง กำลังเปิดเพลง Without You อยู่ๆ มันก็โผล่มาแล้วก็ขับแซงไป

ออฟไลน์ Volta

รูปทรงอย่างนี้ ผู้หญิงชอบนะครับ
วันนี้นั่งทานข้าวกับเพื่อนร่วมงาน มีแต่คนพูดถึงวีออสใหม่ว่ามันสวยดี 
:D

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ karn5811

ผมเกลียดจุดเดียวของรุ่นนี้ก็คือ

ท้าย ฟิวเจอร์บอร์ด !!!!!!!!!!!!!!!!!  น่าเกลียดมาก!!!!!!!!!!

ไม่คิดว่าพี่โต จะทำมาน่าเกลียดแบบนี่ ผมรับไม่ได้จิงๆๆๆๆ บางคนอาจะไม่สนใจเท่าไร แต่สำหรับผมจุดๆนี้น่าปรับปรุงโดยเร็ว

รุ่นเก่าที่ว่าห่วย วัสดุเอาจิงไม่ห่วยเท่ารุ่นนี้นะครับ ผมว่า แผงประตูข้าง รุ่นเก่ายังบุผ้า มาให้ ท้ายเกบของยังมีพรมบังฟิวเจอร์บอร์ด รุ่นเก่ามีไฟกลางเก๋ง อ็อฟชั่น ง่ายๆๆแบบนี้ ดันตัดไปง่ายๆๆๆ รับมิได้ๆๆๆ

ออฟไลน์ Thailand01

รูปทรงอย่างนี้ ผู้หญิงชอบนะครับ
วันนี้นั่งทานข้าวกับเพื่อนร่วมงาน มีแต่คนพูดถึงวีออสใหม่ว่ามันสวยดี 
:D

น้องที่ออฟฟิสผมบอกจะขาย G7มาซื้อ Vios บอกว่าสวยดีชอบ จะบ้าตายผู้หญิงนี่เข้าใจยากแฮะ 555 ^^~ ปล. รถสวยนะครับ แค่อยากจะสือว่าผู้หญิงความชอบของเค้า ถ้าจะเอาก็ไม่สนอะไรทั้งนั้น
^^~

ออฟไลน์ Entropy

สวยดีครับ ดูทันสมัยมาก

ออฟไลน์ lorenzo

วันนี้เจอคันนึงสีขาวแถวบ้าน คนที่ชอบอย่าว่าผมนะ ผมขับรถผ่านเห็นท้ายตอนแรกนึกว่ารถจีนอะครับ ทรงมันแปลกๆยังไม่รู้ ส่วนด้านหน้ายังพอได้อยู่ แต่โดยรวมผมว่ามันไม่โดนเลยอะครับ
คิดเหมือนผมเลย เห็นบนถนนสามสี่คัน มองรวมๆมันเหมือนรถจีนก็อปไปหน่อย เทียบกับซิตี้ตัวไมเนอร์ ผมว่าซิตี้ดูดีมีราศีกว่า

ออฟไลน์ fishfinger

มองไปมองมาเริ่มไม่สวยนะ โปรโมตเยอะ

ถ้าให้ผมเลือกผมเลือก mazda2 ไม่ก็ city ถึงแม้จะตกรุ่นก็เถอะ

ไม่มีไฟตัดหมอกติดมาให้ แต่เดี๋ยวมันจะมีแน่นอนไม่ต้องห่วว ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อยู่นครปฐมยังไม่เคยเห็นบนถนนเลย ???

ออฟไลน์ beebird

ชอบทั้งคัน เกลียดสุดก็ไอ้ตัดหมากหลังนี่แหละ เปิดเฉพาะตอนจำเป็นเช่น หมอกลงจัด ฝนตกหนักๆ ก็พอ ... เอาไปพ่วงไฟหรี่ ไฟเบรค สงสัยไม่ได้คิด โคตรเห็นแก่ตัว คิดเอาเองว่ารถตัวเองจะได้สวยๆสว่างๆ ... แช่งทุกทีที่เจอครับ 

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
ยืนยันว่า ไม่มีไฟ ในไฟตัดหมอกหลังครับ มือคลำดูแล้วกุดๆ ไม่มีสายไฟมา
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ tommaris

ที่น่าเกลียดแระควรจะเกลียดคือคนที่เป็นตัวปัญหา

วันก่อนมีฟีดป้ายแดงขับช้าแช่ขวายาวบนถนนเพชรบุรี-พัฒนาการ
แถมเปิดไปสูงไปตลอดทาง เห็นในรถก็เปิดการ์ตูนไปเหอะ
แต่ไฟสูงไม่รู้จักปิด

ก็ยังไม่รู้สึกเกลียดรถรุ่นนี้ หรืออยากให้เอาไฟสูงออกจากสายการผลิตแต่อย่างใด
หรือในใจลึกๆ ไม่ค่อยชอบรุ่นนี้ เหตุผลนี้ก็ไม่เกี่ยวกัน แยกแยะได้

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
1.5S Red Mica คันนี้สวยมากครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ถ้าไม่มีรีบร้อน   รอชุดแต่ง TRD ก่อนครับ   รับรองลงตัว^^