ผู้เขียน หัวข้อ: ขับตาม บรีโอ้ ที่ความเร็ว160!!!  (อ่าน 34266 ครั้ง)

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
Re: ขับตาม บรีโอ้ ที่ความเร็ว160!!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 02:21:27 »
ถ้าถนนโล่งๆ  อยากจะลองเพื่อรู้ลิมิตรถ  เช็คทางลมให้ดี  ลองไปเถอะ   แต่ในสภาพการจราจร ปกติ  รถเล็ก  เมื่อมีอุบัติเหตุฉุกเฉิน   ระบบเบคร  และช่วงล่าง  มันไม่รองรับ เหมือนรถใหญ่หรอกครับ   

คนเก่ง   ไปสวรรค์กันเยอะแล้ว    ใจเย็นลงซักนิด  เพื่อ คนที่รอเราอยู่ดีกว่านะ

แต่ก่อน ผมก็เคย  ขับห่ามๆ  คึกคะนอง     แต่หลังจากผ่านอุบัติเหต เฉียดตาย  แล้วรอดมาได้   

มันให้ข้อคิด ในการใช้ชีวิตว่า    เรายังมีอะไร ให้ทำอีกเยอะ      มันไม่คุ้มกัน  กับความคึกคะนอง แค่แวบเดียว

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
Re: ขับตาม บรีโอ้ ที่ความเร็ว160!!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 03:23:24 »
brio ไม่เคยลองซัด   เคยแต่ลอง top speed  new swift eco 1.25

รถเดิมๆ standard เกียร์ a/t ขยี้คันเร่งสุดๆได้ประมาณ 175 km/h

สบายอยู่แล้วครับ   สำหรับ brio   เหยียบ 160

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 08:07:59 »
เคยโดนรูสึกจะเป็นมิราจขับจี้ท้ายกดดัน กว้าจะหนีพ้นก็ปาไป160 Eco carมันแรงจริงๆคับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 08:43:33 »
ผมคิดว่าที่พี่ Camry เขาออกตัวแรง เพราะ เขาเป็นห่วงคนอื่น ที่ขับอยู่ดีๆ โดนรถพวกนี้มาชน เพราะ รถ พวกนี้แรงแต่เครื่อง อย่างอื่นไม่รองรับ ถ้าเป็นรถ Super Car มันจะรองรับกันทุกระบบ ปลอดภัยมากกว่า (คงอารมณ์คล้ายๆพวก เมาแล้วขับไปชนคนอื่น)

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะคับ ต่างคนก็มองในมุมตัวเอง
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 09:04:56 »
นานาจิตตัง ต่างคนต่างความคิด
แต่ต้องรู้จักให้เกียรติคนอื่น
เพราะที่นี่คือที่สาธารณะ

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 09:53:00 »
ดูจากเม้นหลายๆท่านแล้ว ผมคงใช้คำพูดแรงไปจริงๆครับ ต้องขออภัยด้วยครับ ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นประเด็นดราม่าแบบนี้ครับ

แต่ผมก็ยังงงๆในเม้นหลายๆคน คือผมก็ไม่ได้ไปตัดสินทุกคนว่าไม่ดีนะครับ แล้วก็ไม่ได้บอกว่าทุกคนต้องมาเดินตามที่ผมบอก

ผมก็ย้ำอยู่ทุกเม้นว่า จะทำอะไรกได้มันสิทธ์ของคุณ แค่ให้เกรงใจเพื่อนร่วมทางบ้าง จะช้าบ้าง เร็วบ้าง ก็ไม่ได้เป็นอะไร

แต่อย่าทำอะไรที่มันเกินลิมิตมาเกินไป มันลำบากเพื่อนร่วมทาง

แล้วเม้นแรกของผม ก็บอกอยู่แล้วว่า คนแต่งซิ่งดีๆก็มีเยอะ ไม่ดีก็เยอะ ก็เน้นย้ำไว้แล้วนะครับ ช่วยอ่านให้เคลียด้วย

ส่วนคำพูดที่มันแรงไป ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 10:14:43 »
แหม่ ผมอ่านบางท่านตอบมาเรื่องกระบะแต่งนี่
แทบอยากจะขายรถบางคันในโรงรถทิ้งจริงๆ พับผ่าซิ  :D

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ beercs

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 11:35:15 »
เวลามีกระทู้เรื่องความเร็วทีไร   ไม่ว่าจะเป็นเว็บไหน ต้องมีคนมาเตือนทุกที
จริง ๆ  มันก็ดีเหมือนกัน   แต่คิดอีกแง่นึงมันก็นอกประเด็น

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:03:35 »
จขกท.ไปขับตามคันนี้เข้าป่าวครับ

K20A ม้าลงล้อ 213HP เลยนะ เทียบกับน้ำหนักรถ คงจะพุ่งน่าดู

โดยส่วนตัวถ้าเจอคันนี้จริงคงไม่ใช่เพราะว่าเค้ากดไม่ออก   แต่เค้าคงกลัวรถเค้าจะปลิวแล้วมากกว่า
ลองมาวิ่งกับdmaxใส้เต็ม3000 turbo tf08 เกียรj เฟืองท้าย3.1 รถบ้านวิ่งถนนซื้อกับข้าวขับไปทำงาน
ขึ้นไดโนวัดม้า500นิดๆ แรงบิดเกือบ1200nm ช่วงล่างแหนบเดิมๆโหลดเปลี่ยนโช๊คเหล็กทั้งคันไม่ถอดไหม

ออฟไลน์ -nu-

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:39:27 »
อยากเห็นรถทุกคันที่กล่าวๆกันมาในงาน Meeting นะครับ

วีโก้ ดีแมก ดันราง พ่วงกล่อง  บริโอ้ - Jazz K20A

จะได้เปิดหูเปิดตาก็วันนี้แหละ

ออฟไลน์ final

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 14:14:09 »
หูยย อ่านความเห็นเรื่องรถกระบะแล้วใจหายเลยครับ รถอะไรแต่งแล้วเหนือกว่าซุปเปอร์คาร์ทุกๆด้าน ขนของได้ด้วย ราคาถูกกว่าอีก แทบจะอยากขายบ้านขายรถไปซื้อแล้วเข้าชมรมดันรางเลยครับ

(ความจริง) เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไร ชอบมีพวกอวยกระบะซะเป็นรถเทพเลย ทั้งที่ความจริงกินวีออสยังเหนื่อย ได้แต่ตามตูดซีวิค กรณีเดิมๆนะ

อย่าลืมสิ คุณแต่งได้เค้าก็แต่งได้ แถมคุณมีเทอร์โบมาแต่แรกเลยด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 14:18:33 »
เอาละ ให้แสดงความเห็นมาพอสมควรแล้ว
เพื่อไม่ให้ ดราม่ามากไปกว่านี้ ขอปิดกระทู้แต่เพียงเท่านี้นะครับ

---------------------------------