ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Ford Focus TDCi Mk2 Powershift : หากย้อนเวลาได้...  (อ่าน 88967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รีวิว Ford Focus TDCi Mk2 Powershift : หากย้อนเวลาได้...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:34:26 »
เท่าที่อ่านผมแปลได้คร่าวๆ ประมาณว่าข้อดีของรถส่วนใหญ่มันไม่ตรงกับชีวิตของเจ้าของ เลยทำให้ไม่ชอบมัน

แต่ถ้าคนไหนชอบก็คือชอบไปเลย  ปล.ถ้าขายตอนนี้ราคาขายต่อไม่ได้เลวร้ายนะ 8 แสน+ ยังได้อยู่  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
Re: รีวิว Ford Focus TDCi Mk2 Powershift : หากย้อนเวลาได้...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 15:35:08 »
ขอบคุณครับกำลังตัดสินใจระหว่างF กับ H อยู่เหมือนกันอ่านเจอประโยคที่คุณบอก ไม่เหมาะกับ ญ และไม่รู้เรื่องรถ ประมาณขับเป็นอย่างเดียวนี่ ช่วยเพิ่มน้ำหนักการตัดสินใจผมได้อีกนิดเลยครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 21:21:31 »
เท่าที่อ่านผมแปลได้คร่าวๆ ประมาณว่าข้อดีของรถส่วนใหญ่มันไม่ตรงกับชีวิตของเจ้าของ เลยทำให้ไม่ชอบมัน

แต่ถ้าคนไหนชอบก็คือชอบไปเลย  ปล.ถ้าขายตอนนี้ราคาขายต่อไม่ได้เลวร้ายนะ 8 แสน+ ยังได้อยู่  ;) ;) ;)

ใช่เลยครับ   เท่าที่อ่านดูในเรื่องของการขับขี่   : พอจะพูดได้ว่าลักษณะการขับขี่ของเจ้าของรถ อาจจะไม่ตรงกับรถครับ  มันก็เลยเป็นข้อเสียไป   แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบขับรถแบบผมจะบอกว่ามันเป็นรถที่มีเครื่องยนต์  เกียร์ ช่วงล่างและพวงมาลัยที่เข้าขั้นเพอเฟ็กเลยนะครับ   ซึ่งก็เป็นธรรมดาแต่ละคนจะชอบไม่เหมือนกัน

แต่ข้อเสียที่ทุกคนน่าจะเห็นด้วยก็คือ    เรื่องพื้นที่วางขา และพื้นที่ห้องโดยสารมันแย่จริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:45:14 »
เลือกมาแล้วก็ต้องอยู่กับมันให้ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิว

ปล.ถ้าเป็นผม ณ ตอนนั้น ผมคงเลือก Cruze

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 12:20:04 »
ชอบครับ review ดีๆแบบนี้ ....ปัจจุบันใช้ Focus TDCI อยู่เหมือนกันครับ สำหรับผมข้อเสียของมันมีอยู่ข้อเดียวคือหลังจากคันนี้ไม่รู้จะไปใช้รถอะไรได้อีกแล้วครับ คงต้องหยอดกระปุกไว้เตรียมสู่ขอ 320d แน่นอน  ;D

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 15:23:16 »
ชอบรีวิวนี้ครับ บอกทั้งแง่บวกและลบเลย

ดูลักษณะ จขกท จะเน้นใช้นานในเมืองมากกว่า และบางทีอาจจะให้แฟนใช้ด้วย
Prius ก็คงเหมาะสมมากกว่า

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:55:13 »
ขอบคุณครับ แน่นด้วยข้อมูล เนื้อหา ที่มาจากผู้ใช้งานจริง กระทู้แบบนี้หาจากที่อื่นยากมากๆ ตรงไปตรงมาดีครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ หวังว่าจะมีคันอื่นในบ้านมา Review ให้ความรู้กันอีกนะครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 10:34:13 »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ
ช่วงแรกๆผมก็รู้สึกไม่ต่างจากท่านเลย ผมรู้สึกว่าตัวเองเลือกรถผิด แต่ตอนนี้ปรับความคิดใหม่ ทำให้มีความสุขมากจขึ้นครับ อะไรที่รู้สึกแย่ ก็เปลี่ยนเป็นความสุข หรือเปลี่ยนเป็นเฉยๆแทน ไม่ต้องคิดต่อครับว่ามันไม่ดีแบบนู้นแบบนี้ ทำให้มีความสุขมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 22:28:36 »
เพิ่งได้มาอ่านครับ เสียงจากผู้ใช้ TDCi อีกเสียงหนึ่ง

มีทั้งขึ้น และลงครับ กับรถคันนี้ ขับคุ้ม ทะเลาะกับศูนย์ ford บ้างเป็นครั้งคราว แต่โดยรวมยัง Happy ครับ 3 ปีกว่าแล้ว

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อย่างเดียวที่จะทำคือรออีกหน่อย ตอนออกโปร 0.99M แล้วค่อยซื้อครับ :D