ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง  (อ่าน 1918 ครั้ง)

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
น้ำมันเครื่อง
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 13:18:19 »
อยากสอบถามหน่อยครับว่า
พวกที่ขาย น้ำมันเครื่อง พร้อมบริการส่งถึงที่บ้าน ตามเวปบอร์ดต่างๆ หลายเวป
น่าเชื่อถือไหมครับ และเค้ารับมากจากไหน มันมีที่มาที่ไปยังไง
พอดีเห็นทำราคามันโอเคเลย และของแถมอีก  ;D อยากหิ้วไปที่ศูนย์เปลี่ยนให้
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Re: น้ำมันเครื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 14:25:38 »
มันเป็นคำถามในใจผมเหมือนกันครับ

ผมถึงเลือกไม่ซี้อตามเว็บ แต่ไปซี้อที่ร้านอะไหล่ที่เชื่อถือได้ใกล้บ้านแทน

เดีญวนี้ของปลอมเยอะ ผมกลัวครับ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 14:43:36 »
ซื้อร้านประจำ สบายใจกว่าครับ
ซื้อแบบที่บัตรเติมน้ำมันมาด้วย เลยแน่ใจว่าไม่ปลอม
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 14:56:00 »
ถ้าสมาชิกในเว็ปนั้นๆสั่งกันเยอะ เป็นประจำ ก็น่าจะพอเชื่อถือได้ครับ
ดูจาก Response ของคนอื่นๆที่สั่งนั่นแหละ

แต่ถ้าเอาชัวร์ๆ ก็ซื้อจากร้านใหญ่ๆ ที่มีมาตรฐานดีกว่าครับ หรือไม่ก็ เอาของศูนย์นั่นแหละ
ตามศูนย์ส่วนใหญ่ผมเห็นเค้าชอบใช้ของ Castrol กันนะครับ

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 18:46:26 »
ของpttเชคง่ายมาก มีบัตรเติมน้ำมันแถมมา เจ้าอื่นไม่รู้ แต่ร้านที่ผมซื้อแพงกว่าในเว็บ50บาทผมเลยซื้อร้านดีกว่า

ออฟไลน์ treebegin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 19:58:18 »
ที่บ้านผมซื้อจากเว็บเป็นประจำ ทั้งแต่น้ำมันเครื่อง ยันเครื่องใช้ไฟฟ้า ฮ่าๆๆ  ผมใช้ของ ปตท. มีบัตรเติมน้ำมัน ใช้ได้ทุกปั้มของปตท.  ปลอมไม่น่าได้นะครับ ผมว่า เพราะมันใส่ไว้ข้างในกล่องอีกชั้นนึงเลย ซีลอย่างดี เวลาใช้ก็ผ่านระบบของ ปตท. ที่ปั้ม

เคยคุยกับคนที่มาส่ง เขาบอกว่าที่ขายได้ถูกเพราะว่า ไม่มีต้นทุนเรื่องหน้าร้าน ค่าเช่า ลูกจ้าง ส่วนเรื่องของปลอม ปตท. ไม่ต้องกลัวปลอมก็ไม่คุ้ม เพราะราคาถูกแล้ว

Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 22:59:47 »
ถ้าของ PTT ใหัพนักงานช้างในซื้อให้ครับถูกกว่าในเวปอีก เพื่อนมันถามว่าเอาไหมราคานี้แต่ซื้อยกลัง

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 11:30:52 »
มันไม่ได้ถูกมากหรอกครับเอาจริงๆ อีกอย่างคือเขาไม่เสียภาษีมูลค่าเพิ่ม

ตอนแรกดูในเว็บ โมบิล1  สี่ลิตร 1700 ก็น่าสนนะครับ ขับรถมาส่งให้ที่บ้านเลย

แต่พอไปบางไผ่ 1600ปลายๆเอง (จำแน่นอนไม่ได้)  ถ้าไม่เอาใบกำกับภาษีนะครับ   

เพราะงั้น ร้านใหญ่ๆที่เป็นตัวแทน ผมว่าราคาพอกัน หรืออาจจะถูกกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 22:09:57 »
ผมมีร้านประจำครับ แท้ชัวร์
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย