ผู้เขียน หัวข้อ: Focus ไมเนอร์เช้นจ์วิ่งทดสอบแล้ว จะเข้าไทยเมื่อไรครับ  (อ่าน 7848 ครั้ง)

เห็นว่าโฟกัส เปิดตัวในตลาดโลกตั้งแต่ปี 2011

ปลายปีนี้ ก็จะมีการไมเนอร์เช้นจ์แล้ว ตามภาพที่ผมแปะมา กระจังหน้าจะเป็นแบบเดียวกับเฟียสต้าใหม่(ทรงแอสตันมาติน)แล้ว

อยากทราบว่าจะเข้าไทยเมื่อไรครับ

ถ้าตัวไมเนอร์เช้นจ์ แก้เรื่องเกียร์กระตุกโดยเปลี่ยนคลัชใหม่ และแก้เรื้่องแรคพวงมาลัยที่ชอบเจ๊ง ก็น่าจะทำให้อุ่นใจขึ้นเยอะ

ตัว 2.0 5ประตู ขอปรับเบาะไฟฟ้า และ ระบบBlis เหมือนตัว4ประตูเถอะ

ถ้าให้ผมเดา ก็น่าจะมา มีนาคม ปีหน้า2014นะครับ เพราะตัวปัจจุบัน เปิดตัวครั้งแรก ที่มอเตอร์โชว์เดือนมีนา2012 (แต่ได้รถเดือน7) ก็เท่ากับว่าครบ2ปีพอดี

ใครกำลังเล็งโฟกัสอยู่ และไม่รีบใช้รถ ผมว่าน่ารอตัวไมเนอร์นะครับ เพราะตัวปัจจุบัน ปัญหาเรื่องเกียร์กระตุกเป็นกันทั่วโลกเลย ตัวไมเนอร์น่าจะแก้ตรงจุดนี้แน่ๆ อีกจุดคือเรื่องแร็คพวงมาลัย ผมเข้าไปอ่านในคลับโฟกัส มีคนเคลมแร็กพวงมาลัยไปนับสิบคัน  อีกจุดคือ ล้อขวาเวลาวิ่งทางขรุขระแล้วจะมีเสียงกุกๆกักๆ ยังหาสาเหตุไม่พบ แต่ผมคิดว่าปัญหาทั้งหมดนี้น่าจะถูกแก้ไขในตัวไมเนอร์เช้นจ์ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 10:19:40 โดย SiamParagon »

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
สวย งาม มาก

ขอดีเซล + เกียร์ธรรมดา  ;D ;D ;D

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไมเนอร์เช้นจ์ 2014 ตลาดยุโรป ไทยคงปลายปี 2014 หรือช้ากว่านั้น

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
สวย งาม มาก

ขอดีเซล + เกียร์ธรรมดา  ;D ;D ;D

ท่าจะยากครับ   :D  :D  :D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ลายล้อแมก สวยดีจัง
เอ๊ยยยยยยยยยยยย ชอบๆ

ออฟไลน์ 6162002

อยากได้ไฟท้าย LED เหมือนมาสด้า 3 ง่าาาาา

ออฟไลน์ burutrad

ของผมกระตุกจนพังเลยครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ในรูปมันFocus RSตัวทดสอบไม่ใช่หรอครับ?
Great Handling = Great Car

ในรูปมันFocus RSตัวทดสอบไม่ใช่หรอครับ?

ผมหาข้อมูลตามเว็บต่างๆ เห็นบอกว่าเป็น โฟกัส ไมเนอร์อ่ะครับ ผิดพลาดประการใด ช่วยแก้ไขเพิ่มเติมได้เลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

aston martin Focus  :D :D :D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
เอามาวางเครื่อง V12 aston martin ได้เลย
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Aston Martin อีกคัน แล้ว

JONNY

ผมหาข้อมูลตามเว็บต่างๆ เห็นบอกว่าเป็น โฟกัส ไมเนอร์อ่ะครับ ผิดพลาดประการใด ช่วยแก้ไขเพิ่มเติมได้เลยครับ
ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน :-\

ออฟไลน์ frame16

• Newbie
  • *
เอามาวางเครื่อง V12 aston martin ได้เลย

จะวางยังไงละนั่น  ???

อย่างงี้ผมก็แย่หนะสิ :-\
จะไปถอยโฟกัสตอนเดือน9เดือน10
ใช้ปเดียวfaceliftมาสะและ :-[

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน :-\

เกือบทุกเว็บยืนยันว่าเป็น โฟกัสไมเนอร์อ่ะครับ คิดว่าน่าชัวร์แล้ว

ถ้าไม่รีบ ผมว่าน่าจะรอนะครับ ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องการเปลี่ยนแปลงด้านดีไซน์ แต่หวังว่าdefectต่างๆจะแก้หมด ผมก็จะซื้อเหมือนกันครับ

ต้องรอถามคุณจิมมี่แล้วล่ะว่าจะมาเมื่อไร ถ้านานเกินคงไม่รอ

ถ้าไม่รีบ ผมว่าน่าจะรอนะครับ ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องการเปลี่ยนแปลงด้านดีไซน์ แต่หวังว่าdefectต่างๆจะแก้หมด ผมก็จะซื้อเหมือนกันครับ

ต้องรอถามคุณจิมมี่แล้วล่ะว่าจะมาเมื่อไร ถ้านานเกินคงไม่รอ
ผมอาจจะไม่รอแหละครับ...ต้องใช้รถตั้งแต่ต้นปี2014แล้วหละ
เลยกะจะไปถอยเลยปลายปีนี้ ;D

ออฟไลน์ 2k

พ่วงกับตัวพ่วงขนเจ็ทสกีไงครับ เอาเครืี่องวางลงไปได้แล้ว โฟกัสv12ขับเคลื่อนล้อหลังเชียวนะจ้ะ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าได้ไฟท้าย LED คงสวยจบทุกมุมมองจริงๆ

ออฟไลน์ TDCI

ST  4 ประตูยังพอทน ถ้า RS ยังมา 4 ประตูอีก ขำกลิ้งกันทั้งโลกแน่

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าฟอร์ดเป็นยี่ห้อที่ไมเนอร์เชนจ์บ่อยและถี่มากๆกว่ายี่ห้ออื่นๆ สังเกตตั้งแต่เจเนอเรชั่นก่อนๆของโฟกัสแป๊บเดียวก็เปลี่ยนกระจังหน้าแล้ว ทำให้คนใช้ตกรุ่นเร็ว เมืองไทยรถส่วนมากเปิดตัวช้ากว่าที่อื่นตลอดดังนั้นต่างประเทศที่กำลังจะไมเนอร์ผมว่าเมืองไทยคงปลายปีหน้าแน่เลยคับเพราะโฉมนี้เพิ่งเปิดตัวไปได้ไม่นานเลย  :)

JONNY

ผมว่าฟอร์ดเป็นยี่ห้อที่ไมเนอร์เชนจ์บ่อยและถี่มากๆกว่ายี่ห้ออื่นๆ สังเกตตั้งแต่เจเนอเรชั่นก่อนๆของโฟกัสแป๊บเดียวก็เปลี่ยนกระจังหน้าแล้ว ทำให้คนใช้ตกรุ่นเร็ว เมืองไทยรถส่วนมากเปิดตัวช้ากว่าที่อื่นตลอดดังนั้นต่างประเทศที่กำลังจะไมเนอร์ผมว่าเมืองไทยคงปลายปีหน้าแน่เลยคับเพราะโฉมนี้เพิ่งเปิดตัวไปได้ไม่นานเลย  :)

โฟกัสเมืองไทยทำตลาดมาแล้ว 3โฉมครับ แต่เมืองไทยจะทำตลาดช้ากว่ายุโรป ประมาณ6 เดือน
โฉมปี 2004-2008 ( all new )

โฉมปี 2008-2011 (ไมเนอร์เชนจ์)

โฉมปี 2011-2014 ( all new )

โฉมปี 2014-2018 (ไมเนอร์เชนจ์)
ก็ตัวต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 17:22:49 โดย Aristotle »

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าฟอร์ดเป็นยี่ห้อที่ไมเนอร์เชนจ์บ่อยและถี่มากๆกว่ายี่ห้ออื่นๆ สังเกตตั้งแต่เจเนอเรชั่นก่อนๆของโฟกัสแป๊บเดียวก็เปลี่ยนกระจังหน้าแล้ว ทำให้คนใช้ตกรุ่นเร็ว เมืองไทยรถส่วนมากเปิดตัวช้ากว่าที่อื่นตลอดดังนั้นต่างประเทศที่กำลังจะไมเนอร์ผมว่าเมืองไทยคงปลายปีหน้าแน่เลยคับเพราะโฉมนี้เพิ่งเปิดตัวไปได้ไม่นานเลย  :)

ผมว่าตรงกันข้ามนะ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LaTeX

ลุ้นให้Focus ใหม่สวยขึ้น defect น้อยลง มีTDCi

ตกลงเปลี่ยนใจไปโฟกัสแล้วเหรอครับ แล้ว  A250 AMG, CLA250 AMG, F30 320i, F30 328i, F30 320d,     
330i e90, Fabia vRS ไม่เอาแล้วเหรอครับ จองรถแล้วเมื่อไรรวบรวมกระทู้เก่ามาเล่ามหากาพย์เลือกรถน้องทีสิครับ  :)

ออฟไลน์ Volta

ได้กระจังหน้าใหม่ คงดูเข้ากับตัวรถมากขึ้นนะครับ
ผมว่ากระจังหน้าแบบตัวปัจจุบัน มันดูยังไงไม่รู้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ขอ TDCi เถอะนะ  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ลุ้นให้Focus ใหม่สวยขึ้น defect น้อยลง มีTDCi

ตกลงเปลี่ยนใจไปโฟกัสแล้วเหรอครับ แล้ว  A250 AMG, CLA250 AMG, F30 320i, F30 328i, F30 320d,     
330i e90, Fabia vRS ไม่เอาแล้วเหรอครับ จองรถแล้วเมื่อไรรวบรวมกระทู้เก่ามาเล่ามหากาพย์เลือกรถน้องทีสิครับ  :)

ถามด้วยคน ตอนแรกบอกต้องออกกลางปีนี้ไม่ใช่เหรอ บอกตรง ๆ นะครับน้อง คราวหน้าคราวหลังลองทบทวนตัวเองว่าต้องการอะไรจริง ๆ แล้วค่อยมาถาม ไม่ก็เอาไว้ใกล้ ๆ จะซื้อค่อยถามก็ได้มั๊งครับ

พี่ ๆ ในนี้เค้ายินดีที่จะตอบทุกคำถามนั่นแหละ แต่เล่นถามไล่เลียงมันทุกรุ่นทุกราคาแบบนี้ จะเสียน้ำใจคนที่เค้าตั้งใจเข้ามาตอบกันนะครับ คือคนตั้งใจตอบแต่เสือกตอบคนไม่ตั้งใจถามมัน Fail นะพี่ว่า

ไม่อยากให้น้องต้องดูเป็นคนพล่ำเพ้อทั้งในโลกไซเบอร์และก็โลกจริงครับ ด้วยความหวังดี (แต่ปากอาจไม่ค่อยดี ::) ::))

ปล.เตือนกันตรง ๆ แรงบ้างอะไรบ้างอย่าว่ากันเลยนะ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

สงสัยว่ารถทดสอบกับจำหน่ายจริงใช้เกียร์คนละลูกกันรึปล่าว
ทำไม ตอนทดสอบเป็นแสนๆ กิโล ไม่เจอปัญหาเกียร์กระตุก หรือว่าเจอแต่เมินเฉยกัน  :-\