ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำร้านล้าง+เคลือบสีรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 20786 ครั้ง)

ออฟไลน์ snapter

• Newbie
  • *
มีใครเคยไปใช้บริการร้านล้าง เคลือบสี แล้วผลงานโอเค  แนะนำหน่อยครับ
กำลังจะเอารถไปเคลือบสี ขอเป็นโซน อ่อนนุช บางนา บางนาตราด ศรีนครินทร์
หรือว่า โซนอื่นๆ ที่ไกล้เคียง ก็แนะนำได้ครับ

ขอบคุณครับ

*ถ้าเห็นว่ารกบอร์ด ลบได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2013, 13:48:52 โดย snapter »

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
เคยใช้บริการที่ Wash a Car+ ก่อนลงอุโมงข้ามแยกศรีอุดมครับ
ล้างดูดฝุ่นโอเค แต่ไม่เคยเคลือบครับ มาทำเองที่บ้าน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าล้างและเคลือบธรรมดาทั่วไป ผมยังให้ แมคไกวร์ ลาซาล อยู่ครับ แต่เน้นบอกให้เด็ก ล้างรถให้ละเอียดๆ ระวังๆ หน่อยก็พอ

ได้ยินอีกที คือ Pinnacle เก่า ในซอยลาซาล ตรงสามแยก โรงเรียนนานาชาติ ที่จะเชื่อมไปยัง แบริ่ง หัวมุมถนนติดปั้มเชลล์
ได้ยินว่าเจ้าของใหม่ โอเค ยังไม่เคยลอง

อีกร้านที่เคยใช้บริการครั้งนึงแล้วโอเค อยู่ปากซอยแบริ่ง ฝั่งศรีนครินทร์ ตรงข้ามอู่เบนซ์ธนันต์ จำชื่อไม่ได้ แต่มใีคำว่า Magic อยุ่
เจ้าของอัธยาศัยใช้ได้ โอเคครับ

นั่นเป็น 3 แห่งที่ผมแนะนำ ราคากำลังดี ไม่พงเกินไป ฝีมือ โอเค พอฝากผีฝากไข้ได้อยู่

ออฟไลน์ kris-lack

อันนี้เล่าให้ฟังเฉยๆนะคะเกี่ยวกับการล้างรถ  แต่ก่อนพี่ชายทำร้านล้าง ขัด เคลือบ แบบล้างที่บ้าน ไม่ได้เปิดร้านอ่ะค่ะ เปิดเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ เพราะมีงานประจำ ตอนแรกก็คนกันเองล้าง แต่ค่าล้างจะแพงหน่อยนึง โดยคิดค่าน้ำยาตามจริง + ค่าแรงนิดหน่อย เพราะให้เลือกน้ำยาได้เลยมีเกือบทุกยี่ห้อ และให้ติผลงานได้เลย ถ้าไม่สวยไม่เอาตัง วันนึงก็รับรถประมาณ 3 คัน ปรากฎว่าหลังๆมาลูกค้าเยอะมาก ต้องโทรจองคิวกันเป็นอาทิตย์ บางคันหลายอาทิตย์เลยแหละ แต่แกไม่จ้างลูกน้อง เพราะแกบอกว่ากลัวล้างไม่ดี และแกทำด้วยใจที่รักว่างั้น แต่ตอนนี้เลิกทำแล้วค่ะเพราะอายุเริ่มมาก สุขภาพเริ่มไม่ค่อยดี (เครื่องมือล้างต่างๆจึงตกเป็นของเรา ฮา)

ประเด็นคือ สำหรับคนที่เปิดหรือคิดจะเปิดคาแคร์ เราว่าการล้างรถถ้าประณีตจริงๆ คนล้างแน่นอน แต่ที่เจอทุกวันนี้คือ ทำพอผ่านๆ ผ้าเช็ดล้อแล้วก็เอามาเช็ดสี ปนกันไปหมด ผ้าเช็ดสีก็แข็งทื่อ เจ้าของรถที่ไม่ดูดีๆหน่อย ก็คิดว่ารถเงา แต่ที่จริงขูดขีดเยอะมาก

ปล. ไม่ได้ตอบกระทู้เขาเล้ย

ออฟไลน์ Parinceo

เห็นด้วยเลยครับ หลายร้านเช็ดแบบส่งๆ ให้เสร็จๆไป อย่างงี้โทษร้านไม่ได้ ต้องโทษพนักงานครับ

ขอถามต่อเลยละกันครับ จะได้ไม่ต้องรกบอร์ด
มีใครเคยไปใช้ Meguiars ตรงปากซอยเย็นอากาศบ้างไหมครับ เป็นอย่างไรบ้าง

ปกติเอาไปล้างคาร์แคร์ในห้างอย่างเดียว เพราะเวลารอก็เดินห้างอ่ะครับ
คราวนี้ ล้างเคลือบอะไรต่างๆใช้ได้ แต่ ถ้าหาดีกว่านี้ได้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
ผมขอต่อเลย 555 โซน บางใหญ่ บางบัวทอง พระราม5 แนะนำด้วยครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมล้าง Wash United ครับ แต่ไม่ได้ใช้สาขาพระราม 5 ลองเข้าไปดูในเว็บเขาดูนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
ผมเคยเข้าแค่ wash a car+ ร้านอื่นแถวนั้นไม่เคยเลย
แบบว่าอยุ่ปากซอยหอมันใกล้ดี
 คุณภาพงานพอใช้ไม่ถึงกับแย่ มีต้องคอยจี้บ่้างเปนบางครั้ง

ขอถามบ้างนะ
โซน ศรีราชา พัทยา มีร้านไหนล้างดีบ้างอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2013, 15:51:49 โดย Xenix »

ออฟไลน์ snapter

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุก comment แนะนำนะครับ

ถามพี่ J!MMY ต่อเลยแล้วกันครับ แมคไกวร์ ลาซาล ยังเปิดอยู่เหรอครับ ผมโทรไปเบอร์ร้าน 2-3 วันแล้ว ไม่มีคนรับสายเลย 55+

ออฟไลน์ @NeUnG

• Newbie
  • *
  • CFDT & CCTH
ถ้าล้างและเคลือบธรรมดาทั่วไป ผมยังให้ แมคไกวร์ ลาซาล อยู่ครับ แต่เน้นบอกให้เด็ก ล้างรถให้ละเอียดๆ ระวังๆ หน่อยก็พอ

ได้ยินอีกที คือ Pinnacle เก่า ในซอยลาซาล ตรงสามแยก โรงเรียนนานาชาติ ที่จะเชื่อมไปยัง แบริ่ง หัวมุมถนนติดปั้มเชลล์
ได้ยินว่าเจ้าของใหม่ โอเค ยังไม่เคยลอง

อีกร้านที่เคยใช้บริการครั้งนึงแล้วโอเค อยู่ปากซอยแบริ่ง ฝั่งศรีนครินทร์ ตรงข้ามอู่เบนซ์ธนันต์ จำชื่อไม่ได้ แต่มใีคำว่า Magic อยุ่
เจ้าของอัธยาศัยใช้ได้ โอเคครับ

นั่นเป็น 3 แห่งที่ผมแนะนำ ราคากำลังดี ไม่พงเกินไป ฝีมือ โอเค พอฝากผีฝากไข้ได้อยู่

ร้านที่ 3 ใช่ car magic หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ร้านนี้ OK เลยครับ  ;)

ออฟไลน์ V221

ผมแนะนำที่ CDC Thai ตรงใกล้ๆเตรียมอุดมพัฒนาการครับ เจ้าของเป็นเจ้าของเฟรนไชส์เมกไกวส์ด้วยครับ หัวหน้าและลูกน้องฝีมือไว้ใจได้เลยครับ ที่นี่รับงานพวก BMW Benz Volvo เวลาออกงานด้วครับ อัธยาศัยก็ดีทุกคน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ TOTO78

• Newbie
  • *
ผมแนะนำร้าน Top End Detailing ติดรถไฟฟ้า BTS แบริ่ง ครับ

เจ้าของชื่อน้องต้อง ดูแลดีมากๆ ผมไปล้างและฝากรถไว้ เเล้วขึ้น BTS ไปทำงานเป็นประจำครับ

ราคาดี สำหรับสาวกแมกไกว์ครับ

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
ผมแนะนำที่ CDC Thai ตรงใกล้ๆเตรียมอุดมพัฒนาการครับ เจ้าของเป็นเจ้าของเฟรนไชส์เมกไกวส์ด้วยครับ หัวหน้าและลูกน้องฝีมือไว้ใจได้เลยครับ ที่นี่รับงานพวก BMW Benz Volvo เวลาออกงานด้วครับ อัธยาศัยก็ดีทุกคน

+1 ให้ที่นี้ครับ และก็ wash addict ตรงสนามฟุตบอลข้างๆ สำนักงานเขตสวนหลวงครับ
ราคาไม่แพง ครับ วันก่อนมี LFA มาล้าง ผมนี้ไปขอฟังเสียงเครื่องเลยครับ ยังกับ F1