ผู้เขียน หัวข้อ: กระแส W222 ทำไมมันเงียบจังครับ ตั้งแต่ Maybach ปิดตัวลง S Class กลายเป็นตัวชูโรง  (อ่าน 8896 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
MercedesBenz The new S-Class / 2013 W222

จากงานเปิดตัวก็ดูจืดๆ มีวงซิมโฟนี่มาเปิดตัว แต่มันดูไม่ตื่นเต้นเร้าใจเลย หรือว่าคนไม่นิยมรถ fullsize premium sedan แล้วหรอครับ

ดูจากทรงรถแล้วเหมือนเอา W221 มาแต่งหน้าทาปากใหม่ ไม่ได้เป็น Modelchange แต่เทคโนโลยีนี่จัดเต็มจริงๆ อยากได้มาครอบครองมากๆ เมืองไทยจะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ อยากเห็นคันจริงมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 18:21:53 โดย JuniorFR »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวอีกสักพัก กระแสในเว็บเรา ก็คงไม่เงียบแน่ๆ...

หึหึหึ

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
ชอบเหมือนกันครับ ส่วนตัวคิดว่ามันสวยมากๆๆๆๆ แต่กระจังหน้านี่ก็ใหญ่เอาเรื่องเหมือนกันแฮะ :D

เดี๋ยวอีกสักพัก กระแสในเว็บเรา ก็คงไม่เงียบแน่ๆ...

หึหึหึ

พี่จิมมี่คงจะหมายถึงกระแสแรงแบบ F30 หรือเปล่าครับ 555 อันนั้นแรงจริงอะไรจริง

ออฟไลน์ SP

ผมว่ามันดูสวยดีนะครับ น่าจะสวยอลังกว่า Maybach วันก่อนเห็น Maybach ลาว มันไม่ต่างอะไรกับ S-Class เลย

เห็นแล้วเฉยๆ เผลอๆผมว่า S-Class สวยกว่าอีกนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
มีผมคนเดียวรึเปล่าที่รู้สึกมันดูดีกว่า W221 = =

ในคลิป นี่ถือว่า สร้างความรู้สึกตื่นตาตื่นใจใช้ได้แล้วนะครับ

กระแสมันคงจะไม่ได้แรงขนาด F30 หรอกครับ

อีก 1 เดือน นับจากนี้ รู้กัน

หึหึหึหึหึหึหึ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 19:32:39 โดย J!MMY »

ในคลิป นี่ถือว่า สร้างความรู้สึกตื่นตาตื่นใจใช้ได้แล้วนะครับ

กระแสมันคงจะไม่ได้แรงขนาด F30 หรอกครับ

ผมว่าโดน เจ้าอ้วน A380 แย่งซีนไปหมด

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
S class ของMerc ไม่เคยเงียบครับ

S class ของMerc ไม่เคยเงียบครับ

อยากให้พี่จิมมี่มาทำ Full review จะได้อ่านเป็นบุญตาไหมครับ 555 คงยาก

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
หึหึหึหึหึ  ของคุณจิมมี่นี่มันแปลกๆ ชอบกล

หรือว่าเดือนหน้าคุณจิมจะเอา w222 มาทำ review เอ่ย  ;D

สำหรับผมชอบมาก ไม่ผิดหวัง (ปรกติชื่นชอบ s-class อยู่แล้ว) แต่ยังฝังหัว w140 ตั้งแต่ตอนเด็กๆ ยังคงเป็นที่ 1 ในใจเสมอมา

ชอบอันนี้มากเลยครับ magic body control อยากลองนั่งดูสักครั้งในชีวิตว่ามันจะนิ่มแค่ไหน เห็นว่าจะมีเฉพาะใน s500
อยากรู้ว่าถ้ามันพังขึ้นมานี่จะกระเป๋าฉีกแค่ไหน โช้ค airmatic คงเป็นขี้เล็บไปเลย  ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 20:32:47 โดย Quadrifoglio Verde »
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ V221

บ้านเราไม่เงียบหรอกครับเพราะS Classเป็นที่นิยมของเจ้าสัวโดยส่วนใหญ่อยู่แล้ว
BMW 750E M SPORT

บ้านเราไม่เงียบหรอกครับเพราะS Classเป็นที่นิยมของเจ้าสัวโดยส่วนใหญ่อยู่แล้ว
รถนำขบวนของราชสำนักก็ s 500 ทั้งนั้น รถนักการเมือง รถลิโมซีนอีก เยอะจริงๆครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT

หรือว่าจะมี review หว่าาาาา 5555 รอดูครับ  ;D ;D

หรือว่าจะมี review หว่าาาาา 5555 รอดูครับ  ;D ;D

จะตั้งใจอ่านยิ่งกว่าสอบโอเน็ตอีกครับ 555

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าผมรวยพอที่จะซื้อ ยังงัยผมก้อจะซื้อมันนะครับ แค่ชื่อรุ่น 222 มันก้อเท่จะแย่ละเนี่ย  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ gayji

S-Class ไม่ใช่รถของคนกลุ่มใหญ่ ดังนั้นคนไม่ค่อยพูดถึงในวงกว้างสักเท่าไหร่ครับ แต่ยังไง มนต์เสน่ห์แห่งความเป็น Benz ในเมืองไทย และระดับโลก มันไม่หายไปไหนหรอกครับ
ไว้ตัวเป็นๆ เริ่มออกมาบนท้องถนน เมื่อไหร่ คงมีคนพูดถึงกันเยอะครับ

รุ่นใหม่ผมว่าสวยลงตัวมากเลยครับ ผมชอบมากกว่า W221 และดูแล้วอัดเทคโนโลยีมาเต็มมาก สมกับเป็นรถธงของค่าย Benz

Magic Body Control ดันมีแต่รุ่น S500 ถ้ามีในรุ่นดีเซลด้วยคงดีนะครับ

ที่เมกาจะเริ่มขายช่วงกันยายน ที่อังกฤษยังไม่ระบุวันขาย น่าจะหลังจากเมกาไม่นาน แล้วก็คงเริ่มมีส่งมาถึงไทย ก็ต้นๆ ปี 2014
ไม่รู้ว่า งาน มอเตอร์เอ็กซ์โป จะมีตัวเป็นๆ มาโชว์กวาดยอดจองกันบ้างหรือไม่ รอดูอย่างใจจดใจจ่อครับ ผมชอบเทคโนโลยี เบาะนวดแบบหินร้อน น่าจะเป็นอะไรที่แปลกใหม่มาก

หึหึหึหึหึหึหึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ!

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน

จะมีเซอร์ไพรส์ใช่ไหมครับ แบบนี้
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ ck_win

SUREEEEE

จะมีเซอร์ไพรส์ใช่ไหมครับ แบบนี้

ออฟไลน์ Zephyrs

หึหึหึหึหึหึหึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ!
คงไม่ใช่ว่าพี่จิมมี่เก็บไว้เป็นเซอร์ไพรซ์แบบ Exclusive First Impression ไปทดลองขับที่ยุโรปนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่ฟีเวอร์เท่า f30 หรอกครับ เพราะราคาต่างกันเยอะ

เอ๊ะๆๆๆ แต่ก็ไม่แน่นะ พี่น้องคลับเราีเงินถุงเงินถังกันทั้งนั้น

:D :D :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าผมรวยพอที่จะซื้อ ยังงัยผมก้อจะซื้อมันนะครับ แค่ชื่อรุ่น 222 มันก้อเท่จะแย่ละเนี่ย  :D
ถ้าเอามา อย่าลืมจัดป้ายทะเบียน 222 ด้วยเลยครับ เท่มาก ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ton247

• Jr. Member
  • **
ชอบมากๆเลยครับ S Class ยิ่งดูยิ่งน่าหลงใหล

อยากเห็นรีวิวของรุ่นนี้จริงๆครับ

หึหึหึ. หึหึหึ. (แอบเอาบ้าง)

ชอบมากๆเลยครับ S Class ยิ่งดูยิ่งน่าหลงใหล

อยากเห็นรีวิวของรุ่นนี้จริงๆครับ

หึหึหึ. หึหึหึ. (แอบเอาบ้าง)

อยากอ่านรีวิวด้วยคน หึหึหึ หึ หึ!

:D

ออฟไลน์ burutrad

ยังไงมันก็ไม่อลังการเท่ามายบัคหรอกครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
กลุ่มเป้าหมาย เค้าไม่สนกระแส จากอินเตอร์เน็ทหรอกครับ  :D   พอรู้ว่ารุ่นใหม่เปิดตัวปุ๊บ  ก็เซ็นเช็คซื้อเลย  แทบไม่ไปลองขับก่อน หรือ ลังเลแบรนด์อื่นเลย  เพราะมันคือ S-Class

ปล. มีรีวิว w222  แหงๆ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2013, 19:10:40 โดย P&P&P&P&P »