ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศไทยเคยปล่อยรถแบบนี้มั้ยครับ  (อ่าน 5128 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
พอดีอยากทราบว่าประเทศไทยเคยปล่อยรถแบบนี้มั้ยครับ แล้วทำไมเค้าทำแบบนั้นแต่กับไม่มีอุบัติเหตุ ตกลงขึ้นอยู่กับนิสัยคนหรอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2013, 01:04:55 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
Re: ประเทศไทยเคยปล่อยรถแบบนี้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 01:28:34 »
งงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ มอไซเยอะยังงี้ เวียดนามแน่ๆ

ออฟไลน์ earth3005

• **
Re: ประเทศไทยเคยปล่อยรถแบบนี้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 02:43:24 »
เค้าเกิดมาเห็นอยู่ทุกวันจนชินเเล้วครับเลยเกิดอุบัติเหตุน้อย ถ้าเป็นเมืองไทยทำเลียนเเบบมั่งคงจะชนกันระนาว 5555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 03:15:55 »
ไทยแค่นี้ก็เอือมแล้ว เจอแบบนี้  :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 08:39:02 »
ทักษะคนเวียดนามเค้าเทพครับ  เพราะขับแบบนั้นมาแต่แรก   เปรียบเทียบเหมือนการเล่นยิมนาสติกที่เราๆว่ายาก
แต่คนที่ฝึกเค้าทำจนชำนาญแล้วก็ไม่ยาก   ถ้าให้คนไทยเล่นยิมนาสติกทุกคนตั้งแต่เด็กๆทุกวัน
ก็จะทำกันได้ทุกคนสบายๆ  เหมือนการขับรถแบบนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 08:43:28 »
 ::)เละเทะกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Frontiere

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 08:56:38 »
แถวบ้านผมเวลาฝนตกหนักๆไฟแดงเสียเป็นแบบนี้เลยครับ อาศัยไปแบบระวัง เดาใจเพื่อนร่วมทาง
I always catch you when you fall.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:36:45 »
สุดยอดครับ

แต่ผมดูจากคลิปเค้าใจเย็นกันนะ ไม่ค่อยตัดหน้าแบบกระทันหันแบบประเทศเรา

มีช่องจังหวะก็ค่อยไปไม่รีบร้อน ประเทศเราต่างคนต่างจะแทรกไป ไม่มียอมกัน เลยชนกันบ่อย

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:37:22 »
ไปเวียดนาม ระวังเสียงแตร์ ที่นั้นใช้แตร์อย่างคุ้ม
อะไรๆๆ ก็กดแตร์

อุบัติเหตุก็มีมอไซค์เนี่ยแหละ

แถมมอไซค์ติดไฟแดงก็เหมือนบ้านเรา ผ่ากันมัน
แต่!!! ขับขี่กันไม่เกิน speed limit
ถ้าจำไม่ผิด มอไซค์ไม่เกิน 45 หรือ 55 รถยนต์ไม่เกิน 65

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:38:33 »
บางแยกตอนกลางคืนมอเตอร์ไซต์เยอะกว่านี้ แล้วยังมืดมองลำบากเขายังขับกันได้ไม่ชนเลยครับ ต้องยอมรับทักษะคนประเทศนี้มาก

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:07:14 »
น่าจะเวียดนามแหงๆ  ผมเคยไปมาครั้ง  ข้ามถนนยากมากกกกกกครับ  >:(

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:11:20 »
เค้าชินกันแล้วครับ รู้ว่าถึงแยกต้องคอยระวัง ส่วนรถที่ตัดหน้าก็ค่อยๆตัด ไม่แย่ง ไม่เร่ง ต่างคนต่างระวังก็เกิดอุบัติเหตุน้อย

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:35:44 »
ตรงแยกรัชดา-สุทธิสาร เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ก่อนที่จะมีอุโมงค์ลอดใต้ทางแยกก็เป็นแบบนี้ครับ

รถจากถนนสุทธิสารทั้งสองฝั่ง จะปล่อยพร้อมกันทั้งตรงไปและเลี้ยวขวา ทั้งสองทิศทางจราจรครับ

ผู้ขับขี่ต้องเดาใจอีกฝ่ายหนึ่งเอาเอง

แต่รถจะไม่เยอะเหมือนในคลิปนี้

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:46:42 »
ตรงแยกรัชดา-สุทธิสาร เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ก่อนที่จะมีอุโมงค์ลอดใต้ทางแยกก็เป็นแบบนี้ครับ

รถจากถนนสุทธิสารทั้งสองฝั่ง จะปล่อยพร้อมกันทั้งตรงไปและเลี้ยวขวา ทั้งสองทิศทางจราจรครับ

ผู้ขับขี่ต้องเดาใจอีกฝ่ายหนึ่งเอาเอง

แต่รถจะไม่เยอะเหมือนในคลิปนี้

ทุกวันนี้ก็ปล่อยรถแบบนี้อยู่ครับตรงแยกห้วยขวางแต่จำนวนรถน้อยกว่าครับ ตอนแรกไม่รู้ว่าปล่อยไฟเขียวสองฝั่งเกือบโดนชนครับ

ออฟไลน์ Khanintakarn

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 13:04:02 »
ขับแบบระวังสุดเลยหล่ะคับเจอแบบนี้555

ออฟไลน์ SUPAPID

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 16:50:44 »
ผมซิ่งมอเตอร์ไซค์อยู่เวียตนาม ครับ
เจอทุกวัน เลยรู้ศึกว่าเมืองไทยดีกว่าเยอะครับ
ใครที่บ่นๆเมืองไทย อย่างโน้นอย่างนี้ มาเวียตนาม เดียวผมพาซิ่งแล้วจะรักจราจรเมืองไทยครับ

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 19:01:19 »
โอ้ว สี่แยกมดแตกรัง

ไม่เป็นระเบียบ แต่ทุกอย่างเรียบร้อยดีเฮ้ย!!
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ