ผู้เขียน หัวข้อ: ขับตาม บรีโอ้ ที่ความเร็ว160!!!  (อ่าน 34276 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
Re: ขับตาม บรีโอ้ ที่ความเร็ว160!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:41:36 »
วีโก้ผมลงกล่องดันยกท่อตรงสเต็บรถบ้านวิ่ง1/4ไมล์ 15วิ ปลายทะลุ200แป็บเดียว
รถเพื่อนdmaxจัดหนักโมไปเกือบ4แสน วิ่ง1/4ไมล์อยู่11วิต้นๆความเร็วปลาย250
เฉพาะช่วงล่างจัดเต็มทำเป็นแสน มันก็เฟอรารี่ ลัมโบกีนี ดีๆนี้ละแต่สารพัดประโยชน์
แค่ภายนอกเป็นรถกระบะ

พี่เทียบกระบะเป็น super car เลยเหรอครับ
 :o :o

ออฟไลน์ jAk`CS

Re: ขับตาม บรีโอ้ ที่ความเร็ว160!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:42:12 »
เมื่อก่อนตอนสมัยปี 1 ผมก็คึกคะนองเหมือนกัน ถอยcamry มาเหยียบเล่น 160 180 ประจำ

แต่เวลามันผ่านไปเรียนจบ มีครอบครัว ตอนนี้ 120 ก็ถอนเท้าล่ะครับ ใครจะเร็ว จะแซง จะแรงแค่ไหน ผมก็ขับชิวๆแค่100-120 พอแล้ว

ไม่อยากเป็นแบบในภาพ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ bittersweett1st

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:43:14 »
"พวกอยากแรงแต่ไม่มีงบไปออกรถสปอร์ตจริงๆมาขับ" ผมว่ามันแรงไปนะ

โดนพวกกระบะ แว๊น เต็มๆครับ เพราะสมัยนี้ กระบะ เค้าทำเวลาดีกว่าซุปเปอคาบางรุ่นด้วยซ้ำไป 7 วิ ไปดูในยูทูปได้ พิมไปเลยว่า กระบะ 7 วิ

ลองดูครับ อีกอย่าง เฟอรารี่ขนผักได้ป่ะครับ กระบะเค้าแต่งมาขนาดไหนก็ขนหนักแบกหนักได้ เค้าเน้นทั้งประโยชน์ทั้งความสุขส่วนตนครับ

ในเรื่องขับเห็นแก่ตัว ผมเห็นกระบะแว๊น หรือรถเล็กแว๊นๆซิ่งๆ หลายๆคันนิสัยดีๆก็มี ผมขับ ตามหลังเค้าก็หลบให้แซงไปก็มี แต่ก็ยอมรับบางทีมันก็มีพวกไม่รู้จักมารยาทบนถนน

ผมก้โดนมากับตัวครับ ออกจากไปแดงผมจอดต่อท้ายมัน พอไฟเขียวมันทิ้งควันดำปี๋ติดรถผมสะ ผมล่ะเซงเลยพึ่งล้างรถมา

ส่วนในเรื่องรถเล็กอยากแรงผมขอแสดงความเห็นว่ามัน เป็น ความชอบส่วนบุคคลแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2013, 12:29:25 โดย bittersweett1st »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:45:57 »
ใจเย็นๆกันนะครับพี่ๆ ผมยังไม่เคยโดนสวนขนาดนั้นเลย ถ้าทางโล่งจริงๆคงไล่จนกว่าจะแซง แต่ถ้ามุดๆคงขอผ่าน

ถ้าเจอ brio แต่งๆหน่อย อย่าได้ไปแข่งเลยครับ
เคยโดน brio สวนที่ความเร็ว 190 แล้วหันมา โบกมือบ้ายบาย  -__-"

โคตรฮาเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:52:14 »
รุ่นพิเศษเช่น Fiesta ST , Colt evolution ,Magane RS พวกนี้แรงๆทั้งนั้นแต่พื้นฐานมันก็จากรถเดิม ซึ่งมาเปลี่ยนโช๊ค สปริง ช่วงล่าง เบรคให้ดีขึ้น  ผมว่ามันก็ฟีลประมาณ Yaris turbo ทำเอง ช่วงล่างโมเต็มนั่นแหละครับมันไม่น่าแย่ขนาดนั้นมั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Rang_RX8

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:00:45 »
เดี๋ยวนี้คิดกันแปลกจัง  เอารถกระบะไปเปรียบเทียบกับ fer-lambo กันแล้วเหรอเนี่ย !!! 

ออฟไลน์ artzzz001

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:16:56 »
ไม่ชอบที่โดนขีดเส้นใต้ว่า รถเล็กแต่งซิ่งคือคนไม่มีปัญญา ออกรถสปอร์ต
คือผมก็เป็นคนนึงที่ขับรถเล็ก 1500cc และแต่งซิ่ง แต่ไม่ถึงขนาดยัดโบจูนกล่อง ทำแค่ Step ประถมบท ท่อ กรอง แค่นั้น
ส่วนตัวผมคิดว่า คำพูดคุณมันออกแนวเหมารวม ว่ะอ่านแล้วเหมือนดูถูก
จริงๆผมก็เป็นลูกเจ้าของบริษัท ทำเกี่ยวกับแรงงาน ส่งคนเข้าโรงงานก็หลายโรง รถที่บ้านก็มีหลายคัน บ้านก็บ้านเดี่ยว 2 หลัง
ไม่เคยคิดเลยว่าจะมาเห็นข้อความดูถูกดูหมิ่นรถเล็กได้ขนาดนี้

ในความคิดผม คือผมชอบรถรุ่นนี้ ผมอยากแต่งคันนี้ อันนี้ผมไม่มีสิทหรอ และส่วนใหญ่ก็ขับไม่เกิน 120แต่ก่อนจะไปแตะ 120 okผมยอมรับว่าผมกดเต็มที่ แต่ผมวางเพดานไว้ที่ 120 ตามกฏหมายกำหนด และตามสภาพการจราจรด้วย

ก็ผ่านมาบ่นแค่นี้แหละ รู้สึกว่าระยะหลังเวปนี้ User ใช้คำพูดคำจาไม่แคร์คนอื่นเหลือเกิน เกิดดราม่าไปก็หลายหน ก็ยังจะใช้คำที่แรง, ดูถูก, โจมตี ฯลฯ
ผมอยากให้คิดก่อนพิมพ์ซักนิดครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:36:39 »
วีโก้ผมลงกล่องดันยกท่อตรงสเต็บรถบ้านวิ่ง1/4ไมล์ 15วิ ปลายทะลุ200แป็บเดียว
รถเพื่อนdmaxจัดหนักโมไปเกือบ4แสน วิ่ง1/4ไมล์อยู่11วิต้นๆความเร็วปลาย250
เฉพาะช่วงล่างจัดเต็มทำเป็นแสน มันก็เฟอรารี่ ลัมโบกีนี ดีๆนี้ละแต่สารพัดประโยชน์
แค่ภายนอกเป็นรถกระบะ

ขับไปพารากอนแล้วไปขอเค้าจอดที่จอดรถsuper carดูนะแล้วบอกเค้าให้หมดว่าทำอะไรมามั่ง
แถมเฟอรารี่พี่ขนผักได้ด้วย ขอจอดเลยตรงนี้นะ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:46:36 »
เดี๋ยวนี้คิดกันแปลกจัง  เอารถกระบะไปเปรียบเทียบกับ fer-lambo กันแล้วเหรอเนี่ย !!! 
บางทีคนเราก็คิดว่าไอ่ที่มีนี่ ดีมากๆอยู่แล้วนี่สิครับ แต่ก่อนผมก็เป็นนะ
เคยคิดว่า Mighty-X ที่บ้าน วางโบ โหลดเตี้ย เปลี่ยนโช๊ค ใส่แม็กซ์ แค่นี้มันก็เทพแล้ว  กระบะรุ่นใหม่ๆ มันก็งั้นๆแหละ จะต่างกันซักเท่าไร

จนได้มาขับ Ranger ถึงได้รู้ว่าไอ่ที่เคยคิดๆมา แมร๊งคนละเรื่องเลย  >_<

กระบะ ยังไงมันก็เป็นกระบะวันยังค่ำครับ   ที่บอกว่า Lambo ดีๆ   น่าจะไม่เคยขับ Lambo ของจริงมากกว่า *-*

ออฟไลน์ Cleaner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:47:59 »
ไม่ว่าจะเฟอรารี่ ลัมโบ GTR ดีเเซลดันราง หรือแม้แต่รถไฟ ผมก็แซงมาหมดแล้ว ชิวๆไม่เครียด

ปล.พวกเขาจอดอยู่  ::)

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:50:14 »
ผมก็เคยโดน Brio เดิมๆ สีดำ ล้อกระทะ วิ่ง140 ไล่ตามไลน์ผม ที่กำลังวิ่งเลาะรถที่วิ่งเกะกะ4เลน บนถนนวงแหวน

ส่วนเรื่องคนแต่งรถเล็กนั้น ส่วนตัวผมคิดว่ามันเหมือนเป็นความสุข ของรถเล็กที่สามารถไล่รถที่แรงเหนือกว่าได้
รถผมแต่งรถนิดๆหน่อยๆ ยังไปไล่รถที่รู้ว่าแรงกว่าเลย เป็นความสนุกของคนที่เป็นมวยรองครับ

เรื่องกระบะแรง ผมไม่เถียงนะครับว่าแรง แต่เวลาวิ่งความเร็วสูง แล้วเกิดเหตุฉุกเฉิน มันเอาอยู่ยากกว่ารถsuper car มากนะครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 22:14:28 »
กระบะแรงกว่าซุปเปอร์คาร์มีจริง แต่มันเทียบกันไม่ได้หรอก พี่แรงกันแค่ทางตรง เข้าโค้งความเร็วเท่าไหร่ออกโค้งเท่าไหร่ ระยะเบรก
บริษัทรถไม่ได้สร้างรถมาเพราะดูแค่ความเร็วซะหน่อย เอาไปแข่งในสนามเซอร์กิตไม่เหลือหรอก

ถ้ามองอีกว่าซุปเปอร์คาร์เอาไปแต่งเพิ่มอีกล่ะ

ส่วนรถเล็กซิ่งนี่เงินใครเงินมันผมเข้าใจนะ ส่วนตัวขับซีวิคผมก็อยากแต่งเลยเงินก็มีพอซื้ออย่างน้อยก็พวกWRX STi ได้อยู่แต่เสียดายตัง
แต่ถ้าผมเจอผมไม่ไล่ล่ะครับกลัวเป็นรถยังไม่ทำช่วงล่างไล่ๆไปเดี๋ยวลอยมาชนเราซวยอีก

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 22:17:02 »
บางทีคนเราก็คิดว่าไอ่ที่มีนี่ ดีมากๆอยู่แล้วนี่สิครับ แต่ก่อนผมก็เป็นนะ
เคยคิดว่า Mighty-X ที่บ้าน วางโบ โหลดเตี้ย เปลี่ยนโช๊ค ใส่แม็กซ์ แค่นี้มันก็เทพแล้ว  กระบะรุ่นใหม่ๆ มันก็งั้นๆแหละ จะต่างกันซักเท่าไร

จนได้มาขับ Ranger ถึงได้รู้ว่าไอ่ที่เคยคิดๆมา แมร๊งคนละเรื่องเลย  >_<

กระบะ ยังไงมันก็เป็นกระบะวันยังค่ำครับ   ที่บอกว่า Lambo ดีๆ   น่าจะไม่เคยขับ Lambo ของจริงมากกว่า *-*

กด LIKE เลยยครับบ และก็ชอบประโยคนี้ด้วย กระบะ ยังไงมันก็เป็นกระบะวันยังค่ำครับ   ที่บอกว่า Lambo ดีๆ   น่าจะไม่เคยขับ Lambo ของจริงมากกว่า

ออฟไลน์ blade

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 22:21:35 »
เห็นด้วยครับว่ารถคันไหนมันก็ไม่มีสิทธิ์ไปซิ่งบนถนนหลวง
แต่รถทุกคันมันก็มีลิมิตที่ต่างกัน ยังไง Super Car มันก็มีลิมิตมากกว่า Eco Car เมื่อลิมิตมากกว่าโอกาสพลาดก็น้อยกว่า ก็เสี่ยงทำให้คนอื่นเดือดร้อนกว่า
ต้องเข้าใจนะว่ายังไง Mazda 2 แต่ง  ยังไงมันก็ไม่เท่า Ferrari

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 22:21:54 »
ไม่ชอบที่โดนขีดเส้นใต้ว่า รถเล็กแต่งซิ่งคือคนไม่มีปัญญา ออกรถสปอร์ต
คือผมก็เป็นคนนึงที่ขับรถเล็ก 1500cc และแต่งซิ่ง แต่ไม่ถึงขนาดยัดโบจูนกล่อง ทำแค่ Step ประถมบท ท่อ กรอง แค่นั้น
ส่วนตัวผมคิดว่า คำพูดคุณมันออกแนวเหมารวม ว่ะอ่านแล้วเหมือนดูถูก
จริงๆผมก็เป็นลูกเจ้าของบริษัท ทำเกี่ยวกับแรงงาน ส่งคนเข้าโรงงานก็หลายโรง รถที่บ้านก็มีหลายคัน บ้านก็บ้านเดี่ยว 2 หลัง
ไม่เคยคิดเลยว่าจะมาเห็นข้อความดูถูกดูหมิ่นรถเล็กได้ขนาดนี้

ในความคิดผม คือผมชอบรถรุ่นนี้ ผมอยากแต่งคันนี้ อันนี้ผมไม่มีสิทหรอ และส่วนใหญ่ก็ขับไม่เกิน 120แต่ก่อนจะไปแตะ 120 okผมยอมรับว่าผมกดเต็มที่ แต่ผมวางเพดานไว้ที่ 120 ตามกฏหมายกำหนด และตามสภาพการจราจรด้วย

ก็ผ่านมาบ่นแค่นี้แหละ รู้สึกว่าระยะหลังเวปนี้ User ใช้คำพูดคำจาไม่แคร์คนอื่นเหลือเกิน เกิดดราม่าไปก็หลายหน ก็ยังจะใช้คำที่แรง, ดูถูก, โจมตี ฯลฯ
ผมอยากให้คิดก่อนพิมพ์ซักนิดครับ

สนับสนุนครับ +1 เลย

เดี๋ยวนี้ ผมว่าคะนองไปนิด ไม่เกี่ยวกับรถเลย รถอะไร อยู่ที่ความชอบ เทียบให้ตาย คนชอบก็ชอบของเขา แพงแค่ไหน ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ เหมือนคุณเอา fer ให้คุณผู้หญิง กับแหวนเพชร ราคาครึ่งเดียว 100 ทั้ง 100 ผมว่าเอาแหวน หรือแม้แต่หารถตู้พร้อมคนขับ ชีก็ต้องเลือกรถมีคนขับ คือความชอบ ความพอดีของแต่ละคนต่างกัน ขอแค่อย่าเบียดเบียนกับผู้ใช้ถนนคนอื่นก็พอครับ

ส่วนคำพูดบน webboard ถึงจะเป็นสาธารณะ ผมก็ว่าควรเคารพผู้อื่นด้วยนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:03:27 »

ไม่ได้มีเจตนาให้มีปัญหาครับ  แต่ผมเห็นหลายเคสที่เกิดขึ้นจากความคึกคะนองคล้ายๆแบบนี้ แล้วไปทำให้ต้องมีผู้ที่ต้องรับกรรมลำบากไปด้วยหลายครั้งหลายคราว

มันไม่ได้จำกัดแค่เคสแต่งรถแบบนี้ไงครับ กรณีที่คึกคะนองมันมีได้ทุกรุ่นทุกแบบแหละ ถ้าให้มองในแง่ดีเผื่อไว้ก็คือบริโอที่วาง K20 อาจจะอยากได้ความแรงทางตรง อัตราเร่งแซง อะไรพวกนี้ ถ้าผมวางเครื่องนี้ในฟรีดที่บ้าน ผมก็คิดแค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:16:58 »
รถแต่ง หรือไม่แต่ง เล็กใหญ่ สปอร์ตหรือไม่ ไม่สำคัญ

ผมว่าถ้าขับแบบประมาท เปอร์เซนต์ความน่าจะเป็นของการเกิดอุบัติเหตุจะมีมากขึ้น

ถ้าคูณกับเวลาที่วิ่งแบบประมาทด้วย เหตุกาณ์การเกิดอุบัติเหตุที่เป็นจำนวน ทศนิยม อาจจะกลายเป็นหลักหน่วยขึ้นมาได้นะครับ

แล้วถ้าเกิดขึ้นมา มันจะกลายเป็นความเสียหายทวีคูณ ไปลูกโซ่กับหลายๆ ชีวิต ถึงบ้านของเรา บ้านของผู้เสียหาย

.... สรุปว่า ยาวครับ ....

รถแรงๆ ไว้คุยเล่นกันได้ เป็นงานอดิเรกได้ ผมก็ชอบ ... วิ่งออกำลังสั้นๆ ได้ครับ

แต่อย่าไปวิ่งจนสุดมันบ่อยๆ เลย ... ครับ ... ด้วยความเป็นห่วงครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:20:43 »
ผมรู้จักพวกชอบซื้อรถเล็กๆมาแต่งเอง ส่วนมากแต่ละคนที่บ้านยังกะเต้นท์รถมีรถจอด4-5คันอยู่แล้วในบ้าน เค้าบอกค่าทำมันถูกกว่ารถยุโรปเยอะ คนนึงสั่ง JAZZ มาแล้วจับวาง K20 ฝาแดง+เกียร์ธรรมดา จูนกล่อง+ทำช่วงล่างใหม่หมดคันสั่งนอกมายกชุด หมดไปเป็นแสน แต่มองข้างนอกเนี่ย JAZZ เดิมๆชัดๆ ปลายท่อยังเดิมเลย แต่ท่อไอเสียไม่เดิมนะ 555 ยกเว้นล้อไปเอาล้อ17"ของซีวิคมาใส่แทน เค้าบอกชอบทำแบบเดิมๆ เอาไว้ขับเล่นขำๆ เพราะไม่ชอบโดนคนมาขับกวน แต่เค้าบอกเคยมีวีโก้แต่งมาขับปาดกวนประสาทก็เลยกดหนีวีโก้พยายามไล่แต่ก็แซงไม่ได้ ซักพักก็ขับเข้าปั้มวีโก้มาจอดเทียบขอดูรถหน่อยว่าทำไมแต่งเครื่องมาแล้วแซง Jazz เดิมๆ พอเปิดฝากระโปรงขึ้นมาคนขับวีโก้บอก "เฮ้ย พี่ทำข้างนอกหลอกเป็นรถเดิมนี่หว่า ผมว่าแล้วทำไมแซงรถ1,500ไม่ได้ซักที"

ออฟไลน์ suarez_7

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:22:59 »

+1. เห็นด้วยครับ

แต่ผมไม่แต่งซื่ง แต่ผมก็เข้าใจคนแต่งซิ่งคับ คิดแบบใจเขาใจเรา บางทีมันความสุขเค้า

ผมว่าคนเรามันนานาจิตตัง  เค้าชอบไม่เหมือนเราก็ใช่ว่าเค้าจะผิด  รถแพงแอบซิ่งได้ รถเล็กก็แอบซิ่งได้ครับ เพราะอย่างไงก็ผิดกฏหมายเหมือนกันหมด

อย่าจำกัดแค่ว่ารถต้องแพงถึงคอยมาซิ่ง  ส่วนเรื่องเพื่อสังคม....  ผมว่ามันก็แค่คำพูดสวยๆเท่านั้นแหละครับ นักการเมืองที่มีเกียติทุกคนมันก็ใช่คำพูดสวยๆแบบนี้กันทั้งนั้น    ผมเองก็แอบเลี้ยวในที่ห้ามเลี้ยวบ้าง กลับรถในที่ห้ามกลับบ้าง ทำผิดกฏก็มีบ้าง   ไม่ได้ดีและทำถูกกฎแป๊ะๆ   ผมว่าหลายคนก็ทำบ้าง เพราะทุกคนก็มีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้น. (ยกตัวอย่างเช่น เรื่องบนถนน เรื่องเสียภาษี  เรื่องทั้วๆไปอีกหลายกฎที่เราๆท่านๆก็ทำผิดกันอยู่)

ใครจะว่าเห็นแก่ตัว ไม่สนใจสังคมก็ยอมรับครับ     แต่ก็ไม่สร้างภาพใช้คำพูดสวยๆให้ดูเป็นคนเพื่อสังคม

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:23:53 »
อย่าขับเร็ว วินาทีเดียวเปลี่ยนชีวิตคุณและครอบครัวคุณได้เลยนะเร็วแรงกว่านี้ตายไปหมดแล้ว

จากคนเคยเจ็บแต่ยังไม่ตาย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:43:33 »
คนเก่งทั้งหลาย

เดี๋ยววันมีตติ้งรู้กำหนดแล้วเชิญมากันเยอะๆนะ
ดราม่าเก่งกันจัง ปากงี้คมกริ๊บเชียว ไม่ต้องลับนิ้วด้วยคีย์บอร์ดกันบ้างเป็นไรไหม
คำถามคือแค่บริโอ้มันวิ่ง 160 ได้เหรอ คำตอบมีแค่ใช่กับไม่ใช่
ถ้าใช่ ได้ ได้เพราะอะไร แค่นี้มันก็พิสูจน์ความเจริญทางวุฒิภาวะได้แล้ว
ว่าตอบคำถามก็ไม่ตอบแต่ยังดันหาเรื่องให้ทะเลาะกันได้อีก

ผมพูดไม่ถูกใจบอกได้นะ วันมีตติ้งถ้าจัดตัวเป็นๆก็มา เดี๋ยวจะนั่งจิบกาแฟหราๆ
รอคนเก่งทั้งหลาย อยากทำความเข้าใจเป็นรายตัวๆไปกดบัตรคิวนั่งรอเรียกเบอร์ได้

แล้วถามจริงๆเหอะนะ

รถมันก็รถ เอาไอ้บ้าสักตัวที่มันขับรถบ้าน 200 บนถนนได้ คิดว่าเอาไอ้บ้านี่
ไปขับ M5, Gallardo, GT2,GT3 แล้วคนอื่นๆบนถนนปลอดภัยขึ้นเหรอครับ

มองตามความจริงนะครับ คุณคิดว่าคนมีความกล้าอัด B-Car 200 แล้วไปขับซูเปอร์คาร์
เขาจะขับอยู๋ที่ความเร็วเท่าเดิมเหรอครับ

เป็นอะไรกันมากหรือเปล่าโลกนี้ เครียดเรื่องงานมาอย่ามาลงบอร์ด
อยากคลายเครียดคลองห้าวันศุกร์มีอัดได้กิ๊บๆตำรวจไม่จับ ทนมอเตอร์ไซค์
แซงคิวกับพวกบ้าเบิร์นยางเกินจำเป็นหน่อยเท่านั้นไหวไหม ไม่ไหวไปโน่นเลยวันเสาร์
ใครแรงใครไม่แรงซูเปอร์ไม่ซูเปอร์ ชีเน่ตบทีเดียวอยู่รู้กันไปเลย

อ่านมานานละรู้สึกวันนี้คันปากขอทีเหอะ ขยันจุดชนวนกันดีจัง

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:54:08 »
เห็นด้วยครับผมเคยพูดแล้วว่าคนที่เข้ามาตั้งใจหาความรู้ในเว้ปนี้นี่เค้าจะเบื่อเอานะ

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 23:55:08 »
ขับบริโอ้ 160 นี่มันไม่ต้องปลดล็อคใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราขับ 160 ไปเรื่อยในรถเดิมๆมันจะปลอดภัยมั้ยครับ (หมายถึงว่าขับๆ160อยู่ มันจะตัดจะทำอะไรมั้ย  ไม่ได้หมายถึงในแง่ขับขี่ปลอดภัยนะครับ เพราะ160 มันอันตรายอยู่แล้ว) ถ้าอ่านแล้วงงขออภัยครับ  :(

ป.ล.ใจเย็นๆกันนะครับพี่ๆ

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 00:00:30 »
คนเก่งทั้งหลาย

เดี๋ยววันมีตติ้งรู้กำหนดแล้วเชิญมากันเยอะๆนะ
ดราม่าเก่งกันจัง ปากงี้คมกริ๊บเชียว ไม่ต้องลับนิ้วด้วยคีย์บอร์ดกันบ้างเป็นไรไหม
คำถามคือแค่บริโอ้มันวิ่ง 160 ได้เหรอ คำตอบมีแค่ใช่กับไม่ใช่
ถ้าใช่ ได้ ได้เพราะอะไร แค่นี้มันก็พิสูจน์ความเจริญทางวุฒิภาวะได้แล้ว
ว่าตอบคำถามก็ไม่ตอบแต่ยังดันหาเรื่องให้ทะเลาะกันได้อีก

ผมพูดไม่ถูกใจบอกได้นะ วันมีตติ้งถ้าจัดตัวเป็นๆก็มา เดี๋ยวจะนั่งจิบกาแฟหราๆ
รอคนเก่งทั้งหลาย อยากทำความเข้าใจเป็นรายตัวๆไปกดบัตรคิวนั่งรอเรียกเบอร์ได้

แล้วถามจริงๆเหอะนะ

รถมันก็รถ เอาไอ้บ้าสักตัวที่มันขับรถบ้าน 200 บนถนนได้ คิดว่าเอาไอ้บ้านี่
ไปขับ M5, Gallardo, GT2,GT3 แล้วคนอื่นๆบนถนนปลอดภัยขึ้นเหรอครับ

มองตามความจริงนะครับ คุณคิดว่าคนมีความกล้าอัด B-Car 200 แล้วไปขับซูเปอร์คาร์
เขาจะขับอยู๋ที่ความเร็วเท่าเดิมเหรอครับ

เป็นอะไรกันมากหรือเปล่าโลกนี้ เครียดเรื่องงานมาอย่ามาลงบอร์ด
อยากคลายเครียดคลองห้าวันศุกร์มีอัดได้กิ๊บๆตำรวจไม่จับ ทนมอเตอร์ไซค์
แซงคิวกับพวกบ้าเบิร์นยางเกินจำเป็นหน่อยเท่านั้นไหวไหม ไม่ไหวไปโน่นเลยวันเสาร์
ใครแรงใครไม่แรงซูเปอร์ไม่ซูเปอร์ ชีเน่ตบทีเดียวอยู่รู้กันไปเลย

อ่านมานานละรู้สึกวันนี้คันปากขอทีเหอะ ขยันจุดชนวนกันดีจัง

สุดยอด :))

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 00:13:22 »
ไม่รู้สิ ของแบบนี้ มันอยู่ที่คน ไม่ได้อยู่ที่รถ คนไม่ระวัง ขับรถอะไรก็อันตรายหมดละครับ ขี่ Honda Cub มันก็ยกล้อได้

คนระวัง ทำอะไรมันก็ปลอดภัยละครับ จะขับ Veyron หรือ Hayabusa ก็แล้วแต่

ผมว่าตรรกะนี้ใช้ได้เสมอนะครับ เพราะรถมันคิดเองไม่ได้ คนต่างหาก ที่บังคับมัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 00:15:03 »
กลับมาอ่านอีกทีดราม่ากันไปไกลเชียว  
ถ้าเผอิญไปมิตตี้งกันแล้วเจอ Lancer EX จูนกล่อง ขยันวิ่งเลนซ้ายล่ะก็  ให้รู้ไว้เลยว่าผมตั้งใจหลบให้ ECO Car, กระบะดันราง, Super car

แต่ TIIDA ผูกโบนี่ไม่แน่นะ  อิ อิ  :D

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 00:33:20 »
เรื่องแต่งรถมันเป็นความสุขทางจีตใจนะคับผมว่า  แล้วเรื่องขับเร็วผมก็ยอมรับนะคับว่ามันอันตรายแต่อย่าว่ากันเลยนะคับ ผมขับออกต่างจังหวัดบ่อยคับอาทีตละ2-3ครั้ง บางทีวันนึงขับ700-800กีโล120นี่ขับแล้วจะหลับน่ะคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:18:59 »
เบื่อ!!!!

เก่งกันจัง

กูลองรถมากี่ร้อยคันแล้วก็ไม่รู้
มีคนยื่นกุญแจ Cayenne ใหัเอาไปขับฟรีๆ
ทำรีวิวได้ ป้ายแดง ออกจาก AAS สดๆร้อน
กูยังไม่กล้าเลยครับ!!!

เก่งกันดีนัก อ่านแล้วเหนื่อยใจมากๆ

วันมีทติ้งขอเจอหน่อยเหอะ อยากเจอจริงๆนะ

เพราะสิ่งที่คุณพูด และหลายคนในนี้พูด ถูกหมด

แต่จะเลือกใช้คำให้ถนอมน้ำใจเพื่อนฝูงในนี้กันเป็นไหม????????

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:32:02 »
ใครจะซื้อรถราคาเท่าใหร่มาแต่งนั้น เป็นเรื่องความชอบส่วนบุคคล มันไม่สามารถบ่งบอกได้หรอกครับว่า ใครจน  ใครรวย มันอยู่ที่ความชอบล้วนๆ
ส่วนเรื่องเอารถมาอัดแข่งบนท้องถนน ไม่ว่ารถจะถูกแค่ไม่กี่แสน หรือ หลักสิบล้าน ถ้าเอามาอัดบนถนนหลวง มันก็ผิดอยู่ดี มันขึ้นอยู่กับ ความรับผิดชอบและจิตใต้สำนึกของแต่ละคน ให้กฏหมายเป็นตัวกำหนดดีกว่าครับ
ส่วนเรื่องความเร็วมันขึ้นอยู่กับสถาณ์การมากกว่า ว่าควรใช้ความเร็วอย่างเหมาะสมรึเปล่าก็เท่านั้น
เรื่องของกระบะ กับ เฟอร์ มันต้องเทียบเฉพาะด้านมากกว่านะครับ ว่าเปรียบกันด้านใหนซึ่งมันไม่มีทางเป็นไปใด้หรอกครับว่า กระบะจะดีกว่าเฟอร์ทุกด้าน หรือว่าเฟอร์ จะดีกว่ากระบะทุกด้าน เพราะเขาออกแบบมาให้ใช้งานต่างก้น

ถ้าอ่านแล้วแยกแยะประเด็นมันก็จะดีไม่น้อยนะครับ บรรยากาศการสนทนาจะได้ไม่เสีย

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:40:34 »
อยากดราม่าเชิญเวป****ดริฟท์ครับ ทุกคนมีความคิดเป็นของตัวเอง คุณไม่มีสิทธิมาชี้นิ้วสั่งให้ใครเดินตามความคิดของคุณได้ ช่วยเคารพในความคิดเห็นของสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ ชอบอะไรไม่ชอบอะไรก็ไม่เห็นต้องประกาศให้โลกรู้ เก็บไว้เงียบๆปล่อยผ่านเลยไปเดี๋ยวก็ลืม ไม่ต้องไปอ้างอิงแล้วสวนกลับด้วยถ้อยคำชวนทะเลาะ มีสมาชิกหลายคนที่ถูกโต้ตอบด้วยถ้อยคำรุนแรงที่ไร้ซึ่งความยั้งคิดและสติก่อนที่จะพิมพ์ออกมาจนต้องคอยอยู่ในเบอร์ดนี้แบบเงียบๆ ไม่กล้าแสดงความคิดเห็นใดๆ.......ผมว่าแบบนั้นมันไม่ใช่ละ :-\
Test ..