ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อกันไหมครับกับพวกเปิดประตูไม่ระวังรถคนอื่น  (อ่าน 9951 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
เบื่อกันรึเปล่าครับ

ไอเราก็จอดเผื่อให้แล้ว และช่องจอดก็ใหญ่ แต่คันอื่นก็ยังเปิดประตูกระแทกเราดังปึ้ง

ตัวผมเองเวลาจอดรถ ถ้าช่องเล็กมากและรถที่จอดข้างๆ จอดชิด ผมจะใช้มือและนิ้วกันตรงขอบประตูรถตัวเอง เพื่อเวลาเปิดสึดนิ้วเราจะได้โดนรถคนอื่นแทนที่จะโดนประตูเรา

เพราะผมเข้าใจว่ารถใครๆก็รัก

แต่เมื่อสักครู่มีรถมาจอดช้างๆ เต้าไม่รู้หรอกว่าผมนั้งในรถ เพราะดับเครื่อง และแง้มกระจกนิดหน่อย

ด้านซ้ายของพี่แกเหลือเยอะมาก แต่ดันจอดคร่อมเส้นขวามือ ทำให้ช่องลงมันเหลือแบบเปิดประตูลงได้พอดีถ้าใช้นิ้วกันไว้ แต่พี่แกดันเปิดแบบ ตูไม่สนอ่ะ รถคนอื่นจะบุบช่างมัน

เจอแบบนี่ก็เซ็งจริงๆคนครับ

แล้วพี่ๆ เซ็งกันไหมกับพวกคนแบบเนี้ย

ออฟไลน์ Winner007

• Newbie
  • *
เบื่อและเซ็งครับ รถผมเป็นที่ประตูสองฝั่งเลย

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
ถ้าเจอซึ่งๆหน้าก็เรียกประกันเลยครับ เขาจะจำได้ไปอีกระยะนึง

ออฟไลน์ john

ถ้าบุบก็รีบถ่ายรูปเรียกประกันตรงนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ผมเจอคนเปิดเป็นเด็กอายุราว 5 ขวบ แม่เขาไม่เดินมาเปิดให้ เขาเปิดออกมาเอง ตึงงงงงง.....ได้แต่มองตาปริบๆ แม่เขาเดินมารับ แล้วก็จากไป ไม่พูดอะไรสักคำ....
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ teezuza

• Newbie
  • *
เบื่อครับจอดอยู่ดีๆในช่องตรงเป๊ะแง้มกระจกนั่งฟังเพลงซักพักรถสั่นมองคันข้างๆโดนละไงละ คนที่เปิดก็คิดว่าไม่มีคนอยู่ไม่แม้แต่หันมามอง(เค้ารู้ตัวอยู่แล้ว) เลยลงจากรถตามไปเห็นคนยืนอยู่เยอะเลยจัดไปซักดอก
-เจ้าของรถคัน...ใช่ไหมครับ เปิดประตูชนรถผมนะ
--อ้อที่เปิดชนเมื่อกี้ ขอโทษครับ
-(เห็นคนเยอะเลยพูดดังๆให้อาย)คุณเปิดประตูไม่ดูคันข้างๆเลย พอโดนก็เดินหนี ถ้ามันบุบหรือถลอกคุณจะรับผิดชอบไง
--ขอโทษ(อีกทีแล้วเดินหนี)
ไอ้คนพวกนี้ไม่มีความระวังแต่ก็ชอบจอด+เปิดประตูให้คนอื่นเดือดร้อน น่าจะมีที่สำหรับคนพวกนี้ปลูกต้นไม้ไว้ทั้งซ้ายขวาให้จอดโดยเฉพาะอยากรู้มันจะเปิดไม่ระวังกันอีกหรือเปล่า

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
โคตรเยอะเลยครับ เวลาหาที่จอดผมจะจอดด้านซ้ายหรือด้านขวาชิดเสาแล้วเว้นอีกข้างให้กว้างๆๆๆ แต่ก็ไม่วายโดนกระแทกบุบ อุตส่าตะกายไปหากันกระแทกมาติดเองก็ยังอุตส่าโดนตรงส่วนที่อยู่นอกเหนือการปกป้องของกันกระแทก....... กูยอมแล้วเว้ยยยยย ฮือๆๆๆๆ  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ madboy

เคยทั้งโดน และทำไปโดนเค้า ก็ลงไปขอโทษขอโพยกันไป  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เคยทีนึงครับ แต่เป็นผมที่เปิดไปโดนรถคันข้างๆ
 สีรถเค้าหลุดมาติดกับสีรถผมเลย T-T

ไม่ได้ตั้งใจจริงๆ ประตูหลังของฟอร์ด โฟกัสมันหนักพอควร
ไอ้เราก็เคยเป็นแต่คนขับ พอมานั่งเบาะหลัง จังหวะจะเอี้ยวตัวออกมาด้วย
ขอบมนๆ ตรงประตูหลัง เลยไปจิ้มนาวาราสีขาว ที่จอดด้านข้างพอดี
ดีขาวติดขอบประตูผมมาเลย  :'( :'( :'( :'(

ได้แต่เขียนกระดาษแปะไว้หน้ารถ ว่า ผมขอโทษ ที่เปิดประตูรถไปโดนรถคุณ
แล้วก็ทิ้งเบอร์โทรไว้ แต่เค้าก็ไม่ได้โทรมานะครับ

ออฟไลน์ tosa

ผมว่าน่าเบื่อพอๆกับพวกจอดคร่อมช่องครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เกลียดมากครับ  โดนมาหลายรอย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Lertvarit

เพื่อนผมเคยโดน นั่งอยู่ในรถรอเพื่อนอีกคนออกมาจากห้าง

พอคู่กรณีล๊อครถแล้วเดินจากไป มันเอาคลิปหนีบกระดาษ

เอาไปเขียนบนเสา A " มึงเปิดประตูชนรถกู " สีนี่หลุดมาเป็นคำๆเลยครับ

ผมถามว่าทำไมเขียนตรงเสา A มันบอกว่า ทำสีตรงนี้มันลากยาวไปครึ่งคัน เขียนบนฝากระโปรงซ่อมง่ายไป

เอิ่ม... ไม่ควรเอาอย่างนะครับ สงสารรถคันนั้นจริงๆ ( _ _)"
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ส่วนใหญ่เวลาออกจากรถ

ผมจะใช้หนังสือพิมพ์ ไม่ก็Magazineที่มีในรถ ม้วนแล้วใช้กันทั้งรถของตัวเอง แล้วก็รถของคนอื่นๆด้วยครับ
เคยเจอซึ่งๆหน้าครั้งนึงที่MBK ดังปัง!เลยครับ  แต่เค้าลงมาขอโทษเรา ผมก็เลยปล่อยผ่านไปอะครับ รถผมสีเทา เลยมองไม่เห็นรอยซักเท่าไหร่
แต่ก็เซงเหมือนกันครับ กรณีนี้

ออฟไลน์ Freekick042

ตอนเด็กๆเคยเปิดไปขูดรถคนอื่นเลยจำฝังใจครับ แล้วที่บ้านก็เต็มไปด้วยกระถางต้นไม้ด้วยเลยระวังเป็นนิสัย

ไอ้พวกเคาะรถอีก เดินผ่านไม่รู้จะเคาะหาอะไรกันรถไม่ใช่ทุเรียน เคยนั่งฟังเพลงอยู่มีคนเดินผ่านมาเคาะกระจกเล่นจากหลังไปหน้าเลย

ออฟไลน์ NaNaNa

บ่องตง เบื่อมาก

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
พึ่งโดนวันก่อนครับ. ผมทักไปพี่ไม่ขอโทษบ้างเหรอครับ

เฉย. ผมเดินเปิดประตูออกนอกรถตะโกนถามเฉย. ถามอีกเฉย. ทำเนียนเดินดูของ คนเยอะๆ. น่าด้านจริงๆ

ผมไม่ต้ได้องการค่าเสียหายอะไรเลย. แค่คำขอโทษมันยากนักหรือไงไม่รู้

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
แฟนผมชอบผลักประตู ไม่จับ  ก็เลยมักจะไปโดนเสา โดนกระถาง

เตือนบอกไปหลายสิบรอบไม่จำ จำแล้วก็ลืม  เซง = =

ออฟไลน์ gumpzgear

เกลียดมากครับ
ทำได้อย่างเดียว แช่ง
555

เคยเจอทีนึงที่จอดรถที่ทำงาน คนรู้จักซะอีก. เลยด่าได้ไม่เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2013, 21:27:50 โดย gumpzgear »

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

เบื่อสุดๆๆ  >:(  ผมแก้ปัญหาโดยการใช้รถสาธารณะครับ ถ้าสถานที่ที่เราไปไม่มีคนเฝ้ารถครับ  ;)

ออฟไลน์ mxmx

ส่วนใหญ่คนที่รักรถ ดูแลรถดีๆไม่ค่อยไปทำรถคนอื่นหรอกคับพวกที่ทำนี่สังเกตุเป็น ผดสหรือไม่มีรถนะคับ

ออฟไลน์ golf8023

เปิดประตูไปโดนรถชาวบ้าน ไม่มองคันข้างๆ
จอดขวางชาวบ้านทั้งที่ช่องจอดในซองเยอะแยะ
พวกนี้ต้องจัดของแถมซักหน่อยครับ  ;D

ออฟไลน์ dusttar

• Newbie
  • *
เมื่อวานล้างรถ เช็ดแห้งอยู่ดีๆ เห็นเลยครับ
รอบข้างประตูคนขับ บุ๋มเป็นรอยลักยิ้มเลย กินเห็นเนื้อเหล็กเลย
แทบร้อง ร้องก็ไม่ออก อย่างเซ็งครับ
ต้องเป็นคนที่เป็นผู้โดยสารแน่ๆครับ เพราะผมโดนประตูขวา เป็นประตูซ้ายทีเ่ปิดออกมา
เลยไม่ระวัง เห้อ เศร้าาาา

ออฟไลน์ sundown55

โดนบ่ีอยในห้างครับ ทำใจ ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าถามแล้วคนรักรถบอกว่าไม่เบื่อ คงแปลกครับ

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
เล่าบ้างๆครับ
เคยแบบผมเพิ่งจอดรถเสร็จ ที่จอดรถโล่งมาก

เธอคนนั้นขับมาจอดเข้าซอง ทางฝั่งซ้ายรถผม

ความชิดระดับ กระจกมองข้างเกือบเกี่ยวกัน

เธอกำลัง ก้มๆเงยๆเก็บของในรถอยู่

ผมไม่รอให้เธอเปิดมาชนอย่างแน่นอน

เลยออกตัวไปหาที่จอดใหม่ดีกว่าครับ

เพราะมั่นใจว่าเธอเปิดประตูมาชนรถผมแน่ๆ

ผมมีคติว่า "เวลาผมทำอะไรผมจะเผื่อความผิดพลาดของคนอื่นพลาดเสมอครับ"

ที่ทำเนี่ย เพื่อตัวเองแท้ๆ ;D

ออฟไลน์ CookiE

เวลาจอดผมจะพยายามจอดให้ชิดมากที่สุด (ถ้าเสาอยู่ขวาก็ชิดขวาสุด ๆ ไปเลย แต่ก็ยังชอบเจอคนแบบ เห็นที่ว่างเยอะ ขอเบียดหน่อยประจำเลย เลยยิ่งเซ็งเลยครับ)

ส่วนวันนี้รถที่เปิดประตูชน Porsche Cayenne ป๋าแกมากับเด็กซะด้วย

ป.ล มัวแต่ห่วงเด็กว่าจะลงได้ไหม ตอนแกเปิดประตูลงจากรถรีบเดินไปหาเด็กอีกฝั่งหนึ่ง (เด็กสาว ๆ เอ๊าะ ๆ นะฮ้าบ มิใช่ลูกแน่ ๆ อิอิ)

สุดท้ายแกลืมล๊อกรถ แถมลืมปิดไฟหน้าอีก เราเลยต้องไปเรียกยามมาแทน กลัวรถป๋าแกหายแล้วจะซวยเรา  ;D

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
เบื่อมากกกกกกกกกกกกกกกก >:(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมโดนบ่อยจนชินชาไปแล้วครับ ขนาดจอดห่างๆ จอดหลบ จอดให้ระยะห่างทั้งสองข้างเท่ากันยังโดน ช่วงหลังเลยเตรียมกระดาษ Post-it ไว้แปะบอกในหลายกรณี (ไม่เฉพาะที่เปิดกระแทกอย่างเดียว) เผื่อเขาจะได้รู้และเข้าใจบ้าง

ส่วนเรื่องรอยกระแทกที่โดนแต่ละครั้ง ถ้ารอยจางๆ จะรู้สึกไม่เท่าไร แต่ถ้าลึกแบบเห็นชัดเจนก็โมโหอยู่เหมือนกัน

มีครั้งหนึ่งผมเดินกลับมาถึงรถเห็นประตูด้านคนนั่งด้านหน้าบุบแบบชัดเจน แถมมีสีรถเขาติดมาด้วยอีกแน่ะ ผมโมโหมากมายเนื่องจากว่าคนที่เปิดประตูกระแทกใส่อย่างแรงจนประตูรถผมบุบลงไปเยอะแล้วมีสีรถเขาติดมาด้วยนี่เป็นคนขับแน่นอน ไร้ความรับผิดชอบต่อทรัพย์สินของบุคคลอื่นเป็นอย่างมาก (ถ้าผู้โดยสารเปิดกระแทกยังไม่เท่าไร) ผมเลยจัดการใช้เท้าเตะไปที่ประตูเขาไปอย่างเต็มแรงหนึ่งทีจนเป็นรอยบุ๋มลึกใหญ่ลงไปเลย หวังว่าผู้โชคร้าย (กว่าผม) คันนั้นคงเข็ดไปอีกนาน

จริงๆ ปกติเวลาผมเปิดประตูผมก็จะทำแบบเจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับ มองออกไปก่อนแล้วค่อยๆ เปิดออก ถ้ามันแคบมาก ผมกจะใช้นิ้วคั่นแล้วค่อยๆ เปิด ค่อยๆ เบียดตัวออกมาไม่ว่าประตูรถเขาจะบุบอยู่แล้วหรือไม่ก็ตาม แถมทุกครั้งที่จอดรถ ผมมักจะบอกผู้โดยสารมาด้วยว่าเปิดประตูให้ระวังคันข้างๆ หรือให้มองออกไปก่อนว่าปลอดภัยดีแทบทุกครั้ง
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ yoyomadz

• Jr. Member
  • **
- จอดชิด : กระแทกบ่อยแต่เบา
- จอดห่าง : กระแทกไม่บ่อยแต่ถ้าโดนนี่แรงถึงขั้นบุบเลย ล่าสุดก็เพิ่งโดนมาเต็มๆ หันมามองแต่ทำลอยหน้าลอยตา ไม่ขอโทษ ไม่สน ไม่แคร์ .. ช่างมัน! เอาไว้ให้มันไปโดนคนอื่นด่าดีกว่า

เดี๋ยวนี้เริ่มทำใจแล้วครับ ถ้าเลือกได้จะจอดใกล้ๆรถสูงๆไว้ก่อน เพราะก่อนหน้านี้ใช้ FD แล้วรู้สึกว่ามันเข้าออกยาก เสี่ยงที่จะถูกเปิดประตูกระแทกเอาง่ายๆครับ

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
เพิ่งโดนมาล่าสุดเสาร์ที่ผ่านมาเลย กะบะแบบแคบเปิดให้คนลงโดนไป 2 ที อย่างเซ็ง

พอลงไปดูไม่มีรอย สงสัยจะโดนบันไดรถผมก่อนถือว่ายังโชคดีอยู่